ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• หมาโดนปล้ำ >_
  • ซ้ายฝั่งพ่อ ขวา ฝั่งแม่ ใช่ไหมคับเนี้ย *.*
  • ขายหรอครับ
  • tri พิทบูล 1500 ขายไหมครับน้าผีขอเหมาครอก
  • คงต้องดูแลเป็นพิเศษ จริงๆๆนะครับ มีทั้งเรดโนส และ ร็อต อยู่ในสายเลือด หมาพลังค่อนข้างมากคงต้องการความเอาใจใส่เป็นพิเศษ แน่นอนครับ คงต้องให้แสดงพลังพิเศษ ออกไปทางกิจกรรมเยอะหน่อยและกัน สำหรับผู้ที่จะไปดูแลต่อ
  • ทำลายทิ้งไปเลย ไม่ควรเอามาขาย
  • คงจะดุเอาการเลยนะครับ
  • ตัวเมียสีดำ ขอจองไว้ได้มั้ยค่ะ ขอเบอร์ติดต่อด้วยค่ะ
  • (น่าจะ)บรรลัวแล้วคราวนี้

กำจัดก็สงสารมัน

แต่ถ้าใครเอาไปเลี้ยงต่อก็ควรสังเกตพฤติกรรมดีดีนะครับ (กลัวว่ามันจะเพี้ยน)

และอีกอย่าง อย่านำลูกหมาชุดนี้ไปทำพันธุ์ต่อ ทั้งเป็นพ่อ-แม่พันธุ์ เพราะจะเป็นการทำลายสายเลือดที่บริสุทธิ์

แค่นี้ก็ถือว่าทำลายสายเลือดไปหนึ่งขั้นแล้ว ถ้าต่อๆไปนำลูกหมาชุดนี้ไปทำพันธุ์ต่อ พิทบูลที่เลือดไม่บริสุทธิ์

ก็จะออกมาเป็นสิบเป็นร้อย

..................................................................................................................

ผิดถูกต้องขอโทษด้วยนะครับ
  • ชาติตะกรูไร...ของเมิงไม่สน

แต่หมาที่ไม่ได้ตั้งใจที่จะผลิตเนี้ยะ

เสือกขายซะแพงเลย อย่าต่ำตัวละ

1000 ก็พอมึงเป็นคนเลี้ยงหมาหรือ

หมาเลี้ยงมึงว่ะง......ไอ้หน้าหี
  • คนขายน่าจะทำหมันให้เลยนะ ก่อนจะขายออกไป
    เพราะเราไม่รู้ว่าคนที่รับไปเลี้ยงจะไปทำพันธ์ต่ออ่ะป่าว

ไหน ๆ ก็พลาดแล้ว ก็น่าจะจบตรงนี้
  • ผีเด็กน้อยไม่พอใจไม่มีเงินก็ไม่ต้องชื้อสิคนที่เค้าสนใจก็มี....แสดงอีกละมึง
  • มิงแน่มิงโทรมา อยู่ไม่ไกล รับรอง กุไปหา ไอสัด
  • ขอโทษ พี่มารค์ คับ ขอบคุณ สำหรับพิ้น ที่ แต่ไม่ใช่ให้คนเข้ามาด่า ขอโทษนะที่นี้ด้วยคับพี่มาร์
  • อ้าว!!

ทำไม ผี.. พูดจาแบบนี้อ่ะ..
    (พอดีที่ สวนทุเรียน(ที่ระยอง) ก้มีอยู๋)
    นิสัยก้ไม่ได้แย่ >เหมือนหมาทั่วไปนะคะ
    ขึ้นอยู๋กับเราอีก ว่าเราเลี้ยงเค้าอย่างไง
    คนที่เค้าจะเอาไปเฝ้าบ้านก้ กันขโมยก้มีนะค่ะ

แล้วฉันก้เป็นนึงคนที่อยากได้มาทำประโยชน์ (ไม่ก้าวร้าว)
    เค้าเกิดมาแล้ว จะไปฆ่าเค้าหรือเอาไปทิ้งไหนได้ยังไง
  • มันมีการศึกษาที่ไหนละ เก่งแต่ โฮ่งๆๆ แค่นั้นละ
  • เราไม่รู้อ่า นาย
    แต่เราเห็นมันกวน.. ชาวบ้านมาเยอะแล้ว.

เรายังสงสานเจ้าของหลายๆ กระทูเลยยย
    :064::064:
  • กูว่ามึงนั่นแหละtoppoเขายังไม่ได้ถามมึงเลยมาออกตัวว่าไม่รู้จัก ร้อนตัวหรอนี่หน้าหนาวแล้วนะ....หุหุ ปากน้ำช่วยลาซาลว่ะ555+
  • ว่าร้ายคนอืนอีกแล้ว นี้หรือนิสัยผู้ชาย
  • " ใช่คับ แต่ปู่มันเป็นหมา 3สี เหมือนร๊อคเลย พอดีรุปปู่ย่า ไม่ได้อยุ่บ้านผม เด๋วพรุ่งนี้จะลงให้ดูนะคับ "

ตกลงสายที่มันผสมมานี่ไม่ใช่ Rott แท้ๆด้วยใช่มั๊ย ทางที่ดีอย่าขายออกไปเลย เมื่อเราพลาดควรแสดงรับผิดชอบที่เราประมาท ถ้าไม่ทำลายก็ควรเลี้ยงเองทั้งหมด อย่าส่งต่อปัญหาไปสู่สังคม กลัวคนซื้อจะเอาไปทำต่ออีกที
  • เกรียนจริงๆมรึง สงสารลูกหมาวะ 500 กรูยังไม่เอาเลยสัด หมานรก
  • หมาลูกผสมอย่างนี้มันเป็นพันธุ์ทางหมดคับ แล้วถ้าใครได้ไปก็คงจะทำอะไรไม่ได้ ตอนเด็กๆ อาจจะน่ารักจิงแต่โตไปละรูปร่าง

นิสัยจะออกเป็นแบบไหน ทำไมไม่ลองเอาไปลงขายในเวปร๊อตไวเลอร์ดูบางละคับ

ที่นี้คือเวปคนรักพิทบูลนะคับ อย่าเข้าใจผิด
  • สงสัยจะลำบากใจทั้งคนขายและคนซื้อแล้วหละครับงานนี้
    คนขายก็อยากถ่ายไปให้หมด ส่วนคนซื้อก็ต้องดูแลเป็นพิเศษ
    เพราะว่าเลือดมันจะดีหรือไม่ดีคาดไม่ได้ ต้องลองถามผู้ที่เคยเลี้ยง
    แต่ดูๆแล้ว ลูกคลอกนี้ค่อนข้างไปทางร็อคไวเลอร์ สังเกตุขนดูเอาครับ
    ขนพิทจะไม่พองแทงเป็นเส้นๆออกมา จะเหี้ยนเท่ากันหมด ไม่แทงเป็นเส้นพองๆ
  • ผีน่ากลัวจัง สมาชิกใหม่
  • เก่งจริงนะมึงท้าจริง
  • ไม่อยากเชื่อเลยจริงๆว่าจะมีกระทู้แบบนี้ จะว่ายังไงดีล่ะ นอกจากไม่มีความรับผิดชอบยังหน้าด้านเอามาขายอีก พอเค้าด่า
    ก็รับไม่ได้เกรียนใส่ซะอีก ทุเรศบัดซบบอกตรงๆว่ารับไม่ได้จริงๆ ถ้าถามผมนะแจกฟรีก็ยังไม่ควรทำเลย เพราะจะสร้างปัญหาในระยะยาว หรือถ้าจะแจกฟรีจริงๆก็ทำหมันซะก่อน -*-
  • อยากเห็นตอนโต
  • จริงๆ ไม่น่าที่จะให้มันเกิดขึ้น ก็รู้อยู่แล้วว่า พิท ไม่สมควรที่จะผสมข้ามสายพันธุ์ แต่นี่ผสมกับ รอท เลย แล้วอ่านดู บอกลูกหมากัดกันแล้วฟันยังไม่ทันขึ้น นี่ถ้าโตขึ้นมันจะขนาดไหนนี่ คุณน่าที่จะมีความรับผิดชอบหน่อย เอาออกมาขาย เกิดเรื่องขึ้นมาจะทำยังงัย แย่มากๆ คนจะซื้อก็คิดดีๆก่อนแล้วกันจะดูแลไหวไหม อารมณ์ของหมาข้ามสายมันจะไม่นิ่ง อาจจะก้าวร้าวมาก ไม่มีอะไรรับรองได้
  • ขอโทดน่ะครับที่พูดตรงๆ
    ลูกหมาพันทาง ที่ไม่ตั้งใจให้เกิดควรทำลายตั้งแต่อยู่ในท้องเลยด้วยซ้ำ(ถ้าพวกชิสุผสมพุดเดิลนี่ก็ไม่เป็นไรหลอกคับ)
    ยิ่งเป็นหมาแบบนี้สมควรอย่ายิ่ง คิดง่ายๆมีคนเอาไป แล้วโตมาเสือกไปกัดคน ข่าวมันก็ต้องออกไม่พิทก็ล๊อต
    แล้วทีนี้ก็งานเข้ากันอีก
    ผมบอกเจ้าของกระทู้ไว้เลยน่ะคับ ถ้าคุณมีจิตสำนึกพอที่จะไม่ฆ่า ผมขอซื้อแบบยกคอกได้มั้ย
    ผมจะยอมเสียเงินที่คุณขอไปเป็นค่าอาหารแบบไม่ต่อเลย แต่ผมต้องได้ลูกหมาคอกนี้ทุกตัวน่ะ
    เพราะผมจะเอาไปทำลายให้ เพราะคุณมีจิตสำนึกมากเกินไปจนอาจเดือดร้อนถึงคนอื่น

ไว้ผมจะโทรไปคุยน่ะครับ
  • ไม่ได้เข้าข้างเจ้าของกระทู้นะครับ.
    ละไอ้การที่นำ พิท ผสมกับ บลูด็อก
    พิท กับ โดโก้ หรืออาจจะเป็นพิทกับเฟร้น..มันมีทางเเก้ไขป่าวครับ หรือว่าเป็นการพัฒนาสายพันธุ์
    ไม่ได้เข้าข้างจริงๆ เเละไม่ส่งเสริมด้วย เพียงอยากรู้คำตอบครับ...............:o030:
  • กรณี แบบนี้ อย่าว่างั้นงี้เลยนะครับ

ทำลายเลยครับ เพราะเท่าที่รู้มาสายเลือดมันไม่นิ่งแล้ว

คุมยาก ในข่าวที่ลงในหน้าหนังสือพิมพ์ ที่เกิดเรื่องมันผสมข้ามพันธุ์ทั้งนั้น

เพื่อป้องกันเรื่องแบบนี้อีก ข่าวมันเหม่าว่าพิทบลูอยู่แล้วอะ

รณรงค์...เลี้ยงอย่างมีหลักเกณนะครับ
  • น้าผีตัวนี้พูดถูก

"หมาลูกผสมอย่างนี้มันเป็นพันธุ์ทางหมดคับ แล้วถ้าใครได้ไปก็คงจะทำอะไรไม่ได้ ตอนเด็กๆ อาจจะน่ารักจิงแต่โตไปละรูปร่าง

นิสัยจะออกเป็นแบบไหน ทำไมไม่ลองเอาไปลงขายในเวปร๊อตไวเลอร์ดูบางละคับ ที่นี้คือเวปคนรักพิทบูลนะคับ อย่าเข้าใจผิด"

เีราจะได้รู้ว่าที่เว็ป ร๊อตไวเลอร์ เค้าจะว่ายังไงบ้าง
  • คุณ chuchi ผมว่าถ้าเค้าเอาไปลงเวปของร๊อต ก็คงจะโดนเหมือนกันแหละคับ
    เพราะจะว่าไปลูกหมาชุดนี้เป็นอันตราย ของกลุ่มคนที่เลี้ยง ทั้ง2กลุ่มจริงๆคับ
  • ของเค้าดีจริงๆ ครับ เหมาะไว้เฝ้าสวน เฝ้าบ้าน แต่คนซื้อต้องมีความรับผิดชอบมาก ๆ นะครับ