ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถึงพี่มาร์ค เรื่องแชมพู
  • พี่มาร์คคะ แชมพูสูตรพี่นี่สุดยอดเลย :063: นาดาลหายเป็นตุ่ม-ผิวหนังอักเสบ ขนร่วงก็หายแล้วค่ะ
    เห็นผลเร็วมากเลยค่ะ นาดาลไปฉีดยาสองรอบแล้ว กินยาก็ดีขึ้นแต่ก็ยังเป็นตุ่มอยู่ไม่หายสักที :002:
    เป็นเดือนแล้วค่ะ สงสารเค้าแบบว่ามันแดงเป็นตุ่มเหมือนจะเป็นหนอง ฉีดยารอบสองไปวันพฤหัสก็ดีขึ้นหน่อยแค่ยุบๆไป วันอาทิตย์เลยตัดสินใจอาบน้ำให้ค่ะ
    พอใช้แชมพูวันเดียว หายเลย งงมากค่ะ ขนสวยเหมือนเดิมแล้ว เย้ๆๆๆ :013: ขอบคุณค่ะ
  • เฮ้ย ไวขนาดนั้นเลยหรือ :017:

แสดงว่า ความคิดพี่มาถูกทาง
    แชมพูของถูกหาซื้อได้ทั่วไป ร้านไหนก็มีขาย
    ของแพงไม่ว่าแต่ขอคุณภาพมาก่อน แต่ก็แปลกใจทำไมไม่มีใครกล้าทำ

ยอมรับว่าใส่ส่วนผสมแต่ละตัวแบบสุดๆ ต้นทุนไม่สน สนแต่ว่าใช้แล้วต้องไม่โดนด่า
    กะว่าถ้าแพ้อีก ก็อาบน้ำเปล่าเถอะท่าน ตูยอมแพ้ ฮ่าๆๆๆ
  • คุณปู ไม่ทราบ ว่าา ใช้ ตัวไหน หรอครับ ผม กะ จะสั่งป๋ามารค์ มาให้ ไอค็อกอาบ บ้าง ครับ
  • ถังเขียว ลิตรหนึ่งราคาสามร้อยบาทช่วงโปรโมชั่น ลองแล้วตุ่มอีโกลเด้นหาย

(จ่ายค่าชะเลียร์) มาซ๊าดีดี ป๋า 555555
  • อย่างที่คุณ lumpotorn19 ว่านะค่ะ แชมพูขวดสีเขียวค่ะ มีใครมีรูปป่าวคะ ถ้าไม่มีเด๋วเอามาลงให้คุณ Yudee13 ดูตอนค่ำๆน่ะค่ะ
  • เฮ้ยๆๆๆๆๆ อย่าเชียร์มาก เดี๋ยวไม่หายตูโดนด่าเละ

ข้อเท็จจริงของแชมพูตัวนี้ ก็ไม่มีอะไรมากครับ สูตรที่ออกแบบมา เป็นสูตรชนิดอ่อนโยนเป็นพิเศษ ไม่ใส่สารฟอง ไม่ใส่น้ำยา ฆ่าเห็บหมัด ไม่ใส่น้ำหอมเทียม

ใช้ออยแชมพูเกรดพีเมี่ยม ใช้น้ำหอมจริงๆจากดอกไม้ธรรมชาติ ผสม ลาโนลีน มอยเจอร์ไร้เซ่อร์ น้ำมันจากเมล็ดองุ่น น้ำมันอาโวคาโด เมื่อปราศจากสารเคมีที่ก่อให้การระคายเคียง คุณค่าจากสารบำรุงจากธรรมชาติก็ทำงานได้เต็มที่ เคล็ดลับมีแค่นี้เองครับ

เป้าหมายเพื่อลดการแพ้ง่ายของพิทบูลโดยเฉพาะ ไม่ฆ่าเห็บหมัด ไม่หอมฟุ้ง ไม่เข้มข้น ไม่ต้องผสมน้ำ ใชเพื่อชำระล้างคราบไคล บำรุงผิวหนังให้ชุ่มชื้น บำรุงขน เป้าหมายมีแค่นี้จริงๆ แต่มันไม่ใช่ยารักษาอ การแพ้นะครับ โปรดอย่าเข้าใจผิด :001:
    ไฟล์แนบ
    DSC05238.jpg 63K
  • อ่าว ไม่ทราบว่าไม่ต้องผสมน้ำได้ค่ะ เมื่อวันอาทิตย์อาบก็ผสมน้ำไว้ก่อนน่ะค่ะ แต่ก็อาบสะอาดดีนะคะ
  • ซื้อมาวันอาทิดคับ นาดาล ใช้ แชมพู ของ F1 สีเขียวคับ หอม สะอาด น่ากอดขึ้นเยอะเลย ที่สำคัน ล้างง่ายมาก
  • :063:" แชมพูสำหรับพิทบูล ทำโดยคนที่เลี้ยงพิทบูล จึงเข้าถึงปัญหาผิวหนังของพิทบูล "

ห้ามใช้เกินวันละ 2 ขวด โปรดสังเกตุคำเตือนบนฉลากก่อนใช้ทุกครั้ง

:018:ผมเชียร์ออกหน้าเกินไปป่าวเนี่ยะ !!!

:018:เดาว่า กระทู้นี้ ต้องเจอผีหลอกแน่ พี่ท่าน !!! 5 5 5 5 5

หวัดดี ป้าพร ด้วยครับ ในรูปดิสเพลย์ ใช้ท่าคลาสสิคเลยนะ อิอิ ชู 2 นิ้ว ไว้ก่อน :015:

ลืมบอก แชมพูใช้ผสมน้ำ ดีกว่า ใช้เทลงไปที่ตัวสุนัขโดยตรง
    ไฟล์แนบ
    DSC03892-00.jpg 37K
  • สัตหีบ ชลบุรี อยากได้ทำไงดี หาซื้อได้ที่ไหน
    บลูตัส อายุ 5 เดือนแล้ว มีปัญหาเหมือนเจ้านาตาล
    เป็นตุ่มหนอง และขนร่วง ตลอดตั้งแต่เริ่มเลี้ยง
    พาไปหาหมอทุกอาทิตย์ ก็แก้ปัญหาไม่ได้

ช่วยที่เหอะ กลุ้มๆๆๆๆ
  • ตามานพ วันนั้นเห็นหิ้วเอาไป ได่โว่ใช้แล้วเป็นไงบ้าง

ส่งข่าว ด่วน

ไม่ต้องรอให้ของเก่าหมดก่อนหรอก
    เอาของเก่ากรอกใส่ขวดแชมพูที่บ้านไปเลย ไม่มีใครรู้หรอก?
  • ฮ่าๆ พี่จุ๊บ เด๋วคนเผลอไปใช้ ขนแขนจะเงาวับเกิ๊นนะคะ
  • เรียน ทุกท่าน

ตอนนี้ร้านตัวแทนเอฟวันที่สั่งไปแล้วก็มี ร้อยเอ็ดพลาซ่า และที่ เอส พี เพทชอป ของคุณโมทย์ที่สมุทรปราการ

อีกสองสามวันคงถึงครับ
  • ...แล้วที่ลพบุรีมีขายหรือป่าวค่ะ...
    ...มีขายที่ไหน เป๋าจะรีบไปซื้อเลย...
    ไฟล์แนบ
    ภาพ0077.jpg 103K
    ภาพ0076.jpg 92K
  • ที่ลพบุรี ร้านเขายังไม่สั่งเลยครับ :002:
  • วันก่อนไปพิทบูลคาเฟ่ เห็นตั้งๆอยู่หลายขวดก็ลืม สอยมา - -
  • ดีจ้า โก๋โอ๊ค ++++++++++++แง๊ว++++++++++++++

ตอนพงษ์ ถ้าไม่รีบ วันที่ 30 ป้าพร ไปงานกฐินที่วัดญาณสังวราราม สะดวกมั้ยจิหิ้วไปให้
  • ของดี ใช้แล้ว กลิ่นหอมดี นุ่มมือด้วย หมาที่มีปัญหา ใช้แล้วไม่มีปฎิกริยาอะไรเลย

ของดีไม่ต้องเชียร์มาก ใช้และจึงบอกต่อครับ น้องพี่
  • แถว พระราม 3 ที่ไหน มี ขอหิ้วซัก ขวด ครับๆๆ ป๋ามารค์
  • สั่งพร้อมกับอาหารก็ได้ครับ

ขอบคุณเฮียใหญ่ ที่ยอมเป็นหนูทดลองให้ครับ
  • สงสัยต้องลองซะหน่อยแล้ว
  • ที่ศูนย์ดีวันก็มีวางจำหน่ายแล้วครับ
  • อิอิ...เจอของดีแล้ว นครสวรรค์มีที่ไหนบ้าง???
  • เออ น่าลอง ดีจัง

ต้องลอง สักหน่อย

มาลพบุรีบอกหน่อยนะครับ
  • :013:พี่จุ๊บ ของผม เพิ่งอาบเช้านี้ แล้วก็ทายาเลย
    ผลลัพ ยังบอกไม่ได้ครับแต่ที่แน่ๆ ขนนุ่ม
    ผิวหนังดูสะอาดดี และหอมด้วย:013::013:
  • JJ มีมี๊ยคราบคุณมาร์ค
  • น่าลองมาก ว่าแต่พิทบลูเป็นโรคผิวหนังแบบนี้ทุกตัวเลยเหรอคับ ขอบผมก็เคยเป็นเกือบ 2 อาทิตย์ แต่ตอนนี้ม้นหายดีแล้วคับ
  • ผมเชื่อในพลังของพวกท่านแล้วครับ วันนี้มีคนโทรมาถามเรื่องแชมพูหลายคนเลย
    หากทุกท่านช่วยยืนยันเรื่องคุณภาพแบบนี้ และมีคนถามถึงบ่อยๆ ร้านค้าคงกล้าเอาไปวางมากขึ้น

ตอนนี้ร้านค้าตัวแทนเอฟวัน โทรมาสั่งอาหารก็แนะนำไป แต่เขายังไม่ค่อยกล้าสั่งครับ
    ราคาค่อนข้างสูง เมื่อเทียบกับของเดิมที่วางอยู่ในตลาด เขาคงกลัวว่าจะขายไม่ออก

ขอบคุณ ที่ช่วยสนับสนุนครับ
  • ป๋า น้องเค้าถามป้าพรว่ะ

สั่งแต่แชมพูขวดเดียว ส่งมั้ย

เค้าอยู่ซอยอยู่ดี สาธุประดิษฐ์

เค้าเกรงใจ ตอบชัดๆเลยนะป๋า
  • โรคผิวหนังแพ้ง่ายเป็นโรคประจำพันธ์ของพิทบูลครับ
    อายุมากขึ้น ร่างการแข็งแรงมากขึ้น อาการก็จะลดน้อยลงครับ

การอาบน้ำโดยใช้แชมพูทั่วไป หลายตัวแพ้ ตุ่มขึ้นเต็มตัวเลย ขนาดผมใช้แชมพูของเด็กอ่อนมันก็ยังแพ้เลย
    แต่มีเพื่อนเคยนำแชมพูของนอกมาให้ลอง สูตรป้องกันการแพ้โดยเฉพาะ
    ปรากฏว่าใช้แล้วไม่แพ้จริงๆ แต่ทว่าราคาสูงมากๆ และยังไม่มีขายในบ้านเรา

วันนี้มีโอกาสได้ทำเอง ก็เลยนึกถึงแชมพูตัวนั้น เอาแนวคิดมาเป็นต้นแบบ
    และผลิตในนี้ ถึงราคาจะสูงกว่าแชมพูทั่วไป แต่ก็ยังถูกกว่าสั่งนำเข้ามาขายเยอะเลยครับ
  • คิดว่าหากไม่ไกลจนเกินไป และเป็นทางผ่านก็ไม่น่าจะมีปัญหาครับ อาจจะช้าบ้าง
    รถวิ่งส่งอาหารทุกวันอยู่แล้ว แต่หากจะกรุณา สั่งพร้อมกับอาหารจะเป็นพระคุณมากๆครับ

ถ้าอย่างไร โทรถามคณนภาเลยนะครับ เขารู้เส้นทางดีว่าแต่ละวัน วิ่งเส้นทางไหนบ้าง
    หากเป็นทางผ่านเขาต้องส่งอยู่แล้วครับ
  • ขอบคุณมากครับ ป้าพร ผมจะไปเจอที่วัดญาณฯ
    ผมฝากเบอร์โทรไว้แล้วกัน 0848699466
    หากหากันไม่เจอ จะได้โทรคุยได้
    ขอขอบคุณอีกครั้ง ครับ
  • มีกี่ ขนาดราคาไหน บ้างครับ หมาที่บ้านผมมีปัญหาเรื่องแชมพูมากแพ้ตลอด น่าลองๆ
  • มีขนาดเดียว คือ 1 ลิตร ราคาปกติ 350 บาท ช่วงแนะนำ ราคา 300 บาท

และ เรายังมีน้ำยาดับกลิ่น ขนาด 3 ลิตร ราคา 450 บาท กลิ่นตะไคร้หอม ใช้ทำความสะอาด เช็ดถูพื้นคอก ช่วยฆ่าเชื้อโรค ดับกลิ่น ไล่ยุงมดแมลงได้ด้วยครับ
    รายละเอียดที่เคยลงไว้
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=10189&page=1#Item_32

สินค้าทั้งสองรายการดูจากเว็บเอฟวันก็ได้ครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC053732.jpg 41K
    DSC053792.jpg 36K
    DSC053802.jpg 39K
  • ป๋า ป้ายสินค้าเชยว่ะ

ไม่ดึงดูดยั่วน้ำลายให้ซื้อเล๊ย

ออกแบบ จ๊าบๆ หน่อยเด่ะ

เอารูปพิทบูลลากน้ำหนักใส่เลยเด่ะ

รึไม่ก้อรูปเย่อสปริงโพลก้อได้วะ

สนใจเอาอีโกลเด้นเป็นนางแบบมั้ย ใช้แล้วหมามีฟามสุข (ดูตาอีโกลเด้นเด่ะ)
    ไฟล์แนบ
    Picture 0073.jpg 71K
    Picture 0071.jpg 74K
    Picture 0069.jpg 69K
    Picture 0067.jpg 69K
    Picture 0062.jpg 70K
  • ออกแบบไว้สวย คลาสสิค ไฮโซด้วย

แต่โรงพิมพ์มันห่วยวะ
    ไฟล์แนบ
    F1-Champoo.gif 4K
    F1-Cleaner.gif 5K
  • :013:โห้....พี่มาร์ค ป้ายดูผ่าน ๆ นึกว่า ฉลากกระสอบอาหารเม็ด - -*
  • ทำไมป้ายกับขวดเชยจัง ยิ่งสีแชมพูเขียวอื๋อเลย เหมือนของไม่มีราคาเลยครับ
  • ป๋า รูปนี้พิทบลูหาย 555 เหลือแต่เชือก
    ไฟล์แนบ
    untitleggd.jpg 26K
  • ป๋ามาร์ค ผมจะไปลงอ่าง ใช้แชมพูอะไรดี จ๊าก!!!!
  • บิ๊กบัง ลงอ่างใช้น้ำอุ่นดีฝ่า ฮ่าๆๆๆ

เรื่องฉลาก กับขวด อนาคตหากได้รับความนิยม ต้องมีการปรับปรุงแน่นอนครับ
    ตอนนี้จำนวนผลิตยังน้อย ขอเช็กเรื่องคุณภาพก่อนว่าผู้บริโภคยอมรับหรือเปล่า
    อยากให้คนซื้อเพราะคุณภาพดี ไม่ต้องการให้ซื้อเพราะขวดและฉลากสวยครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
  • ที่ชลบุรี มีสินค้าลงหรือยังครับพี่ จะได้เข้าไปซื้อ ขอชื่อร้านด้วย
  • ที่ชลบุรี ยังไม่ได้เสนอร้านไหนเลยครับ
  • ป๋าวันอาทิตย์อย่าลืมเอาแชมพูกับน้ำยาดับกลิ่นมาออกบู๊ทที่ตะพานหินด้วยนะครับ เดี๋ยวจะเตรียมเต๊นท์ไว้ให้ครับ
  • ปกตินู๋ใช้สบู่เหลวเดทตอลอาบให้เขา..........

.....แชมพูเอฟ 1 คนสามารถเอาไปใช้ได้เลยนะพี่ ( ดูจากส่วนผสมทั้งหลาย )
  • สาว(เหลือ)น้อยปาหนันหายไปนานเลยครับ

แชมพูตัวนี้ สำหรับพิทบูลรสนิยม ไฮโซ เท่านั้นครับ
    พวกโลโซมันอึด ใช้อะไรก็ไม่แพ้ ฮ่าๆๆๆ
    แต่พวกหมาไฮโซ เจอไรนิดไรหน่อย ตุ่มขึ้นเพียบ
  • ลพบุรีมีขายคับตรงศาลนะคับมีทุกอยางคับ