ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ผมมีเวลาอยู่กับเค้าน้อยไปใหม...?
  • ผมทำงานบริษัท ไป-กลับ (อยู่คนละจังหวัดกับบ้าน)
    เช้าไปทำงาน 6:00~21:00
    ดึกไปทำงาน 18:00~07:30
    ถ้าเลี้ยงพิทบลูแล้วเขาจะเชื่อฟังผมใหม...?
    อยากเลี้ยงอ่ะแต่ไม่มีเวลา....:024::024::024::024:
  • ขอคำแนะนำคับ........ผู้รู้ช่วยตอบที........ขอบคุณคับ
  • ผมว่าอย่าเพิ่งเลี้ยงดีกว่าครับ จากที่บอกมาแค่คุณทำงานก็หมดวันแล้วอ่ะ
  • ดูเวลาทำงานแล้วถ้าจะเลี้ยงจริงๆก้เลี้ยงได้ ถ้าคนเลี้ยงไม่เหนื่อยตายซะก่อน :P
  • ตอบว่า "น้อยไป" คุณจังจะเลี้ยงมัย
  • อยู่ที่ความสามารถในการจัดการและการแบ่งเวลาของคุณที่ให้กับสุนัข
    บางคนมีเวลาให้กับมันไม่กี่นาทีต่อวัน มันก็สามารถมีชีวิตที่ดีพอควรและยืนยาวได้
    ตรงกันข้าม บางคนสามารถให้เวลากับมันมาก เอาอกเอาใจสารพัด แต่มีอันเป็นไปด้วยจากการดูแลดีเกินเหตุ หรือการเลี้ยงดูด้วยวิธีที่ไม่ถูกต้อง ต้องจบชีวิตลงก่อนวัยอันควร

ความสามารถในการจดจำ และเชื่อฟัง
    แค่คุณมีเวลาที่ดีๆให้กับเขาบ้างช่วงสั้นๆในแต่ละวันเพียงระยะหนึ่ง หรืออาจเพียงแค่ไม่กี่วัน เขาจะสามารถจดจำคุณไปจนวันตายเลยหละ