ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ผมกามลังอยากได้ลูกหมาพิทบลูสายกัด
  • ผมมือใหม่นะครับตอนนี้กามลังอยากเลี้ยงพิทบลูสายกัดไว้ซักตัวพอดีผมเปิดร้านคอมอยู่ ใครที่รอบรู้เรื่องนี้ หรือมีลูกหมา แบ่งขายซักตัว แบ่งขายให้ผมซักตัวนะครับ ผมขอสายพันดีๆ มีใบเพ็ดด้วยก้อดีนะครับ ตัวแรกอยากได้สายพันดีๆไปเลยอ่าครับ - -แนะนำทีนะครับ
  • อยากได้ดีๆไม่ว่า กัด หรือ โชว์ ใช้งาน นะครับ คือ ใจเย็นๆและศึกษาให้มากที่สุดครับ
    ให้รู้ก่อนว่าอะไรเป็นอะไร เพราะถ้าคุณชอบสายพันธ์นี้[พิทบูล]ไม่ว่า กัดหรือโชว์ ใช้งาน
    คุณรอได้อยู่แล้ว ยกเว้นตามกระแสอันนี้ต้องขอด่วน ถ้าที่ผมเขียนไปไม่พอใจขอโทษด้วย
    แต่ของแบบนี้ต้องดูกันลึกๆยาวๆครับ หมามีหลายแบบ คนก็มีอยู่หลายประเภท คิดเอานะครับ

ขอให้มีความสุขกับการเลี้ยง PIT:m113:
  • ศึกษาข้อมูลก่อนที่จะเลี้ยงสักหน่อยก็ดีนะครับ ลองค้นหาดูในนี้แหละครับ เนื้อหาสาระที่พวกพี่ๆเขานำมาบอกเล่าไห้ฟังหาได้ไนนี้เรยค้าฟ
  • ผมศึกษาในบอร์ดนี้มา2อาทิตแระครับ คือผมไม่ได้ตามกระแสนะครับแต่ที่ผมอยากเลี้ยงผมอ่านลายละเอียดเกี่ยวกับประวัติของมานแล้วนิสัยใจคอของสุนัขพันนี้น่าเลี้ยงมากๆครับ ใครที่มีฟาร์มหรือ มีที่จำหน่ายแนะนำ ช่วยแนะนำทีนะครับ มือใหม่จิงๆ หรือคุยในเมลล์ผมก้อได้ครับ arttwat.121@hotmail.com
  • ผมอยู่ที่จังหวัดชัยนาทครับ ที่ผมจาเอาน้องเขามาเลี้ยง สาเหตุ 1.คือผมเปิดร้านคอมไว้แล้วผมไม่ได้นอนเฝ้าที่ร้าน 2.คือช่วงที่ผมอยู่ที่ร้านเหงามากมายผมเห็นว่าพิทบลูเป็นพันที่ต้องเอาใจใส่กับมาน ผมเข้าใจว่า พิทบลูไม่ได้ดุต้อคนแปลกหน้า แต่ จาดุกับ สัตว์หรือสุนัขด้วยการ แต่จาให้ผมไปเลี้ยงสุนัข พันธ์อื่นคงไม่ได้แล้วอ่าครับ เพราะว่า รักหมาพันธ์นี้ไปแล้ว 100% แต่เรื่องสอน ใครมีวิธี เดี๋ยวผมค่อยถามอีกทีนะครับ เอาทีละขั้นตอน
  • ยังงั้นก็ดีเเล้วครับ ที่ศึกษาก่อนเพราะว่าผมก่าวจะหามาเลี้ยง ดูๆมา เกือบ 4 เดือน 1ดูความพร้อม2สถานที่ไนการเลี้ยง 3 คนไนครอบครับโอเคมั้ย เเละ ก็ที่สำคัญ เราพร้อมรึยังที่จะดูเเลมันตลอดไปจนมันตาย จากเราไปไม่ไช่เบื่อเเล้วก็วัด บ้าง ไห้เพื่อนไปบ้าง หวังว่าแบบนี้คงจะมะเกิดนะครับ

ยังไงก้ขอไห้ได้หมาที่สมใจนะครับ เเต่บอกว่าถ้าเลี้ยงไนร้านคอมระวังข้าวของจะเสียหายเพราะนะครับ
    เพราะว่ามันโคตร ซน มาก เลย ครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG0319A2.jpg 15K
    IMG0332A4.jpg 20K
  • อ่าครับ ผมกะ จาเทปูนไว้ข้างหลังอ่าครับ ก้อกะจาทำพื้นที่ไว้ให้เขาเล่นอยู่หลังร้าน แต่ตอนนี้ ผม ยังหาคน หาน้องหมาให้ผมไม่ได้เลยฮ่าๆ เพราะผมเปิดร้านอยู่ที่ ตจว. ซัก 2 ทุ่ม ที่ร้านจาไม่ค่อยมีคนจาเงียบมาก ผมปิดร้านก้อ ซัก 4ทุ่ม เหอๆ ท่างัยผู้รู้ช่วยแนะนำทีนะครับ
  • http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=9859&page=1#Item_11 ผมไปอ่านกาทู้นี้มาครับ คนที่ชื่อต้นเขากามลังขาย น้องหมาอยู่ แระเป็นred nose ที่ผมอยากได้ด้วยอ่าครับ กูรู ช่วยแนะนำทีครับ ว่าพอไหวไหม ขอบคุณครับ ผม ชื่อ อัดนะครับ
  • ดีแล้วครับที่ศึกษามาก่อนมากน้อยค่อยเป็นค่อบไปของผมหามาครึ่งปีละครับ
    เพิ่งจะเจอ ไม่กี่วันมานี้
    แล้วก็ฝากเรื่องพื้นนะครับ คิดก่อนล่วงหน้านะครับว่าจะให้อยู่ยังไงพื้นสำคัญต่อจิตใจและร่างกายของสุนัข
    มากนะครับเพราะไม่ใช่ว่าพื้นไหนๆจะดีกับลูกเราไปซะทุกอย่าง

ขอให้มีความสุขกับการเลี้ยง PIT
  • ศึกษา 2 อาทิตย์เนี่ยยังน้อยไป ไม่มีข้อกำหนดตายตัวว่าต้องนานแค่ไหน แต่ถ้าคุณอยากได้สายเลือดดีๆ จากคอกดีๆ ก่อนอื่นต้องศึกษาว่าสายกัดที่คุณชอบน่ะ มีต้นสายมาจากหมาดังๆตัวไหน และสายนี้เด่นยังไง อีกอย่างหมาสายกัดสายเลือดดีๆ มีเพดไม่ใช่ว่าอยากได้แล้วเค้าจะขายให้ ถ้าไม่ได้เข้าไปสนิทสนมคลุกคลีในวงการ เค้าไม่ปล่อยออกมาหรอก.....ถ้าอยากรู้และได้สายเลือดดีๆ ก็ต้องศึกษากันต่อไป เรื่องพวกนี้ศึกษากันยาวๆเลย
  • ขอบคุณมากมายกับคำแนะนำดีๆครับผม
  • ตอนนี้ ผมกามลังศึกษาอยู่ อิอิอิ
  • กามลัง
  • คือผมอยากศึกษาถึงเจ้าหนูred noseอ่าครับใครมีวิธีฝึกหรือปาวัติงัยแนะนำทีนะครับ
  • ตกลงว่าเอาสายกัดหรือเรดโน๊ด...ครับ.
    สายกัดควรศีกษาที่ต้นสายว่ามาจากสายไหนหน้าตาไม่สำคัญ...สายเลือดมาอันดับหนึ่ง รูปร่างโครงสร้างตามมาที่หลัง ราคา ท้ายสุดครับ..

สายกัดจมูกแดงก็มีมากครับใช่หลักการเหมือนกันครับ ..:015:
  • คือเรื่อง พิทบลู ผมม่าค่อยรู้เลย เลยหา คนแนะนำอยู่ครับ
  • คนที่มาแนะนำผมอย่าพึ่งลำคานผมนะครับ เพราะว่า บอกตรงๆว่าผมใหม่จิงๆกับเรื่องเจ้าหนูน้อยตัวนี้ แต่ คือผมมาอ่าน เรื่องอุปนิสัยของมาน แล้วผมเป็นคนชอบสุนัขขนสั้นๆครับ แล้วอีกอย่างผมมาเปิดร้านคอม ที่ ตจว แล้ว คือ ที่ร้านมานไม่มีห้องนอนผมเลยต้องเทียวไปเทียวมาร้านกับบ้านเลยจาหาเจ้าหนูสักตัวมาเป็นเจ้าของร้านแทนในช่วงกลางคืนอ่าครับ
    ตอนนี้ก้อมีติดต่อมาคนนึงนะครับ เขาจาขายred nose ให้ผมก้อเลยถามเขาว่า มาน ใช่สายกัดไหม(ไม่รู้เลยจิงๆ...)เขาเลยบอกว่าเจ้าred nose ได้ทั้งบู๊ทั้งบุ๋น ผมก้อเลยคิดว่าท่าเอามาเลี้ยงและเขาทั้งน่ารักทั้งดุก้อคงจาดีมั้งครับ ใครที่ มีฟาร์มไหนแนะนำสายเลือดดีๆ ช่วยแนะนำทีนะครับ
  • มือใหม่ จงระวังเจ้า WARRIOR มันมาแล้ว
    ไอ้นี่มีทุกอย่างที่คนเลวๆมี
    แต่สิ่งดีๆในตัวมัน กลับหาไม่ได้เลย
    ระวังล่ะ!!
  • อ่าครับ
  • อ้่าวไอ่เหี้ยเอ๋...มึงยังไม่ตายห่าหรือว๊ะ ไอ่ห่าไหนบอกยกเลิกอินเตอร์เนทแล้วไง กูก็นึกว่ามึงจะใช้ชีวิตแบบพอเพียง เข้าสวนตัดยาง เสือกกลับมาใช้ชีวิตบัดซบเหมือนเดิม มึงนี่แม่ง...น่าตบกะโหลกจริงๆเลย
  • ไอ้เอ๋มึงมีสวนยางเหลอวะไอ้ควย ไอ้ขี้หก ไอ้สาดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • หวาดดียามเช้าครับ....เช้านี้ใครมีอารายแนะนำก้อแนะนำได้นะครับ ตอนนี้ผมเริ่มกังวลท่าได้น้องหมามาแล้วเกิดน้องหมาอารมณ์ฉุนเฉียวไปกัดน้องหมาคนอื่น ตานี้จางานเข้าเอาน้าครับ แระคือผมทำงานด้วยอะครับท่าว่างจิงๆก้อเย็นๆ ท่าไม่มีเวลาให้น้องหมา จาเป็นไรไหมอ่าครับ
  • ต้องขอบอกก่อนว่า ผมก้อไม่ได้เลี้ยงนานเหมือน หลาย ๆ ท่านนะครับ

แต่อยากจะแนะนำ ถ้าหมาเรา ออกไปกัดหมาคนอื่นได้ มันแสดงถึงว่า เจ้าของไม่รับผิดชอบครับ หากไม่มีรั้วรอบขอบชิดไม่ควรปล่อย เพราะว่าอาจเกิดกระแสในด้านลบของหมาพันธ์นี้เข้ามาอีก การล่าม หรือ เลี้ยงในกรง เป็นสิ่งดีครับ แต่ควรจะปล่อยเค้าบ้าง เป็นบางเวลา การออกกำลังกายเป็นสิ่งสำคัญมาก สำหรับหมาพันธ์นี้ ด้วยความที่มีพลังงานสูง ถึง สูงมาก จึงต้องการ การระบายพลังงานออกไปในทาง บวก แต่ถ้า เราไม่สามารถ เดินจูงพาออกกำลัง นั่นหมายถึง หมาจะหาวิธีระบายพลังงานในตัวออกเอง .. ถ้าเป็นทางลบ เราจะซวยเอา

หากมีหมาแล้วไม่มีเวลาจริง ๆ ควรหัดหมาให้ขึ้นเครื่องวิ่งให้ได้ก่อน ให้มันวิ่งเองก้อได้ ประหยัด เราไม่ต้องเหนื่อย แต่ส่วนตัวผมแล้ว ถ้าเราทำกิจกรรมกับหมา ออกกำลังกายกับมัน มันน่าจะรู้สึกสนุกมากกว่า มีความสุขมากกว่า และรักเรามากกว่า .. ความคิดผมนะ :o016:

โชคดีนะครับ :o004:
  • ครับ คือปามาณว่าก้อมีคนแนะนำเยอะนะครับ ว่า ท่าไม่มีเวลาอย่าไปเลี้ยงหมาพันธ์นี้เลย แต่บอกตรงๆเลย ว่าใจรัก มานไปแล้ว แต่ ลายละเอียดเรื่องการฝึก อุปนิสัยน้องหมา ผมก้อกำลังซึกษาอยู่อ่าครับ แต่ว่า บางคนก้อบอกว่า สายกัดต้องเลี้ยงอีกอย่างนึง สายโชว์อีกอย่างนึง red nose ก้ออีกอย่างนึง จนสมองมจาราเบิดแล้วอะครับ แต่ ตอนนี้ใจผม มอบให้ red nose 100% ครับ ผมเลยอยากศึกษา กะ เจ้าหนูตัวนี้ ใครมีไรแนะนำกับ red nose ช่วยแนะนำทีนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม งัยมีรูปน่ารักๆสวยๆลงให้ดูทีน้าครับ
  • พยายามอย่าไปอ้างอิง กับสายพันธ์มากครับ พิทบูล ก้อคือพิทบูล สายกัด จมูกแดง จมูกดำ หน้าสั้น หน้ายาว ยังงัยมันก็คือพิทบูล ถ้าเราเลี้ยง ไป ๆ ก็จะเข้าใจได้เอง เหมือนสื่อสารทางจิตใจ แต่ต้องยอมรับอย่างนึง มันไม่เหมือนหมาพันธ์อื่นเลยจิง ๆ ดื้อที่สุด แต่รักเจ้าของที่สุด

ถ้าอยู่ในที่สาธารณะ ห้ามปล่อยสายจูงเด็ดขาด ! ไม่ว่ามันจะน่ารักกับหลาย ๆ คน แต่กับหมา มันไม่แน่เสมอไป ..
  • อ่าครับ ขอยคุณมากครับผม ฮ่าๆ คนนู้นก้อขายคนนี้ก้อขายผมเลยไม่รู้ว่า สายเลือดไหนดีอ่าครับ แต่ก้อพอมีคนแนะนำมา แต่ผมไม่รู้เลยว่า สุนัขตัวไหน สายเลือดดีไม่ดีอ่าครับเพราะพึ่งศึกษาได้ไม่นาน
  • ขอแนะนำ อย่าเพิ่งตัดสินใจเอามาเลี้ยงตอนนี้จะดีกว่าครับ จากที่พูดมาน้องเค้ารู้จักพิทบูลน้อยจริงๆ ขอใหศึกษาเรื่องนิสัย ใจคอ วิธีการเลี้ยง
    ถ้ารับได้ แล้วค่อยเลือกสายที่จะเลี้ยง ว่าสายไหนที่เหมาะกับเรา และเราชอบ สำหรับมือใหม่ไม่รู้เรื่องสาย หน้าตา เห็นว่ามีราคาถูกกว่าตัวอื่น ก็ซื้อมาเลี้ยง พอหัวไม่ใหญ่ ไม่เตี้ยก็อยากได้ตัวใหม่ ผมไม่อยากให้มีปัญหาอย่างนี้เกิดขึ้นอีก
    ศึกษา และหาตัว เจ๋งๆ สักตัว อย่าลืมนะครับว่ามันต้องอยู่กับเรานานทีเดียว
    ไฟล์แนบ
    Hunter22.jpg 44K
  • ครับ ขอบคุณมากครับ ที่แนะนำ
  • ยาม บ่าย กินข้าวกานยังครับฮ่าๆ ตอนนี้ผมได้ จอง น้องหมาไว้แล้วนะค๊าบ
  • คุณnazของพี่cokeสวยดีนะคับถ้าชอบเอาได้นะคับสวยๆผมเชียร์เลยคับดูพ่อมันเป็นตัวอย่างถ้าเอาเลยแล้วสิ่งที่พี่cokeแนะนำมีเหตุผลมากต้องจำให้ขึ้นใจนะคับเพราะเลี้ยงหมาไม้ได้เลี้ยงปลาหมอสีถึงจะปล่อยง่ายๆ
    ยินดีที่รู้จักคับ
  • ครับผม ตอนนี้ ผมได้จองน้องเขาไว้1ตัวอ่าครับเห็นเขาบอกว่าตากูลไทเกอร์แต่ผมม่าค่อยรู้เรื่องตากูลเท่าไรอ่าครับ
  • ใครมีลายละเอียด การฝึกพิทบลูบ้างไหมอ่าครับ พิทบลูฝึกยากไหมอ่าครับ ผมไม่ได้ ฝึกอารายมากหรอกครับ แค่เชื่อฟังผมก้อพอ ใคร มีเทคนิคช่วยแนะนำทีนะครับ
  • คุณเก๋าเชียงใหม่แบ่งขายลูกลิตเติ้ลบอยผสมกับตาตังก้า เพศผู้ อายุ 5 เดือน สนใจโทรมาสอบถาม 086-7297370
  • ขอนแก่นครับ มีเดกตัวเมียขาย 3 ตัว ๆล่ะ 3500 บาทไทยไม่ส่งมาเอาเอง ลดหั้ย 3000 บาทไทย 087-4908944 ไก่อูครับ:m029::m025::m000: