ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ต้องการความช่วยเหลือด่วนครับ
  • วันนี้ผมขับรถไปส่งลูกหมาที่สนามบิน ขากลับแวะเติมน้ำมันที่ปั๊มแห่งหนึ่ง ซึ่งปั๊มนี้เมื่อ 2 ปีที่แล้วได้ซื้อเชพเพิด ตัวที่ว่ามา 15000 บาท ตอนนั้นผมก็เห็นและได้คุยกัน เค้าดูแล ให้อาหารอย่างดี เราก็คิด เป็นโชคดีของหมาที่ได้เจ้าของอย่างนี้
    แต่วันนี้ผ่านมา 2 ปี ไม่เหมือนเดิมอีกแล้ว ผมเห็นหมาตัวนั้นผอมลง มีเห็บหมัดตามตัวเต็มไปหมด ซึ่งดูแล้วขาดการดูแลเอาใจใส่ อย่างมาก
    จากโครงสร้างหน้าตาแล้ว หมาน่าจะสวยกว่านี้ และสุขภาพดีกว่านี้
    แล้วผมก็เหลือบไปเห็นชามข้าวหมา ซึ่งหมากินเหลือทิ้งไว้ ถ้วยนิดเดียว มีแต่ข้าว หาชินเนื้อไม่มีเลย ต่างจากเมื่อตอนที่เขามาอยู่ใหม่ ๆ
    แล้วผมก็พูดถึง อาหารการกินของ สุนัข พันธุ์ใหญ่ แล้วก็พูดถึงอาหารที่หมาผมกิน (อยากให้เค้าเอาอาหารดีๆให้สุนัขกินบ้าง)
    แล้วเขาก็บอกจะให้ผมไปเลี้ยง เค้าไม่มีเวลา ขอ 2000 บาท ครั้นผมจะเอามาเลี้ยงก็คงไม่ได้ เพราะผมมีของผมอยู่แล้ว
    ครั้นจะปล่อยไป ก็สงสารหมา ถ้าปล่อยไปนานกว่านี้ เชพเพิด ที่สวยๆในอดีต คงจบลงในเวลาอันสั้น นี้
    ท่านใดที่ต้องการ สุนัข เฝ้าสวน เฝ้าบ้าน หรือเลี้ยงดีกว่านี้ ก็ลองคุยดู นึกว่าช่วยมันก็แล้วกัน จากการสัมผัสเบื้องต้นเป็นหมาที่จิตประสาทดี เชื่อฟังคำสั่งไม่ก้าวร้าว โครงสร้างก็ไม่เลวครับ
    ส่วนผมก็คงช่วยได้เท่านี้ครับ โค้ก 084-6775197
    ไฟล์แนบ
    101020091589.jpg 57K
  • น่าสงสารจัง
    ถึงคนที่จะเลี้ยงหมาทุกคนนะคะ
    ถ้าท่านจะเลี้ยงตามกระแส
    ถ้าท่านไม่ได้รักมันจิงๆ
    ถ้าท่านกำลังทรัพย์มากพอที่จะดูแลมันได้ตลอดชีวิต
    ท่าน อย่าเลี้ยงเลยค่ะ
    เพราะหมา มันก็มีความรู้สึก ถ้าท่านปล่อยปะละเลย
    สุดท้ายมันก็มาเป็นปัญหาให้คนอื่นอีก

สุดท้าย ที่น่าสงสารที่สุด ก็คือหมา
  • มาอีกแล้วครับ....ไอ้ลูกคนมีตังค์ตอนอยากได้กูมีตังค์ราคาเท่าไรกูก็ซื้อได้
    เลี้ยงซักพักก็เลิกเห่อปล่อยปะละเลย คิดว่าหมาตังไม่กี่ตังค์อยากได้เดี๋ยวก็ซื้อใหม่
    กรรมของหมามันครับ เจอคนอย่างนี้
  • ท่านที่โทรมา แต่อยู่ไกลนะครับ เพื่อนผมอยู่ระยองแถวบ่อวิน ถ้าทางผ่านก็น่าจะฝากได้ครับ ราคานี้ดูท่าจะต่อรองได้ครับ แต่ผมยังไม่พูดถึง
    ผมก็เคยเลี้ยงเชพเพิดมาเหมือนกัน และก้รู้จักนิสัยมันดีครับ ว่ามันรักเจ้าของขนาดไหน
    สงสารมันครับ ถ้าอยู่ไม่ไกล อุดร ผมอาสาไป
  • น่าสงสาร กรงก็ดูเล็กจังนะครับพี่ ช่วยได้ช่วยกันไปเนอะพี่เนอะ

เชพเพิด หรือ พิตบลู ก็รักเจ้าของเหมือนกันแหละครับ
  • ตามเคยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

วันเว้นวัน สงสารสุนัขจิงๆๆๆที่เกิดมาชีวิตไม่มีความสุข

เจอกับคนใจร้าย
  • ถ้าจะเอายาไปฉีดให้ กับอาหารไปฝากสักกระสอบนี่เขาจะว่า ดูถูกไหมวะเนี่ย (บ้านเค้ารวยกว่าเราอีก)