ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เปิดตัวผลิตภัณฑ์ใหม่ F1
  • หลังจากซุ่มพัฒนาสูตรและทดสอบคุณภาพจนมั่นใจแล้ว วันนี้ขอเปิดตัวผลิตภัณฑ์ใหม่สำหรับชาวพิทบูลโดยเฉพาะครับ

ตัวแรกเลย แชมพู เอฟวัน สูตรอ่อนละมุน สำหรับผิวบอบบางและแพ้ง่ายโดยเฉพาะ
    ไหนๆจะทำทั้งที ต้องเอาให้ดังครับ ไม่มีการกั๊ก ส่วนผสมแต่ละตัวเด็ดๆทั้งนั้น เราเน้นคุณภาพที่เหนือกว่าแชมพูทั่วไปในท้องตลาด
    ราคาอาจจะสูงนิดหน่อย แต่ว่านานๆ อาบที ไม่ได้ใช้ทุกวันเหมือนอาหาร คงไม่เปลืองเท่าไร

ผลิตจากออยแชมพูแท้ๆ ชนิดพรีเมี่ยมเกรด ที่มีคุณสมบัติ เป็นสารชะล้างชนิดอ่อนโยน ทำความสะอาดชำระล้างสิ่งสกปรก คราบไคล้
    สามาถป้องกันไฟฟ้าสถิตย์ ไม่ก่อให้เกิดการระคายเคือง ไม่มีส่วนผสมของผงฟอง ตัวการที่ก่อให้เกิดมะเร็งผิวหนัง แลการระคายเคือง อาการแพ้ต่างๆ
    และยังมีส่วนผสมสำคัญอีกหลายๆตัว เช่น
    1.มอยเจอร์ไรเซอร์ ช่วยบำรุงเส้นขนและผิวหนัง
    2.ลาโนลีน ทำให้หวีง่าย เส้นขนไม่พันกัน
    3.ทรีท ออยล์ ฆ่าเชื้อรา รักษาอาการคัน ป้องกันแผลติดเชื้อ
    4.โรสแมร์รี่ ออยล์ ช่วยทำให้เส้นขนเงางาม แก้รังแค
    5.ไพน์ ออยล์ ต่อต้าเชื้อแบคทีเรีย ลดกลิ่นตัว
    6.อโวคาโด ออยล์ บำรุงผิวหนัง และช่วยลดอาการอักเสบ
    7.โคโคนัท ออยล์ ช่วยให้ผิวหนังชุ่มชื้น สำหรับผิวแห้งแพ้ง่าย
    8.เกรปซีด ออยล์ ปรับสภาพผิวหนังให้ชุ่มชื้น ไม่แห้ง
    9.โอลีฟ ออยล์ ปรับสภาพผิวหนังและเส้นขนให้หวีง่าย
    10. น้ำหอม เกรดA กลิ่นดอกไม้ ช่วยให้หอมสดชื่น

เราเจาะจงใช้น้ำหอมคุณภาพเกรด A เพื่อป้องกันการแพ้ของสุนัขโดยเฉพาะ
    เนื้อแชมพูมีความอ่อนโยน นุ่มละมุ่นสามารถใช้ได้ทันทีโดยไม่ต้องผสมน้ำ

ขนาดบรรจุ 1 ลิตร ราคาปกติ 350 บาท ช่วงแนะนำลด 50 บาท (อ้างว่าเห็นราคาแนะนำจากเว็บ ใครไม่อ้าง เจอราคาเต็มห้ามบ่นนะครับ):005:
    ไฟล์แนบ
    DSC05374.jpg 74K
  • ต๊อง นอง ๆ ๆ ๆ ลอง เนย ๆ ๆ
  • ตัวที่สอง เอฟวัน คลีนเนอร์ น้ำยาฆ่าเชื้อโรคและดับกลิ่น
    เหมาะสำหรับท่านที่กำลังผจญกับ กลิ่นอึ กลิ่นฉี่ และผู้ที่เลี้ยงสุนัขหลายๆตัวโดยเฉพาะ

ขนาดบรรจุ 3 ลิตร ราคา 450 บาท ช่วงแนะนำ มีสองเงื่อนไข

ถ้าสั่งพร้อมกับแชมพู ราคา 450 รับเสื้อยืดหนึ่งตัว
    ถ้าสั่งเดี่ยว ลด 50 บาท เหลือ 400 บาทถ้วน
    ไฟล์แนบ
    DSC05373.jpg 41K
  • ส่วนผสมทุกตัวอ่อนโยนต่อสิ่งแวดล้อม ไม่ทำลายพื้นผิว ไม้ หินอ่อน หินแกรนิต
    สารออกฤทธิ์ สามารถ ฆ่าเชื้อแบททีเรีย เชื้อไวรัส ปรสิต และไข่พยาธิ์ ได้
    ทำความสะอาดได้ทั้งภายในและภายนอกบ้าน เช็ดพื้นได้ไม่เหนียว
    ผสมออยชนิดพิเศษ กำจัดกลิ่นที่ไม่พึงประสงค์ ให้กลิ่นหอมสดชื่น ไม่เป็นอันตราย

ใช้น้ำหอดเกรดเอ ป้องกันการระคายเคือง ไม่เป็นอันตราย ยามสูดดม
    ไฟล์แนบ
    DSC05379.jpg 36K
  • กลิ่นตะไคล้หอม ช่วยไล่ยุง มด แมลง
    ผสมน้ำได้ถึงสี่สิบเท่า 1:40

หูหิ้ว ออกแบบพิเศษ สะดวกในการเท
    ไฟล์แนบ
    DSC05380.jpg 39K
  • ช่วยจัดส่ง รายการสินค้าและราคาขายปลีก-ส่ง ให้หน่อยครับ
    ร้าน Little Dog (แม่สอด) Email : littledog109@gmail.com
    ขอบคุณครับ
  • ขอสั่งของหน่อยนะค่ะ แชมพู 2 ขวด น้ำยาล้าง 2ค่ะ

ขอประเดิมสั่งหน่อยนะค่ะ :030:
  • ได้เลยครับ เดี๋ยวจัดให้ด่วนจี๋
  • กลิ่นตะไคล้หอม ช่วยไล่ยุง มด แมลง ผสมน้ำได้ถึงสี่สิบเท่า 1:40

ตัวนี้ใช้อาบหรือว่าเทล้างพื้นครับ

ขอบคุณครับ
  • เอฟวันคลีนเนอร์
    เป็นน้ำยาสำหรับดับกลิ่นและความสะอาด ตามพื้นและคอกสุนัข
    ใช้ ทำความสะอาด ฆ่าเชื้อ เช็ด ถู หรือเทราดพื้นครับ

จะใช้ผสมน้ำสำหรับเวลาถูบ้านก็ได้ครับ

แต่อย่าเอามาอาบให้สุนัขนะครับ
  • ใช้ราดพื้นทำความสะอาดห้องน้ำของคนก็ได้เช่นกันครับ
  • พี่มาค์รครับ ถ้าว่างอย่าลืมทำใบเพทให้ผมนะครับ ส่งเมลให้ไปแล้วนะครับ เดียวเรื่องผลิตภัณตัวใหม่เดี๋ยวผมจะแนะนำให้ให้หมอที่ผมทำงานสั่งลงไปลองขายมั้ง เพราะอาหาร f1 ที่โรงบาลใกล้จะหมดแล้วเหมือนกันจะรอสั่งทีเดียวไปเลยอะครับ พี่มาคร์ช่วยส่งรายการสินค้าและราคาขายปลีก-ส่ง ให้หน่อยได้ไหมครับเอาที่เป็นผลิตภัณของ f-1 ทั้งหมดเลยก็ดีนะครับเดียวผมจะได้เอาไปให้หมอดูลายละเอียดด้วยอะครับ ส่งมาที่โรงพยาบาลสัตว์แสนรัก จังหวัดลำปาง ที่อยู่ผมจำไม่ได้อะเพราะเปิดดูที่หน้าเวบของ F-1ก็ไม่ได้เวบ F-1ปิดปรับปรุงเหรอครับพี่ ขอแบบด่วนเลยนะพี่ แบบว่าอยากลองของใหม่.5555555
  • เว็บโดนไวรัส ล่มอยู่ครับ พรุ่งนี้คงเสร็จ

เรื่องเพดดีกรี เดี๋ยวจัดการให้ครับ
  • สั่งที่ไหนครับ
    เอาชุดนึง
  • ขอบคุณครับ
  • ช่วงแนะนำนี้สามารถสั่งพร้อมกับอาหารเอฟวันได้เลยครับ โทร. 081 499 4388

แต่อนาคต ถ้าอยู่ใกล้ร้านตัวแทน อยากให้ซื้อที่ตัวแทนจำหน่ายจะสะดวกกว่า
    เพราะส่งไปทีละขวดมันส่งยาก อาจจะแตกระหว่างทาง

ขอบคุณครับ
  • เย็นไปถอยที่พี่นภา โลด อยากได้เอามาอาบเจ้า นาดาล

ณัฐ กะ ปู
  • โธ่ท่าน เห็นชื่อ Ghost เข้ามาเสียววาบเลย นึกว่าโดนเสียแล้ว ฮ่าๆๆๆ
  • ผีมาอีกตัว...ป๋ามาร์คกลัวผีด้วยเหรอ..55+

ไม่ต้องกลัวหรอก ของพี่ดีจริงๆ ไม่เห็นจะแพงสักกะหน่อย
  • เอามาเปิดตังที่งาน มิตติ้งระยองบ้างซิ อยากได้อิอิ มาไหมละ ป๋ามาร์ค

เคยเจอกันที่นครสวรรค์แล้ว จำได้ไหมละ
  • ทำไมจะไม่กลัวละท่าน สู้กับผี ไม่มีวันชนะ ฮ่าๆๆๆ

จะพยายาม ออกเดินสายเที่ยว ใครจะจัดงานมีทติ้ง บอกล่วงหน้านานๆหน่อยเด้อ เผื่อได้แวปไปหาครับ

ไม่ได้ไประยองก็นานหลายเดือนแล้ว จะแวะไปขอน้ำเย็นๆดื่มสักกระป๋องสองกระป๋องครับท่าน:005:
  • จะมีเมื่อไหร่จ๊ะมีทติ้งระยอง

จัดที่ไหนค่ะอยากไปบ้าง ^^
  • ทำสินค้าออกมาขาย สิ่งที่กังวลที่สุดก็คือเรื่องราคานี่ละครับ
    ต้องทำให้ทั้งสามฝ่าย แฮปปี้ หรือ 3 win ครับ

ประสบการณ์จากอาหารเอฟวัน ให้แง่คิดไว้เยอะเลย
    ตอนแรกมีแค่สองฝ่ายคือ เราเองกับลุกค้าคนสุดท้ายเลย ไม่มีคนกลาง ไม่มีการตลาด กำไรพออยู่ได้ แฮปปี้ทั้งสองฝ่าย แต่แค่ 2 win เท่านั้น

ต่อมามีตัวแทนจำหน่าย เราขยับราคาขายก็ไม่ได้ไปกระทบผู้ใช้ ลดต้นทุนก็ไม่ได้ไปกระทบคุณภาพ ก็เลยกลายเป็น มีหนึ่งฝ่าย แฮปปี้ กับ สองฝ่ายไม่ค่อยแฮปปี้ ฮ่าๆๆๆ

แต่ก็ต้องขอบคุณและให้เครดิส หนึ่งแฮปปี้ คือ ลูกค้าที่เป็นผู้ใช้ ที่ไม่หนีหายไปไหน ช่วยประคับประคอง ร้านค้าไม่วางก็ไปถามหาจนร้านค้า ต้องยอม
    ส่วนร้านค้า แม้จะบ่นอุบว่ากำไรน้อย อาศัยขายง่าย มีคนมาถามหาเอง ไม่ต้องเหนื่อยเชียร์ ร้านค้าก็พออยู่ได้
    ส่วนเราเองก็ตึงเป๊ะ จะแจกจะแถมอะไรก็ลำบาก อาศัยขายตามน้ำ ไม่มีโปรโมชั่น ไม่ลดไม่แถม อาศัยฐานลูกค้าที่เป็นผู้ใช้แน่น จึงไปได้เรื่อยๆ ขออภัยที่ใครต่อรองมากๆแล้วไม่ขายให้ ฮ่าๆๆ

ตอนนี้ออกสินค้าตัวใหม่ ต้องคิดให้รอบคอบทำให้แฮปปี้ทั้งสามฝ่าย
    หนึ่งเลย คือลูกค้าที่เป็นผู้ใช้ อันนี้สำคัญสุด คุณภาพต้องได้ ราคาต้องยุติธรรม
    สอง คือร้านค้าที่วางจำหน่าย กำไรต้องไม่น้อยเกินไปจนไม่อยากวางขาย แต่ก็ต้องไม่มากเกินไปจนไปกระทบฝ่ายที่หนึ่ง ที่เป็นหัวใจของเรา
    สาม ตัวเราเอง กำไรต้องพอเลี้ยงตัวเองได้ หากกดราคาต่ำเกินไปเกิดภาวะความเสี่ยง ที่จะไม่สามารถยืนระยะได้นาน

หากทำออกมาแล้วเดินด้วยตัวเองไม่ได้ต้องปล่อยให้ตาย ตามกลไกของตลาด ดีกว่าทนฝืนดันทุรัง
    เพราะว่า ถึงจะตายช้าตายเร็วก็ตายอยู่ดี จริงไหมครับ :030::030:
  • ต้องลองนํ้ายาเช็ดพื้น หึหึ
  • http://www.ipitbulldog.com/wb/detailquest.php?qid=4234 ตามนี้เลยครับท่าน สำหรับป๋ามาร์คมีให้ล้นเหลือ
  • เย้ยยยย เห็นลิงค์แล้วเสียววาบ มีใครเล่นตูอีกอะป่าววะเนี่ย

แต่เข้าไปดูมาแล้ว เห็นบรรยากาศที่แสนอบอุ่น ขอบคุณมากๆครับ อาจจะได้ไปครับ จะไปเยี่ยมบ้านด้วย
    ระยองก็ถือเป็นบ้านผมเช่นเดียวกัน ผมคนภาคตะวันออกครับ ระยอง จันท์ ตราด ครับผม
  • เอ้าหลุดไปได้ไงนี่กระทู้นี้

พี่น้อง ผลิตภัณฑ์ F1 วัน ของดี ราคาประหยัดมาให้คุณถึงมือ

ผลิตโดยคนพิทบูลตัวจริง รู้จริง เรื่องพิทบูล

ป๋าเตรียมไว้ ผมเอา 5 ขวด อาทิตย์ไปรับ จัดไป
  • ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยประเดิมให้นะครับ
  • มาลงช้าจัง เมื่อวานอาหารพึ่งมาส่ง
    แล้วไม่แจกสินค้าตัวอย่างให้ทดลอง
    ให้เลยนะ พี่มาร์ค :013:
  • ท่านมุ แชมพูตัวนี้ ไม่ต้องลองมั่นใจได้เลยครับ

ตอนที่ท่านพาหมาไปเล่นน้ำที่ดีวัน พี่แอบเอาไปทดลองให้ใช้ดูแล้ว เอาไปสองเกรดเลย
    ตัวสีฟ้าขวดใหญ่เป็นเกรดธรรมดา ใช้แล้วก็ไม่แพ้เช่นกัน แต่ขนไม่นิ่มพอ กลิ่นแรงไป
    ตัวสีเขียวขวดเล็กๆ ฝาไม้ นั่นคือตัวนี้ครับ
    เจ้าแอมเบอร์จอมซ่าส์ หมาที่พี่พาจูงเดินรอบสระ มันนอนในห้องเดียวกับเจ้าของ
    พี่เจาะจงทดลองกับเจ้านี่เป็นพิเศษ ใช้ไปติดใจ เจ้าของถามหาแชมพูตัวนี้ตลอดเลยครับ

พิทบูลเป็นสายพันธ์ที่ผิวหนังแพ้ง่ายที่สุดแล้ว พี่จึงจงใจทำมาเพื่อพิทบูลโดยเฉพาะอยู่แล้ว
    แชมพูตัวนี้เป็นเกรดพีเมี่ยม อ่อนโยนที่สุดเท่าที่จะทำได้แล้วครับ
    แค่น้ำหอมที่ผสมลงไป ยังลิตรละหมื่นกว่าบาท ใช้เกรดเอ เกรดดีที่สุดในการผลิตเลยครับ
    หากหมาตัวไหนยังแพ้อีก คงเลิกใช้แชมพูอาบได้เลย และคงต้องยอมอาบด้วยน้ำเปล่าเท่านั้นครับ

และการอาบน้ำ เป้าหมายมันเพื่อชำระล้างทำความสะอาด คราบไคล้ ความสกปรก ความมัน ของขนและผิวหนัง
    แชมพูตัวนี้จึงไม่ได้ออกแบบมาเพื่อกำจัดเห็บหมัด เราไม่ใส่เคมีพวกนี้ลงไปเลย เราไม่ต้องการให้เกิดการแพ้หรือระคายเคียง เป้าหมายของเราชัดเจน
    เราไม่ใช่แชมพูครอบจักรวาล หากใครมีปัญหาเรื่องเห็บหมัด ต้องไปใช้ยากำจัดเห็บหมัดโดยตรงจะได้ผลกว่า

ราคาเมื่อเทียบกับเกรดที่วางขายในท้องตลาด อาจจะดสูงนิดหน่อย แต่พี่จงใจทำออกมาเป็นเกรดบนสุด เอามาใช้เฉพาะกลุ่มคนที่เน้นเรื่องคุณภาพจริงๆ
    ใครชอบของถูก ของเกรดธรรมดา หาซื้อได้ตามร้านทั่วไปอยู่แล้ว ราคาขวดละร้อยกว่าบาท ซื้อที่ไหนก็ได้ พี่เลยไม่ทำออกมา
    แต่ของเกรดดี ราคาแพงๆ ไม่ค่อยมีใครกล้าทำออกมา เพราะกลัวขายยาก หาร้านวางก็ลำบาก พี่เลยทำเพื่อตลาดกลุ่มนี้โดยเฉพาะครับ

นิสัยพี่ ชอบทำอะไรที่หลุดโลก มีความคิดไม่ค่อยเหมือนกับชาวบ้าน
    อาหารมันกินทุกวัน แต่แชมพูมันไม่ใช่ มันไม่ได้ใช้ทุกวัน พี่จึงทำเกรดที่ดีที่สุดไปเลย
    ตลาดเล็กหน่อย แต่เป็นกลุ่มผู้ใช้ที่ค่อนข้างมีความรู้ พิถีพิถัน เขาเข้าใจอะไรได้ง่าย
    และทำทั้งที ออกมาแล้วต้องดัง คุณภาพต้องเหนือกว่าเขา หากตลาดไม่ยอมรับ ก็ต้องเคารพการตัดสินใจของผู้ใช้ครับ

เหตุที่กล้าทำของแพง เพราะว่าหากอาบน้ำ เดือนละครั้ง หนึ่งปีอาบแค่ 12 ครั้งเอง ดังนั้นใช้ของดีๆ ให้มันไปเลยดีกว่า
    ปีหนึ่งใช้แค่ขวดเดียว คงไม่เปลืองเท่าไร หากซื้อของถูก ซื้อมาแล้วแพ้ก็ต้องเปลี่ยนขวดใหม่
    เปลี่ยนขวดใหม่แล้วก็ยังแพ้ ก็ต้องเปลี่ยนอีกไปเรื่อยๆ สรุป กลายเป็นว่าจ่ายแพงกว่าแล้วทีนี้
    แนวคิดพี่ก็ง่ายๆแบบนี้ละครับ :005:

ส่วนน้ำยาฆ่าเชื้อและดับกลิ่น เกิดความคิดตอนไปเยี่ยมศูนย์ดีวัน เนื่องจากจำนวนหมาที่ศูนย์เยอะ
    เจ้าหน้าที่ต้องทำความสะอาดกันทั้งวัน ล้างกันทั้งวัน เดี๋ยวตัวนั้นอึ ตัวนี่ฉี่ ขนาดล้างบ่อยขนาดนี้ กลิ่นยังมาเร็วเลย
    เห็นใจคนทำความสะอาดเขาเหมือนกัน ไม่ทำก็ไม่ได้ หากปล่อยสกปรก โอกาสเกิดโรคก็สูง ยิ่งหมาเยอะด้วย เป็นตัวเดียว ลามไปทั้งศูนย์ละยุ่งเลย
    แต่ที่ศูนย์เขาใช้น้ำยาเดทตอลเป็นหลัก ซึ่งออกแบบมาเพื่อฆ่าเชื้ออย่างเดียว และราคาค่อนข้างแพง ใช้มากคงไม่ไหวแน่ๆ

น้ำยาตัวนี้มีฤทธิ์ ฆ่าเชื้อโรคได้ 99% หวัดนก หวัด 2009 ก็ไม่รอด แต่กฏหมายไม่ให้เขียนว่าฆ่าเชื้อได้
    เพราะมันจะถูกจัดเข้าไปอยู่ในกลุ่มของยาสัตว์ ที่ต้องขอทะเบียนยุ่งยาก

เนื่องจากสุนัข ยุง มด แมลง เห็บ หมัด มันหนีกันไม่พ้น จึงผสมน้ำมันสมุนไพรตะไคร้หอมเข้าไปด้วย เพื่อช่วย ไล่ยุง มด แมลง ไปในตัว
    และตระไคร้หอมเป็นสมุนไพร จึงไม่เป็นอันตรายต่อ ทั้งคนและสุนัขครับ ดังนั้นจึงสามารถ ใช้เช็ดพื้น ถูบ้าน ล้างกรง ราดพื้น ล้างห้องน้ำในบ้านได้ด้วย
    การออกแบบสูตรมา พี่คำนึงถึงเป้าหมายทางการใช้งานเป็นหลัก เพราะเราเองก็เลี้ยงหมาเหมือนกัน ก็ต้องใช้ของเหล่านี้ด้วย

หมายเหตุ
    ช่วงรายการพิเศษ จะให้เฉพาะตอนเปิดตัวไม่กี่วันนี้เท่านั้น
    เมื่อเริ่มมีวางที่ร้านค้าแล้วต้องขอ งด นะครับ จะได้ไม่ไปตัดราคาของร้านค้า :005:
  • พี่ มาร์ค ครับ เอาไปขายที่ ดี1 วันอาทิตย์นี้ด้วยใช่ป่ะครับ เผื่อได้ไปจะได้ซื้อกลับไปใช้ที่ เบตง.
  • ขออนุญาติ ปิดรายการโปรโมชั่นแล้วนะครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ให้การสนับสนุนครับ