ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทำไมไม่ค่อยเลี้ยงลายเสือกันคับ
  • เพราะว่ามันไม่สวยรึป่าว

แล้วเรดโนสจะผสมกับลายเสือได้ไหมคับ
  • ขอบคุนมากๆๆๆสำหรับคำตอบทุกคำตอบคับ ผมมือไหม่กำลังจะหัดเลี้ยงและก้อศึกษาไห้ลึกซึ้งที่สุดจะได้ไม่ผิดหวังกับตัวหมาคับ
  • ผมชอบลายเสือครับบบ
    ไฟล์แนบ
    DSC052252.JPG 77K
    DSC052262.JPG 80K
  • ผมก็หนึ่งคนที่ชอบ PitBull ลายเสือ
    ตอนแรกก็ไม่รู้ว่า PitBull ลำตัวสีแดงจมูกแดง (Rad radnose) กระแสกำลังมาแรงเป็นที่นิยมในหมู่คนเลี้ยงพิทบลู
    ก็เลยซื้อตามความชอบใจ ไม่สนใจอะไรมาก ดูพ่อ-แม่พันธุ์ เป็นหลัก และเป็นลายเสือตามที่ผมชอบก็เป็นพอใจ
    จากนั้นพอเริ่มศึกษาเรื่อยๆก็เพิ่งรู้ว่า กระแสพิทบลูชัวโมงนี้ต้อง "Rad radnose" เท่านั้น+++ ผมจึงเซงนิดหน่อย เพื่อนในเวปบางคนก็บอก
    ให้ขายเจ้า 4WD แล้วไปซื้อหมาแดง นึกแล้วก็ใจหายทำไม่ลงครับรักมันไปแล้วผมปลอบใจตัวเองว่า
    ใครว่าไม่สวยแต่มันสวยที่สุดในสายตาผม แล้วผมก็เป็นคนเลือกเองก็เลยกลับมาคิดอีกทีว่า เราเลี้ยงหมาเพื่ออะไร?
    ผมตอบตัวเองว่า : ผมเลี้ยงหมาตามความชอบใจส่วนตัวผมชอบหมาลายเสือ กลับกันถ้าผมเลือกเลี้ยงหมาตามกระแสนิยมแสดงว่า
    ผมไม่ได้รักหมาตัวนั้นจริงๆ กลับรักหน้าตาทางสังคมมากกว่าถ้าวันหนึ่งกระแสเปลี่ยนไปนิยมเลี้ยงหมาดำ ผมก็ต้องขายหมาแดงไปซื้อหมาดำนะเหลอ?""""

ลองเอาความคิดเห็นของผมไปพิจราณาดูนะครับ

My name Is 4WD
    รูปนี้ตอน 3เดือนครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC00394_resize.JPG 112K
  • พรุ่งนี้ผมก้อไปรับมันมาเลี้ยงอะคับ

คือนี่พ่อ-แม่
    ไฟล์แนบ
    Resize of DSC001352.JPG 59K
  • และนี่อะตัวพ่อ
    ไฟล์แนบ
    Resize of DSC001382.JPG 56K
  • และนี่ก้อเจ้าหมาที่จะไปรับมาเลี้ยงอะคับ ไม่ทราบว่าโตขึนถ้าออกกำลังกายบ่อยพี่ๆคิดว่าเปนไงคับถ้ามันโต มีแววบ้างไหม

เค้าขายผม2500 ผมว่าถูกมากๆ ผมไม่มีปัญญาไปซื้อหมาราคาแพงๆด้วย

ตอนนี้ผมก้อเลี้ยงอยุ่4ตัวที่บ้านแม่ไช่พิตบลู

ผมอยากเลี้ยงพิตบลูมากๆ ที่บ้านไม่มีคัยอยากไห้ผมเลี้ยงเลย

ผมจึงน้อยใจนิดๆ
    ไฟล์แนบ
    Resize of DSC004712.JPG 59K
  • ผมก็เลียงหมามาตั้งแต่เด็ก....เลี้ยงมาเยอะ
    เพิ่งจะมาลองเลี้ยง PITBULL อิอิ...มือใหม่อะคับ

ในความคิดผมหมามันก็คือหมาวิธีเลี้ยงเหมือนๆกันหมดแหละ
    แต่นิสัยประจำแต่ละสายพันธุ์มันไม่เหมือกันก็เท่านั้นก็เท่านั้น
    ก็ลองดูศึกษาเองไปเลยๆ แรกๆถามหลังๆไม่ถามแล้ว
    เกรียจผี แม่งปากหมาศึกษาเองดีกว่า..หุหุ
  • ดีจังครับที่คุณ Sorajin41 คิดแบบนั้น ชอบมากครับคำถามที่ถามตัวเองว่า "เลี้ยงหมาเพื่ออะไร" ตัวผมเองเอาเขามาแล้วผมไม่ได้นใจกระแสหรอกครับ ไม่คิดจะขายเขาไปแล้วเอาตัวใหม่มา คิดแบบนั้นก็ไร้สาระเกินไปครับ ดูไม่มีหัวใจเกินไป ดีจังที่มีคนคิดเหมือนผม
  • ต่างจิตต่างใจ แล้วแต่จะชอบกัน ลายเสือมันสวยในแบบของมัน
    "the shock" 2เดือน กำลังซน สวยอย่างแรงในค่าตัว3000-
    ไฟล์แนบ
    66.jpg 86K
    78.jpg 90K
    59.jpg 88K
  • เซ็งเป็ด!!!!!!! ไอเราก็นั่งอยู่นี่บอกไม่ค่อย มีคนเลี้ยงลายเสือ
    ไฟล์แนบ
    P9270129.JPG 46K
  • the shock มันไปฝัดกับใครว่ะเนี้ย
    หัวบากเลย ไอ้นี้ใจถึงแต่เล็ก
  • zendo6 จะฮาไปไหนเนี่ยพี่ท่าน ฮ่าๆๆ

อย่าไปตามกระแสเลยครับ ถ้าเราชอบแบบไหนก็เอาแบบนั้น

ความเป็นตัวของตัวเองคือคำตอบที่ดีที่สุดกับการเลือกสิ่งของสำหรับเรา
  • นั่นดิ นอนอยู่นี่ ก็อีกตัว
    ไฟล์แนบ
    _DSC0280_resize2.JPG 84K
  • คุณ Modkub ครอกนี้เหลือกี่ตัวแล้วครับ..ผมสนใจอยู่ เจ้าของเค้าส่งทางเครื่องได้มั้ย
  • :031:นี่ก็เสือสาว ผมรักมากมายครับ........
    ไฟล์แนบ
    หมุด4.jpg 99K
  • ไม่รู้ว่ามันสวยรึเปล่าอ่ะครับไอ้ลายเสือเนี่ยผมเองก็เลี้ยงอยู่เหมือนกัน จริงๆแล้วมันอยู่ที่มุมมองของคนเลี้ยงมากกว่าครับพิทมันก็สวยและมีเสน่ห์ของมันในตัวอยู่แล้วครับ ใครรักแบบไหนก็ว่าอย่างนั้นดีนานาจิตตังครับ
    ไฟล์แนบ
    sx.JPG 122K
  • :o001:ผมก็ลายเสือครับ
    ไฟล์แนบ
    ภาพ043.jpg 69K
  • สวยโหดครับลายเสือผมยังอยากได้อีกตัวเลยแต่ไม่ไหวละเยอะเกิน:025:
  • :o001: 555+เพิ่งว่างเข้าเวปช่วงนี้งานหนักมากๆ ผมว่าแล้วแต่คนชอบนะครับ ผมยังชอบ สามสีเลยครับ แต่โดนทักว่าเป็น ร็อตไวเรอร์บ่อยๆ หมาผมมีแนว เตี้ยอ้วน กับสูงสมาร์ท อันนี้คนนิยมอ้วนเตี้ยครับ แต่คนส่วนมใหญ่ๆๆๆเลยนะครับที่เจอ ก็ชอบ สูงสมาร์ทมากกว่า ไม่ณู้เพราะหน้าตามันหล่อหรือปล่าว 555+ มีเรื่องเล่าผมไปเดิน คาร์ฟู เจอแผนกขายเนื้อหมูมันจะมี VTR เรื่องโรงเลี้ยงอะไรนี่หล่ะ เจอหมูที่มันโฆษณา 555+ ข้างหลังมันเหมือนหมาเราเลย เพียงแต่วางมันไม่วงๆ ฮามากๆ แปลกคนที่ไม่ใด้เลี้ยงพิทบูลหรือไม่ค่อยรู้ข้อมูลมักจะชอบ แนวประกวด มากกว่า อ้วนเตี้ย แต่ชาวพิทบูลชอบ อ้วนเตี้ยกันใช่ใหมครับ ผมเองก็ชอบแนว สูงใหญ่ดุๆ หลังๆเริ่มติดกระแส อ้วน ตียกับเค้าบ้าง
    :o001:ที่จริงคนอื่นเค้าเลี้ยง แบบเตี้ย ล่ำ บึ๊ก แต่ผมไม่ว่างมา6-8เดือนแล้ว ขาหักอ่าครับไม่ใด้พามันวิ่ง เลยไม่ล่ำ ปัจจุบันยังเข้าใจว่า หมาที่ทุกคนว่าสวยๆ คือ เตี้ย ล่ำ ตัน ไปซะแล้ว ที่เหลือคือหลุดวงโคจร เสียดายสายประกวด กับ สายกัด ที่ไม่ค่อยมัคนให้ความสนใจเท่าไหร่ ผมก็ว่าไม่ใด้เพราะผมก็ไม่ค่อยสนสายกัด ฮ่ะๆ ชอบสาย ประกวด สมส่วน กับ แนวบูลลี่
    :o001:ขอโทษครับที่มาโพสกระทู้ ลายเสือ คือตอนแรกผมก็ชอบลายเสือครับ จะซื้อลายเสืออ่าครับ แต่ไปสะดุดว่ามี 3 สีด้วย คือผมชอบ ลายสามสีตั้งแต่เด็กอ่ะครับ ตอนเด็กเรียกหมาสี่ตา และชอบลายเสือด้วยครับ
  • รักมากมาย ถึงจะขี้เหร่ 555555
    ไฟล์แนบ
    17.JPG 103K
  • ด้วยครับ
    ไฟล์แนบ
    Nadal7mth2days (Medium).jpg 62K
  • to...
    sorajin
    ผมชอบข้อความของคุณมากที่เขียนมา .เลี้งหมาเพื่ออะไร .
    ผมกับคุณก็หัวอกเดียวกันเลยคับ
    ไฟล์แนบ
    IMG0204A.jpg 91K
  • หนูก็เสือ
  • เสือครอกเดียวกับ 4WD คับ ของผม ถึงใครจะมาขอซื้อ ผมก็ไม่ขาย เสือสู้ สู้
    ไฟล์แนบ
    IMG_0841111.jpg 117K
  • สรุปมันก็คือพิท ไม่ว่าจะสายไหนสีอะไรขอให้ท่านรู้จักเข้าถึงหมาสายพันธ์นี้จริงๆ เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบต่อสังคม อย่าเห่อตามกระแส..ขอให้มีความสุขในการใช้ชีวิตอยู่กับมัน
  • สายพันธ์นี่มีแต่ลายเสือ (brindle) อย่างเดียว ครับ เป็น dutch shepherd

ความสวยอยู่ที่ลายเขาครับ ไม่มีลายอื่น
    ไฟล์แนบ
    Bokita_van_de_Pioniershof2.jpg 83K
  • นี่ก็ลายเสื่อ
    ไฟล์แนบ
    IMG_95302.jpg 75K
  • ตัวนี้ก็ใช่

สรุปแล้ว อยู่ที่ความพอใจของเรานะ เหมือนมี แฟน เราก็ว่าแฟนเราสวย วันยังค่ำนั่นแหละ อย่าคิดมาก
    ไฟล์แนบ
    IMG_96072.jpg 53K
  • เจ้าของหมาตัวนี้เขายังรัก เลย อย่าคิดมาก
    ตัวนี้ตายไปแล้ว แต่เคยได้รับ เกียรติยศให้เป็นหมาที่น่าเกลี่ดที่สุดในโลก 3 ปี ซ้อน
    ไฟล์แนบ
    SamUgliestDogLulu.jpg 56K
  • ไอ่ตัวข้างบนนี่น่าเกลียดดมากก.....เราดูรูปไล่ลงมาเรื่อยๆ พอเจอรูปนี้ถึงกับช๊อก...จริงๆๆ ตกใจมาก ฮา...
  • นี่ไงครับของผม อายุ2เดือนเองครับ เพิ่งไปรับมาอยุ่ด้วย2วัน ดื้อ กวน ดุ ถูกใจผม มากๆคับลายเสือ

แล้วทำไงให้มันมีกล้ามบึกบึนอะคับ ผมเพิ่งหัดเลี้ยงคับขอคำเเนะนำด้วยนะคับ

ขอบคุนทุกคำตอบนะคับ
    ไฟล์แนบ
    IMG0147A2.jpg 23K
    IMG0141A2.jpg 24K
    IMG0145A.jpg 28K
    IMG0143A2.jpg 25K
  • คอยดู๊ เด๋วมันลากของออกมากัด ยังจะรักมันมั๊ย 55555
  • อ่อ มันจะเปนยังไงผมก้อรักคับ รักสัตว์อยุ่แล้ว

ไม่เคยทอดทิ้งหมาคับตั้งแต่เลี้ยงมา
  • ผมชอบลายไหนก็ได้เเต่ขอให้ได้สัดส่วนก็พอแล้ว....รักทุกเเบบขอให้เป็นหมาที่น่ารักก็พอเเล้ว