ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เสียใจที่สุด
  • เมื่อวานพา โนเกียไปตัดหู อายุ 3 เดือนกับอีก 6 วัน ทิ้งไว้ให้คุณหมอตอนบ่าย 3 โมง ตอน 5 โมงครื่ง
    คุณหมอโทรมาบอกว่าหมาน็อคยาเสียชีวิต เราขาอ่อน ใจสั่นมาก เสียใจมากเหมือนเสียคนในครอบครัวเลย
    ไปคุยกับคุณหมอ เค้าบอกว่า ตัดหูใกล้เสร็จแล้ว สังเกตุว่าหมาไม่หายใจเลยปั๋มหัวใจแต่ปั๋มไม่ขึ้น เมื่อคุยกับคุณหมอสาเหตุ
    อาจจะมาจากยาสลบที่มากเกินไป แล้วประกอบกับเราไม่รู้ว่าหมามีโรคปอดหรือป่าวเพราะว่ากลางคืนมันนอนกรนด้วยแต่เราก็คิดว่า
    มันเป็นเรื่องปกติจึงไม่ได้เอะใจ แต่คุณหมอก็พร้อมที่จะรับผิดชอบเพราะว่าเราเข้าใจว่าเหตุการณ์แบบนี้ใครก็ไม่อยากให้มันเกิดขึ้น
    อยากบอกว่าไม่เคยรักหมามากเท่าตัวนี้เลยกลับมาบ้านนอนไม่หลับเลยคิดถึงมาก คิดถึงเวลาที่มันเล่นกับเรานอนกับเราแล้วก็น้ำตาไหล
    ตอนนี้ก็กลั้นน้ำตาไว้ไม่อยู่แล้วคะ ตอนเอามันไปฝังก็คิดว่ามันตายจริง ๆ หรือนี่ ตอนนี้ยังทำใจไม่ได้เลยคะ อยากบอกว่าดีใจนะคะครั้งหนึ่งเคยได้เลี้ยงหมาพิทบลูและได้รู้ว่ามันน่ารักมาก คนที่ไม่เคยเลี้ยงจะไม่เข้าใจเลย อาจคิดว่าเป็นแค่หมาตัวหนึ่งแต่สำหรับความรู้สึกเราแล้วมันคือลูกของเราเลย เสียใจมากคะ ปกติจะเปิดดูเวปนี้ทุกวันเลย อ่านเรื่องของเพื่อนชาวพิทบลูด้วยกันแล้วก็มีความสุข แต่วันนี้ไม่อยากเปิดเลยคะ เพราะเห็นหมาของคนอื่นแล้วก็อดคิดถึงโนเกียไม่ได้ แต่ก็คิดว่า คงมีหลายคนที่เคยเจอเหตุการณ์แบบเรา คงใช้เวลาทำใจนานเลย แต่ก็ดีใจนะที่ช่วงเวลาที่มันอยู่กับเราเราก็ดูแลมันดีที่สุดแล้ว นอนด้วยกัน กินด้วยกัน เที่ยวด้วยกัน หากวันนึงต้องเลี้ยงหมาอีกคิดว่าคงเป็นพิทบลูแหละคะและคงศึกษาข้อมูลของมันให้มากกว่านี้ ขอบคุณสำหรับพื้นที่ที่ให้ระบายความรู้สึกของคนรักพิทบลูนะคะ หลับให้สบายนะ โนเกีย ลูกชายที่รัก
  • ที่ไหน ??
  • เสียใจด้วย จาก คนรักพิท
  • ได้มีการงดอาหาร ก่อนไปหูหรือเปล่า อยากทราบรายละเอียดทั้งหมด ครับ น่าจะเป็นกรณี ศึกษาและควรระมัดระวังสำหรับมือใหม่ครับ
  • เค้าอยู่กับเราได้แค่นี้ เสียใจด้วยนะครับ

ผมก็เพิ่งเสียลูกชายสุดที่รักไปเช้าวันอังคาร อยู่กับผมมา 11 ปี
    ผมเป็นผู้ชายยังกลั้นน้ำตาไม่อยู่เลย :022:
  • อดอาหาร ตั้งแต่เช้าก่อนไปตัดตามคุณหมอบอกทุกอย่างเลยคะ น้ำยังให้กินแค่นิดหน่อยเองคะ :022: พอไปถึงคุณหมอก็เอาน้ำมาลูปตามตัวเพราะมันคงร้อน มีอาการเหนื่อย ๆ แล้วซักพักก็ฉีดยา จากที่กระโดดโลดเต้น อยู่ไม่ถึง 2 นาทีมันก็ค่อย ๆหลับไปคะแล้วคุณหมอก็วาดแบบหูและก็วาดแบบที่หู แล้วเราก็กลับเลย คิดว่าเย็นจะไปรับคะ:m020:
  • :001: ขอโทษนะครับ หมอมีการรับผิดชอบบ้างใหมครับ หมอหมานี่น่ากลัว เจอหลายครั้งเรื่องการวินิฉัย ผิดด้วย แต่ก็ไม่อยากโทษหมอเดี๋ยวหมอก็ออกมาปกป้องหมออีก แต่ขอรายละเอียดก็ดีครับ กรณีศึกษาเลยหล่ะครับ

:o014: ผมขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ ผมเข้าใจครับเรื่องการจากไปของน้องหมา มันเหมือนคนในครอบครัวจริงๆครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ผ่านความทรงจำที่เลวร้ายเรื่องการการตัดหูตัดหางมาพอสมควร
    อยากจะออกมาเตือนและแนะนำหลายครั้งแล้ว เรื่องการตัดหูสุนัข
    แต่คิดว่า ในบอรด์แห่งนี้ ถ้าให้ความเห็นออกมาคงถูกตำหนิอย่างหนัก

ทุกวันนี้ สมาชิกในครอบครัวลงมติเอกฉันท์ห้ามไม่ให้มีการทำเรื่องทารุณกรรมในลักษณะนั้นเกิดขึ้นอีก
  • ผมขอแสดงความเสียใจต่อการสูญเสียเจ้าโนเกียของคุณมาด้วยนะครับ

ตอนแรกผมก็คิดอยู่หลายครั้งเหมือนกันครับว่า จะให้หมอตัดหูให้เจ้า กาก้า ของผมดีหรือไม่
    แต่ด้วยความที่ผมสงสารเค้า อยากให้เป็นไปตามธรรมชาติของเค้า
    ก็เลยยกเลิกความคิดนั้นไป...เจ้ากาก้าอายุครบ 6 เดือนวันนี้พอดี.

เสียใจด้วยจริงๆครับ......
  • คุณได้ผ่านเรื่องร้ายๆมาแล้ว ตั้งต้นใหม่ครับ
  • เสียใจด้วยครับ

แต่ปกติไม่ใช่ว่าเค้าให้งดตั้งแต่เย็น ก่อนที่จะไปตัดในวันรุ่งขึ้นเลยไม่ใช่หรอครับ

เพื่อให้มั่นใจได้ว่า จะไม่มีอาหารในกระเพาะ ขึ้นมาอุดหลอดลม(หมอที่ผมรักษาอยู่เค้าบอกอย่างนั้น)

ส่วนเรื่อง กรน นี่หมาผมก็กรนนะครับ แต่ว่าแค่นี้ข้อมูลไม่พอ แต่เสียใจด้วยจริงๆครับ
  • เสียใจด้วยครับ...
  • ตัดที่ไหนบอกด้วยจะได้ไม่ไป หมอมันเป้นป่าววะ
  • เสียใจด้วยครับ 12 ช.ม. ครับอดอาหาร / น้ำ ของผมตัดมา 2 ตัวไม่มีปัญหา ต้องขังกรงเพราะมันอาจจะแอบกินได้ถ้าเราเผลอ
  • สลดแรง:022:
  • :034:เสียใจดว้ยครับผมคนหนึ่งที่รักพิทบูลมากๆและเคยสูนเสีย เข้าใจความรู้สึกนั้นดีครับ
  • ตัดหูหมา ไม่เท่ากับตัดกิเลสในตนนะจ๊ะ.....(เราละแล้วซึ่งทางธรรม)
    ....เสียใจด้วยครับ เศร้าอย่างแรง
  • เสียใจด้วยคัฟ.........
  • :022:เสียใจด้วยครับ
  • ตัดที่ในจะได้ไม่ไปตัดกรุฌาบอกด้วย
  • ใจซื่อสัตย์ ซื่อตรง ต่อเจ้าของ

มิจองหอง ปองร้าย หรืออิจฉา

และจริงใจ ป้องกัน- ภัยทุกครา

โอ้ว่าหมา มีค่า รู้คุณคนฯ
    หมา เป็นสัตว์เดรัจฉาน แต่ก็รู้คุณของผู้ที่ให้ข้าวให้น้ำ และจะแสดงอาการที่เป็นมิตรกับผู้ที่มีจิตเมตตา ประหนึ่งว่ามันก็มีความเข้าใจในไมตรีที่ดีที่คนมอบให้

ไปเกิดใหม่ ในภพ ที่ดีกว่า
    ไม่ต้องมา เกิดเป็น เดรัจฉาน เกิดภพใหม่ ที่มี สุขสำราญ
    เดรัจฉาน จงพ้น ภพนี้เทอญ...

...............................................................................................................................................................................

ปล เสียใจด้วยครับ ....
  • เสียใจต่อเหตุการณ์ที่ผ่านไป
    เเละขอให้มีอนาคตที่สดใสวันข้างหน้า ครับ...............:o030:
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • ที่ผมเคยตัด หมอจะให้ยาทีละน้อยจนรู้สึกว่าหลับ โดยยังปักเข็มไว้ที่เส้นเลือด แล้วจึงตัด ในขณะตัด ถ้าหมาเริ่มรู้สึกตัวก็จะปล่อยยาเข้าไปทีละน้อย
    ไม่รู้ว่าหมอคนนี้เขาทำแบบนี้หรือป่าว รึว่าอัดไปรอบเดียว
  • เสียใจด้วยคับ
    ปล.ตัดหูน้องเค้าที่ไหนหรอคับจะได้ร้องเรียนว่าเค้าไม่มีความสามารถแล้วก็ให้ทางราชการยึดใบประกอบการจะได้ไม่ไปตัดของคัยเค้าตายอีก
  • :022::022::022: เสียใจด้วยนะคับ:024::024::024: