ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากไป d1 แต่
  • อยากไป d1 แต่ อายหมาไม่สวยกลัวสังคมพิทบูลไม่อยากคุยด้วย ผมคิดมากไปหรือเปล่าเนี่ย อยากไปให้น้องหมาวิ่งเล่นนั่งจิ๊บเบียเย็นๆดูน้องหมาว่ายน้ำ แค่คิดก็สนุกและ แต่อาย
  • จะอายไปทําไมครับหมาใครๆก้อรัก
    สู้ๆ
  • :015:หมาสวย หรือไม่สวย มันไม่ใช่สิ่งที่พวกเราใช้ตัดสินว่าจะพูดคุยหรือคบกันเป็นเพื่อน แค่มี ตับ ที่แข็งแรง มีมนุษยสัมพันธ์ดี ๆ เป็นอันว่าใช้ได้แล้ว 5555 แต่เน้นเรื่องตับ เพราะแต่ละคน กินกันน่ากลัว :018:

ปล. เพราะเห็นเวลาไปทีไร จะผูกหมาไว้ใต้ต้นไม้กัน แล้วมานั่งคุยจนลืมหมาทุกที :013:
  • ผมว่าเน้นที่ความสามารถครับ ไม่ใช่หน้าตา เน้นกิจกรรม ไม่ใช่การประกวด

คิดเสียว่า หมาเป็นเครื่องสันทนาการ ที่ทำให้เราได้รู้จักกัน ได้คุยกัน ผมคิดอย่างนี้นะ
  • แล้วเคยมีใครเมาแล้วลืมเอาหมากลับไหมครับ
  • :หมาสวย ก็หมาเรา
    หมาไม่สวย ก็หมาเรา
    คุณอย่าไปสนใจเลย
    คุณควรจะสนหมาคุณ
    แข็งเเรง สมบูรณ์ดีมัย
    แล้วความก็จะเป็นของคุณ
    :m024::m038::m073:
  • ผมก็อยากพาลูกไป รบกวนช่วยเขียนแผนที่และค่าใช้จ่ายให้ด้วย ขอบคุณครับบบบบบบบบบบ
  • hi
    ไฟล์แนบ
    d1-map4.jpg 63K
  • ถ้าอายก็นอนอยู่บ้านแบบนั้นต่อไปครับ

ไม่เข้าใจ ทำไมต้องอาย แค่หมาคุณเป็น พิทบูล คุณก็น่าจะภูมิใจแล้ว
    ที่น่าอายคือหมามาด้วยสภาพที่เลี้ยงแบบขาดการดูแลมากกว่า

หมาคุณ คุณตัดสินเอง อย่าให้ใครมาตัดสินคุณค่าหมาของเรา
  • ไม่ต้องอายหรอกค่ะ หมาไม่สวยไม่เกี่ยวกัน ลองเอามาดูสิค่ะ เผื่อได้คำแนะนำที่ดี การเลี้ยงที่ถูกวิธีไป

กลับไปจะได้เป็นแรงใจ ในการฝึกหมาให้สวยอย่างคนอื่น จาได้แลกเปลี่ยนความคิดกัน

ยังไงเราก็คนเลี้ยงพิตบูลด้วยกัน ไม่มีใครว่าหรอกค่ะ อิอิ

ลองเข้ามาดู แล้วจะไม่เสียใจค่ะ เพื่อหมาและตัวคุณ เพราะยังมีคนเลี้ยงหมาแบบผิดๆอีกมาก

ค่าใช้จ่ายในการพามาเล่น 200บาท มีครูฝึกดูแล เพิ่มอีก 100 เป็น 300 บาท เล่นได้ทั้งวันนะค่ะ ราคาไม่แพงเท่าไหร่นะ