ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• หมีเต็มที่เลยนะ

โชคดีนะ มีไรโทร มาะนะน้อง
  • :o010:ขอให้ขายหมดไวๆ นะครับ

สู้ต่อไป หมาเราดีจริงขายออกได้เเน่ๆ ไม่ต้องเเคร์สือครับ

เเต่บางทีถ้าเราไม่ผิดจริงเจอเเบบนี้ ก็รู้สึกน้อยใจ เสื่อมศัทธรา นะครับ ยังไง ฝ่ามรสุมลูกนี้ไปให้ได้นะครับ

ทนเเละก้าวต่อไป เราทำดี ซักวันต้องมีคนเห็น เรา :o010::o010::o010::o010::o010::o010::o010::o010::o010::o010::o010::o010::o010::o010::o010::o010::o010::o010::o010::o010::o010::o010::o010::o010::o010::o010::o010::o010::o010::o010:
  • เปิดหน้าเล่นกันแล้ว แก็งค์ไอ้หมีมวยวัดเล่นเหวียงแห บอกให้รู้ถึงความคิดในใจ

สมานฉันท์กันลำบาก เจอหน้าคงแค่ยกมือไหว้ แต่คงไม่สนิทใจ

กระทู้นี้ความในใจมันออกมาหมดแล้ว แถมมีกรรมการมาตัดสินให้ด้วย
  • เมื่อ กล้าทำก็ต้องกล้ารับผิดชอบ หมามันก็มีชีวิต สังคมนี้ต้องการคนรักพิตบูลจริงๆ ไม่ใช่รักผลประโยชน์ที่ได้จากการขายหมาเพียงอย่างเดียว
    แน่นอน การทำธุรกิจเกี่ยวกับหมาบ้านเรา ไม่มีกฏหมายข้อใดห้ามไว้ แต่ก็ควรทำอย่างมีความรับผิดชอบ และมีจรรยาบรรณ
    ทำดีไม่มีใครด่า หากทำไม่ดี แน่นอน เจอดีแน่ๆ และที่ผ่านมาก็เห็นตัวอย่างไปแล้วหลายคน วันนี้ไม่กล้าแม้แต่จะโผล่มาให้เห็นในบอร์ดนี้

ตอนทำ ตอนได้เงิน ไม่เคยขอความเห็นว่าสิ่งที่ทำ มันถูกมันควรหรือเปล่า
    แต่พอโดนด่าบ้าง จะเป็นจะตาย โวยวาย เรียกร้องหาความยุติธรรม
    ผมเข้าใจ ตอนได้ ทุกคนจะมองเห็นแต่ด้านดีมีประโยชน์
    แต่อยากให้เผื่อใจเอาไว้รับชะตากรรม หากมีผลสะท้อนในทางตรงกันข้ามกันบ้าง

เพาะหมาออกมาหนึ่งคอก ขายออกหมดก็ได้เงินมา เอาไปใช้จ่าย มีความสุข อันนี้ทุกคนชอบ ไม่เถียง
    แต่ถ้าขายไม่ออก ก็ต้องกล้ารับภาระเลี้ยงเอาไว้ และดูแลเป็นอย่างดี มันถึงจะยุติธรรม
    ไม่ใช่ขายไม่ออก กรูทำทุกวิถีทางที่จะผลักดันมันออกไปจากชีวิต
    ทำไมมันช่างแตกต่างกันเหลือเกิน ระหว่างตอนมีคุณค่า กับตอนไม่มีคุณค่า

คนที่บรีดหมาแบบขาดการวางแผน ขาดการศึกษาความต้องการของตลาด มักประสบปัญหา หมาขายไม่ออก
    ผมจะรอด่าตอน ทอดทิ้งหมา ตอนเอามาโปรโมชั่น ลดแลกแจกกระหน่ำครับ

ผมมั่นใจในความเป็นกลาง และไม่เอนเอียงเข้าข้างใครโดยไม่มีเหตุผล เมื่อเชียร์ได้ ก็ต้องด่าได้เช่นกันครับ

สังคมพิตบูลจะดีกว่านี้ หากพวกเราเป็นหูเป็นตา ช่วยกันสอดส่อง
    ใครทำธุรกิจแบบไร้จรรยาบรรณ เอาเปรียบหมา เลี้ยงดูแบบขาดสุขลักษณะ
    ถ่ายรูปได้ ช่วยเอามาประจานเลยครับ

ด้วยความเคารพ
  • ชัดเจนดีครับ...ป๋ามาร์ค/เดี๋ยวจะรอดูตอนจบนะครับ...
  • คุณวัฒน์ครับ ผมพูดในภาพรวมครับ ไม่ได้ชี้เฉพาะเจาะจงไปที่คอกไหน
    แต่เผอิญมาตอบในกระทู้นี้ เพราะว่ารู้สึกจะมีขาเสี้ยม อยากเห็นคนตีกัน
    พยายามโยงคนโน้นชนกับคนนี้ ไม่รุ้ว่าทำไปเพื่ออะไร คนมองหน้ากันไม่ติดก็กระทู้แบบนี้ละครับ

เวรกรรมจริงๆ :002:
  • ขอบคุณพี่มาร์คมากครับผม ที่เข้ามาให้ข้อคิดดีๆ ครับผม :039:
    คนที่ทำแบบนี้ผมก็ไม่เข้าใจจุดประสงค์หรอกนะครับ ให้ผมมาปลอมตัวผมไม่มีเวลาหรอกครับผม ทุกคนมีหน้าที่การงานกันหมดหละครับ จุดนี้คือ งานอดิเรก ที่มีใจรัก และทำมาเพื่อคนที่มีจุดประสงค์ เดียวกันครับ พิทบลู ไม่เกี่ยวว่าเราจาแยกสายหรอกครับ ไม่ว่าสายไหน เราก็คือคนเลี้ยงพิท ผมหมี เลี้ยง พิทบลู ใจก็รักในพิทบลู เคารพในตัวผู้ก่อตั้งพิทบลู ทำให้เราได้รู้จักมันมากขึ้น ว่าหน้าตานิสัยมันเปนยังไงวะ ทุกวันนี้บอกตรงๆ เลยนะครับ งอหัวไม่ขึ้นจริงๆ ขอบคุณมากๆครับ พี่มาร์ค:063:
    และเจ้าพิทบลู นี้วิเศษมาก แค่หมาตัวเดียวทำให้ผมมีเพื่อนมีพี่ ได้เยอะทีเดียว หลายจังหวัด หลายเชื้อชาติ ขนาดบางครั้งนอนเล่นอยู่ที่บ้านมีโทรศัพท์ทางไกลมาจากต่างประเทศ ซึ่งเปนคนไทยเนี่ยหละครับโทรมาว่าอยู่ ซิดนีย์ อยู่ ไอเเลนด์บ้าง บอกผมว่าชอบหมาแดงเหมือนกัน เเค่นี้ก็มีความสุขแล้วครับ จุดประสงค์แล้วอยากให้คนที่เค้าได้ลูกหมาของเราไปและรักในตัวมัน ราคาก็เปนปัจจัยในการที่เราขายไป เค้าจาได้รู้สึกว่ามันมีค่า แต่สิ่งวิเศษจริงๆก็คือความรักที่เราจาให้มันครับ:015:
    ทุกอย่างเหมือนเดิมครับ มิตรภาพไร้ขีดจำกัดและจาไม่มีอะไรทำให้เราผิดใจแน่นอนครับ :063:
  • ในโลกของไซเบอร์ มันมีอะไรให้พวกเราศึกษาและเรียนรู้กันอีกเยอะ
    ตลอดเวลาประมาณสิบกว่าปีที่เล่นอยู่ตรงนี้ ผมได้รู้ได้เห็นอะไรมาก็มาก บางคนพูดดีแต่ปฏิบัติห่วย
    ดังนั้น คำพูดของคนบางครั้งก็ต้องฟังแค่ผ่านๆ แต่อย่าไปยึดติดมาก ให้เผื่อใจเอาไว้บ้าง
    และการคบคน อยากให้ดูที่การปฏิบัติตนจริงๆ และความเสมอต้นเสมอปลายของเขามากกว่า
    ผีหลายๆตัวที่เข้ามาป่วนในบอร์ดนี้ ก็อาจจะเป็นคนที่มีตัวตนจริงๆ ที่เล่นอยู่ที่บอร์ดอื่นก็ได้ครับ

เพียงแต่เคยก่อคดีไว้เยอะ มาที่นี่จึงต้องหลบๆซ่อนๆ ไม่กล้าเผยตัว
    ความจริงก็น่าจะดีใจนะครับ ที่เว็บนี้เปิดให้เล่นอย่างเสรีโดยไม่มีปิดกั้น ฮ่าๆๆๆๆ
  • ขอบคุณครับ โลกนี้ทำให้รู้ ได้เห็นอะไรเยอะดีครับ ผมชอบ :063:
    ขอบคุณ พี่มาร์คครับ
  • หมาดีจริงอย่าลดราคานะครับ
  • ก๊ากๆๆๆๆๆ โอ๊ยยยยย ๆๆๆๆๆ ขำไอ้หมีว่ะ มึงโดนขนาดนี้ยังมีหน้ามาขี้คุยอีกนะ

ในประเทศนี้มึงแม่งโครตเทพหมาแดงแล้วละว่ะ ขนาดคนที่อยู่ต่างประเทศ ซิดนีย์ ไอแลนด์ แอลเอ นิวยอก ยังต้องโทรมาขอคำปรึกษาจากมึง

โอ้ววววว เบระเจ้า แม่งเมพ ฉิผาย เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ถามหน่อยมึงลดราคาทำไมวะ เเน่จริงมึงตอบด้วย
  • อ่อ เข้าใจแล้วครับพี่หมี ตั้งราคาหมาเพื่อให้หมามีคุณค่า ?

แล้วตอนนี้พี่หมี ลดราคาหมาทำไมละครับ ? หมาของพี่หมีคุณค่าลดลงหรือกำลังขายไม่ออกครับ ?
  • ได้ข่าวว่าสายของหมามึงออกลูกมาปากแหว่ง หางขดไม่ใช่่เหรอใครจะเอาไปทำสายวะ
    ไอหมีขี้โม้
  • หมามึงราคา3ooooทำอะไรได้บ้างวะแล้วมีคนโง่ซื้อไปซักตัวยังวะ
  • ไอพวกน้าผีเหี้ยๆ ก็ยังไม่เลิกไปว่าน้องมันอีกนะครับ เก่งจิงๆ แอบว่าคนอื่นเนี้ย สุดตรีนนนนน
  • กลัวขายไม่หมดหรือไงถึงได้ลดราคา บรีดออกมาขายรับผิดชอบด้วยครับ
  • เเล้วจะมีน้าผีไว้ทำไมละคะ มันเป็นกติกาของเวปนี้ไม่ใช่เหรอ
    น้าผีเขาก็เล่นงานพวกที่ทำอะไรไม่ดี พอน้าผีรู้ความจริงก็โวยวายกันว่า ( ไอพวกน้าผีเหี้ยๆ ก็ยังไม่เลิกไปว่าน้องมันอีกนะครับ เก่งจิงๆ แอบว่าคนอื่นเนี้ย สุดตรีนนนนน )

คนที่เข้ามาใหม่ๆ ก่อนจะซื้อหมาใครควรตรวจสอบให้ดีก่อนนะคะ สังเกตุให้ดีกระทู้ไหนมีน้าผีเยอะๆแสดงว่าคอกนั้นน่าจะมีปัญหา
    เจ้าของดีน้าผีไม่ยุ่ง แต่ถ้าเจ้าของเลวน้าผีก็จะจัดให้คะ
  • หมี แล้วตกลงมรึงพูดแบบนั้นจริงป่าววะ
  • ยืนยันว่า นโยบายเว็บนี้คือ เปิดเสรีให้แดงความคิดเห็นโดยไม่มีการปิดกั้น เว็บนี้ว่ากันที่ข้อเท็จจริงไม่มีเลีย
    จะมาโดยเปิดเผยหรือปกปิดก็ไม่ห้าม แต่ก็ขอความร่วมมือ จงกระทำด้วยการใช้เหตุผล ข้อเท็จจริง ไม่ใช่การกล่าวหากันลอยๆ โดยไม่มีหลักฐาน

ผีดีมีคุณธรรมทำเพื่อสังคมส่วนรวมก็ขอชื่นชมเพราะพวกเราทุกคนได้ประโยชน์ แต่ผีระยำทำเพื่อมุ่งทำลายคู่แข่งอย่างไร้ยางอายก็สมควรโดนสาปแช่ง

ก็ฝากพวกเราทุกคนทั้งผีทั้งคนช่วยกันสร้าง สังคมคุณภาพให้เกิดขึ้นในเว็บไซต์แห่งนี้ด้วยครับ
  • ตอบคำถามก่อนครับว่าลดราคาทำไม
  • คนที่จะเลี้ยงพิทบูลใด้นั้น ผมว่าลักษณะนิสัยต้องเป็นคนค่อนข้างที่จะฉลาดอยู่แล้ว (ฉลาดในทางดีหรือชั่ว) และก็ต้องทันคน

ใครที่คิดจะใส่ร้ายใคร ผมว่าเขาแยกกันออกครับ อันใหนจริง อันไหนไม่จริง ดูจากเหตุผล พิจรณาจากการกระทำ และอดีตของคนนั้นๆ
  • ผมก็เชื่อว่า คนส่วนมากดูออกครับว่า ผีตนไหนเป็นอย่างไร ผีตนไหนมาดี ผีตนไหนมาร้าย
    และบรีดเดอร์ คนไหนมีพฤติกรรม มีเบื้องหลัง มีเป้าหมาย มีจรรยาบรรณเป็นอย่างไรอีกเช่นกัน

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันประคับประคอง สังคมแห่งนี้ของพวกเราครับ
  • น้องหมีโดนใสร้ายเหรอครับ
    แล้วที่ว่าคอกนี้แม่หมาไม่พักฮีทจริงไม่ครับ ?
    แล้วที่ว่าตอนแรกขาย 25.000-30.000 แล้วลดราคาลงมาเพราะขายไม่ได้นี่จริงไหมครับ ?
    แล้วถ้าไม่ตอบคำถามนี่แสดงเป็นเรื่องจริงใช่ไหมครับ ?
  • ไอ้หมีถ้าเกิดขายไม่หมดนี่จะเก็บไว้เลี้ยงเองหรือไล่แจกวะ
  • ห้ามลดราคาหมาไม่ใช่เหรอ แล้วถ้าลดราคาแล้วนี่ด่าได้ไหม
  • ถ้าอิจฉาทำไมคอกคุณโต้งไม่โดนด่าละ พ่อหมาก็ตัวเดียวกัน แม่หมาก็พอๆกัน
  • ก็เห็นดีแต่เก่งว่าน้องมัน แล้วหมาพวกมึงคงจะวิเศษหน้าดู รึน้องมันขายตัดราคามึงกัน มึงถึงเดือนร้อนแทน คนเค้าพอใจซื้อเค้าก็ซื้อเองแหละ ที่หมาตัวอื่นค่าผสมอย่างเดียว 50000 เลือกแม่หมา มึงคิดว่าเค้าจะขายลูกตัวละเท่าไร อย่างงี้ใช่ไหมถึงจะไม่โดนด่าเพราะเป็นหมาพวกเดียวกัน กูแลดูว่ามันพัฒนาไม่ได้หรอก เพราะมีแต่คนตัวโตรังแกเด็ก เหมือนงานที่มึงจัดๆ กัน หมาพวกมึงก็เอารางวัลไปหมด ถุยๆๆๆๆ
  • ผมว่าไม่เกี่ยวผีเยอะหรือไม่เยอะมันอยู่ที่สันดาลของผีแต่ละตัวมากกว่าว่าขี้อิจฉาไหม ผีที่ดีๆและแยกแยะน่ะมันน้อยกว่าผีที่ มีปมด้อยคับ
    ศึกษาด้วยตนเองและลองโทรไปถามหลายคอกที่ดีๆคับ คอกดีๆเขาไม่นินทาคอกอื่นหรอกคับเอาแบบกลางๆมองด้วยตากันดีกว่าคับ
    อย่าฟังอะไรผิดๆแล้วมาประยุกเองดีกว่า..............ของตัวเองถ้าดีจริงให้ผีเยอะหรือให้ช่วยกันด่ายังไงก็ขายได้คับ
    แต่ที่เอาลงน่ะเดี๋ญวจะหาว่ามีดีแล้วไม่บอกต่อ555......คอกไหนจะมีใครด่าหรือป่าวนั้นวัดไม่ได้หรอกคับว่าดีหรือไม่ดีแต่ที่แน่ๆอาสัยพวกเยอะไว้ก่อน...ขนาดหมาสภาพเป็นยังไงก็ยังชมคับสวยคับพี่ ดีคับท่าน ...มองกันจริงๆสิคับไม่สวยก็เฉยๆ..พี่ผีก็ยังไม่กล้าด่าเพราะผีคือพวกกูเอง555ผีหน้าใหม่ๆก็เลยไม่ด่าแต่คอกไหนพวกน้อยให้หมาสวยแค่ไหนก็โดนด่า555 นี่แหละสังคมบ้านเราคับ.........

เป็นแบบนี้สังคมพิทบ้านเราอีก100 ปีก็เหมือนเดิม เอาเลยคับเพราะถ้าทุกคนคิดแค่ว่าสังคมนี้ไม่ใช่ของกูคนเดียวแบบทุกวันนี้ก็เอาเลยคับตามสบาย..........ช่วยกันทำประโยชน์ให้สังคมหน่อยคับให้มันภูมิใจหน่อยว่าได้ทำอะไรที่ดีให้แผ่นดินที่คุณเหยียบอยู่:063:

ใครดีก็ขอให้เจริญคับแต่ท่านไหนเข้าค่ายที่ผมกล่าวข้างต้นหรือจิตใจแปลปรวนแบบว่าก็ขอเสนอให้ไปพบแพทย์คับหรือไม่ก็ขอให้ทำหมันตัวเองคับอย่าให้สินค้าแบบคุณออกมาสร้างปัญหาให้ประเทศชาติอีกเลย

........................ช่วยกันคับเอาใจเป็นกลางหน่อย .....

อ๊อฟ.กาญจนบุรี @ RRK GrouP ...:062:
  • เปิดทางเดินให้คนรุ่นหลังเค้าหน่อย อย่าปิดกลั้นเอาแต่พวกกันเองเลยครับ

-เมื่อไหร่วงการพิทบูลบ้านเราจะเจริญหละ มัวแต่เล่นพรรคเล่นพวกกันเองอะ-
  • มึงโวยวายเหี้ยไรกันเนี่ย มึงให้ไอ้เห็นหมีตอบคำถามเถอะวะ กล้าตอบหน่อยโวยยยยยยยยยยยยยยยยยย
  • ทำไมหมีมันต้องตอบละไอ้คุณพวกเข็นมวย....แต่คำว่าเห็นหมีนี่มันคุ้นๆนะ555
    ไอ้พวกดีแต่ลับหลัง ...........ถุย...ต่อหน้าไม่เห็นกล้าแม่งกลัวเด็กเตะสิมึงอิๆๆเก็บแรงไว้ไปตามดูคนที่บ้านดีกว่า
    หรือว่าจะเป็นกลุ่มใหญ่ไม้ใกล้ฝั่งใกล้เจ๋งมะรอมมะล่อวะคับพี่ผี555.....ถ้ากลัวโดนเด็กเตะก็เห่าที่มืดๆต่อไปนะ..ไปและ
  • อยากจะพูดคำว่า ถุย! ถุย! ถุย! และ ถุย!!! ไส่หน้าพวกขี้กาก ดีแต่ด่าคนอื่น แต่ไม่กล้าแสดงตัวออกมาจังเลย
  • ดูแค่นี้ก็รู้แล้วคะว่าควบคุมอารมณ์กันไม่อยู่ ถ้าน้าผีเขาไม่พูดความจริง ก็ออกมาอธิบายเรื่องจริงซิ เขาถามออะไรก็ตอบเขาไปซิคะ
    เราเป็นคนขาย ลูกค้าเขาถามเราก็ต้องตอบ ไม่น่าจะมาพูดจากันแบบนี้ ก็อยากรู้กับน้าผีท่านนี้ถามเหมือนกันคะ

แล้วที่ว่าคอกนี้แม่หมาไม่พักฮีทจริงไม่ครับ ?
    แล้วที่ว่าตอนแรกขาย 25.000-30.000 แล้วลดราคาลงมาเพราะขายไม่ได้นี่จริงไหมครับ ?
    แล้วถ้าไม่ตอบคำถามนี่แสดงเป็นเรื่องจริงใช่ไหมครับ ?
  • ถ้าผีทำระยำทำเพื่อมุ่งทำลายคู่แข่งคอกอื่นก็โดนกันหมดซิคะ แต่ทำไมคอกนี้โดนอยู่คอกเดียว คอกของ K โต้งก็ไม่เห็นโดนเลยนี่คะ
  • อยากรู้ก็ออกตัวมาสิคับเพราะถ้าให้ตอบกับสัมภเวสีแบบนี้ก็เหมือนปล่อยลมตดไปเฉยๆอยากรู้ราคาอยากรู้ความจริงก็โทรไปเลยคับอย่าทำตัวเป็นหมาสงสัยหรือทำมาเป็นมีเหตุผลแบบปลอมๆเลยคับจะซื้อหมาเขาคุณยังไม่กล้าบอกตัวจริงคุณเลย
    แล้วเรื่องอารมณ์นั้นพวกผมไม่จำเป็นต้องประณีประนอมกับเหล่าบรรดาพวกเศษกระดูกผีแบบนี้หรอกคับมันเสียเวลาทำมาหากินคับ
    ใครมาดีเราก็ดีตอบไม่ซื้อก็ผ่านไปไม่ต้องมาโจมตีให้เสียสุขภาพจิตหรอกคับคนดีๆที่มีความอบอุ่นเขาไม่ทำกันแบบนี้หรอก.....
    แล้วทำไมคอกโต้งไม่โดนไม่เกี่ยวกับตัวหมาหรอกมันเป็นที่อ้ายหมีมันทำหมาไปสะดุดตาปลาบนหน้าผากกลุ่มเดนมนุษย์กลุ่มหนึ่งเท่านั้นง่ายๆคือเรื่องส่วนตัวคับแต่ถ้าด่าเรื่องหมากันนะผมไม่ว่าหรอกบางครั้งด่ากันเกินไปคับ
    ทางเราทั้งขอร้องและขอความเห็นใจแล้วแต่ผลที่ได้ก็คือแม่งยิ่งได้ใจหาว่ากลัว555เอาจริงๆคนที่กลัวโดนพวกผมน่ะคือพวกผีมากกว่าไม่กล้าออกตัว...ถ้าไม่กลัวโดนสังคมประนามความทุเรศของตัวเองที่ผ่านมาก็แสดงตัวออกมาเลยคับอย่าดีแต่รอบกัดดีกว่า
    ท่านใดที่สงสัยก็โทรไปหาน้องมันเลย..แต่ถ้าอยากหาเรื่องก็โทรหาผมหรือไม่ก็แสดงตัวออกมาว่าต้องการอะไรที่ทำแบบนี้

ขอร้องว่าอย่าแกล้งโง่ทำอีโนเซ้นหน่อยเลยคับโตๆกันแล้วอย่ากลัวเด็กก้าวหน้าแซงสิคับสังคมจะดีได้เราต้องให้โอกาศเด็กได้ลองทำบ้าง
    บางคอกทำหมาสุดห่วยแต่ไม่โดนด่าเพราะอะไรเรารู้กันดีคับเจ้าของมีเพื่อนเยอะไงคือคำตอบ.....ชัดไหม
    กรรมน่ะมีจิงคับใครเลวร้ายก็รับกรรมไปแน่นอนไม่ช้าก็เร็ว........................
  • อาการแบบนี้เขาเรียกว่าหมาถูกน้ำร้อนลวก

มันเป็นกติกาของเวปนี้ ถ้าอยากจะตอแหลกัน อยากจะให้มีแต่คนชมก็เวปอื่นเถอะนะ

พอเขาติก็เป็นซะแบบนี้โธ่!มนุษย์

ยิ่งพูดก็ยิ่งจะเปิดเผยสันดานนะ

เขาก็ถามดีๆก็ตอบไปก็แค่นั้นมันก็จบ หรือว่าตอบไม่ได้

อย่ามาทำเป็นท้าตีท้าต่อยเลยนะ
  • คอกไหนเจ๋งไม่เจ๋ง ดังไม่ดังเอาอะไรมาวัดวะ คนที่ขายหมาในบอร์ดนี้ได้ ของจริงทุกคน บอร์ดนี้มันเหมาะสำหรับ พิตบูลแมนตัวจริงโว๊ย
    แต่คอกที่ไม่กล้ามาแหยมที่นี่ เป็นเพราะอะไร ไปคิดเอาเอง หากดังจริง เจ๋งจริงจะกลัวอะไร ตอบได้ทกคำถามใครจะทำอะไรได้
    กล้าลงขายก็ต้องกล้ารับคำวิจารณ์ ไม่ใช่จะรับแต่เงิน ฟังแต่คำชม ถ้าต้องการแบบนั้นเข้าผิดบอร์ดแล้วครับ

น้าผีชอบจังท่อนนี้
  • ยังไม่จบกันอีกเหรอครับเนี่ย ไม่ได้เปิดมาสามวัน นึกว่าจะเคลียกันจบไปแล้ว

จากที่ถามขอตอบแทนหมีน่ะครับ เรื่องพักฮีท ตรงๆเลยไม่ได้พักครับ แล้วยังไงเหรอ

คนยังมีลูกหัวปีท้ายปีได้เลย ต้องขอขอบคุณแทนฮิปโป้(หมาของหมี)น่ะครับที่มีคนเป็นห่วงมัน

เรื่องราคานี้ผมคุยกันมานานแล้วตั้งแต่ลูกหมาสองวันว่าหมีจะขายเท่าไร ตอนนั้นก็ยังไม่ได้คิด

เพราะอยากให้ลูกหมาโตสักหน่อย ผมเป็นคนบอกหมีเองหลังจากหมาโตได้สองอาทิตย์ ว่า...

หมาอย่างนี้ถ้าเป็นผม20000ผมเอา แล้วราคา25000-30000นี้เป็นราคาตั้ง ต่อลองจริงอาจจะ

15000-20000 หรืออาจจะต่ำกว่านั้น แต่ไม่โทรไปคุยไปต่อลองไปถาม กลับมาด่ากัน (ลับหลังด้วย)

คนขายหมาทุกคนแหละครับก็อยากขายหมาออกกันทั้งนั้น ราคาไหนขายได้ขาย ขอให้กล้าต่อ..ไปได้ไป

แล้วด่ากันก็ด่ากันแรงเกินไป ไม่ดีไม่พอใจอะไรก็เตือนก็น่าจะช่วยเสนอความคิดกัน ไม่น่าด่ากันแรงแบบนี้

ใจเราใจเขาบ้างน่าจะคิดกันสักนิด เรื่องอะไรผิดเตือนกันออกมายอมรับผิดก็น่าจะอภัยกันได้แล้ว

คำว่าโอกาสจะไม่มีให้กันเลยเหรอครับพี่น้องพิทบูล อย่างที่พี่อ๊อฟบอกครับ เรื่อง"เวรกรรม"สมัยนี้มันติดจร๊วด!!

ไม่ทางใดก็ทางหนี่งล่ะครับ ทำไม่ดีจะได้ดีเป็นไปไม่ได้ ใจคับแคบทำอะไรก็ไม่เจริญหรอกครับ........:005:
  • ไอ้ OFFshokunkungfu มึงอย่าพาดพิงมั่วๆนะโว้ยไอ้เวน ไหนมึงบอกว่า (น้อมรับทุกความเห็นคับ...................)
  • CommentAuthorthong29 CommentTime1 นาทีก่อน
    สายเลือดอาจจะไม่ได้ดีเด่น ไม่ได้เป็นหมานอก เป็นหมาเกิดไทยแท้ๆ แบบนี้ขี้เหร่เหรอ?? สายเลือดดีคือต้องหมานอกเท่านั้นเหรอ

ในสายตาผมว่ามันเป็นตัวเมียที่สวยมากๆๆๆๆด้วยซ้ำ หมาแบบนี้ไม่เอามาพัฒนาต่อก็ไม่รู้จะว่ายังไงแล้ว

ถ้าหมีมันมีตังมีเงินมากกว่านี้มันคงเอาหมานอกหมาเลือดแชมป์เข้ามาแล้วล่ะ "คิดให้ไกล ใจต้องกว้างครับ"

แพงก็โดน ถูกก็โดน หน้าตาดีก็โดน 55 หมีมันคงซวยมากๆๆ ยังไงก็โดน แต่ก็เฉยๆๆไปก็ดีแล้วหมี เดี๋ยวผู้ใหญ่เค้าเล่นเอา
    รักกันจิงๆนะมึง

เฮ้ยโต้งผู้ใหญ่เนี่ยหมายถึงใครวะ
  • ด่าผ่านๆไม่ใช่แล้วดิ้นทำไม555....ก็นี่มันไม่ใช่ความเห็นแล้วนี่มันเรียกรังแกเด็กนี่หว่า....ไม้อ่อนก็ยอมให้แล้วแหมๆๆกลับยิ่งได้ใจใส่กันใหญ่555
    พอเด็กด่าทำทนไม่ได้อิๆๆๆ หน้าจอของเจ้าของเวปเขาโชว์ไอพี่บอกว่าใครน่ะเป็นผีแต่เขาไม่อยากบอกให้บรรดาผีดีๆโดนด่าไปด้วยไงอ้ายฟาย
    ยังมาทำปากดีท้าตีต่อย555เก็บอาการหน่อยในเมื่อกลัวเด็กเตะปากก็เป็นอีแอบไปแบบนี้แหละดี555
  • ''จากที่ถามขอตอบแทนหมีน่ะครับ เรื่องพักฮีท ตรงๆเลยไม่ได้พักครับ แล้วยังไงเหรอ''

ถ้าไม่พักฮีทก็ประมาณว่าหาแดกกับหมาไงครับ อยากจะปั้มหมาขายจนตัวสั่น สงสารหมามัน
    ถ้าไม่ด่าลับหลังจะมีผีทำเหี้ยไรวะ

คอกนี้คงฝันสลายนะไอ้หมีน้องรัก
  • ขอไอ้ผีตอแหลอีกตัวและให้ไอ้ผีด๊อกแมนตัวจริง...โถๆๆพูดไม่อายปากตัวเองแมนห่าอะไรแม่งชื่อคุณยังไม่กล้าลง...ถุย...++++++!!!
    เสียชาติเิกอายลูกหลานวะใจปอดแหก555...อยากด่าก็ออกตัวมาเลยอย่าแอบๆซ่อนๆเก่ง5เมตรแบบนี้ อิๆๆ
    แล้วมาเหลาด๊อกแมน ถุย!!!
  • เก่งกันจังกับเด็กเนี่ย555....ภูมิใจไหมละแต่ในใจกลัวโดนป่าวอิๆๆ
  • เมื่อก่อนคิดอยากเป็นผีเหมือนนะแต่พอนึกอะไรดีๆได้ว่า ...ถ้าการกระทำดีกว่าปากก็เปิดตัวด่าดีกว่าดีกว่าดีแต่ปากดีแบบนี้...ไม่มันวะ555
  • ตั้งสติให้มั่น หากมั่นใจก็เดินหน้า กาลเวลาจะช่วยพิสูจน์เองครับ

แต่ละคนก็ยืนอยู่คนละจุด ก็มองเห็นกันคนละมุม
    ขายแพงโดนคนซื้อด่า หาว่าค้ากำไรเกินควร ขายถูกก็โดนคนขายด้วยกันด่า หาว่าทำเสียราคา

พระพุทธองค์ ท่านทรงสอนไว้ว่า กรรมเกิดจากการกระทำ
    ทุกสิ่งที่เรากระทำคือกรรม เมื่อกระทำไปแล้ว ต้องยอมรับ ในผลของการกระทำ ไม่ว่าจะเป็นกรรมดี หรือกรรมเลว

กรรมดี คือได้เงิน ได้ชื่อเสียง ส่วนกรรมเลวคือ โดนคำติฉินนินทา

ต้องทำใจ ท่องเอาไว้ โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า
    หากคิดจะอยู่ในวงการค้าขายหมา มันหลีกหนีสิ่งเหล่านี้ไม่พ้นหรอกครับ
  • หมีสู้ต่อไป เป็นกำลังใจให้นะน้องเอาน่าใครจะว่าอย่างไรก็ปล่อยๆเค้าไป.......................

หมีสู้ต่อไป เป็นกำลังใจให้นะน้อง

แต่คงทนไม่ไหวแล้วดิ

หมาลอบกัดแม่งก็กัดไม่ปล่อยทนไม่ไหวก็เต็มที่เลยครับหมี
  • ผีตัวไหนท้าตีท้าตอยกับคุณ OFFshokunkungfuck ครับ ผมอ่านมาตั้งนานยังไม่เห็น
  • ก็เห็นดีแต่เก่งว่าน้องมัน แล้วหมาพวกมึงคงจะวิเศษหน้าดู รึน้องมันขายตัดราคามึงกัน มึงถึงเดือนร้อนแทน คนเค้าพอใจซื้อเค้าก็ซื้อเองแหละ ที่หมาตัวอื่นค่าผสมอย่างเดียว 50000 เลือกแม่หมา มึงคิดว่าเค้าจะขายลูกตัวละเท่าไร อย่างงี้ใช่ไหมถึงจะไม่โดนด่าเพราะเป็นหมาพวกเดียวกัน กูแลดูว่ามันพัฒนาไม่ได้หรอก เพราะมีแต่คนตัวโตรังแกเด็ก เหมือนงานที่มึงจัดๆ กัน หมาพวกมึงก็เอารางวัลไปหมด ถุยๆๆๆๆ
    ----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ใครขายตัดหน้าพวกมึงหรือครับ กูเห็นหมาคุณภาพเดียวกับมึงเค้าขายกันไม่ถึงหมื่นหรอกครับ แหกตาดูซิครับ อย่าโชว์ควาย

แม่หมามึงชื้อมาเท่าไรครับ ถึงสองพันห้ารึป่าว พ่อหมามึงชื้อมาเท่าไรครับ ถึงสองหมื่นรึป่าว ที่มึงด่าว่าหมาตัวอื่นผสมถึงห้าหมื่น แล้วเค้าขายเท่ามึงรึป่าว ไปถามเจ้าของพ่อหมาดูซิครับ ว่าชื้อเจ้าเรดแมนมาเท่าไร

สมองโง่ๆของพวกมึง คนเลี้ยงพิทบูลเค้ารู้ทันครับ