ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทำกันเกินไปมั้ย พี่น้อง
  • พี่น้องพิทบูลที่รักครับ ทุกวันนี้เราทำอะไรกันอยู่ครับผมเข้าพิทบูลโซลมา 6 ปีอ่านทุกวันวันละหลายเที่ยวโพสบ้างไม่โพสบ้าง

แต่ที่เห็นน้องๆที่เข้ามาเล่นดุกันเหลือกัน ด่าพ่อล่อแม่ด่าจนพ่อแม่สดุ้ง ทำอะไรไม่เกรงใจใครกูอยากทำอะไรก็ทำมีปัญญากัน

หน่อยครับ เจ้าของบอร์ดต้องคอยตอบคำถามปัญหาของพิทบูลไม่ว่าดีหรือร้ายสร้างสรรค์กิจกรรมแต่พวกเราไม่ช่วยไม่ว่ากลับ

กระทืบให้มันจมลงไป เวลาพวกผมไปทำกิจกรรมกัน ภูมิใจที่จะบอกว่าเราเป็นกลุ่มคนรักสุนัขที่ใหญ่ที่สุดแต่วันนี้ไม่กล้าที่จะแนะนำ

ใครเข้ามาดู อายเค้าครับเพราะเป็นการคุยโต้ตอบที่ สถุลที่สุด ช่วยกันครับผมรู้ว่าทุกคนของจริง เก่งจริงแต่โชว์แบบนี้มันไม่น่าภูมิใจครับอย่า

ให้คำที่พวกเราใช้ว่า เลี้ยงด้วยรักและผิดชอบต่อสังคม มันกลายเป็นแค่ลมตดที่พ่นออกมาทางปากเลยครับ ขอบคุณครับ
  • :063::063::063:

อยากหั้ยเปนอย่างนั้นคัฟ
  • เพ้อเจ้อไปเรื่อง ใครรำคาญก็ผ่านๆไปนะครับ

มาช่วยกันสร้างสังคมพิทโซน ให้น่าศึกษา น่าค้นคว้า ที่เคยเป็นดังเดิมเถอะครับ

อย่ามาด่ากันเลยครับ เพราะผมก็เคยเป็นคนหนึ่ง ที่เคยด่ากับผีมาแล้วตอนเข้ามาเล่นใหม่ แต่พอเล่นไปเรื่อยๆ ก็เข้าใจคำว่า Ghost

ตอนนี้ก็เล่นมาได้ปีนิดๆ แต่เพิ่งสมัครสมาชิกได้ 9 เดือนกว่าๆ เพราะช่วงแรกๆเล่นไม่เป็น อาศัยเข้ามาอ่านแล้วก็อปรูปหมาสวยๆลงเครื่อง

........................................................................................................................................

ขอบคุณ PitbullZone ที่ทำให้ผมรู้จัก American Pitbull Terrier ได้อย่างลึกซึ้ง

นี่แหละเว็บที่เข้าใจพิทบูลมากที่สุด และดีที่สุด(สำหรับผมเองนะครับ)
  • ** ดีคร๊าบๆๆๆ ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ บอร์ดแห่งนี้อยู่คู่กับเรามานาน

และก็สร้างประโยชน์และโทษให้แก่หลายคน แต่เชื่อว่าประโยชน์มีมากกว่าโทษนะคร๊าบๆๆ

การตั้งกระทู้ปัจจุบันนี้ ก็มีหลายคนที่เข้ามาโดยการเล่นแบบไม่ศึกษาก่อน

มีหลายกระทู้ที่เห็นจนเบื่อ ไม่ได้ว่าคนโพสนะคร๊าบๆๆ แต่ถ้าเราอ่านบอร์ดดีๆๆ

จะมีคำว่า ค้นหา ถ้าเราต้องการจะหาอะไรก็ลองเสริทดูเอาผมว่าน่าจะง่ายกว่านะคร๊าบๆๆ

บ้างกระทู้เข้าไปอ่านกัน แต่ฏ้ไม่อ่านด้านบนก่อนมาอ่านด้านล่างเลย ไม่รู้ไม่ชี้

ด่ากันอีก

ผมว่าเราคนทำอะไรให้มันใช้ความสามารถของตัวเรามากกว่านิดนะคร๊าบๆๆ

เพราะบอร์ดนี้เป็นของสาธารณะ ทำอะไรก็เกรงใจคนอื่นๆๆบ้างๆๆๆๆ

คนที่เข้ามาใหม่จะได้เห็นอะไรดีๆๆบ้าง ไม่ใช้เข้าไปอ่านก็เจอการด่า

บุพการีกัน

ขอแนะนำสมาชิกใหม่ๆๆนะคร๊าบๆๆ อ่านระเบือบการเรอะ

วิธีการใช้ก่อนเล่นดีกว่า ดูหัวข้อให้ทั่ว บอร์ดนี้ไม่ได้โลเทดโนโลยี

ขนาดนั้น เค้าสร้างมารองรับการใช้แบบสไตล์พวกเรา รักษาไวนานๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    1011929530_cb63232ae3.jpg 78K
  • :063::063::063:สุดยอดครับ
    :o045:
  • ผีไม่มีตัวตน ผ่านมาแล้วก็ผ่านไป
    อย่าเอามาใส่ใจ อย่าเหมา.......
    ผีดีก็มี ผีแย่ก็มี คิดดีทำดีเถอะคับ
    จะได้สบายใจ ใส่ใจเราก็เครียดเอง
    ผีไม่ได้มาเครียดด้วยสักหน่อย จริงมั้ย
    เพราะฉนั้นหายใจเข้าลึกๆ ตั้งสติให้ดี แล้วก็ทำใจให้สบาย
    แค่นี้ก็ สบายใจแล้วนะครับ ขอให้โชคดี
    โน๊ต...FDP...
    ไฟล์แนบ
    buddha67.jpg 23K
  • ถูกต้องนะคับลูกพี่เหลียง
    ช่วยกันสร้างสรรค์สังคมพิทบลูบ้านเราให้ก้าวหน้าด้วยกันคับ
    อย่าไปบ้าเยี่ยวตามคนไม่ดีคับปล่อยให้มันแพล่มไปเถอะ.....สบายๆคับ
    อยากเห็นพวกเรารักกันคับ:063::063::063::063::063:
    ไฟล์แนบ
    cover1.jpg 35K
  • :033::o013:เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ:006:
  • จริงครับเห็นด้วยที่สุดครับ ของแบบนี้โตๆกันหมดแล้วน่าจะคิดได้ ต้องให้ผู้ใหญ่ออกมาเตือน :016:
  • ขอบคุณเฮียเหลียงที่ช่วยออกหน้าให้ในเรื่องนี้ ผมเองก็อึดอัดใจมานานพอสมควรแล้ว
    เรื่องการด่าพ่อด่าแม่กัน ผมขอร้องไปแล้วไม่รู้กี่รอบ แต่ก็ฟังบ้างไม่ฟังบาง จนอ่อนใจ:003::001::002:

จากแดนดินแห่งมิตรภาพและเสรีภาพ กลายเป็นเมืองคาวบอยที่ดวลกันสนั่น
    ทั้งฝ่ายธรรมะและฝ่ายอธรรม สาดกระสุนใส่กันทุกวัน ผู้ชมก็เข้าดูกันตรึมเลย
    ดีนะที่เรามี Server เป็นของตัวเอง ถ้าเช่าเขาแบบเมื่อก่อนสงสัยบอร์ดล่มแล้วล่มอีก :030:

ผมเข้าใจ ผีบางตนก็เหลือเกิน ออกแนวโรคจิต เขาอยู่ดีๆก็ไปด่าเขาเสียๆหายๆ
    คนโดนด่า เขาทนไม่ไหวก็ด่ากลับ คราวนี้กลายเป็นหนังเรื่องยาวเลย :017::017::017:

ผมจะเข้าไปยุ่งมากก็ไม่ได้ เดี๋ยวก็กลายเป็นว่าลำเอียงเสียความเป็นกลางไปอีก:022:

ตอนนี้เวลาไปออกงานให้ความรู้เรื่องพิทบูลแก่คนภายนอก
    เขาถามว่าจะศึกษาหาข้อมูลเพิ่มเติมได้ตรงไหน :057:
    ผมแทบไปกล้าจะแนะนำมาที่บอร์ดพิทบูลโซนเลย กลัวเขาเข้ามาแล้ว
    แทนที่จะประทับใจ กลายเป็น ช๊อคตายแทน :045:

ประมาณกลางเดือนหน้า เราก็จะมีช่วงเวลาของเราทางช่อง BUC ประมาณ 5-10 นาที
    เป็นเรื่องราวแนว Extreme Pitbull ก็อยากให้พี่น้องฟิตหมากันไว้นะครับ :063:
    หมาใครมีความสามารถดีๆ เราจะเชิญมาโชว์ในรายการ มาช่วยกันสร้างภาพพจน์ดีๆให้พิตบูลกัน :005:
    ไฟล์แนบ
    Jump.gif 104K
  • เฮียเหลียงพูดถูกครับ

ผมนี่แหละคนนึง กว่าจะทำงานเสร็จก็เย็นไม่มีเวลาเล่นคอม

แต่พอได้จับคอม ก็นึกถึงเวปพิทบูลเวปแรกที่อยากจะเข้ามาอ่านความก้าวหน้าของวงการพิทบูล

แต่พอเข้ามาจริงๆมันไม่ได้เป็นแบบนั้นครับ มีแต่กระทู้ที่ตั้งเพื่อด่ากัน ใช้คำหยาบคาย:022:

ไม่มีสัมมาคาราเต้(วะ) ใช้คำที่ไม่สุภาพ ด่าพ่อ ด่าแม่

หยุดเถอะครับคำหยาบคายพวกนี้ เอาไว้ใช้กับเพื่อนกับฝูงพอครับ

ณ เวปนี้ มีเยาวชนอยู่เยอะครับ :012:

ขอบคุณครับ:020:
  • ตอนนี้หากมีเวลาว่างผมก็พยายามปรับปรุงเว็บของเราให้เป็นแหล่งข้อมูลรองรับคนที่ต้องการค้นคว้า
    เขาจะได้เข้าใจพิตบูลในทางที่ถูกต้อง ภาพพจน์อาจจะดีขึ้น พิตบูลจะได้อยู่กับพวกเราไปนานๆ
    แต่ก็ทำแบบค่อยเป็นค่อยไป ตามเวลาว่างทีมี สมาชิกอาจจะไม่ทันได้สังเกตเห็น

หลายประเทศต่อต้านพิตบูล โยเฉพาะในอเมริกาเอง เหลืออีกไม่กี่รัฐที่ยังเลี้ยงพิตบูลได้ ทำให้พิตบูลหายากขึ้น แพงขึ้น
    นับว่าเป็นโอกาสดีของประเทศเราในการผลิตลูกสุนัขคุณภาพเพื่อการส่งออกครับ
  • มีเวบพิทบูลให้เข้ามาเล่นมาดู จะขายเขาก้ไม่ว่า มีหมาสวยๆ ได้ประโยชมากมายครับ ช่วยกันครับพี่น้อง
  • หวัดดีตอนเช้าพี่น้องพิทบูลครับ ขอบคุณที่อ่านกระทูนี้และจะดีใจมากถ้ามันจะมีการเปลี่ยนแปลงตามไปด้วย เรื่องความรุนแรง

ในบอร์ดพิทบูลมันเป็นเส่นห์ครับส่วนตัวผมเองก็ชอบเป็นการส่วนตัวถ้า ติ๋มๆ ผมก็ไม่เล่น มีเสน่ห์กับสถุล มันต่างกันนะครับ พี่น้อง

ครับคำว่า ผีหรือGhost มันเป็นการไม่แสดงชื่อแต่ไม่ใช่ว่าจะตามกันไม่ได้ เพียงแต่มาเฟียทำเป็นไม่รู้ไม่เห็นถ้าไม่รุนแรงกันเกินไปนัก

ผมเข้าในทุกคนที่โดนด่าครับแต่นี่คือโลก ไซเบอร์ถูกใจอ่านต่อไม่ถูกใจกดปิดก็จบกันและที่สำคัญ คุณทำอะไรจึงถูกด่าส่องกระจกดู

ตัวเองด้วยนะครับว่าเราเป็นอย่างที่เค้าว่ามั้ย

ขอชื่นชมประธาน ชมรมคนง่างงาน ครับท่านว่างและบ้าจนผมอดสงสัยไม่ได้ว่า นี่เพื่อนกูพี่กูบ้าไปแล้ว หายใจเข้าพิทบูล ออก พิทบูล

ทำอะไรมากมายกับวงการนี้ด้วยใจจริงๆ ทุ่มทั้งเงิน ความตั้งใจ เพื่อวงการพิทบูล พี่เค้าให้มากมายขนาดนี้แล้วพวกเราที่ไม่ได้ทำอะไร

จะให้อะไร มาเฟียคืนบ้างครับ
    ไฟล์แนบ
    46734673.jpg 80K
    a521638.jpg 67K
  • :006::006::006:ร่วมด้วยช่วยกันครับ แต่บางคนไม่เข้าใจผี ผีที่ออกมาด่าเจ้าของกระทู้
    ก็อาจจะเป็นคนรู้จักเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ
    :016::016::016:
  • อาจารย์เยอะผีหายหมดเลย....โอมเพี้ยง
  • ก็นะ แค่อยากบอกว่า จะฟาดงวง ฟาดงา อะไร ก็ขอให้อยู่ในขอบเขต บุพการีผู้มีพระคุณขอให้ท่านอยู่ ที่ตรงนั้น

มันเป็นตัวอย่างที่ไม่ดี ผมขอแค่สั้นๆนะ:008:

แต่มาติดใจอยู่ตรงที่จุดๆนึงของป๋าอะ ไอ่ที่ว่า ต่อไปเราจะมีช่วงเวลาในทีวีอะ มันเครือข่ายใหม่หรอ ป๋า BUC อะ

ผมจะได้ไปสมัคร ป๋าไม่หาช่วงเวลาใน UBC ดูอะ บ้านผมมีอยู่แล้ว จะได้ไม่ต้องไปหามาติดเพิ่มอีก

เด๋วนี้ คนเราไว้ใจไม่ได้ UBC ดัง ป๋าเปิดช่อง BUC มาอีก

มิน่า PUMA ยังเจอ COMA ของเลียนแบบมันเยอะ

รบกวนป๋า แถลงเรื่องช่องด้วย ไม่งั้นจะกดโทรไปหาเลยนะ555 ให้ทายนะ งง เรียกชื่อผิด55555:030:
    ไฟล์แนบ
    MJ_jokekajee011.jpg 82K
  • file:///C:/Documents%20and%20Settings/Administrator/My%20Documents/pitbull/American_Pit_Bull_Terrier_02_by_guipatto.jpg
  • บอกตรง ๆ ครับ ผมขี้เกียจอ่านอะครับ ถ้าด่ากันผมก็ข้ามเลย บางทีก็ไม่ค่อยอยากโพสมาก กลัวครับ นาน ๆ จะโพสที พอดีเห็นกระทู้นี้เข้าทาง เลยเอาซะหน่อย ครับ อย่าด่าว่ากันเลยครับ ให้ความรู้กันดีกว่า ถ้ามาเว็บผมนะ ด่ากันผมลบอย่างเดียว เขียนได้เขียนไป สักพัก ก็เลิกครับ เพราะผมตรวจดูตลอด ไม่ตอบด้วย เพราะอยากทำเว็บแบบสร้างสรรค์ครับ ไม่อยากให้ทะเลาะกัน เลี้ยงเพราะรัก ครับ รักกันครับ
  • ท่านยุทธ ขอโทษด้วยวะ รีบไปหน่อย ช่อง UBC ครับ ไม่ใช่ BUC ขออภัยอย่างแรง

เป็นรายการเกี่ยวกับสัตว์เลี้ยง แต่พี่ขอแจมช่วงเอกซ์ตรีม กิจกรรมแนวสุดขั้ว
    สุนัขพันธ์อะไรก็ช่าง ที่มีความสามารถพิเศษ สามารถโชว์ได้หมด แต่คาดว่าแนวฮาร์ดคอร์พิตบูล ฟาดเรียบ
    เตรียมตัว เตรียมสุนัขของท่านไว้ให้ดี เราจะเริ่มถ่ายทำแล้วเร็วๆนี้

ปลายปีนี้ไปจนต้นปีหน้า เราคงได้กลับมาเฮฮาด้วยกันอีกครั้งครับ
  • เรื่องบุพการี ก็อย่าเอามาเล่นเลยครับ มันไม่ดี
    เรารู้จักกันดี คุยกัน สนุกกว่า ของแบบนี้ ไม่งามอะ
  • ดีใจด้วยป๋า ยังไงอย่าลืมนะ ผมขอเป็นพิธีกรคู่กับสาว ของสวยๆหน่อยน่ะตอนนี้อยู่ใน ฤดูอกหัก สักพักคงพ้นผ่าน

เราจะมาทำกิจกรรม แรงๆ กันเหมือนเดิม 555
    ไฟล์แนบ
    20090504082819_pt39.jpg 51K
  • จะมีรถเมล์ไหมพี่ ถ้ามีจะได้เตรียมกันแต่เนิ่นๆ อิอิ
    ไฟล์แนบ
    reIMG_4268.jpg 83K
  • พิทบูลทุกตัว มิสิทธิ์อยู่แล้วครับท่าน
    กิจกรรมแนวนี้นี้ถึงไม่ต้องบอกก็น่าจะรู้นะว่า พิตบูลมันเล่นได้อยู่พันธ์เดียว ฮ่าๆๆๆ

ไอ้รถเมล์ จองตัวไว้เลย ช่วงแรกๆยังผลิตหมาป้อนไม่ทัน
    บีเจก็มาบาดเจ็บอีก กว่าจะหายคงอีกนาน
    ต้องก็เอา คิลเล่อร์ รถเมล์ และหมาที่ศูนย์ ขัดตาทัพไปก่อน

พี่น้องท่านใด รู้ตัวว่าหมาตัวเองมีความสามารถพิเศษ ฟิตซ้อมไว้เลยครับ
    ไม่ต้องห่วงเรื่องออกทีวี ตอนนี้ที่ปวดหัวคือจะผลิตหมาแนวนี้ออกมาป้อนยังงัยทัน
  • นาน นานเฮียตั้งกระทู้สักกะที ได้ใจไปเลย เต็ม เต็ม รักนะ จุ๊บุ๊ จุ๊บุ๊..
  • นานๆ จะเห็นเฮียเหลียง โพสกระทู้ ตั้งกระทู้ซักที แต่ละเรื่องนี่ โดนๆ จริงๆ ทั้งนั้น

ผมก็เห็นด้วย คงนึง เหตุผลไม่ต้องบอก เพราะมีหลายคนบอกไว้ก่อนแล้ว เหอะๆๆ
  • พี่มาร์ค กับ ดีวัน จองตัวมา ผมก็จัดให้ครับ ยังไง ฝึกซ้อมสำหรับผมก็ไม่มีอะไรมาก ก็แค่ให้จุงลากยางไปวันๆนะครับ

ถ้าใกล้ๆ ออกทีวี เอาชัวร์ก็จะไปฝากพี่อ้อยซักอาทิตย์หนึ่งหล่ะกันครับ แต่นี้ก็เริ่มลากยางหนึ่งเส้นแล้วครับ หกถึงแปดเที่ยวต่อวัน
  • รู้ตัวก็ไปซะ

อย่ากับมาสร้างความปั่นป่วนเลย
  • :015:เมื่อก่อนเข้ามาอ่านสนุกมากๆครับหาความรู้ในนี้ มีทุกเรื่อง ถามอะไรตอบได้ แต่เดี๋ยวนี้ไม่กล้าถามเด็กเล่นเยอะ เดี๋ยวโดนด่าพ่อด่าแม่ กลัวครับ ใครที่เข้ามาทำให้มันพังหรือเสื่อมเสีย ก็ขอให้คิดได้ว่านี้มันเว็ปพิทบูลสมาคม เขาสร้างเพื่อให้สมาคมเขาคุยกันเรื่องหมา ไม่ใช่แคมฟลอก หรือเว็ปที่เปิดให้ด่ากัน คนเกรียน ผีเกรียน มีครับ มีทุกที่ แต่ท่าสำนึกผิดแล้วก็ขอให้เอาพอหอมปากหอมพอนะครับ อย่าให้มันมากเกินไปครับ :019: