ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• UP..รูปลูกชาย ตัวโปรดมาให้ดูครับ ขอคำชี้แนะจากทุกท่าน และพี่ ป้า น้า อา ผีทุกท่าน พร้อมรับคำชี้แนะ คับ ...THANK you.
    ไฟล์แนบ
    18102009625.jpg 36K
  • แรงได้ ไม่โกรธ คับ พี่ผีทั้งหลาย
    ไฟล์แนบ
    18102009645.jpg 57K
  • :013:
    ไฟล์แนบ
    18102009647.jpg 53K
  • กว่าจะได้ แต่ละรูป:001:
    ไฟล์แนบ
    18102009616.jpg 50K
  • :001:
    ไฟล์แนบ
    18102009642.jpg 49K
  • :001:สุดท้าย คับ
    ไฟล์แนบ
    18102009646.jpg 56K
  • งามมากครับ...อายุเท่าไหร่ครับ
  • ลูกใคร
  • สวยคับ
  • ไม่แรงครับ แต่ขอติเรื่อง ฟันนิดนึง เหยินงับไม่สนิทครับ
  • เป็นข้อด้อยมากที่สุดสำหรับพิทบลู ครับเรื่องฟัน แต่อย่างอื่นok ครับ
  • คนยังมีฟันเหยินเลยไอ้หลาน เอ๊ย
    นับภาษาอะไรกับหมาบางตัวมันก็ต้องมีบ้าง

ไม่มีอะไร เพอเพ็กหลอก ลุงผีฝากไว้คิดด้วย ฮ่า ฮ่า ฮ่า
  • ฮ่าๆๆ จะเหยินไม่เหยิน ถ้ามันกินอาหารได้และถ้าเราชอบก็คงไม่มีปัญหามั้งครับ เท่ดี
  • ผมว่าสวยนะ
  • :006:อยากดูรูปตอนมันเล็กๆๆอ่ะจะมาเที่ยบกับหมาที่บ้านว่าโตจะได้แบบนี้ไหม
  • :m072:เยี่ยมวะ....ท่านหนึ่ง
    ไฟล์แนบ
    a53[1].jpg 106K
  • หัวมันใหญ่ดีเน๊อะ
  • ฟันเหยิน..เป็นพันธุกรรมคับ....แต่ ..เหยินที่ดังๆ ก็มีนะก็'' ตา" ของ AMBEST (ลูก JOJO+ MOCCA) งัย หนึ่งในสายเลือดตำนาน TIGER. คับ
  • หมาเกือบจาสวยแต่ เจ้าของควรตั้งใจถ่ายภาพหน่อย หาโลเกชั่นดี

ดูคนอื่่นบ้าง อย่าสักแต่กดชัตเตอร์ถ่าย รับรองหมาตัวนี้ดูดีแน่ๆ
  • พอเป็นแนวทางครับ เรื่องฟันๆ

ฟัน: ต้องขบกันได้แนบสนิทเหมือนกรรไกร โดยฟันด้านหน้าแถวบนขบเกยอยู่ด้านนอก ซึ่งลักษณะของฟันสำหรับเจ้าสุนัขพันธุ์อเมริกันพิทบูลถือเป็นเรื่องสำคัญมาก เนื่องจากเป็นสุนัขที่มีหน้าที่ในการคาบเหยื่อหรือกัด ดังนั้นอำนาจในการขบกัดจึงเป็นเรื่องสำคัญ หากสุนัขมีฟันหน้าชุดบนและชุดล่างขบเสมอกันพอดีเหมือนประตูลิฟท์ถือว่าใช้ไม่ได้ แต่ยังพออนุโลมผ่อนผันให้ได้ เว้นแต่ฟันหน้าชุดล่างขบเกยอยู่ด้านนอก หรือฟันหน้าชุดบนและล่างขบเกยไม่สนิทกันถือเป็นข้อบกพร่องร้ายแรง ถ้าฟันมีคราบหินปูนเกาะ ฟันผุ หรือฟันมีลักษณะเว้าแหว่งถือเป็นข้อบกพร่องร้ายแรงเช่นกัน
  • ขอบคุณความรู้เรื่ิองฟันหน้่า

ไม่รู้ว่าใครจะยึดถือแค่ไหน หรือเพราะ PIT ไม่อยูใน AKC จึงมีคนให้ความสำคัญน้อย

ทำตัวชอบกันตามกระแสแรงโปรโมท ชอบเห่อแบบประแจเลื่อน เฮตามเขาว่า รู้ว่าเหยินรุ่นนี้เวลาจะบรีดยังไม่หาคู่มาแก้

หรือบางทีก็คิดไม่เป็นแก้ไม่ได้ ก็เลยโทษพันธุกรรมก่อนๆ ฝืนบรีดกันเพื่อถอนทุนอย่างหน้ามืดตามัว

จะลองตามดูลูกไอ้ตัวนี้ว่า เจ้าของจะมีกึ๋นเลือกแม่หมามาบรีดได้แค่ไหน หรือจะจมปลักในวังวนเก่าๆ

underrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
  • ถ้าบรีดฝีมือจริง *** หัวต้องใหญ่ หน้าสั้น ดั้งหัก และ ฟันสวย ...โทษที.. ขอมากไปรึป่าว
  • ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำชี้แนะ จะนำไปปรับปรุง ไม่จะเป็นการ ถ่ายรูปการโพสครั้งหน้าจะพยายามทำให้ดีกว่านี้.คับ ส่วนเรื่องฟัน คงแก้ไขอะไรไม่ได้กับเจ้าตัวนี้ เอาเป็นว่าถ้ามีโอกาสเป็นบรีดเดอร์กับเค้าบ้างจะพยายามทำให้ดีกว่านี้แน่นอนครับ......ขอบคุณกลุ่มผีๆทั้งหลายคับ....THANK YOU.