ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

{{{{{ IMPORT BULLIES FOR SALE NEW BOARD }}}}}
  • LET'S GO...

http://forums.212cafe.com/bullymania/

:m056:
    ไฟล์แนบ
    Bane024.jpg 41K
  • :m010:แบบอย่างที่ใครๆหลายบคนต้องการเลยครับ Bully ตัวจิงๆ ถ้าได้มาอยู่ในไทยเราแบบนี้คงสวยดีนะครับ
    ขอดูรูปเพิ่มหน่อยนะครับชอบมากแนวกร่างๆ เตี้ยๆ ได้ใจจิงๆ:m077:
  • MR.BANE $30,000 = SOLD
    ไฟล์แนบ
    COFFEYVILLESHOW292.jpg 71K
    Bane019.jpg 37K
  • มีลูกมันรึป่าว พี่ชาย อยากเห็นลูกมันจะกร่างป่าววววว
  • เรียกกันให้ถูก american bully
    ไม่ใช่ american pitbull
    เด็กใหม่ๆอย่าสับสนนะครับ
    รบกวนคุณมาร์คทำเวป พี่น้องกับ www.pitbullzone.com เป็น www.bullieszone.com
    และ F1 เป็น F2 ด้วย
    เปลี่ยน 55555555
  • ยิ่งเพาะออกมาสภาพยิ่งเหมือนหมาพิการขึ้นทุกวัน อย่าไปตามต่างประเทศมาก มีจุดยืนและรูปแบบเป็นของตัวเองดีกว่า
  • มันจะเริ่มเหมือนแมวน้ำเลย เหอๆๆๆ หรือว่าผสมกับแมวน้ำ:013: ล้อเล่น
  • 30.000 ไทย หรือ U.S.A
  • มีข้อซักถามครับ คือผมสนใจในพิทบูลนะครับและอยากเลี้ยงเหมือนกันครับ แต่ว่าจากลักษณะที่เรียกว่า american bully หรืออื่นๆเนี่ยเพราะมีเรียกต่างๆกันไปเยอะเหลือเกิน เค้ามีมาตรฐานสายพันธุ์ไหมครับหรือแล้วแต่ความนิยมของกลุ่มเพราะว่าบางตัวที่ผมเห็นขาเค้าจะดูโก่งๆเหมือนที่สายพันธุ์อื่นตีว่าเป็นข้อด้อยอ่ะครับ รบกวนผู้รู้ตอบด้วย ขอบคุณครับ
  • CommentAuthorGhost CommentTime6 ชั่วโมงก่อน
    เรียกกันให้ถูก american bully
    ไม่ใช่ american pitbull
    เด็กใหม่ๆอย่าสับสนนะครับ
    รบกวนคุณมาร์คทำเวป พี่น้องกับ www.pitbullzone.com เป็น www.bullieszone.com
    และ F1 เป็น F2 ด้วย
    เปลี่ยน 55555555
    555 เจอคนรู้มาก แต่รู้มากไปนิด555
  • ไอ่ห่า พวกมึงยังดูไม่ออกอีกเหรอ นี่แหละคือหมาพิการ แล้วก็ไม่ใช่หมาพิทบูลด้วย

ปล. ไอ่เหี้ยหมาใครก็ไม่รู้ แม่งมีนิ้วเท้าหน้าข้างละ 3 นิ้ว เหนียงคอแม่งยานอย่างกับวัวบรามัน แม่งเสือกบอกไม่พิการ...ไอ่หอกเอ้ยยย...แม่งเป็นบรีดเดอร์ได้ไงว๊ะ
  • ผมว่ามันนอนตะแคงไม่ได้เลยนะเนี่ย
  • american bullies ไม่ใช่สายพันธุ์ หมาที่บริสุทธิ์
    american bullies คือหมาที่ทำกันเอง ผสมกันเอง หลังบ้าน
    เพื่อความมันส์ และสนองตัณหา
    จูงออกมาแล้วดูเท่ห์ และสร้างกำไรมหาศาลให้กับ breeders
    โดยไม่แคร์ถึง สรีระ สุขภาพ ฯลฯ

american pitbull terrier หรือ PITBULL คือ หมา ขนาดเล็ก ถึง ปานกลาง
    สูง 15-21 นิ้วเท่านั้นและมีน้ำหนัก 22 - 65 ปอนด์
    อะไรที่มากกว่า 70 ปอนด์คือหมาที่อ้วนไป
    ขอให้ทุกท่านจงภูมิใจว่า ไอ้หมาตัวผอมๆ หน้าแหลมๆ สูงยาวเข่าดีที่บ้านท่าน
    คือ สุดยอด purebreed of american pitbull terrier
    หมาที่ท่านๆในที่นี้หลายๆคน ไขว่คว้า หามาเลี้ยงกัน

จงอย่าเข้าใจผิด หรือ หลงประเด็น
    มันไม่อ้วน ไม่เตี้ย ไม่ตัน ก็เพราะมัน คือ 100% PITBULL
    จงรักเค้าให้มากๆและ ดูแลเค้าตลอดไป เหมือน กับที่เค้าดูแลคุณ

วอนบรีดเดอร์ และทุกๆท่าน เรียก หมาหมูว่า บูลลี่ และ อย่านำ ชื่อของ พิทบูลเข้าไปผสมปนเป หรือ แปดเปื่อนด้วย
    ขอบคุณครับ
  • ชอบผีคนนี้จัง
  • ขอออกความเห็นนะครับ เห็นด้วยครับ น่าจะมีมีการแยกสุนัขแบบนี้ออกจาก AM.PIT ครับ
    น่าจะตั้งชื่อใหม่ครับ เป็น AM.Bully หรืออะไรก้อแล้วแต่ครับ เพราะสุนัขแบบนี ลักษณะผิดแผก
    ออกไปจาก AM.Pit มากมายครับ ทำไมถึงต้องแยก
    1. ความแตกต่างของตัวหมา
    2. ด้านการตลาด ( ผมไม่อยากให้ pit สายเก่าๆๆ มันหายไป เนื่อจาก beeder ไม่สามารถบรีด pit สายเก่า ออกมาแข่งกับ bully ได้ ) กัวคนที่ทำจเลิกซะที่นี้หายแน่นแบบนี้
    3. แยกออกจากกันเพื่อการ ศึกษา ของผู้เลี้ยงรายใหม่ๆๆ

ผมว่ามันได้ประโยชน์ทั้ง 2 ผ่านนะครับ

ชอบทั้งสองแบบ แต่อยากให้มี หลักชี้ชัดแน่นนอน อย่าให้มันมั่วแบบนี้ครับ เดี่ยวจะกลายเป้นปลาหมอสี ปัจจุบัน ทำได้สวยสุดๆๆ แต่แทบจะไม่มีราคา กลายเป้นปลาทิ้งๆๆขว้างๆๆ
    เป็นปัญหาสังคม

..GHOST BUTTER..
  • กูชอบวะ ได้ใจจิงๆ
  • พี่ผีข้่างบน มันแน่ ว่ะ คอมเมนท์ซะเห็นภาพ
    :006: :006: :006:
  • :015:ต่างคน ก็ต่างจิตต่างใจครับ

โดยความคิดเห็นส่วนตัว......ชอบ pit หน้าแบบนี้ละครับ

แต่ไม่ชอบตรงที่ อก มันไม่เต็ม ดูไม่แน่น แบบ pit ปกติที่ กล้ามอก เต็มๆแน่นๆ

และขาหน้ามันห่างกันเกินไปครับ
    ไฟล์แนบ
    sinehj3.gif 8K
  • $30,000 ตัวละ 1ล้านกว่าเลยนะท่าน