ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอชอมภาพงานลากวันที่18/10/2009
  • ใครไปงานลากน้ำหนักวันที่18/10/2009มาครับมีภาพมาแบ่งปันกันชมไหมครับ หมาที่จ.มหาสารคามที่เด็ดจริงๆๆครับ สารคามจงเจริญอิอิอิ
  • 1
    ไฟล์แนบ
    IMG_6701.jpg 64K
  • 2
    ไฟล์แนบ
    IMG_6763.jpg 69K
  • 3
    ไฟล์แนบ
    IMG_6705.jpg 61K
  • 4
    ไฟล์แนบ
    IMG_6725.jpg 62K
  • 5
    ไฟล์แนบ
    IMG_6736.jpg 68K
  • 6
    ไฟล์แนบ
    IMG_6755.jpg 62K
  • 7
    ไฟล์แนบ
    IMG_6761.jpg 67K
  • ผมขอเอาภาพมาฝากครับ
    ไฟล์แนบ
    Picture2.jpg 60K
  • ขอบคุณครับ มีใครมีอีกไหมครับ
  • อยากเห็นวีดีโอวันงานจัง
  • ขอแสดงความยินดีกับผู้ชนะด้วยครับ :043:

กว่าจะถึงวันนี้ เจ้าของต้องเหน็ดเหนื่อยมากพอสมควร ดังนั้น
    ขอชื่นชม ในความสำเร็จ และ ยินดีกับเจ้าของด้วยนะครับ :063::039:
  • งานนี้คนน้อยมากๆๆหากเปรียบเทียบกับการจัดครั้งก่อนๆๆ
    เหตุผลหลักคือ. สถานที่ อยู่ลึกหางจากผู้คน..เข้าลำบาก
    คนที่บ่นกัน ว่าหลงเกือบทุกคน เนื่องจากหาป้ายทางเข้าไม่เจอ

คนที่มาก็คนที่เล่นเวฟพิทๆประชาชนทั่วไปไม่มี
    เนื่องจากสถานที่ไม่มีผู้คน รู้จัก

ถ้าจักอีกที่ควรจักตาม มหาลัย.ตามห้างๆที่ไม่ใช่ที่แบบนี้จะดีกว่านะครับ
  • ไม่น่าเชื่อว่า ข่าวจากไทยรัฐ ทำให้ คนในหมู่บ้านเดินมา
    ที่บ้านผม เพื่อขอดู หมาพันธ์ " พิทบูล " เมื่อก่อนมีแต่
    คนพูดว่า เลี้ยงทำไม หมามันดุ นึกแล้วขำ
  • เหมือนกันเลย ข่าวไทยรัฐ ทำให้หมาผม เพื่อนๆ กล้ากอดหมากันมากขึ้น ไม่กลัวเหมือนก่อน ๕๕ มาถูกเวลาดีจัง สยบข่าวกัดคนได้ทันเวลา
  • เห็นมีข้าวออกมาในแง่ดีผมก็พลอยยินดีไปด้วย
    แต่บางทีมันก็เหมือนกับดาบสองคม คนที่เห็นว่ามันเก่งมันเป็นมิตรกับคนแล้วก็อยากที่จะหามาเลี้ยงบ้าง
    ก็จะมีเพิ่มมากขึ้น และยิ่งมีคนเลี้ยงมากขึ้นเท่าไหร่เห็นการณ์ที่ไม่คาดคิดก็จะเกิดขึนมากตามไปด้วย

ตรงนี้ก็น่าเป็นห่วงอยู่เหมือนกัน แต่ก็ไม่รู้ว่าจะทำยังไงเหมือนกันกับการที่มีคนเลี้ยงขยายเป็นวงกว้าง
    ขึ้นไปเรื่อยๆ แต่ก็คงจะดีกับผู้ทีคิดจะหาผลประโยชน์จากการขายลูกสุนัข

แต่โดยส่วนตัวผมแล้วอยากให้เลี้ยงกันแบบกลุ่มแคบๆมากกว่า
  • ดูภาพบรรยากาศได้ที่ [url=www.AnajakMagazine.com]www.AnajakMagazine.com[/url]
  • ตามเชียร์เจ้าโปลิศ

ได้รางวัลกะเค้าป่าว พี่อาทิตย์
    ไฟล์แนบ
    ไอ้โปลิศ.JPG 71K
    งานลาก.jpg 73K
  • กิจกรรมดูขำๆๆคนดูต้องแบบนี้
    ไฟล์แนบ
    news14_5.jpg 25K
    news14_2.jpg 20K
  • เจ้าโปลิสได้ BIS ครับ (เทียบน้ำหนักตัวหมากับน้ำหนักที่ลากได้ครับ)

"แต่บางทีมันก็เหมือนกับดาบสองคม คนที่เห็นว่ามันเก่งมันเป็นมิตรกับคนแล้วก็อยากที่จะหามาเลี้ยงบ้าง
    ก็จะมีเพิ่มมากขึ้น และยิ่งมีคนเลี้ยงมากขึ้นเท่าไหร่เห็นการณ์ที่ไม่คาดคิดก็จะเกิดขึนมากตามไปด้วย"...

ผมเห็นด้วยนะครับ แต่ เพิ่มคำว่า"ความรับผิดชอบ"เข้าไปสิครับ ปัญหาเหล่านั้นมันก็จะหายไปเอง...

ในการแข่งวันนั้น มีหมาที่เข้าร่วมตัวนึงเป็นหมาที่เจ้าของเก่าเขาเลี้ยงเป็นแฟชั่นครับ เลี้ยงไว้บนดาดฟ้าในกรง
    ไม่เคยเอามาจูงเล่นซักที น้องชายเขาก็เอามาทำเป็นหมาลาก แล้วก็ทำได้ดีด้วย ผมไม่เคยเห็นหมาที่มีความสุขเวลาจูงเดิน
    แบบนี้มาก่อนเลยครับ... ความรักสำหรับพิทบูลคงไม่พอ ต้องเพิ่มความเข้าใจด้วยครับ

ด้วยความเคารพ

จากคนที่มีรูปในไทยรัฐ

** คิดถึงพี่ๆทุกคนครับ...มากรุงเทพทั้งทีก็ไม่ได้เจอกัน T_T เฮ้อ....***
  • ก็เป็นเรื่องที่น่ายินดีมากๆ
    มันจะดีกว่านี้ถ้าเราสร้างงานต่างๆเหล่านี้ขึ้นมาแล้ว
    ต้องให้ความเข้าใจควบคู่ไปกับการจัดงานทุกๆครั้ง ลงสื่อต่างๆให้ชัดเจนมากกว่านี้
    ไม่ใช่ว่าจะลงโชว์ความสามารถอย่างเดียว และมีการประชาสัมพันธ์ สร้างความเข้าใจในสายพันธุ์ ที่ท่านครอบครองและคิดที่จะครอบครอง..

เอาใจช่วยและลงมือช่วย อยากเห็นอนาคตพิทบูลเมืองไทยที่ยั่งยืน ขอบคุณครับ
  • :001:ใครมีวิดีโอข้อด้วยคับ ทั้ง ดี1 และงาน ลาก อยากได้ ให้ชาวหาดใหญ่ได้ดู :002:เพราะหาดใหญ่ไม่มีอย่างนี้อ่ะ (เสียค่าใช้จ่ายก็ยินดีคับ):013:
    tel . .0897474644 ขจร หงษ์สิทธี
    18/5 ม.2 ซ.13กาญจนวนิชย์ อ.หาดใหญ๋ จ.สงขลา 90110
    ขอบคุณคับ :030:
  • ลูกพี่(ประธานหนุ่ม)จัดให้หน่อยครับเรื่องวีดีโอจะได้เห็นความสามารถของสายลากและเจ้าของหมาเพื่อเพิ่มไฟขื้นอีก และต่อๆไปจะได้กลายเป็นหมากิจกรรมไปเลย
    ไฟล์แนบ
    k11.JPG 39K
  • ทดสอบ รางวัลของลูกชาย
    ไฟล์แนบ
    ]ลาก 2009.jpg 34K
    324.jpg 49K
  • เจ้ารถเมล์ สุดยอด :063::063: กับ 1000 กก
    ไฟล์แนบ
    ]ลาก 2009 ๋.jpg 53K
  • โฉมหน้าแชมป์ลาก จาก มหาสาคม 1600 กก จิมมี่:063:
    ไฟล์แนบ
    ]ลาก 2009 ่.jpg 37K
  • หินไม่หิน :028:ภาพมันฟ้อง อิอิอิ:028:
    ไฟล์แนบ
    ]wลาก 2009.jpg 75K
  • จาก มหานคร เจ้าฮัลท์ ของพี่เอ
    ไฟล์แนบ
    ]ลาก 2009 ร.jpg 57K
  • อีก
    ไฟล์แนบ
    dsc_8713medium.jpg 56K
  • จากเหนือ ของพี่จอร์น
    ไฟล์แนบ
    dsc_8720medium.jpg 78K
  • ของ พี่หนุ่ม มหาสารคาม
    ไฟล์แนบ
    dscลาก 2009.jpg 47K
  • พรุ่งนี้ จะหามาให้ชมอีกครับ
    ไฟล์แนบ
    dsc_8747medium.jpg 82K
  • ขอบคุณครับกับภาพสวยๆครับ
  • ดีใจด้วยนะคุณอาทิตย์
    สำหรับตำแหน่ง เบสอินโชว์ เยี่ยมมากๆครับ
    นี่ละสิงห์นักลากตัวจริง

ขอบคุณสำหรับภาพที่นำมาลงให้ชมครับ