ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ฝึกหมา ที่ D1 ค่ะ
  • ดีค่ะ ชาวพิทบูลทุกคนค่ะ

เอาน้องหมามาให้ติชมค่ะ น้องหมาชื่อ แอมเบอร์ อายุ 8 เดือนก่าๆ

เมื่อวันเสาร์ที่แล้ว ได้เอาไปฝึกที่ D1 มาค่ะ ไปแก้นิสัยของมัน เพราะว่ามันมีนิสัย เซื่องซึม ไม่กระตือรือร้นไรเลย รวมๆๆคือนิสัยแย่มาก

เครียดมากค่ะ ถอดใจเลยให้พี่ๆๆ ที่ D1 และพี่มาร์คช่วยแก้ เอาไปฝากไว้วันนึง รวมๆก็ 2 วัน

หลังจากได้รับการฝึกเพียงเบาๆๆ เค้าพวกพี่ๆช่วยกันเรียกความเป็นพิทบูลของมันออกมา

กลับมาบ้าน เห็นผลทันตา!! จากหมาขี้เล่น เซึ่องๆซึม ไม่เอาไรเลยกลับกลายเป็นหมาดุร้าย น่ากลัวขึ้นมาเลย

เรื่องจิง!!! ถ้าไม่ลองไม่รู้จิงง มันวิ่งออกไปไล่กัดกับชาวบ้านมา 3 รุม 1 ได้แผลกลับมาเต็มหน้า ต้องเย็บอีก 3 เข็ม

ตอนนี้ นอนเลียแผลอยู่บ้านค่ะ เห็นหมาที่ไหนเดินผ่านหน้าบ้านไม่ได้เลย จะออกไปไล่กัดกับเค้าหมด

สมใจอยากเลย :063:

ขอบคุณพวกพี่ๆที่ D1 และพี่มาร์ค ที่ช่วยให้คำแนะนำที่ถูกต้อง และช่วยเรียกความเป็นพิทบูลของมันออกมา :015:
  • บอกแล้ว พิตบูล ก็คือ พิตบูล ทำให้ดุไม่ยาก แต่ดุแล้วทำให้ไม่ดุ ยากกว่า สมใจแล้วใช่ไหม
  • หมาแดงตัวที่เดินรอบสระเยอะๆหรือเปล่าคร้าบบบ

ใช่ตัวที่จะจมน้ำหรือเปล่าคร้าบบบ

ว้าวๆๆ เป็นไปได้แฮะ
    ไฟล์แนบ
    p1_vick_2000.jpg 45K
  • ส่วนตัวผมว่าไม่ดุอ่ะดีแล้วอิอิ

ดุแล้วผมว่ามันดูแลยากอ่ะ ความคิดส่วนตัวนะอิอิ
  • ใช่แล้วครับท่าน

เจ้าตัวนี้นี่ละ ที่เดินหางจุกตูด สั่นเป็นลูกนกตลอด เจอมาเฟียเป่ากระหม่อมสามที ได้เรื่อง

เมื่อคืนเจ้าของโทรมารายงาน ขณะอยู่ร้านหมอ ตอนนี้กำลังเย็บแผลให้ลูกชาย
    ลูกหมาพิทบูล เรดโน๊สอายุแปดเดือน วิ่งเล่นอยู่หน้าบ้าน โจทย์เก่ามาท้าทายถึงถิ่น
    วิ่งออกไปลุยกับเจ้าถิ่นขาโจ๋ประจำซอย แบบสามรุมหนึ่ง สอยจ่าฝูงร่วงคลอง

ตอนนี้ ปล่อยวิ่งเล่นแบบเดิมไม่ได้แล้ว ปลดโซ่เมื่อไร
    วิ่งออกนอกบ้าน ตรงไปหาคู่กรณีอย่างเดียวเลย ประเภทที่ว่า เจอเมื่อไร มรึงตายยยยยยยยยยยยยยย

สมใจเจ้าของแล้วครับ อีกหน่อยหมาเกลี้ยงซอย ฮ่าๆๆๆๆ
  • คิดดีๆนะ คนที่กำลังกังวลอยากให้หมาตัวเองดุ
    ดุแล้วงานเข้าแน่ๆ เตรียมรับมือให้ดี

ใครสนใจ อยากให้หมาโหด บอกนะ หากเหตุผลเพียงพอ จะรับฝึกให้ :017:
  • เจ้านี่เมื่อก่อนก็กลัวคน ตอนนี้ใครจะลองยินดีให้ทดสอบครับ

http://www.youtube.com/watch?v=pUSIiAYLA0E
  • ที่จิงไม่คาดคิดว่ามันจะวิ่งไปกัดเลยค่ะ

ตอนนี้ปล่อยไปไม่ได้เลย ปล่อยไปจะไปหาคู่กรณี่อยางเดียว คงคับแค้นใจสุดๆๆ ออกไปมองคู่กรณี่ตลอด

แต่ให้มันออกไปกัดไม่ได้ รอแผลหายก่อน แล้วจะปล่อยไปอีกที ให้เอามันเอาคืน

ฝากไว้ก่อนเตอะ แล้วจะมารายงานผลให้ทราบใหม่นะค่ะ:015:
  • อย่าทำแบบนั้นนะเว๊ย

ที่ฝึกให้ ก็เพราะอยากให้เอาไว้ป้องกันตัว ไม่ใช่ให้เอาไปรังแกเขา
  • นี่ถ้าไม่ใช่หมาแดง จะไม่มองเลย
    แต่ทนฟังหมาแดงโดนรังแกแล้ว มันเจ็บจายยยยยยยยยยยย ฮ่าๆๆๆ
  • พอดีหมาคู่กรณี ไล่กัดชาวบ้านไปหมด มีคนจะทำการบูชาทันอ่ะค่ะ

เลยอยากให้หมาเรา แสดงศักยภาพของพิทบูลซะหน่อย:063:

แต่ก็ขอบคุณพี่มาร์คนะค่ะ ที่ช่วยเรียกความเป็นพิทบูลของมันกลับมา เจ๋งโคดดด:063::063:
  • สาธุ เจ้านาดาล อย่าจี๊ดแบบนี้นะ ไม่งั้นพ่อแม่ ปวดหัวตายเลย เพราะว่าหมาแถวบ้านเยอะมาก (มีกันทุกหลัง)

ณัฐ กะ ปู
  • ก็นั่งนึกอยู่ว่าตัวไหน
    ที่เเท้ก็ตัวที่เดินรอบสระน้ำ
    แล้วทำความเครพประธานใช่ป่ะ:m015:
  • พี่มานพมากะเค้าด้วยหรอครับ
    เห็ฯเพื่อนผมบอกว่าเจอไดโว้ที่D1
  • ขอสอบถามพี่มาร์คครับ
    ถ้าไปฝึกที่ D1 เพื่อเรียกความเป็นพิทบูลในตัวออกมาเนี่ย
    จ่ายเท่าไหร่ครับพี่ มาร์ค แต่ของผมเป็นหมาดำครับ ตัวเมียด้วย
    จูงออกนอกบ้านทีไร เป็นโดนรังแกทุกที่ โดยเฉพาะหมาเจ้าถิ่นเนี่ย
    แมร่งมาที 4-5 ตัว หมาผมเลี้ยวกลับทุกที
    ผมแค่ต้องการให้มันไม่กลัว แบบนิ่งๆ กูจะเดินอ่ะมีไรป่าว ถ้าเข้ามากัดนะ
    อะไรประมาณนี้
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ...เสือ เลเซอร์
  • ได้คุยกับพี่นพแกบอกว่าไดโว้ว่ายน้ำคง
    อยากแต่มันกับทำได้ ทำไห้ทุกคนเห็น:063:
  • ไอ้ที่บ้านไม่ต้องการความดุ
    ทุนเดิมมันก็มีมากอยู่ละ
    ขอฝึกแบบให้นิ่งๆมึนๆได้มั๊ยคะเนี่ย
  • จะทำให้มันนิ่งๆยังไงคับ
    จูงออกนอกบ้านเหนื่อยตลอดเลยคับ
    เจอหมา แมว ไม่ได้เลย พุ่งใส่ตลอด
    ตอนนี้แขนผมกล้ามขึ้นแล้วเนี่ย
  • หมอนี่แหล่ะ แต่รูปนี้ตอนเด็กคับ
    ไฟล์แนบ
    DSC06860new.jpg 47K
  • koroyuri อย่า...มันลาว