ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เจ้าของ turbo ที่ตัดหูวัดไผ่ตันวันนี้
  • คือขอภัยคนที่เลี้ยงเรดโน้ด ที่พาไปตัดหูวันนี้น่ะครับ:024::024: ที่ไม่ได้สนใจคุณ อิอิ แอบเป็นห่วงหมาอยู่เลยไม่รู้จะพูดคุยอะรัยดี:014: เห็นแฟนผมคุยอย่างเดียวเลย
    ผม ชื่อ สอง ครับ ลืมแนะนำ ถ้าได้แวะมาอ่านกระทู้นี้ก็ตอบหน่อยน้าครับ แอบฟังมาว่าอยู่แถว ประชาชื่น อิอิ แต่ขอชมน่ะครับ Turbo สวยดีจิง ๆ ชอบ ๆ:032:
  • สวัสดีครับ คุณสอง มาตอบแล้วนะครับ
    ก่อนอื่นเลยขอบคุณมากสำหรับคำชมครับ
    ยินดีมากครับที่ได้รู้จักผมเองก็ไม่ได้คุยมากเท่าไหร่อยากคุยด้วยเหมือนกันแต่ก็เป็นห่วง
    เจ้าturbo เหมือนกัน 555 ผมชื่อ จิ้ง นะครับถ้ายังไงคราวหน้ามีโอกาศก็น่าจะมาเจอกันนะครับอยู่ไม่ไกลกันเท่าไหร่นะครับ
    ที่ประชาชื่นก็มีคนที่เลี้ยงพิทบูลอยู่พอสมควรนะครับจะได้ทำความรู้จักกันร่วมกิจกรรมกัน แลกเปลี่ยนความรู้กัน สนุกครับ
    0831996619 เบอร์ผมนะครับยังไงก็โทรมานะครับ หรือว่า ทิ้งเบอร์ไว้ได้ครับ แล้วถ้ามีการรวมตัวหรือกิจกรรมน่าสนใจจะได้
    แจ้งให้ทราบครับ

ขอบคุณมากครับ
    เลี้ยงพิทอย่างมีสุขครับ:m001:
  • อ๋อครับ คุณจึ้ง อิอิ
    จิง ๆ ผมอยู่พหลโยธิน 52 ครับ แถวนี้ไม่มีคนเลี้ยงพิทบูลเลย :022: มีแต่ลาบาดอ เต็มหมู่บ้าน
    นิเมลผมน่ะครับ ixohoxi22@hotmail.com:013:
  • จะตัดทรงไหนดีแนะนำหน่อย
    ไฟล์แนบ
    DSC01963.jpg 118K
  • อันที่จริง ก็มีอยู่ด้วยกัน 4 แบบ หลักๆนะครับลองเลือกดูก่อนแต่เท่าที่ปรึกษากับคุณหมอและเพื่อนที่เลี้ยงและพาไปตัดมา
    จะอยู่ที่แบบ 2 ครับตามหมายเลขเลย แต่ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับความชอบครับว่าชอบแบบไหน และที่สำคัญอีกอย่างครับ
    ต้องดูโครงสร้างของสุนัขด้วย เน้นไปในทางไหน เช่น สูงใหญ่ หนาล่ำ เตี้ยตัน ประมาณนี้ และหัวของสุนัขเป็นสำคัญ
    ว่าโตแล้วจะออกมาในลักษณะใด
    และเมื่อเราเลือกได้แล้วตอนคุยกับคุณหมอก็บอกด้วยครับ ว่าเราขอแบบในรูปที่เราเลือกแต่หมายถึงตอนโตแล้วให้เหมือนในรูป
    นะครับ เพราะคุณหมอจะได้ตัดเผื่อไว้เล็กน้อยก็เพื่อที่จะรอการขยายของกระโหลกสุนัขจะได้รับกันพอดี แบหูที่มีเลือกก็มีพอสมควรน่าจะมีแบบ
    ที่ชอบอยู่บ้างนะครับ ส่วนหมายเลข 1 และ 4 สำหรับผมคิดว่าสั้นเกิน และ ยาวเกินไป แต่ก็อาจจะเหมาะกับบางตัวนะครับ
    ลองเลือกดูแล้วกันนะครับ
    ขอให้เลี้ยงพิทอย่างมีสุขครับ
    ไฟล์แนบ
    a356186.jpg 81K
  • เลือกดูครับ
    ไฟล์แนบ
    a356188.jpg 48K
  • นิภาพตอนตัดมาแล้ว
    ไฟล์แนบ
    ภาพ095.jpg 71K
  • ก่อนตัด
    ไฟล์แนบ
    ภาพ075.jpg 113K
  • หล่อมาก่อนเลยนะ55
    ชื่อไรอะคับคุณ สอง ยังไม่รู้จักเลยเดี๋ยวจะเอา TURBO มาลงบ้าง
  • ตัวเมียครับ อิอิ ชื่อsugus
  • :002:ตัดเบอร์ไรครับจะไปตัดเหมือนกันแต่ไม่รู้ว่าจะตัดเบอร์อะไรดีถ้าไม่เอาสั้นมากหน้าจะตัดที่เบอร์อะไรรบกวนหน่อยครับ
  • เบอร์สองครับ กำลังดี อิอิ เห็นเค้าว่ากันมา คุณหมอบอกมาด้วยครับ
  • พี่คะหนูตัดมาวันนนี้น้องมันเหมือนสบัดๆๆๆหัวบ่อยมาก

เค้าบอกว่าให้เอา เบตาดีนทามันไม่ยอมให้ทาอ่ะ

แล้วแบบนี้จะเป็นไรป่าวคะ