ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขาย!! ความผิดพลาดของคนเลี้ยง
  • ขออุณญาติ พี่มาร์ค เจ้าของพื้นที่คับ สิ่งที่เกิดขึ้น พิทบลูตัวเมียของผมผสมร๊อกไวเลอร์บ้านลุง คือหมาผมเลี้ยงไว้หลังบ้าน กรงยาว1.8 ม กว้าง2ม สูง 1.5 ม สิ่งที่เกิดคือหมาผมอ้วนเลื่อยๆ จนผิดสังเกตุ ตัวผมเองก็ไม่ทราบว่ามันผสมเมื่อไรแต่ตอนหลังได้มารู้ว่าล๊อคไวเลอร์ได้กระโดดลงไปในกรงพิทบลูจนเกิดเรื่อง ลูกหมาเกิด 11/10/52 ขายตัวละ 1000 เฉพาะคนที่สนใจนะคับ ทิ้งเบอร์ไว้คับเด่วผมโทรไปเอง ผมอยู่ บางนา ลูกหมามี 6 ตัว ผู้4 เมีย 2 ขอแค่ค่าข้าว
    ไฟล์แนบ
    IMG_0230 (Small).JPG 28K
  • เมีย
    ไฟล์แนบ
    IMG_0225 (Small).JPG 26K
  • เมีย
    ไฟล์แนบ
    IMG_0267 (Small).JPG 55K
  • ผู้
    ไฟล์แนบ
    IMG_0243 (Small).JPG 33K
    IMG_0203 (Small).JPG 77K
  • บลูร๊อตต
  • แม่ บลูลี่
    ไฟล์แนบ
    IMG_0210 (Small).JPG 41K
  • อยากเห็นตอนโตจังงิ ทรงออกแนวไหน:018:
  • สี่ตาขายเท่าไรครับตัวผู้หรือเมีย
  • เคยคิดเหมือนกันนะ....แต่พิทขนยาว....ค่อยรับบ่ได้......อิอิอิ....
  • มันเป็น งึก ๆ งัก ๆ ^^"
  • ยังมีหน้ามาขาย
    เสียหมา
  • สนใจครับ 0898379659
  • ซื้อขายไม่ว่า แต่อย่าเอาไปทำพันธุ์ต่อนะ ถ้าเป็นไปได้ให้ทำหมันซะ

สงสารคนพัฒนาพันธุ์ในอดีต ที่เขาได้ทำให้เราได้เลี้ยงพิทบูลมาถึงทุกวันนี้
  • ทุกตัว 1000 บ ผมเคยพูดไปแล้วนะคับว่าคอกนี้ผมได้ตั้งใจที่จะผสม ฒขอถามหลายท่านที่เจอแบบนี้จะทำยังไงคับ ตอนนี้ตัวผมเองได้ทำกรงใหม่แล้วเพราะกลัวจะมีคอก2 ตามมา ผีก่อนด่าควรอ่านให้ดีนะคับ ทิ้งเบอร์ ชื่อ พอคับ ท่านที่สนใจควรหาข้อมูลก่อนเลี้ยงนะคับ ผมไม่ได้มาหลอกขาย ศักดิ์ศรี กินไม่ได้ แต่ถ้าไม่มีศักดิ์ศรี อยู่ไม่ได้
  • ขอนิดนึงนะครับ

คิดภาพไม่ออกจริงๆ ตอนโต

อยากให้ คนที่ซื้อไป เลี้ยง มีความรับผิดชอบสูงๆ ขอสูงๆ กว่า คนเลี้ยงพิตอีกนะครับ

ก็ อย่างที่รู้ๆ กัน ว่า พิต มันมีความสามารถพิเศษ เเตกต่าง จาก หมาพันธุ์ อื่น มันทำไรได้มากมาย กว่า

เเต่ ถ้า นิสัย ด้อย ของ ล๊อต ที่ รักเจ้านาย หวงเจ้านาย นิสัยชอบเป้นเบอร์ 1 ของเจ้านาย ที่มีข่าว กับเด็กๆ เพราะ กลัวเจ้านายเเย่งความรัก

เเต่ ลูกหมาน่ารักดีนะครับ ...

ขอโทษทีถ้าพูด ไรผิดไป เเต่เป็น ห่วงครับ นานๆ เข้ามาที
  • ยินดี ให้ความรู้แก่คนอื่นไม่ผิดหรอกคับ คนที่จะเอาไปต้องมีความรับผิดชอบ จิงๆคับ ควรปรึษาคนที่มีความรู้ก่อนนะคับ

ราคาไม่ใช่เรื่องสำคัญ
  • ขายหมดไวๆนะครับ ลูกหมา น่ารัก งิงิ

อยากได้เหมือนกัน จะเอาไปเลี้ยงบ้านเเฟนครับ กลัว หนุ่มๆ ไปจีบ55+

น่าจะเฝ้าบ้านได้ดี 0886363139 ya
  • ใครที่เอาคอกนี้ไป...ขอให้เป็นคนที่มีความรับผิดชอบสูงมากๆๆๆหน่อยนะครับ....อย่าเห็นแก่ของถูก
    เพราะปกติ...ร็อต...จิตประสาทก็ไม่ค่อยดีอยู่แล้ว...+....พลังของพิท....ไม่อยากจะคิด
    ..........................................ขอให้โชคดีนะครับ
  • ผมสนใจครับตอนนี้ผมอยู่กรุงเทพผมจะพาไปเลี้ยงต่างจังหวัดครับพ่อผมชอบมาใหญ่ครับที่บ้านไม่มีน้องหมาเลยครับตัวเก่าเพิ่งตายไปตอนลอยกระทงครับจะเอาไปเฝ้าบ้านครับผมอยู่ภาคใต้ครับ ระนองพม่ามันเยอะมันชอบมาลักโขมยของมันเห็นไม่มีสุนัขมันเลยเข้ามา มะม่วงหน้าบ้านผมไม่เคยได้กินเลยมันเอาไปหมดเลย ไม่ต้องกลัวผมไม่ได้มาหลอกเอาไปขายนะครับ ผมเอาไปเลี้ยงจริงๆ
    ช่วยติดต่อกลับมาด้วยนะครับขอขอบคุณ
    * 087-9898685 เตอร์*
    NOTNICK_@hotmail.com
    :006::006::006::006::006:
    น้องต้วผู้น่ารักนะครับ
    ได้โปรดติดต่อกับมาด้วยนะครับ
  • :o001: ถ้าเอาไปใว้ในสวนจะเหมาะใหมครับ เดี๋ยวให้พี่ชายมาดูครับ จะใด้ ปลดประจำการ เซฟเฟริดแก่ๆออก 1 ตัว
  • ยังไงก็ระวังเรื่องคนซื้อหน่อนน่ะคับถ้าเอาไปแล้วไม่มีความรับผิดชอบล่ะก็
    งามใส้แน่ๆ ร็อก ผสม พิตบลู แล้วจะเอาอะไรมาหยุดมัน
  • เลี้ยงหมายังงัย รับผิดชอบที่ว่ายังไม่พอหรอกครับ ปล่อยให้ท้องออกลูกมา หมาท้องถ้าดูแลเขาดีจริงก็ดูออก ครับ

ปัญหา pit ก็แย่แล้ว นี้ rott อีก คนเอาไปเลี้ยงก็คิดดูดีๆนะ เอาไป ตอนซะให้เร็ว อย่าให้เผยแพร่ออกมา เสียหมา จริงๆ
  • หน้าตาน่าจะประมาณนี้นะตอนโต
    ไฟล์แนบ
    pitrottmix.jpg 92K
  • คุณ.. poonlap ขอเบอร์ โทรศัพหน่อยสิครับ อยากสอบถามลูกหมา
  • เด่ววันนี้ผมโทรไปนะคับ ขอโทษทีนะคับผมไม่สะดวกทิ้งเบอร์ มันมีหลายเหตุ เกี่ยวกับจำพวกผี เด๋วมันจะเกิดปัญหากับผม ติชมได้ตามสบายคับ
  • จอง ตัวผู้ขาว1 ตัวครับ กทม ..เช่นกัน

ติดต่อกลับ 08-35418935 บี
  • จองตัวผู้ดำทั้งสองตัวครับ 0843524704
  • ขอจองตัวผู้สีดำสี่ตาขวามมือที่ถ่ายคู่กันนะครับ 084-4485586
  • หมาน่ารักมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก อยากได้เหมือนกันแต่ไม่มีตัง
  • หน้าด้าน !

ไม่รับผิดชอบ ให้มันผสมข้ามสายพันธุ์ แล้วยังมีหน้ามาขายอีกเหรอ ไอ้ควาย
    แค่นี้สังคมยังมองไม่ดีอยู่แล้ว มึงกลับทำให้มันแย่ไปใหญ่ ไอ้หน้าส้นตีน
    ทำไมมึงไม่รับประกันไปด้วย ว่าเลี้ยงดี ๆ โตไปไม่กัดใคร ถ้ากัดยินดีจ่ายค่ายา ให้คนอื่นเค้า

ทำเหี้ยไรไม่คิด จะหาแดกตังอย่างเดียว

หมาตัวเองยังรับผิดชอบให้มันดีไม่ได้ มึงไม่ควรเลี้ยงหมาหรอกว่ะ ไปเลี้ยงแมว เลี้ยงกระต่าย อะไรที่มันน่ารัก ๆ เหอะไป จะได้ปกปิด ความเหี้ยบนหน้ามึง
  • น้าผีข้างบนไปเก็บกดอะไรมาครับ เค้าก็บอกแล้วว่าไมตั้งใจ ถ้าเค้าตั้งใจจริงเค้าไม่ขายหรอกครับ 1000 ใจจริงเค้าคงอยากให้ฟรีด้วยซ้ำ

แต่ติดตรงที่ถ้าให้ฟรีก็มีคนอยากได้เยอะ คนที่ยอมจ่ายเงินเพื่อซื้อหมา มันต้องมีความรับผิดชอบครับ เข้าใจด้วยนะครับ

ถ้าจะให้ดีนะครับ ควรตอนมันก่อนขายนะครับ จะได้ไม่เป็นปัญหาของสังคมต่อไป แล้วขอร้องกรุณาเห็นใจเจ้าของกระทู้ด้วยครับ

เค้าคงไม่ได้ตั้งใจจริงๆ แล้วโตมาเนี่ย ต้องตัดหูป่าวเนี่ย คอกนี้

สุดท้ายขอฝากให้คนที่เอาลูกหมาคอกนี้ไปเลี้ยง เลี้ยงอย่างมีความรับผิดชอบนะครับ

ขอบคุณครับ
  • เรื่องลูกหมา ถ้าเป็นต่างประเทศหรือที่อื่น เค้าจะทำลายทิ้งครับ เพราะ สำหรับ 2 พันธุ์ นี้ถ้าผสมกันแล้วเสี่ยงต่ออารมณ์ของสุนัข
    แต่ถ้าบ้านเราทำใจไม่ได้ ก็ต้องหาคนเลี้ยงที่เก่ง ในการเลี้ยงพอสมควร ถ้าเกิดมีการกัดขึ้นมา คนที่มองพิทบูลในแง่ลบก็จะมีเพิ่มขึ้น
    ผมว่าไม่ควรขาย ถ้าเขาเหมาครอกไป หลอกขายให้คนที่ไม่รู้เดี๋ยวจะมีปัญหาตอนโตตามมาแน่ๆครับ
  • หมาลูกผสมอย่างนี้มันเป็นพันธุ์ทางหมดคับ แล้วถ้าใครได้ไปก็คงจะทำอะไรไม่ได้ ตอนเด็กๆ อาจจะน่ารักจิงแต่โตไปละรูปร่าง

นิสัยจะออกเป็นแบบไหน ทำไมไม่ลองเอาไปลงขายในเวปร๊อตไวเลอร์ดูบางละคับ

ที่นี้คือเวปคนรักพิทบูลนะคับ อย่าเข้าใจผิด
  • chuangzCommentTimeNov 5th 2009
    ไม่อยากเชื่อเลยจริงๆว่าจะมีกระทู้แบบนี้ จะว่ายังไงดีล่ะ นอกจากไม่มีความรับผิดชอบยังหน้าด้านเอามาขายอีก พอเค้าด่า
    ก็รับไม่ได้เกรียนใส่ซะอีก ทุเรศบัดซบบอกตรงๆว่ารับไม่ได้จริงๆ ถ้าถามผมนะแจกฟรีก็ยังไม่ควรทำเลย เพราะจะสร้างปัญหาในระยะยาว หรือถ้าจะแจกฟรีจริงๆก็ทำหมันซะก่อน -*-

ข้อมูลจาก .. http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=10744&page=1#Item_0

อ่านเองละกัน สัส
  • จริงๆ ไม่น่าที่จะให้มันเกิดขึ้น ก็รู้อยู่แล้วว่า พิท ไม่สมควรที่จะผสมข้ามสายพันธุ์ แต่นี่ผสมกับ รอท เลย แล้วอ่านดู บอกลูกหมากัดกันแล้วฟันยังไม่ทันขึ้น นี่ถ้าโตขึ้นมันจะขนาดไหนนี่ คุณน่าที่จะมีความรับผิดชอบหน่อย เอาออกมาขาย เกิดเรื่องขึ้นมาจะทำยังงัย แย่มากๆ คนจะซื้อก็คิดดีๆก่อนแล้วกันจะดูแลไหวไหม อารมณ์ของหมาข้ามสายมันจะไม่นิ่ง อาจจะก้าวร้าวมาก ไม่มีอะไรรับรองได้
  • ผมขอซื้อหนึ่งตัวครับ จะเอาไปเฝ้าบ้าน

โทรมานะครับ 0868702125

บริการส่งให้ด้วยไหมครับ

ผมจะรับเลี้ยงอย่างดีครับ
  • ก่อนอื่นต้องออกตัวก่อนว่าไม่ได้รู้จัก จขกท มาก่อน
    เเค่ไม่อยากเห็นใครโดนวิจารณ์ฝ่ายเดียว
    ในกรณีผสมข้ามสายพันธุ์ มันมีมานานมากเเล้ว
    เเละก็มีทุกสายพันธุ์ด้วย
    ไม่ว่าจะเป็น
    ร็อต+ไทย

พิท+ไทย
    ร็อต+ลาบาดอร์

พิท+เชฟเพิด
    จะมีซะกี่คน ที่ออกมาตำหนิ
    ว่าเเล้วลองหันไปดูพันธุ์เล็กกันบ้าง
    ชิสุ+พุดเดิ้ล
    ปอม+ปักกิ่ง
    ปั๊ก+มิเนเจอร์ นี่ยังไม่นับอีกมากมายที่มีการผสมมั่วเเบบตั้งใจ สายพันธุ์เหล่านี้ไม่โดนตำหนิ เพราะอะไร
    ในเมื่อท่านคิดว่าการผสมข้ามสายพันธุ์คือการทำลายสายพันธุ์ดั้งเดิม

โดยส่วนตัวผมคิดว่าไม่ควรโจมตีข้อผิดพลาดของคนอื่น
    ยังมีอีกมากที่นำหมาพันธุ์อื่นมาผสมพิทเเล้วบอกว่าลูกแท้หลอกขาย

บอกว่ามีใบบ้าง สายเเชมป์บ้าง ผมว่าพวกนี้น่าจะโดนเเบนมากกว่าครับ

เเต่ถึงยังงัยขอความกรุณาท่าน จขกท อย่าให้เกิดเรื่องแบบนี้อีก
    ผมคิดว่ามันไม่เป็นผลดีเเน่นอนครับ:o030:
  • ตามที่ท่านว่ามา ร็อต+ไทย

(พิท+ไทย
    ร็อต+ลาบาดอร์

พิท+เชฟเพิด
    จะมีซะกี่คน ที่ออกมาตำหนิ
    ว่าเเล้วลองหันไปดูพันธุ์เล็กกันบ้าง
    ชิสุ+พุดเดิ้ล
    ปอม+ปักกิ่ง
    ปั๊ก+มิเนเจอร์ นี่ยังไม่นับอีกมากมายที่มีการผสมมั่วเเบบตั้งใจ สายพันธุ์เหล่านี้ไม่โดนตำหนิ เพราะอะไร
    ในเมื่อท่านคิดว่าการผสมข้ามสายพันธุ์คือการทำลายสายพันธุ์ดั้งเดิม )
    ก็จัดอยู่ในกลุ่ม ที่ไม่มีความรับผิดชอบเหมือนกันแหละครับ ส่วนสุนัขพันธุ์เล็ก อันนี้ไม่น่าเป็นห่วงครับ
    แต่การผสมแบบมั่ว ๆที่ท่านว่า ที่เขาตั้งใจทำ เขามีความรับผิดชอบ ต่างประเทศ ถ้าเขาทำ แล้วลูกหมาออกมาไม่นิ่ง ไม่ได้เป็นอย่างที่เขาอย่ากให้เป็นเขาจะทำลาย แล้วก็ไม่ได้ออกมาขายอย่างนี้ นี่คือความรับผิดชอบครับ
  • :o030::o030::o030:
  • น่าสงสารลูกหมาที่เกิดมานะครับ ถ้าจะเอามันไปทำลายด้วยเหตุผลที่งี่เง่าแบบนั้น หมามันก็มีชีวิตนะครับ มันเลือกเกิดไม่ได้

หมามันไม่ได้ผิด คนที่ทำมันขึ้นมาสิผิด ถ้าไม่ได้ตั้งใจทำก็ดีครับ ก็พยายามควบคุมมันอย่าให้เกิดปัญหาได้

เพราะชีวิตทุกชีวิตมันมีค่า ใครๆก็รักชีวิตตัวเองนั้นครับ

ขอบคุณครับ
  • เชิญติชม ตามสบาย คับ ผีทั้งหลาย ติชม ผมไม่ว่าแต่ ถ้ามันแรงเกินไปในสายตาหลายๆคน ถ้าคิดคุรคิดว่าคุณทำถูก ด่าคนอื่นแบบนี้แล้วไม่เกรียน ก็ไปคิดเองไป! ตัวผมเองก็ไม่ได้ทำถูกหลอก ปล่อยให้หมาท้อง ถามหน่อยคนเราเลี้ยงหมา มีเวลาเลี้ยงตลอด24 ชม. ไหม นั่งเฝ้ามันได้ตลอดปะ เราเลี้ยงมันเพื่อให้มันเผ้าบ้าน เป้นเพื่อน ไม่ใช่ให้มิงมานั่งเฝ้ามัน ข้อผิดพลาดที่มันเกิดคือกรงไม่มีหลังคา กุรู้อะไรผิดอะไรถูก คิดเยอะๆก่อนด่าคนอื่น ว่าเกรียน เอากระจกมาส่องตัวเองซะก่อน ผมไม่ได้บังคับใครให้ ทุกคนมาซื้อ ชอบไม่ชอบติชม กันไป เป็นเรื่องธรรมดา เตือน ทุกคนที่สนใจ ควรหาข้อมูลนี้เยอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ นะคับ อย่างน้อยๆๆๆ ผมก็ไม่ได้หลอกขาย
  • ข้อผิดพลาดของมึงคือ มึงไม่มีความรับผิดชอบ ไม่ต้องโทษกรง ไม่ต้องโทษพันธุ์ที่เลี้ยง
    ทำมาเป็นรู้อะไรถูกอะไรผิด แล้วที่มึงทำอยู่นี่ ถูกมาก ไอ้หน้าด้าน
    ทำไมมึงไม่รับประกันไปด้วย ว่าเลี้ยงดี ๆ โตไปไม่กัดใคร ถ้ากัดยินดีจ่ายค่ายา ให้คนอื่นเค้า
    มึงมีปัญญาสร้างปัญหา มึงมาหาวิธีแก้ปัญหาโดยถ่ายเทให้คนอื่น ส้นตีนจริง ๆ
    แจกฟรียังไม่ควรทำเลย เพราะถ้ามันกัดใคร ไอ้คนขายแม่งก็ลอยตัว แล้วก็จะโทษคนเลี้ยงอีก
    ทำไมไม่เก็บไปเลี้ยงเองมึงล่ะ ไอ้ควาย
  • ผี ตัวล่าสุด เก่งจิง พ่อคนดี เด็กๆอะเค้าด่ากัน โตๆ ไม่ทำแล้ว กุไปขอร้อง ตระกูล ขี้เลี้ยน มิงให้มาซื้อหรอวะ แน่ๆๆๆก็ใส่ที่อยู่ ทิ้งเบอร์ไว้ ชื่อ นามสกุลด้วย เด๋วจะ ทำบุญไปให้นะ
  • กลัวแต่พวก jj จะมาจับไปปล่อย เอาไปหลอกเขาอีกต่อล่ะซิ....พวกนี้แม่งไม่สนใจอะไรอยู่แล้ว
    กูขายได้ราคาเป็นพอ....สาธุพระจงคุ้มครองคนที่ได้ชุดนี้ไปด้วยเถอะ...
  • แต่ถ้าคลอดออกมาแล้ววัยกำลังน่ารัก เป็นคนไทยเราก็ทำไม่ลงจริง ๆ
    เรื่องขาย หรือแจกมันก็เรื่องของท่าน ขอให้ทำหมันก็แล้วกัน แล้วก้ฝากไว้ด้วย อย่าขายให้พ่อค้าคนกลางไปหลอกขายต่อก็แล้วกัน
  • เอาเถอะ ไอุ้คุณควาย poonlap ใครจะโง่ซื้อก็เรื่องของมัน มึงจะขายก็เรื่องของมึง
    ถ้าคิดว่ากูเป็นตระกูลขี้เรื้อน ตัวมึงยิ่งกว่าอีกมั๊ง เหอะ ๆ สันดานไม่รับผิดชอบ แล้วยังแถ ไปเืรื่องอื่น
    ไม่มีปัญญาเลี้ยงเอง ก็เลยถ่ายเทให้คนอื่น

ใครได้หมาชุดนี้ไปก็ขอจงนึกถึงคนขายตลอดเวลาถ้ามันมีปัญหาจะได้รุมด่าไม่ผิดตัว
    แล้วคิดไว้ด้วย ว่าพวกมึงเลี้ยงหมาเพื่ออะไร อย่าทำวงการพิทบูลเค้าเสียชื่อก็แล้วกัน
    เจ้าของเวปสร้างชื่อเสียงมาตั้งนาน มาโดน ไอ้พวกโง่เอา ลูกผสมพิทบูล - ร๊อต ไปเลี้ยง แล้วกัดชาวบ้าน ลงหน้า1

เลี้ยงดี ก็ดีไป ขอชื่นชม แต่มันก็ไม่แน่ เพราะสายเลือด มันไม่นิ่ง ขนาด ไอ้คนขายแม่งยังไม่นิ่งเลย
  • ผมอ่านมาตั้งแต่ต้นนะคับ ความคิดผม ผมว่ามันต้องทำลายทิ้ง ถ้าคุณเลี้ยงพิทแล้วคุณต้องรู้กฎข้อนี้จิงๆ พิทบูลมีลักษณะจิตประสาทเฉพาะตัวคับ คุณก็รู้ ผมรับรองเลยว่าคอกนี้ถ้าคุณไม่ทำลายซวยแน่ๆคับ มันบาปแต่คุณต้องทำและต้องรีบทำด้วย ถ้าผมถามคุณว่า ลูกหมาคอกนี้โต แล้วคุณไปเจอแบบตัวๆนะ เจอกันในซอยหรือข้างถนน คุณกลัวมันไหม กล้าเล่นไหม นี่แบบที่คุณรู้นะว่ามันผสมข้ามสายมา ถามกับตัวเองนะคับ แต่คนที่เขาไม่รู้จักละ คุณว่ามันจะเกิดอะไรขึ้น และบอกได้เลยว่าจิตประสาทหมาคอกนี้เพี้ยน และอารมณ์ก็ไม่แน่นอนด้วย เชื่อผมเถอะนะทำลายซะมันจะดีกับตัวคุณและสังคมด้วยเชื่อผม หวังดีนะ ถึงบาปมันต้องทำ เด็ดเดี่ยวเหมือนพิทคับ ด้วยความเคารพ
  • พี่มาร์คมาอธิบายให้เขาฟังหน่อยซิคับ เดี๋ยวมันจะเกิดปัญหาแน่ๆๆ จัดไปคับพี่มาร์ค:063::063::020:
  • ผมไม่ได้มาเถียง คุณ redpit คนที่มาซื้อหมาผมล้วนแต่เลี้ยงเฝ้าสวน ไม่ใช่ปล่อยเดินข้างถนนมาเจอตัวๆ ถามหน่อยไม่ว่าหมาสายพันธุ์อะไร เจอกะโหลก กับกล้ามขาใหญ่ๆ คนไหนบ้างที่ไม่กลัว แล้วอีกอย่างผมเจอหมาข้างถนนผมก็ไม่เล่น ถ้าเรื่องจิตเพี้ยนผมขอเถียงแต่เรื่องอารมณ์ ของหมาผมไม่เถียง บอกกับทุกคนที่อ่านและสนใจ และไม่สนใจ หมาพวกนี้ ถ้าคิดจะเลี้ยง ควรจะมีความรับผิดชอบ มากกว่าผม และถ้าที่สวนหรือไล่ มีหมาแล้วผมไม่แนะนำให้เลี้ยงคับ หมาทุกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆสายพันธุ์ ควรจะหาข้อมูลมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆก่อนนำไปเลี้ยง กุมีกินไม่ได้หลอกขาย
  • ไม่อยากเชื่อเลยจริงๆว่าจะมีกระทู้แบบนี้ จะว่ายังไงดีล่ะ นอกจากไม่มีความรับผิดชอบยังหน้าด้านเอามาขายอีก พอเค้าด่า
    ก็รับไม่ได้เกรียนใส่ซะอีก ทุเรศบัดซบบอกตรงๆว่ารับไม่ได้จริงๆ ถ้าถามผมนะแจกฟรีก็ยังไม่ควรทำเลย เพราะจะสร้างปัญหาในระยะยาว หรือถ้าจะแจกฟรีจริงๆก็ทำหมันซะก่อน -*-