ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทำงัยดีหมาเป็นลำไส้อักเสบ
  • ตอนนี้หมาอาการหนักมาก เบื่ออาหาร ตาบวม เดินเซ
  • หาหมอเลยคับถามไปก็เท่านั้นไม่งั้นจะมีโรงบาลสัตว์ไว้ทําไม อย่ามารอถามเอาคําตอบเลย กลัวจะสายไม่ใช้ไร สู้ๆๆ
  • หมอครับ หมอ รู้จักไหมครับ ถ้ามีหมาอื่น แยก ด่วน
  • โรงพยาบาลสัตว์ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ บางเขน
  • น่าจะพาไปหาหมอตั้งแต่ทีแรกนะคะ
    อาการจะได้ไม่หนัก
    ไม่ต้องกลัวติดตัวอื่นด้วย
    ทำความสะอาดที่บ้านดีๆนะคะ
  • Hyperimmune serum อาจช่วยสุนัขของท่านได้ทัน
    ลองศึกษาตามLinkนี้ดู
    http://topicstock.pantip.com/jatujak/topicstock/2009/05/J7889687/J7889687.html
  • หาหมอ และดูแลเป็นพิเศษอย่าให้ขาดนำ้
  • หมาผม ร็อตไวเลอ ป่วยได้ประมาณ 3 เดือน ไปหาหมอมาแล้ว กินยาได้ระยะหนึ่งแล้ว อาการไม่ดีขึ้น ยังถ่ายเป็นเลือดอยู่เหมือนเดิม ผอมมาก จะรักษาต่อยังไงดีครับ
  • เริ่มรักษาตั้งแต่เริ่มป่วยนะครับ ตอนนี้ก็ราวๆ 3 เดือน ทำทุกวิถีทาง ตามที่คุณหมอแนะนำ แต่อาการก็มีแต่ทรงกับทรุด ไม่ดีขึ้นเลย ตอนนี้ผอมมาก ยังถ่ายเป็นเลือด วอนผู้รู้ช่วยแนะนำทีครับ..
  • หมาผมเคยเป็นครับเเละก็เคยรักษาเองลองโทรมาคุยกันนะครับเพื่อช่วยได้ 0817772711 อ๊อดครับ
  • โรคนี้รักษายากมาก ขึ้นอยู่กับตัวหมา,ภูมิคุ้มกัน (ไม่แน่ใจว่าจะเป็นกำลังใจของหมาด้วยหรือเปล่า)
    ที่บ้านก็เป็น 7 ตัว รอดเพียง 1 รักมากทุกตัว เพื่อให้ตัวที่เหลือรอดถึงกับต้องย้ายที่อยู่ใหม่
    ขอเอาใจช่วยทุกท่านที่มีหมากำลังเป็นอยู่ และเสียใจกับทุกท่านที่เสียหมาไปแล้ว
  • ให้ยา ให้อาหารนิ่มๆ+กล้วยน้ำหว้านะ