ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• นี้คับใครสนใจคับกับrednose สายกวด ปัญหาสังคม
    กวดรถคับ
    แม่เป็นแฟนซี
    พ่อเป็นหมาบ้าน
    ทีแรกเจ้าของบอกขายนะคับตอนเกิดใหม่ๆ
    แต่ตอนนี้ขขายไม่ได้ก็แจกคับ
    ตอนเหลือ3ตัวคับ โดนรถเอาไปบ้างแล้ว
    ลูกสุนัขมีแววดุมากตั้งแต่เล็กๆเลยคับเพราะเดินเข้าไปเหาตั้งตาย และอนาคตเป็นปัญหาแน่นอนคับ ในแถวบ้านผมเพราะเจ้าของเลี้ยงปล่อย
    แต่ที่เจ็บแก่ผสมขายเลยนะคับ แต่พอขายไม่ได้ก็แจกคับ
    พิทสายกวด *** รถ
    ไฟล์แนบ
    IMG0275A.jpg 24K
    IMG0272A.jpg 33K
    IMG0273A.jpg 32K
    IMG0274A.jpg 24K
  • แหมท่านตั้งชื่อซะหรูเลย ของผมเรดโน๊สสายกัดครับ กัดสายไฟใต้ท้องรถกระจายเลย
    ถ้ารับมาอยู่ด้วยกัน สงสัย รถพังทั้งคัน 5555555555
    ไฟล์แนบ
    526.jpg 37K
  • แย่แล้วว...
  • ไอ้ตัว2นี้ก็สายกัดเหมือนกัน กัดทุกอย่างในบ้าน ไม่เว้นแม้แต่แจกันไม้ บันได อิอิ
    ไฟล์แนบ
    DSC014412.jpg 86K
    DSC01390.JPG 122K
  • นึกว่าสาย "ตะกวด" อิอิ

หรือเรียกอีกอย่างว่าสาย เห...
  • แต่น่าสงสารมันนะ ถ้าเลี้ยงแบบนี้ เจ้าของไร้ความรับผิดชอบมากๆ
  • ใช่คับไม่มีความรับผิดชอบ แล้วยังคิดว่าลูกหมาตัวเองสุดยอดตอนแรกเกินี่ห่วงมาเลยคับ
    แต่ผมเป็นห่วงต่อไปแถวบ้านผมหมาบ้านต้องเป็นลูกผสมพิทแน่นอนดุแน่นอนและกัดแน่นอน
    จึงฝากเตือนใครที่เลี้ยงปล่อยด่วยนะคับ
    และใครที่จะซื้อลูกหมาเช็คให้ดีนะคับว่าพิทแท้หรือเปล่า
    เพราะลูกหมาคอกนี้มันเหมือน100มากๆคับ
    อันตรายแล้วยังงี่
    ขอฝากรูปคุณลุงขายไอติมนักสู้หน่อยคับ
    พอดีจอดรถที่ไฟแดงหน้า ม อ. ก็เจอคุณลุงคนนี้ภาพไม่ค่อยชัดนะคับเพราะฝนตกหนักมาก
    รถของคุณลุงเก่ามากสนิมมากถ้าดูแล้วเราอาจจะคิดว่าขับไม่ได้แล้ว
    สิ่งที่ได้จากภาพ ใครที่ท้อกับตัวเองให้นึงคุณลุงคนนี้ไว้นะคับลุงเค้ายังสู้ชีวิตเลยคับ
    ไฟล์แนบ
    IMG0271A.jpg 37K
    IMG0270A.jpg 38K
    IMG0269A.jpg 32K
    IMG0268A.jpg 37K
  • วันนั้นกะตาคับ : ผมยืนอยู่หน้าร้านเห็นเด็กปั่นจักยานมาแต่ไกล
    มีหมานอนอยู่ข้างถนนใกล่ๆบ้านผม หมามันนอนเฉยๆครับ
    ไอ้เด็กวรพอปั่นจักยานมาใกล่ๆ หมาก็ตะโกนใส่หมาดังๆ
    แบบให้หมาตกใจ ให้มันใล่กวดเล่นซะงั้น แล้วก็ปั่นหนี
    พอหนีทันก็ปั่นแบบชะลอให้มันไล่ต่อ แล้วก็ตะโกนแหย่ต่อ
    ทำอย่างนี้ไปเลื่อยๆ จนหมาหมดแรง ไอ้เด็กเวรดูมันทำ
    ผมโคตรโมโห แม่งถ้าหมามันกัดแม่งก็คงเอาพ่อเอาแม่มาไล่ตีหมาเปงแน่
  • เยี่ยมครับคุณ tutie

ลุงผีแนะนำให้หลานชาย

ไปบอกคนเลี้ยงพิทตัวนั้นด้วยนะครับ

ถ้าไม่เอาลูกนี่..

เอาแม่มันแทนได้ป่าวครับ

อิอิ

ถือว่าลุงขอเหอะ

ทำดีเข้าไว้ไอหลานชาย

ลุงสนับสนุน
  • :m001: :m001:ไวจริงๆเลยนะครับ คุณตี้

เพิ่งให้ผมดูเมื่อวาน

วันนี้ก้อเจอในกระทู้ซะแระ

เยี่ยมครับ

อย่างนี้พวกเราชาว pit จะได้รู้ข่าวสารกันเร็วๆ

มีอะไรจะได้ช่วยกันทันครับ

:m067:ว่าแต่วันนี้งานยุ่งรึป่าวเนี่ยย

:m037:อย่าบอกว่าแอบมา ตั้งกระทู้ในเวลางานนะครับ

เหอๆๆๆ:m117:
  • ปัญหากำลังจะมาอีกแล้วล่ะสิ
  • ละเลยกันอย่างนี้ซักวันในไม่ช้านี้พิทบูลคงจะได้โดนแบน ถ้าเป็นต่างประเทศคงโดนจับไปเชคจิตประสาทถ้าok ก็หาคนอุปการะให้ ถ้าไม่ผ่านก็ฉีดยาทำลาย....จะแก้ปัญหานี้ในสังคมไทยยังไงดี ? ? ? ฝากคุณTutie ช่วยพิจารณาคนอุปการะที่เหมาะสมด้วยครับ
  • อยากเห็นหน้าเจ้าของหมาจิงๆ เค้าคิดอะไรอยู่
    ถ้าเป็นอย่างพี่ผีว่า คนเลี้ยงคนอื่นซวยสุดๆ
    ทั้งที่มันเป็นหมาน่ารัก แท้ๆ
    เซ็ง จิงๆ
  • ลุงคนที่ว่าและหมาที่แกจะขายอยู่ที่ไหรพอจะบอกได้ป่ะ
  • หาดใหญ่คับ
    หน้าค่ายเสนาตอนแรกจะขายแต่ปัจจุบันแจกเพราะเต็มบ้านใกล้บ้านผมเลยคับไม่ถึง100เมตรสนใจเหรอคับพี่ผี จะขอแบ่งเอาไปกวดแถวบ้านเหรอคับรับลองว่าได้รางวัลแน่นอน:006::063:
  • อยากได้ตัวผู้แดงๆจัง แต่ไกลมากเลยส่งมารถไฟได้ป่าวครับผ่านราชบุรี
  • อ่าท่าน KongKan ท่าไม่ได้อ่านเนื้อความหรือครับ
  • เจ้าของเลี้งแบบไม่รับผิดชอบ....แบบนี้จะทำให้วงการพิทบูลเสีย...อนาคตแย่แน่ๆครับ..คนรักพิทบูล
  • :012:ยังมีอีกเยอะคับท่านคนประเภทนี้ ชอบอยากได้ พอได้ก็เอาไปผสมกับหมาบ้านบ้างพันธ์อื่นบ้างแล้วมาขายตัวละไม่กี่ร้อย เพราะภาคใต้ส่วนใหญ่นำสุนัขลักษณะนี้ไปเฝ้าสวนกันแต่ไม่น้อยที่ต้องเป็นปัญหาสังคม
    :067:เดี๋ยวว่างจะเก็บภาพอะไรดีๆมาให้ดูกันนะคับ:013:
  • เห็นละโมโหจิงๆกะคนพันธุ์นี้ เซ็ง
    อยู่ใกล้ๆบ้านจะแกล้งให้เข็ด สงสารหมา
    มันไม่รู้เรื่องอะไร ไอ้คนเนี่ยแหล่ะตัวดี
    ไม่รู้จะด่าว่าไงดี เฮ๊ยยยย....
  • ถ้าอยู่ใกล้ๆจะแอบจับไปทำหมั่นซะเลย
  • ต้องโทษพวกเราทุกคนนี่ละครับ
    พิทบูลบางครั้งมันก็เป็นเจ้าของได้ง่ายเหลือเกิน

เกิดปัญหาขึ้น พวกเรานี่ละที่จะซวย เริ่มสวดมนต์รอได้เลย :001::002::003:
  • การซื้อมาเลี้ยงง่าย หรือ ยาก มันก็ช่วยสกรีนคนได้แค่ระดับหนึ่งละครับ มันไม่ได้ช่วยให้คนที่ไร้ความรับผิดชอบ
    พวกนี้ดีขึ้น เท่าไหร่เลย.....เวรของหมา กรำของคนข้างบ้านละครับงานนี้..555
  • แบบนี้จะมีวิธ๊แก้ไขได้ยังไงบ้างครับ....ช่วยกันคิดช่วยกันแก่..จะได้มีมาตราการทางออกดีๆ...วงการพิทจะได้ไม่มีปัญหาในอนาคต...
    เช่น..ขึ้นทะเบียนผู้เลี้ยงพิทบูล..
  • :002::001:ซวยแว๊วววว