ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาเบื่ออาหารทำยังไงครับ
  • เจ้าตัวดีที่บ้าน มันเบื่ออาหาร แก้ยังไงดีครับ ช่วยผมที่
  • เด๋ยวมันหิวมันก็กินเองครับ ..มันไม่ยอมให้ตัวเองอดตายหรอกครับ ธรรมชาติของมัน...ยกเว้นมันจาป่วย ครับ

อย่าไปตามใจมัน ไม่กินก็ปล่อยมัน...ครับ

ไม่ก็ลองเปลี่ยนอาหารดู แล้วค่อยเติมๆๆพวกเนื้อสัตว์ ตับ ให้มันบ้าง...

ของผมถ้าไม่กิน..นี่ปล่อยเลย ดึกๆๆ เม่งแดกเรียบ ครับ....
  • เบื่ออาหาร .. ชอบมากเลย ไม่เปลือง 5555 อดซัก 2 มื้อแล้วค่อยให้ .. เรียบ .. จบ
  • อย่าไปเครียด 555+
  • :003:อย่าไปฝืน
  • F1ช่วยท่านได้ครับลองดูครับ55555555+
  • ลองอ่านดูประสบการณ์ของเพื่อนๆ และคำแนะนำที่ลิงค์กระทู้ปักหมุดด้านข้างนะครับ
  • หวัดดีครับพี่โฟค ผมหล้า ที่อยู่พิดโลกนะครับ
    ไอ้ตัวเล็กตัดหูมายังครับ ...........
    1.ถ้ามันไม่กิน ก็ไม่ต้องให้กิน
    2.ถ้าอยากให้มันกิน ก็ลองเปลี่ยนอาหารดู
    3.ถ้ามันไม่กินอาหารเม็ด ก็ลองให้มันกินอาหารปรุงดู
    4.ถ้ามันไม่กินอาหารปรุง ก็ลองให้มันกินอาหารสดดู

....ไม่มีหมาตัวไหนยอมอดตายเเน่นอนครับพี่.........