ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบลูสายไหนเฝ้าบ้านดีสุดค่ะ
  • อยากทราบว่าพิทบลูสายไหนใช้งานทางด้านเฝ้าบ้านได้ดีที่สุดค่ะขอบคุณที่ตอบและให้ความรู้นะค่ะ
  • เรดโนดครับ ดีที่สุด สุดยอด ลองดูคับ
  • ขอบคุนมากค่ะพี่ # maxcovadis สำหรับคำตอบต้องลองให้พี่ๆน้าๆมาลองบอกเหล่ากันว่าเปนยังไงกันบ้าง
  • เรดโนดนี่แรงเยอะมากที่สุดเลยด้วยใช้ไหมค่ะ
  • ตัวนี้ของผมแปลกหน้าก็เข้าไมติดเหมือนกัน แต่ออกนอกบ้านน่ารักดีครับเล่นกับคนแต่ถ้าเจอหมาดึงไม่อยู่เลยครับ
  • โทษทีครับลืมลงรูป
    ไฟล์แนบ
    55.jpg 37K
  • ส่วนนึงน่าจามาการฝึกด้วยนะครับ
    จากที่เลี้ยงมาฝึกดีดีรับลองได้ตามสั่งครับ
    แต่ก้ไม่ได้ฝึกเก่งมากนะครับ เพราะเราเลี้ยงเค้าเป็นคนในบ้าน ไม่ได้เลี้ยงเพื่อการอื่น
    ยังไงก้ขอให้เจอตัวที่เหมาะสมไวไวนะครับ
  • ขอบคุน พี่ # neung_pala และพี่ ผี ด้วยค่ะ หมาของพี่ # neung_pala สวยจังชอบๆน่ารักๆแต่ถ้าตัดหูหนูว่าหน้าตาหน้ากลัวแน่ๆเลยค่ะ
    อย่างนี่ซิใช้ไหมค่ะที่เขาเรียกกันว่าหมารู้เรื่องว่าควรดุตอนไหนอะค่ะ
  • ตามความคิดผมนะครับ หมาไม่จำเป็นต้องดุ ข้อแค่ให้เห่าเตือนเจ้าของบ้าน
    เวลาที่มีคนแปลกหน้ายืนหรือเข้าไกล้ประตูบ้านก็พอที่จะใช้เฝ้าบ้านได้แล้ว เพราะถ้าหมาดุแต่เจ้าของไม่อยู่บ้าน
    ส่วนมากหมาก็จะโดยยาเบื่อ ท้ายที่สุดหมาก็ตายของก็หาย
    ผมเองจะให้หมานอนในบ้านชั้นล่าง1ตัวไม่ได้ล่าม(ตัวที่พร้อมที่จะลุยตลอกเวลาเมื่อมีแขกที่ไม่ได้รับเชิญเข้ามาในบ้าน)
    ที่เหลือนอนกรงเอาใว้เห่าเตือนเรา (ที่บ้านผมมีแต่เด็กกับผู้หญิงแต่ก็อุ่นใจได้เยอะ)

หมาถ้าจะเฝ้าบ้านได้ดีจริงๆต้องฝึงให้ไม่กินอาหารจากที่อื่นหรือคนอื่นเด็ดขาด จะกินอาหารก็ต่อเมื่อเอาใส่ที่ให้อาหารของมันเอง
    หรือไม่ก็จะกินอาหารจากเจ้าของให้เท่านั้นครับ
  • ส่วนตัวผมว่าทุกสายแหละครับ

อันนี้ขึ้นกับขนาดของบริเวณที่เราจะให้เค้าทำงานครับ ถ้าสถานที่ใหญ่ๆหน่อยก็เลือกเป็นเร้ดโนส หรือสายกัด

สำหรับสถานที่เล็กๆ บูลลี่บางตัวก็ทำงานได้ แต่อาจจะไม่ดีเท่าที่ควร ก็ขึ้นอยู่กับความพอใจแหละครับ

ส่วนตัวผมเลี้ยงพิทบูลเฝ้าโรงงานมา 18 ปีแล้ว จะใช้แค่สายกัดกับเร้ดโนสสองอย่าง

แต่การเอาเข้าอยู่ร่วมกัน ก็ต้องมี กลเม็ดและวิธีนิดนึง หากต้องการเลี้ยงหลายๆตัว
  • ขอเบอร์ติดต่อคุณyutหน่อยได้ไหมครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_2048.jpg 76K
  • หวัดดีค่ะพี่ # yut_scubapit แล้วสายอื่นๆมีดุเฝ้าบ้านได้ด้วยหรอค่ะที่หนูฟังๆและอ่านๆมาจะเป็นสายกัดกับสายเรดโรดมากที่สุดอย่างที่พี่บอกใช้ไหมค่ะ

แล้วอย่างสายบลูลี่และเลเซอร์เอดนั้นจะทำหน้าที่ได้ดีประมาณไหนอะค่ะเทียบเท่าเรดโรดพอได้ไหมค่ะถ้าเลี้ยงแบบขังกรงไม่ให้เห็นคนแปลกหน้า

พี่ว่าบลูลี่รึเลเซอร์เอดนั้นจะดุกับคนแปลกหน้าเหมือนเรดโนดไหมค่ะแบบว่าไม่ใช้ดุแบบมั่วอะค่ะแต่ดุแบบรู้ว่าเวลาไหนควรดุไม่ควรดุและใจพิทบลูนี่เกินร้อยทุกสายไหมค่ะ

ขี้กลัวไหมค่ะ
  • สายไหนไม่สำคัญ หรอก วัตถุประสงค์บงบอกถึงวิธีการเลี้ยงดู

ถ้าจะเลี้ยงให้เป็นงานเป็นการก็ต้องเข้มงวดในการอบรมเลี้ยงดูให้ตรงวัตถุประสงค์ไปเลย

หาเลี้ยงเป็นเพื่อนก็อีกระดับนึ่ง

ในสุนัขพิตบลู มีความรักต่อเจ้าของเป็นทุนอยู่แล้ว

รักมันแล้วมันจะรักเราครับ
  • เรดโนส มันก็แค่ ความฮิต เท่านั่น ทุก สาย ที่ไม่เตี้ยแหละเฝ้าบ้านดี แรงเยอะ
  • เอาแบบตัวใหญ่ๆแรงเยอะๆ
    บวกกับมีหน้าตาเป็นอาวุธ ดีสุด
    ไฟล์แนบ
    Julong 10 month (2).jpg 104K
    Julong 10 month (14).jpg 90K
    Julong-10-month-(21).jpg 101K