ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอบถามเรื่องตัดหูครับ!!
  • ตอนนี้น้องหมาของผมเค้าอายุได้ 9 เดือนแล้วครับ แต่ยังไม่ได้ตัดหูเลย ผมเลยอยากจะถามพี่ๆ ว่า จะตัดหูได้ไหมครับ แล้วราคาเวลาไปตัดอยู่ที่เท่าไหร่ครับ จะได้เตรียมเงินไปถูกครับ

ขอขอบคุณทุกคำแนะนำครับ
  • อยู่จังหวัดอะไรครับ ถ้าอยูใก้ลกันผมจะถามหมอให้ครับ
  • ของผม6เดือน ยังไม่ได้ตัด หมอบอกว่าโตไปหน่อยแต่ยังพอตัดได้ ผมเลยไม่ตัดเลยสงสารเค้า
    ของคุณ9เดือนผมไม่แน่ใจนะครับควรปรึกษาหมอก่อนดีกว่า
    ส่วนใหญ่ที่ตัดจะอยู่ที่3-4เดือนครับ
    ส่วนราคาร้านที่ผมจะไปตัดเค้าคิด ตามน้ำหนักของสุนัขครับ 1กิโล=100บาท
    10กิโล=1000บาท

รูปรถถังตอน4เดือน
    22นี้7เดือนละ อิอิ
    ไฟล์แนบ
    ภาพ00263.jpg 104K
  • แสดงว่าเพิ่งหาหมามาเลี้ยงได้ เมือน ID นี้เคยหาลูกหมามาเลี้ยงอยู่ ถ้าใช่ก็ดีใจด้วยครับผม

เรื่องตัดหู ผมว่ามันแก่เกินไวที่จะตัดห็แล้วครับ เพราะช่วงเวลาที่เหมาะสมมันอยู่ที่ 2-5 เดือน

ถ้าเกินกว่านี้ผมว่ามันจะเป็นการทรมานหมาในเรื่องของการตัดหูนะครับ(นี่เป็นความคิดของผมเองนะครับ)
  • หรอครับ ขอบคุณทุกท่านครับ

ใช่ครับผมพึ่งจะได้น้องหมาครับ
  • รถถังน่ารักมากๆๆๆ