ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ฉีดยาหมาครั้งแรกกี่เข็มครับ ยาอะไรบ้าง ราคาประมาณเท่าไรหรอคับ ตอนนี้หมาผม2เดือนคับ

ขอบคุนสำหรับคำตอบนะคับ

มือใหม่คับ
  • 45 วันก็เริ่มทำได้แล้วครับ ตอนนี้ 2เดือนยังไม่ทำรีบๆๆนะครับ ผมทำ 250 บาท ถ่ายพยาธิด้วย 10 บาทวัคซีนรวม 3 เข็ม ทำเข็มแรกก่อนเดี๋ยวหมอเค้าจะบอกเข็มต่อไป แล้วมีใบนัดให้ว่าต้องให้อะไรบ้างครับ
  • ผมอยุ่แถวบางแค รู้จักคลีนิคตัดหูหมาแถวนี้ไหมคับ
  • ผมก็บางแคเหมือนกันครับ
    ไฟล์แนบ
    22062009670-1.jpg 94K
  • เพชรเกษมที่เท่าไรหรอคับ ผมเพชรเกษม39
    ไฟล์แนบ
    IMG0141A3.jpg 24K
    IMG0145A2.jpg 28K
  • อายุสุนัข 2 เดือน ฉีดวัคซีนรวม 2 ครั้งห่างกัน 1 เดือน ก็เพียงพอ ครับ

ส่วนราคา แล้วแต่สถานพยาบาลสัตวแต่ละที่กำหนดราคา ครับ ช่วงราคาที่ปรากฏโซนกรุงเทพ 250-350 บาทครับ

หมอ พิทบูล
  • ยังไงอะคับ งง คือ

ตอนผมพาหมาไปเค้าบอกว่าให้หมาอยุ่กะเราก่อน1อาทิตย์ แล้วค่อยพาไปฉีดยา

หมอบอกไห้มันคุ้นเคย และสังเกตุอาการว่าเปนอะไรไหม เผื่อหมามีปัญหา คือโรค หรือว่าอื่นๆอะคับ

หมอบอกว่ายังฉีดไม่ได้ผมเลยถ่ายพยาธิอย่างเดียว แล้วจะเปนไรไหมฉีดยาช้า