ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ค่อยๆๆศึกษาไปก่อน นะน้อง พี่ว่านะ ท่าทางจะเด็กนะเรา อ่ะ

ใจเย็นๆๆๆ...
  • มันเลี้ยงรวมกับหมาพันธุ์อื่นไม่ได้ แล้วไอ้ที่ว่าสายกัดดน่ะ มันเป็นคำจำกัดความเพื่อให้เข้าใจง่ายๆว่า เอาไปใช้ในเกมส์กัด ไม่ใช่ว่าสายกัด

จะกัดบรรลัย กัดทุกอย่าง มันไม่ใช่อย่างนั้นนะครับ

แล้วอีกอย่าง เลี้ยงหมาซักตัว เค้าจะอยู่กับเราเป็น หาปีสิบปี มันต้องใช้เงินพอสมควรนะ ไหนจะค่าอาหาร ค่ายา

ถ้าจะเลี้ยงพิทบูลเพียงเพื่อต้องการว่า อยากเลี้ยงหมาที่หน้าโหดๆ ผมว่าอย่าเลี้ยงพิทบูลเลยครับ เลี้ยงสายพันธุ์อื่นดีกว่า
  • มีร๊อตอยู่แล้วก็เลี้ยงร๊อตไปเถอะครับ อย่าเอาภาระไปเพิ่มเลย
    เอาตัวใหม่ไป ตัวเก่าก็จะเดือดร้อน เกิดกัดกันขึ้นมาจะทำอย่างไร

ดูแลหมาที่มีอยู่แล้วให้มีความสุข เขาถึงจะเรียกว่าเป็นคนรักหมาจริง
    แต่เห็นเขาเลี้ยงก็อยากเลี้ยงตาม แบบนี้เขาเรียกเลี้ยงตามกระแสครับ
  • เดินตามหลังผู้ใหญ่ไว้หมาไม่กัดเชื่อเถอะคับ
  • ตอนนี้ เดินตามหลังผู้ใหญ่ แต่กัดกันอย่างหมา คิคิ

ท้ากสิน กับ ฝ่ายตรงข้าม งัย
  • ตัวเดียวดีสุดคับ

เจอมากับตัวเอง

2 ตัว ปวดหัวได้ใจ...
  • อ่อ พอดีที่ว่าอะ ร๊อตไวเลอ อะครับ จะเอาไปเลี้ยง คนละที่ครับ เพราะว่า ร๊อตไวเลอร์ เฝ้า บ่อกุ้ง ครับ