ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอบถามพี่ๆๆคับช่วยตอบด้วยนะคับ
  • :005:อยากรู้ว่าสามารถตัดหูมันได้ตอนอายุเท่าไรอะคับละก้อตัดที่ไหน
    ทำวัคซีนได้ตอนอายุเท่าไหร่ด้วยอะคับ
    ละต้องทัมอะไรบ้างคัฟฟ
    ผมพึ่งจะซื้อเจ้าลูกน้อยนี่มาอะคัฟมันซนสะเหลือเกิน
    ช่วยบอกผมด้วยนะคับ ขอบคุญพี่ๆมากคับๆๆ
  • 2-3เดือนกำลังดีค่ะ

ทำวัคซีน45วันค่ะ

ไปถามหมอก้อได้ฉีดอะไรบ้าง
  • ก็รอจนเค้าหูบินครับ(เริ่มตั้ง)ก็ไปตัดได้เลยครับน่าจาประมาณ2-3เดือนแล้วแต่หมาด้วยครับของผม 3เดือนครับค่าตัดหมอคิดตามน้ำหนักตัวครับที่ผมเยตัดซอยวัดไผ่ตัน 1100บาทครับเค้าจามีทรงให้เลือกตามคามชอบเลยครับแต่ผมตัดตามใจหมอเลยครับเพราะเค้าตัดมาเยอะครับน่าจะรู้ว่าทรงไหนเหมาะกับหมาเราครับ ก็แล้วแต่ความชอบครับท
    ทำวัคซีนเข็มแรกก็ตอนอายุ 45 วันครับ ถ่ายพยาธิด้วยเลยครับ
  • ตัดหูเมื่อก่อนที่เคยเลี้ยงเอาไปตัดตอนสามเดือนอ่าค่ะ
  • ดีจังที่พัทยา 2500 กะ3500ไม่รวมค่าตรวจเลือด400แงๆ
  • เพื่อนผมก็ตัดพัทยา 3500 ที่อุดร หมอที่รู้จักกัน คิดแค่ 900
  • ฮะ .. 3500 โอววว ผมคิดว่าจันทบุรีแพงแล้ว 2500 เจอ พัทยา แพงกว่า เหอ ๆ:o016:
  • ทำหมัน 900- ที่อุดร มีทำฟรีครับ แต่ต้องรอหน่อย
  • มึงเขียนภาษาไทยให้ถูกต้องก่อนดีกว่าไหม
  • ตัดหูที่ 8-12 สัปดาห์

ฉีดวัคซีนเริ่มที่ 45 วันแรก ใช้วัคซีนป้องกันลำไส้อักเสบ ถัดไป อีก 1 เดือน ใช้วัคซีนรวม ถัดไป อีก 1 เดือนใช้วัคซีนรวม เป็นอันเสร็จพิธี

ก่อนตัดหู อดน้ำและอาหารอย่างน้อย 6 ชม.ก่อไปหาหมอครับ

หมอ พิทบูล
  • อายุยืน

สุรศักดิ์มายืนรอแฟนที่ห้างแห่งหนึ่ง เขารอแฟนนานมากจึงคิดจะไปล้างหน้า
    หลังจากเดินออกมาจากห้องน้ำเขาก็เหลือบไปเห็นเด็กวัยรุ่นกำลังนั่งกินช็อกโกแลค
    ทอฟฟี่ น้ำอัดลม เขาจึงเดินเข้าไปเตือน
    สุรศักดิ์ : น้อง น้องรู้ไหมว่าของพวกนี้ไม่มีประโยชน์
    เด็กวัยรุ่น : รู้เพ่ ก็ผมกินประจำ
    สุรศักดิ์ : อ้าว แล้วน้องไม่เป็นไรหรือ
    เด็กวัยรุ่น : ปู่ผมอายุ 100 ปี
    สุรศักดิ์ : ปู่น้องกินของพวกนี้ประจำเหมือนกันเรอะ
    เด็กวัยรุ่น : ป่าว
    สุรศักดิ์ : แล้วเอาปู่มาอ้างทำไม
    เด็กวัยรุ่น : ปู่ผมไม่เคยยุ่งเรื่องชาวบ้าน อายุเลยยืน
    สุรสักดิ์ : ????????

เอาเรื่องตลกมาลงให้อ่านค่ะเพื่อนๆพี่ๆ^__^