ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนถามเรื่องผิวหนังหน่อยค่ะ
  • พอดีน้องหมาที่บ้านเกิดเป็นโรคผิวหนัง เป็นตุ่มๆเหมือนจะอักเสบอะค่ะ
    และก็เริ่มลามเป็นวงกว้างเลย พาไปหาหมอแล้ว
    ทายาได้จะเดือนแล้ว กินยาด้วย ก็ยังไม่หายเลยค่ะ

มีใครพอให้คำแนะนำได้บ้างมั้ยค่ะ???
    ไฟล์แนบ
    IMG1788A.jpg 57K
  • ลองกินยาฆ่าเชื้อดูครับ เห็นของผมกินแล้วหายนะครับ แต่ต้องกินต่อเนื่องจนยาหมดนะครับ
  • ขอบคุณนะคะที่แนะนำ แต่ว่ากินนานแค่ไหนอะค่ะ
  • :m015:ไม่ทราบว่าไปตรวจที่ไหนคะ
    ถ้าจะให้ดีไป รร เลยเพราะที่นั้นเขามีเครื่องมือครบ
    และที่สำคัญเขาจะขูดเอาเนื้อเยื้อของสุนัขไปส่องกล้องดู
    และจะได้รู้ว่าเป็นอะไรกันแน่
    หมาเราก็เป็นแบบนี้แหละตอนแรกก็เป็นตุ่มเหมือนกันหาหาหมอที่คลีนิก
    ยาทากแล้วซีดก็แล้วเราก็เลยตัดสินใจไป รร สรุปว่ามันเป็นขี้เรื้อนรูขุมขน
    หมอบอกว่าซีดยา 8 อาทิตย์ก็หาแล้วตอนนี้มันก็ใกล้หายแล้ว
    เดียววันหลังเอารูปมาให้ดูรีบไปเถอะก่อนที่มันจะเป็นมากกว่านี้
    :m040::m022::m072:
  • โทรมาคุยได้ครับอธิบายเป็นข้ความมันยาวเข้าใจยากครับ หายแน่100% ครับ 086-4284379 ธนภัทร
  • ของเราก็เป็น เนื่องจากสุนัขพันธุ์นี้ขนสั้น ยุงจะกัดง่ายมากๆ เมื่อโดนยุงกัด เป็นเม็ดเต็มตัวเลย และเป็นหนอง แต่เราไปที่ร้านขายอาหารสัตว์ เนื่องจากผู้ขายมีประสบการณ์ เขาแนะนำให้ซื้ออาหารยี่ห้อ PRO PLAN รุ่นที่รักษาโรคผิวหนังแพ้ง่าย มีโปรตีน 27% กระสอบละ 2,300 บาท จำนวน 17 กก. ของเราขนเป็นมันเลย คอยเริ่มหายภายใน 1 เดือน
  • จะรับคำแนะนำไว้พิจารณาละกันนะคะ
    ลูกสาวจะได้หายซะที
    ไม่งั้นไม่สวยเอาซะเลยตอนนี้เนี่ยฃ
    หมดค่ายาไปหลายตังค์แล้วด้วย
  • ไปเถอะครับเดียวเป็นเหมือนของผม..
    ไฟล์แนบ
    29-11-09-13-34.jpg 21K
  • MY FAN Dog's Skin Cream ขวดละ 50 บาท ซื้อที่สวนจตุจักร บริเวณตลาดปลาริมถนนด้านหลัง ทาทุกวันประมาณ 3 สัปดาห์ จะเห็นผล
  • ตอนนี้ขนร่วงเกือบหมดแล้วมั่วแตไปต้องนั้นดีตรงนี้ดีพอจะหายก็เป็นอีก..เลยไปให้หมอขูดดู..และหมอก็ให้ดูที่กล้องส่องจุลทัศน์..เห็นจะๆเยตะวคล้ายลูกน้ำตัวปล่อง 8 ขา....เพียบ..คราวนี้ต้องรักษากันนานเลย...ไปเถอะครับ...จะได้รู้แน่ๆว่าเขาเป็นแบบประเภทไหน...จะได้ไม่เป็นแบบครอบจักรวาล..เฮฮฮฮฮฮฮฮ
  • สรุปตอนนี้น้องหมาหายละคะ แต่ต้องกินยาทุกๆสองเดือนค่ะ ยาช่วยได้เลยย ดีใจมากก