ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Pitbull ไม่แพงอย่างที่คิด 089-9204632
  • คุยกันได้ครับตัวผู้ 2 ตัวเมีย 3
    ไฟล์แนบ
    IMG_0042.JPG 58K
    IMG_0043.JPG 56K
    IMG_0044.JPG 61K
    IMG_0045.JPG 58K
    IMG_0047.JPG 57K
  • :006:ขาย ได้ ไว ๆ นะครับ
  • เฮ้ย..ยังกล้าเอามาลงขายหรือว๊ะ แบบนี้
  • แน่ใจน่ะว่า pitbull
  • พิทจริงๆเหยออออออออออ............:o018:
  • เสือกไรเค้าละผี คนเค้าจะขายก็เรื่องของเค้า นิสัยขี้อิจฉาแก้ไม่ตกจิงๆ
  • ทำไมถึงบอกว่าไม่ใช้พิทละครับ ตรงไหนมันไม่เหมือนพิท ช้วยแนะนำหน่อย
  • ผมดูจากกระทู้ที่ผ่านมาของคุณ Joe88 น่าจะเซียนเรื่อง พิทบลูนะ
    งั้นคุณบอกมาหน่อย ตรงไหนที่มันเป็นพิทบลู
    ผมไม่ได้กวนตีนนะ เเค่ถามตามความรู้สึก
    บังเอิญคิดตรง ถามตรง:o018::o067::o059:
  • ผมไม่ได้เป็นเซียน แต่ผมเปิดใจกว้างว่าพิทมันมีความหลากหลาย พิทที่เห็นในรูปอาจจะไม่สวยเท่ากับพิทที่มีออกมาตอนนี้
    แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าไม่ใช้พิทบูล
    ก่อนที่บูลลี่จะเริ่มเข้ามา พิทส่วนมากที่ออกมาก็มีรูปร่างอย่างนี้ทั้งนั้น (สายเก่า)ปากค้อนข้างยาว ตัวไม่ได้ล่ำ
    สายโชว์บางคอกให้ลูกไม่แตกต่างกับสายกัดเลย ที่เห็นกันปากสั้นๆและตัวหนาขึ้นเป็นพืทสายใหม่ๆที่นำเข้ามาทีหลัง

เหมือกับตอนที่เจ้าไทเกอร์เข้ามาใหม่ ก็มีเชียนบอกว่าไม่ใช้ ไม่เหมือน เพราะว่าพิทหน้าไม่ย่น ฟันไม่เหยิน
    (ไม่เหมือนกับพิทที่เขาเลี้ยงอยู่ ซึ่งเขาเลี้ยงมานานหลายปี นำเข้ามาก็เอยะ แต่ไม่มีพิทหน้าตาอย่างนี้)

ผมว่าการที่บอกว่าไม่เหมือน หรือไม่ใช้ เพราะว่ามันไม่สวย ก็คงไม่แฟร์กับตนที่ลงประกาสขาย
    แต่ถ้าบอกว่าไม่ใช้ เพราะว่ามันไม่เหมือนพิทบูลจริงๆก็น่าที่จะบอกด้วยเพราะอะไร คนที่ไม่ทราบก็จะได้ทราบด้วยว่าทำไม
    คนที่เห็นว่าน่าจะใช้อย่างผมก็คงมีอยู่หลายคน จะได้มีความเข้าใจมากยิ่งขึ้น

ถ้าพ่อแม่เป็นพิท (ไม่ว่าจะเป็นสายไหน ผสมกับสายไหน ) ลูกออกมาจะไม่สวย หรือขี้เหล่เพียงไหน ลูกก็ยังเป็นพิทอยู่วันยังค่ำ
  • .........โอ้โห้ ตอบได้ดีมากครับ และถูกต้อง เห็นด้วย:063::063::063::063::063:
    .........เอ้า!!!!! อย่ามัวเฉยอยู่ ทั้งคนทั้งผีนั้นแหละ ขอบคุณเขาซะ.................
    ไฟล์แนบ
    Picture(454_4).jpg 81K
  • คุณ joe88 :006: เยี่ยมมากครับ อ่านแล้วอึ้งแดก ไปเลยดิ่พี่ ๕๕๕๕๕๕
  • เอา........คราวนี้ตาไอ้พวกที่บอกว่า
    ไม่ไช่ พิทบูล แล้วช่วยบอกหน่อย
    ว่าไม่ไช่ พิทบูลตรงไหน ถ้าตอบไม่ได้ก็
    ขอบคุณ ไม่ก็ขอโทษเขาซะ..........นะ

นักเลงป่าช้า
  • :018:อ๋อ หร๋า.............จร้าาาาาาาาาาา.............
  • เอาพ่อหมา แม่หมาลงให้ดูหน่อย
    คนที่เค้าต้องการ จะได้ตัดสินใจจากฟอร์มพ่อหมา แม่หมาได้
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ:015:
  • ลูกหมาพิทสายเก่าตอนมันยังเล็กหน้าตามันไม่ต่างจากหมาพันทางข้างถนนหลอกครับ
    แต่ที่ต่างและเห็นได้ข้อนข้างชัดคือกระดูจะดูใหญ่กว่า สิ่งที่สำคัญคือเจ้าของว่ามันเป็นพิทแท้รึป่าว อย่าทะเลาะกันเลยครับ
  • คุณJoe88 กล้าพนันกับผมไหม เอาหมาสวยๆซักตัวไหม ใครแพ้ซื้อให้เลยเอาหลักหมื่น(เอาจิง)
    เรามีเวลาดูกันจนมัน ห้าเดือนเอาไหมครับ ดูโครงสร้างลูกมันแล้วดูโครงสร้างพ่อและแม่ หรือไม่ดูแค่ลูกก็getแล้ว นี่แค่หนึ่งข้อสังเกตุ
    ขอเบอร์แล้วผมจะโทรไปหา(แล้วคุณจะไม่บอกว่าน่าจะเป็นพิท)
    พิท ไม่ พิทได้รู้กัน ยังงัยก็พิทแต่ถ้าแม่หรือพ่อไม่ใช่พิทคุณว่ามันจะเป็นพิทรึป่าว

ปล.แบบไหนถึงเรียกได้ว่าเป็นพิท สำหรับกรณีนี้ เอาพ่อมาดูเลย เป็นงัย เอาแม่มาดูเลย เป็นงัย
    แม่ อายุเท่าไหร่ พ่อ อายุเท่าไหร มีความเป็นไปได้ไหมที่จะผสมกัน และลูกที่ออกใช่แค่ไหนและอื่นๆอีก.. เอาเป็นว่าให้เจ้าของกระทู้ลงรายละเอียดเพิ่มซิ ให้สร้างความมั่นใจว่านี่คือพิทแท้ เอาแค่นี้แล้วกันเห็นใจเจ้าของกระทู้

และความเปิดใจกว้างของคุณเป็นช่องที่ทำให้ความคิดคุณผิดครับ ตกลงพนันกันมั้ย..คุณ Joe88
  • 555++++ เอาละวุ้ยยยยยยยยย
    มีมาอีกหนึ่งเเล้ววววววววววววววว:o016:
    ทำไม ไม่ลงพ่อ ละก็เเม่ หมาซะทีละครับ จขกท.
    อย่าไปถ่ายตัวอื่นมานะ ขอรูปตอนขึ้นยิ่งดี ผมจะได้ตาสว่างไม่เข้าใจผิดอีก
    ปกติโดยทั่วไป เเละส่วนใหญ่คนที่บรีดหมากันเขาต้องมีหลักฐาน
    เกี่ยวกับรูปถ่ายอะไรทำนองนี้น่ะครับ
    ละ จขกท มีป่ะ.....:o069:

ถ้าเป็นไก่ชน ลูกครึ่ง ไม่ว่าสายเลือดอะไรเขานิยมหมด :o059:
    เเต่ถ้าเป็นหมา ลูกครึ่ง ผมไม่รู้ว่ามีคนนิยมมากน้อยแค่ไหน..........
    ละนี่ เจ้าของกระทู้ หายไปไหน ไม่มาตอบกระทู้บ้างงัย:o016:
  • มันไม่ใช่ pit.........
  • ลูกผสมแน่ๆ ลูกหมาขนยาว ดูที่หูลูกตาดีๆๆ ( หูนะหูอย่าลืม )

ใครว่าใช่ว่ามาเดียวบอกให้อีก
  • เรียนคุณ Bombe และ คุณ Joe88

ผมดีใจนะที่เห็นท่านถกเถียงกันตรงๆ ซึ่งๆหน้าแบบนี้ มันเป็นสิ่งดีที่ผมขอชมเชยจากใจจริง คนเข้ามาอ่านก็ได้ประโยชน์ไปด้วย เราควรจะโต้ตอบกระทู้กันแบบนี้นานแล้ว และก็หวังว่าจบแล้วจะไม่มีอะไรค้างคาใจต่อกันนะครับ

ขอบคุณทั้งสองท่านมากครับ :063::063::063:
  • บอกตรงๆเลยนะครับผมอยากพนันกันคุณมากเลย แต่ผมอยู่ต่างประเทศจึงไม่สดวกจริงๆ
    เพราะผมไม่สามารถไปดูด้วยตัวเองได้ ผมทำงานที่ประเทศ (ไอร์เเลนด์)
    เรื่องเงินหมื่นที่จะพนันคงไม่ใช้ปัญหาครับ

ไม่ทราบว่าคุณเป็นใคร อยู่ที่ไหน พอที่จะมีบุคลในบอร์นี้ที่น่าเชื้อถือพอที่จะค่ำประกันให้คุณได้ไหม

ในบอร์นี้มีหลายคนที่รู้จักบ้านผม เช่นคุณเจี๊ยบคลอง7 อนาคิน คุณนภา บางคนเคยไปบ้านผม ผมอยู่คลอง8 หมู่บ้านมโนรมย์
    วินมอไซรกับที่โต๊ะสนุ๊กบากทางจะรู้จัก

ผีที่จะพนันกับผมกรุณาลงซื้อล็อกอินด้วยครับ ถ้าเป็นบุคลที่ผมคิดว่าเชื้อถือได้ผมจะพนันกับคุณ
    หรืออาจจะพนันแค่เป็นเจ้าภาพงานมีตติ้งสักงานก็ได้ (จ่ายอาหารเครื่องดื่มที่ส่วนอาหารคลอง7 หรือถึงพริกถึงขิงคลอง5ก็ได้)
    ถ้าอยู่ไม่ไกลกันนัก จะได้มีคนร่วมสนุกเยอะๆ ถือว่าพนันแบบสมานฉันดีไหมครับ

(เจ้าภาพลงขันแค่หมื่นเดียวพอที่เหลือคนที่ไปร่วมงานช้วยกันจ่าย)
  • สวัสดีครับพี่มาร์ค
    ผมก็เเค่เด็กหัดเลี้ยงพิท มือกลางๆ ไม่ถึงกับใหม่
    เพียงแค่อยากเห็นความโปร่งใส และความถูกต้องครับ
    เเต่ถ้าผมเข้าใจอะไรผิดผมต้องขอโทษด้วย
    แต่จากข้อความที่โพสมา มันขัดความเป็นจริงครับ จึงเกิดข้อโต้แย้งขึ้น
    เเต่ผมคิดว่ามีผลดีมากกว่าผลเสียนะครับ
    .ทำให้หลายๆท่านได้คิดก่อนตัดสินใจที่จะซื้อ เพราะถ้าซื้อไป โตมาไม่สวยคราวนี้เกิดปัญหาเเน่
    .หากผู้ขายมีความพร้อมที่จะขาย น่าจะมีข้อมูลมากกว่านี้ครับ
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .

.........เมื่องานที่นครสวรรค์ น่าเสียดาย ผมไม่มีโอกาสได้ถ่ายรูปคู่กับพี่ :o037:
    เพราะพี่ติดสัมภาษณ์ พอว่างจากสัมภาษณ์พี่ก็เข้าวงกับเพื่อนอีก ผมเลยไม่กล้ารบกวนวลา
    วันที่ 25 นี้ทีพิจิตร กะว่าจะเจอ พี่ก็บอกว่าเจ้าตัวเล็กเปิดเทอมวันจันทร์อีก
    เอาเป็นว่าถ้ามีโอกาส มีงานดีๆ ใกล้ๆจังหวัดพิษณุโลก ผมคงได้ถ่ายรูป เเละขอความรู้จาก ปรมาจารย์บ้างนะครับ:o030:

ส่วนเรื่องคาใจเกี่ยวกับกระทู้ไม่มีเเน่นอนครับ
    เพราะทุกท่านสามารถเเสดงความคิดเห็นได้
    เพราะบอร์ดนี้บอร์ดเสรีไม่ใช่เหรอครับ:o030:
  • ใจเย็นครับคุณ Joe88 ผมว่าการที่จะมาพนันกันมันไม่ใช่ข้อสรุป ของเรื่องนี้เเน่
    ผีก็คือผีเค้าอาจจะรู้ข้อมูลหรืออาจไม่รู้เเต่มีประสบการณ์
    ผมว่ารอ จขกท ออกมาพูดมั่งก็ดีนะครับ
    ผมรู้ว่าคุณมีฐานะ ค่อนข้างรวย เงินเเค่นี้น้อยมาก
    เเต่ถ้ารอเจ้าของหมามาไขความกระจ่างก่อนจะดีกว่า
    ว่าพ่อสายไหน แม่สายไหน พนันไปก็ไม่เกิดประโยชน์
    เเตกต่างไม่เเตกเเยกครับ
    ทั้งคุณเเละผมก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรกัน เรื่องอะไรต้องมาทะเลาะเพราะลูกหมาคนอื่น
    จริงมั้ยครับ ว่าแต่ว่าผมไม่เห็น จขกท ออกมาซะทีเลยครับเงียบอย่างเดียว
    ผมจึงคิดว่า คุณ ผม ผี น่าจะคุยด้วยเหตุผลดีกว่าครับ:o009:
  • ถึง..ผีที่พนันกับ joe88

กูว่ามึงไม่แน่จิงหรอกหว่ะไอผี

ถ้ามึงแน่จริงมึงคงเปิดเผยตัวไปแล้ว

มึงอยู่ที่มืดแต่เค้าอยู่ที่แจ้ง เล่นกันแบบนี้มึงหน้าตัวเมียนี่หว่า

ไอลูกหมา..

แน่จริงมึงมาพนันกับกุตัวต่อตัวเพราะกูกับมึงทั้งคู่ก็อยู่กันในที่มืด

มึงจะเอายังไมงบอกกูมา

แต่กูขอบอกมึงก่อนว่าการพนันมันไม่ดีเรื่องนี้เด็กเพิ่งเกิดยังรู้

แล้วมึงเกิดมากี่ปีแล้วยังมาเล่นพนัน

ทำพี่อีกคนนึงแล้วไอนี่

อย่าให้กูรู้นะว่ามึงเป็นใคร

นะไอน้องผี
  • ส่วนตัวผมคิดว่า น่าจะเป็นพิทผสมกับ พันธุ์อื่นด้วยนะ เพราะดูแล้วไม่น่าที่จะใช่ พิทบลู ทั้งพ่อและแม่
  • กระทู้นี้ผมมาชื่นชมนะครับ ไม่ได้ต่อว่าใคร
    ผมชอบ หากไม่เห็นด้วยก็ค้าน เห็นด้วยก็สนับสนุน มันดีกว่าตะบี้ตะบันชมกันอย่างเดียวครับ

เถียงกันด้วยเหตุผล คนติดตามได้ประโยชน์ คนเถียงกันหากใจกว้างก็ได้เพื่อนไว้แลกเปลี่ยน
    เลี้ยงหมามันศึกษาไม่มีจบ ไม่มีใครถูกต้องเสมอหรือผิดตลอดหรอกครับ เราต่างก็ต้องเรียนรู้ไปพร้อมๆกัน

ท่าน Bombe คราวหน้า เจอตามงานไม่ต้องเกรงใจ เดินเข้ามาทักได้ตลอดครับ
    งานที่ตะพานหิน โอกาสได้ไปเกินกว่า 50% แล้วครับ
  • ท่านJoe88 ขอบคุณที่เป็นสมาชิกกันอย่างเหนียวแน่นมานานหลายปี ตั้งแต่ยุคแรกๆเลยนะเนี่ย
    อยู่เมืองนอกนานจัง เมื่อจะกลับเมืองไทยครับ
  • ประเทศนี้อยากให้เป็นประเทศสุดท้ายครับ ถ้าไม่ได้เอาลูกชายมาเรียนต่อที่นี้ก็คงจะอยู่อีกสัก3-4ปีครับ(แต่จะกลับทุกปี)
    หาเงินเก็บไว้ใช้ตอนแก่จะได้ไม่ต้องลำบาก ปีหน้าก็หลักสี่แล้วพี่ เป็บเดียวเลี้ยงหมามาจะ9ปีแล้ว เวลาพ่านไปเร็วจัง ฮ่า ฮ่า

ตอนอยู่เมืองไทยผมขับรถเข้าไปเอาอาหารหมาที่บ้านพี่ก็บ่อยนะแต่ไม่เจอพี่ มีโอกาสต้นๆปีคงได้เจอกันครับ
  • ถามหน่อยเจ้าของกระทู้ไปไหน แล้วใครจะขายหมา
  • :018:อืม........นั่นดิ
    ผมติดตามอยู่นะ
    มะไหร่จะออกมาซะที
    ละยังงี้จะขายหมาได้มั้ยนี่
  • แท้ไม่แท้ก็ดูเอา เจ้าของหมายังไม่กล้าประกันเลย--
  • ปานนี้เจ้าของคงนั่งกุมกาบาลอยู่แหละครับ (ทำไมซวยอย่างนี้ว้าตรู ดันสนใจกระทุ้เราเข้า ) 55555555555555555555555555
  • น้าผีมาฮาเเต่เช้าเลยนะครับ.55555++++++.....:030:
  • ขนยาว หูสั้น มีหนวด...
    ผมว่าน่าจะผสม นะ...

เห้อ...ทำแบบนี้ พิทบูล เสียหมด
    มือใหม่พากันท้อครับ
    พ่อ+แม่ หมา ไม่ลงให้ดู...

อยากให้ทุก กระทู้ ที่ลง ขายลูกหมา มีกฎข้อบังคับให้ลงรูปพ่อ+แม่ ราคา ครับ
    น่าจะเปนข้อตกลงร่วมกันไปเลยครับ

เหนแบบนี้
    ไม่ปลื้ม...จบ
  • เห็นด้วยกะผีตัวบนครับ เรื่องลงรูปพ่อแม่ + ราคา +เบอร์โทร+การจัดส่ง

จะได้ไม่เสียเวลาตัดสินใจ บางเวบเป็นกฏเหล็กเลย...ไม่ทำตามก็ลบกระทู้

แต่เวบนี้ก็ดีครับป๋ามาร์ค อิสระดีครับ...แต่อย่าด่ากันให้หยาบคายเลย เสียสุขภาพจิตครับ
  • เห็นด้วยกับผี 2 ท่านข้างบนอย่างมากครับ
    ถ้าบอร์ดนี้มีผีอย่างท่าน เยอะๆ ผมว่าก็สุภาพดีนะครับ :030:
  • ขอบคุณครับสำหรับคนที่เข้าใจแต่สำรับคนที่ไม่เห็นด้วย
    ผมคือเจ้าของหมาที่ทุกคนเถียงกันแล้วผมจะนำรูปการ
    ผสมมาลงให้ดูจะได้ตาสว่างกันทุกคนและคนที่ไปพนัน
    กลับพี่เขาตองทำตามคำพูดตัวเองด้วยนะครับถ้าเป็นคนนักเลงจริง
    ตอนนี้งานผมยุ่งมากไม่ได้เอารูปมาแต่ผมสัญญาว่าผมจะมาให้ดูกัน
    สุดท้ายผมขอนับถือพี่Jie88ด้วยครับ