ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แรงมันเยอะปะครับ
  • คืออยากาถมว่า พิทสายกัดแรงมันเยอะมากปะ แล้วเวลา พาไปวิ่งนอกบ้าน ควรจะใช้ สายจุงแบบไหน อะ ใหญ่ หนา ขนาดไหนครับ

แล้ว เวลา พาไป วิ่งนอกบ้าน รัดอก กับ ปลอกคอ อันไหนดีกว่า แล้วต่างกันตรงไหน แล้วควร ใช้อะไร แล้วเราจะเอามันอยุ่ไหม เวลามัน

จี๊ด
  • แรงมันจะมากจะน้อยก็ขึ้นอยู่กับน้ำหนักตัวของมันเองครับ และสายจูงหน้าใช่แบบผ้าถักสานดีกว่าครับขนาดก็ประมาณนิ้วโป้งคุณกำลังดีเพราะเวลามันดึงหรือรากคุณจะได้ไม่ต้องเจ็บมือส่วนเรื่องลัดอกกับปลอกคอ ใช่ได้ทั้ง2อย่างแหล่ะครับ แต่ลัดอกเวลามันวิ่งระวังสายลัดมันจะทำให้ลักแล้มันถลอกน่ะครับ และเรื่องเวลามันจี๊ดมันขึ้นอยู่กะตัวคุณเองน่ะครับว่าจะเอามันอยู่รึเปล่า5555555+
  • โง่แล้วอวดฉลาดไอ้tuim มึงดูเหมือนไม่มีความรู้อะไร มาป้วนเปี้ยนแถวนี้ทําไม
  • ผมว่าน้าผี แรงไปนะ พี่เค้าให้ความรู้นะนั่น - -
  • สายรัดอกไม่ทำให้รักเเร้ถลอกเเน่นอนครับ
    เเต่จะทำให้เเรงดึงของสุนัขมีมากขึ้น เพราะสุนัขจะไม่รู้สึกหายใจลำบากเมื่อดึง
    เมื่อเปรียบเทียบกับการใส่ปลอกคอ
    ส่วนการถลอก มาได้งัยครับคุณ tuim
    ขนาดสุนัขที่ลากน้ำหนัก ชุดลากก็จำลองมาจากชุดรัดอกนะครับ

ผมงงกับคุณมาหลายกระทู้เเล้วนะครับ ทนไม่ไหวว่ะ.....:o059:
  • แซวเล่นเฉยๆครับเรื่องลักแล้ หัดมีอารมณ์ขำกันบ้างเถอะพี่น้อง เป็นจริงเป็นจังกันไปซะหมดตูละเซงจิต
  • พิทสายกัดแรงเยอะมากกว่าสายอื่นๆ เมื่อเทียบน้ำหนักปอนด์/ปอนด์

เวลาเดินนอกบ้าน หากยังบังคับหมาไม่อยู่ ควรเลือกสายรัดอก ส่วนปอกคอเวลาดึงจะทำให้หมาเจ็บหลอดลม แล้วจะเกิดการสำลัก

สายจูงจะเป็นเล็ก/ใหญ่ไม่สำคัญ อย่าให้ขาดก็แล้วกัน และคนจูงไม่เจ็บมือ เป็นพอ