ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

โชว์หมาขี้เหร่
  • ขี้เหร่มาก แต่ก็รักมากเช่นกัน ไม่ได้เลี้ยงมาเอง รับต่อมาจากคนรู้จัก เพราะ เจ้าของเก่าเลี้ยงไม่ไหว หนวกหู มันเห่าทั้งวัน พอมาอยู่กับเราไม่ยักเห่า กัดอย่างเดียว พวกตัดช่องย่องเบากระเจิงมาแล้ว
    ไฟล์แนบ
    DSC04563_resize.JPG 51K
  • สวยคับ หมาใครๆก็รัก ^^
  • เมื่อวานเค้าทำให้เรารุ้ว่าเรากล้าแค่ไหน ระหว่างวิ่งออกกำลังกาย และว่ายน้ำ(งับไม้ในน้ำ) หมาเราอีกตัว ลูกผสมไทยอัลเซเชี่ยนวิ่งมาจากไหนไม่ทันดู เกิดปะทะกันเข้า เจ้าหญิงงับทีเดียว ขาหน้าเต็มปากเลย เราตกใจมากเกิดมาไม่เคยแยกหมาเลย แล้วเค้าก็ไม่ได้อยู่กับเราตั้งแต่เล็ก กลัวโดนกัดด้วย ซวยคำรบ3 คือไม่มีใครอยู่บ้านเลย เหลือเราคนเดียวกับหมากัดกันสองตัว เลือดนองเลย แถมเจ้าหญิงคาบลงน้ำด้วย แย่แล้ว .... อาศัยว่าเข้ามาที่นี่บ่อยๆ จำได้ว่าต้องงัดปาก เอาไม้งัด วิ่งไปหยิบไม้ที่ใช้ปานั่นแหละ เอาโซ่ไปด้วย ลงน้ำไป เรียกเค้า หญิงๆ ... เรายังจำแววตาเค้าได้ แววตาไม่โหดเลยสักนิด เค้าคือเจ้าหญิงตัวเดิมที่ชอบนอนหงายท้องให้เราเล่น เราเลยมั่นใจว่าต้องจับปากเค้าได้ เอาไม้ไปงัดตรงฟันให้ง้างออก แค่นั้นก็หลุดเพราะเจ้าของขาหน้าก็รีบจะตายอยู่แล้ว ... เอาโซ่คล้อง ...เจ้าหญิงเดินร่าเริงเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น... ทั้งๆที่เลือดกลบปากเพราะโดนกัดแทบแย่เหมือนกัน .... พอดีมีคนขับมอไซด์จะเข้าบ้าน ...ร้องกรี้ดเลย ว่าหมากัดเหรอ เราบอกว่าอย่าเพิ่งเข้ามา เอาเจ้าหญิงไปเก็บก่อน .... ทีนี้ทั้งหมู่บ้านคงลือกันสะท้านแล้วมั้ง ....เฮ้อ ก็ดี พวกตีนแมวจะได้ไม่กล้า ...
    อ้อ เค้ามีทายาทด้วยนะ ... เราจัดโปรแกรมให้แล้ว ทั้งดปรแกรมกินยาก ตอนนี้อยู่หมัด และคงได้ออกกำลังตามวัย.... แต่อย่างว่าแม่ขี้เหร่ ลูกก็ขี้เหร่.... แต่ไงๆเราก็รัก ..
    ไฟล์แนบ
    DSC05093_resize.JPG 51K
  • :063::063::063: แค่เรารักเขาและเขารักเราก็พอแล้วคับ.....เยี่ยมจริงๆคับ:033::033::013:
  • รักเขาให้มากๆคับ :063::015:
  • หมาใครใครก็รัก
  • หมาของเราสวยกว่าของคนอื่นอยู่แล้ว ขอแค่มีใจรักมันมากๆเท่านี้ก็มีความสุขแล้วครับ:063::063:
  • มีหมาดีสักตัวอยู่ข้างกาย.....
    ดีกว่ามีพื่อน เหี้.. มากมายอยู่รอบตัว...นะครับ
    หมาของเรา ก็เหมือนสมาชิกในรอบครัวเราแหละครับ
  • :063: มันก็สวยดีนี่ครับ สไตล์ใคร สไตล์มัน :063: :063:
  • หมาจะสวย หมาจะหล่อ อยู่ที่คนเลี้ยงครับ
    ถ้าเลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบ สวย/หล่อ
    ทุกตัวครับ

ผมยังจำได้ที่มีคนเก็บ สุนัขไซบีเรียลมาเลี้ยง
    ตอนแรก ๆ เรื้อนทั้งตัวเลยครับ ให้ใครก็หไม่มี
    ใครเอา พอเลี้ยงไม่นานเท่าไรก็ดูดีขึ้นเรื่อย ๆ
    ตอนนี้ประกาศหาเจ้าของ คนอยากได้เยอะมาก
    อย่างนี้ซิครับ ถึงจะเรียกว่า "คนเลี้ยงหมา มิใช่หมาเลี้ยงคน"
  • เจ๋งมาก สีเหมือนลูกชายเลย อยากทราบว่า เอารูปลงอย่างไรครับ อยากเอารูปลูกชาย show บ้าง
  • :o001: เรื่องสายหมาผมก็ชอบแนว บูลลี่นะครับ ชอบที่มันหายาก อ้วนดีจังเลย แต่ โดยส่วนตัวผมชอบสูงใหญ่ สมาร์ท แข็งแรง มากกว่า เพราะผมคิดว่าเลี้ยงพิทบูล ไม่ใช่บลูด็อก
  • ซึ้งๆๆ คร้าฟฟฟ.....

หมา ก้อ ม่าย ขี้เหร่ นะ.....

แค่เรา รักมัน...............จัยมาก่อนยู่แล้วคร้าฟฟฟฟ....

ผมชอบ.comment..คุณ mai_aoy...จังเลยคร้าฟฟฟ
  • สวยไม่สวยไม่สำคัญอยู่ที่ดูแล รักเค้า เอาใจใส่เค้าก็พอครับ
    แต่ผมว่าก็สวยดีนะ (เจ้าหญิงสู้ๆ)
  • :021: มีใจให้กัน พอแล้วค่ะ มันน่ารักสำหรับเราเสมอ :021:
  • :033:รูปทรงไม่ใช่ปัญหา จิต:033:ที่อยู่ข้างในของมันมากกว่าที่สวยงาม มันรู้ว่าคุณเป็นนายของมันก็พอแล้ว รักมันมากๆนะครับ:063::033:
  • ขอบคุณครับคุณ tong_pitbull
    ...ที่บ้าน ก็มีคนไม่ชอบหมาผมเหมือนกัน
    ด่าแขวะได้ทั้งเช้า เย็น......พอเผลอจะตีหมาเราอีก แน่ะ คนเรา นิสสัย!!!!!
    ตัวเองไม่ชอบแล้วยังพาล ชวนคนอื่นให้เกลียดด้วย เง็งกับคนแบบนี้ครับ....
    .......
    เจ้าหญิงสู้ๆ (รวมทั้งเจ้าของด้วย)
    กำลังใจ 1 เสียงครับ
  • ไม่ขี้เหร่เลยครับ สวยในตัวของมันเอง:063::063::063::063:
  • "หมาจะสวย จะหล่อ อยู่ที่คนเลี้ยง"
    ผมชอบคำนี้คับ มันอยู่ที่เรามอง
    ถึงมันเป็นยังไงสำหรับเรามันก็สวย หล่ออยู่ดี
  • """"""""""""""""""มันคือpitbull""""""""""""""""""""''

ยังไงๆ นิสัยใจคอก็เป็น pit ครับ รักในตัวมันครับ น่ารักดีครับ
  • ขอบคุรทุกกำลังใจค่ะ อิอิ นึกว่าจะมีผีมาค่อนแคะซะแล้ว ...
    พอดีมีเพื่อนมาบ้าน เค้าทักว่า นี่เหรอพิทบลู หน้าตาขี้เหร่จัง ... เราก็ว่างั้นเหมือนกัน แต่เราชอบนะ เค้าทำอะไรให้เราประหลาดใจบ่อยๆ และก็รักมากขึ้นทุกวัน ตอนนี้เริ่มอ้วน เลยต้องออกกำลังกายหน่อยเพราะขาเธอเล็ก หน้าตาก็แหลมๆเดี๋ยวอ้วนเกินจะปวดขา ...
    คุณ mae_1421 เอารูปลงยังไง เหรอ ก็ต้อง resize ซะก่อน โปรแกรมแต่งภาพหลายๆโปรแกรมมีค่ะ ของเราใช้ ACD see pro ซึ่ง โปรแกรมนี้แฟนเราโหลดไว้ เชื่อว่าน่าจะโหลดฟรีนะ..ลองหาดู รีไซด์ ให้มีขนาด เล็กกว่า 100 kb แค่นี้ก็เอาลงได้ถ้ามากกว่าลงไม่ได้ ...อธิบายได้แค่นี้ค่ะ ความรู้แค่หางเขียด
  • หมาตัวเมีย มันก็ยังงี้แหละคับ ลองตัวผู้หนา แต่ไม่เตี้ย สูงพอดีๆ รับรองลูกออกมาสวยแน่นอน หมาคุณสวยนะคับ
  • เลี้ยงดีๆ
    อย่าทำให้ชีวิต อื่นเดือดร้อน ก็ พอ
    สายจูงทุกครั้งเมื่อออกจากเขตบริเวณรั้วบ้าน นี่คือกฏหมายของผู้ที่เจริญแล้ว