ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

RocKy พิทบูลสมุย (ช่วยแนะนำด้วยค่ะ)
  • ตัวนี้ชื่อเจ้า Rocky เพศชาย ,อีก 5 วัน อายุครบ 5 เดือนพอดีค่ะ น้ำหนัก 16 กิโล
    พึ่งเลี้ยงเค้าได้เดือนกว่าๆ
    - เค้าชอบทานวันละมื้อ(มื้อเย็น)เพียงพอไหมคะ?
    ใช้กฎตั้งอาหารเป็นเวลา ภายใน 30 นาที ถ้าไม่กินก็เก็บเลย
    - ค่อนข้างขี้เกียจไม่ค่อยยอมออกกำลังกาย แต่ก็พยายามพาเค้าไปวิ่งเช้า-เย็น
    และพาไปว่ายน้ำทะเลอาทิตย์ละ 2-3 วัน
    - แนะนำหน่อยค่ะ "ทำยังไง? จะช่วยเจ้า Rocky ให้มีกล้ามเนื้อมากกว่านี้":032:
    ดูจากอายุ+รูปภาพเจ้า Rocky ถือว่าผอมกว่ามาตรฐานหรือเปล่าคะ
    ขอคำแนะนำฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ เป็นสมาชิกใหม่และมือใหม่หัดเลี้ยง:013:

ขอบคุณค่ะ
    GenEtic_Bull
    ไฟล์แนบ
    3.O Ho-Rocky.jpg 45K
    4.Rocky-LooK.jpg 49K
    6.Rocky-Me.jpg 57K
    7.Rocky-Laugh.jpg 32K
    1.Rocky Sit-S.jpg 49K
  • อืม......หล่อเข้มเชียวนะ ดูท่าทางแล้วน่าจะแข็งแรงมากเลยนะครับเนี่ย

หรือไม่ก็ลองไปดูนี่นะ เป็น Creatine ของสุนัขที่ใช้ในการสร้างกล้ามเนื้อให้ใหญ่และดูสวยงาม

ถ้าหมาได้ออกกำลังกายบ่อยๆนะ 2-3 ครั้งต่อสัปดาห์ผมว่าน่าจะโอเค

http://www.thaisupplements.com/th/product_info.php?products_id=83

แต่ถ้าหากไ่ม่ต้องการเป็นอาหารเสริมนะ ก็ให้ทานเป็นอกไก่ดิบ(ยึ๋ยๆๆๆ) กับหัวอาหารที่ผสมน้ำมันปลา 10 กรัม/มื้อ

แต่ต้องพาเดินทุกวันหน่่อยนะ แล้วค่อยพักสัปดาห์ล่ะวัน(โดยไม่ต้องทำอะไรเลย) ให้กล้ามเนื้อได้พักผ่อน

ลองดูนะ :005:
  • ไม่ผอมหลอกครับ มื้อเดียวก็เพียงพอครับ ออกกำลังกายให้มันสม่ำเสมอเดียวก็มีกล้ามครับ 5 เดือนยังเด็กอยู่อย่าหนักมากนะครับค่อยๆเป็นค่อยๆไปให้อายุสักขวบค่อยออกกำลังได้เต็มที่ ที่ว่าเค้าขี้เกียจอาจเป็นเพราะยังเด็กอยู่การพาออกไปวิ่งข้างนอกบ้านเค้าอาจจะยังไม่ค่อยมันใจหรืออาจจะกล้าๆกลัวๆเอาเป็นพาเดินเล่นแต่ต้องมีสายจูงด้วยนะครับและไม้สักอันไว้ปกป้องเค้าจากหมาอื่นแล้วพาเดินไปให้ไกลจากบ้านวันละนิดแล้วเค้าจะเริ่มเชื่อใจว่าคุณปกป้องเค้าได้ ต่อไปคุณให้เค้าทำอะไรเค้าก็จะพยายามทำให้คุณเพื่อเอาใจคุณแน่นอนครับ ส่วนช่วงนี้จะออกกำลังกายแบบเบาๆไปก่อนเช่นเล่นกัดผ้าหรือยางในรถมอเตอร์ไซรับรองเหนื่อยทั้งคนทั้งหมา
  • ส่วนรายละเอียดอื่นๆเมล์มาถามกันก็ได้ครับ pao_deeyiam@hotmail.com จะตอบทันทีถ้าได้อ่านเมล์
  • ทานวันละสองมื้อน่าจะดีกว่าครับ แต่ต้องให้ตามเวลา และถ้าหยุดกิน 10 นาทีแล้วก็เก็บขื้นได้เลยครับ

คอยให้เค้าอายุ 8 เดือนแล้วค่อยเริ่มวิ่งจะดีกว่า เพราะกระดูกยังไม่แข็งแรงพอในบางพื้นที่
    ให้เค้าวิ่งเล่นตามใจชอบจะดีที่สุดครับ ผมเห็นข้อเท้าหน้าดูแบะๆ ลองหาอาหารเสริมที่มีสาร
    Glucosamine มาทานดูน่าจะดีขื้น

เจ้า Rocky มีหุ่นและโครงสร้างที่สวย รอให้เค้าโตซักขวบครึ่งแล้วค่อยเพราะกล้ามเนื้ออย่าง
    เอาจริงเอาจังพร้อมน้ำหนัก รับรองกล้ามเป็นมัดๆแน่นอนครับ...
    ไฟล์แนบ
    DSC05065.JPG 110K
  • มาแอบเอาความรู้คับ

ขอถามต่อจากเจ้าของกระทู้อีกหน่อยคับคือมือใหม่เหมือนกันคับ 10นาทีถ้ามันไม่กินแล้วให้เก็บขึ้นส่วนที่เหลือให้ทิ้งเลยหรือว่าเก็บให้เค้ากินใหม่ได้อีกมั้ยคับ
  • เก็บไว้ได้สิ เพราะผมก็เก็บ บางส่วนหากเปื้อนน้ำลายมันมากๆ มันก็จะพองๆทีหลังแต่มันก็แยกยากอยู่นะ

เพราะจากมื้อแรกหากไม่หมด ผมจะผสมให้ในมื้อที่สองต่อเลย โดยกะจากปริมาณการกินในมื้อแรกของมันอ่ะครับ

ตอนที่ผมใช้ F1 แรกๆมันก็ทานดีนะ แต่ตอนนี้ไม่รู้ทำไมมันทำท่าเหมือนจะเบื่ออาหารยังไงก็ไม่รู้อ่ะ ก็เลยหาซื้อเนื้อเปื่อย

ลูกชิ้นผสมเอา ข้าวให้เยอะแค่ไหนก็หมดภายใน 10 นาที

เหอ เหอ
  • :006: ได้รับคำแนะนำดีๆ อย่างนี้ค่อยสบายใจหน่อยค่ะ
    จะได้ไม่เร่งเค้า(เจ้า Rocky)มากเกินไป ขอบคุณมากๆค่ะ

รูปพ่อกับแม่ของ Rocky ค่ะ
    ไฟล์แนบ
    CobydickXSunday.jpg 35K
    Coby dick - dad -SS.jpg 11K
  • โตไวจังครับ ชื่อ rocky เหรอเนี้ย แล้วอีกตัวที่มาคู่กันชื่ออะไรครับ......
    ไฟล์แนบ
    263.jpg 61K
  • ีดีครับชื่อ cola อยู่บ้านใกล้เรือนเคียงกันครับ(เกาะพะงัน)
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_2951.jpg 82K
  • ยินดีที่รู้จักเช่นกันคร๊าบ Cola อายุเท่าไหร่แล้วคะ?
    ท่าทางจะเหนื่อยจากการลากน้ำหนักล่ะซิ...:013:
    ไฟล์แนบ
    8.Rocky-LifE fOr SleeP.jpg 43K
  • ตอบคำถามคุณ Rocket นะคะ
    อีกตัวที่มาด้วยกัน (คอกเดียวกัน)ชื่อเจ้าทองค่ะ แข็งแรง จอมพลัง น่ารักมากๆ
    ชอบวิ่ง ชอบออกกำลังกาย กินเก่งมากๆ มันค่อนต่างกับ Rocky
    Rocky ถนัดนอน อ้อนเจ้าของ และขี้งอลด้วย

นี่รูปเจ้าทองค่ะ พึ่งไปขอถ่ายจากบ้านเพื่อนมาสดๆร้อนๆ
    ถ่ายรูปเค้าได้เฉพาะตอนอยู่ในกรง ถ้าปล่อยออกมามีหวังไม่ต้องถ่ายกันพอดี...เค้าคึกจริงๆๆ
    ไฟล์แนบ
    20122009028.jpg 24K
    20122009022.jpg 28K
    20122009021.jpg 30K
    20122009016.jpg 31K
    20122009017.jpg 26K
  • :m008:และแล้วrockyกับเจ้าทองก็ออกมาโชว์ตัวจนได้นะครับ :m001:อยากให้รวมตัวกันจัง สมุย-พะงัน:m019: คงจะมันส์น่าดูครับ:o010:
    ไฟล์แนบ
    Untitled-4-1.jpg 54K
  • คุณgenetic_bull ครับ cola อายุได้ 7เดือนกับ18ครับ
    คุณglock ครับ หมากล้ามสวยมากครับ
  • คุณ Glock รู้ใช่มั้ยว่าต้องทำยังงัยให้พิทบูลสมุย-พะงันมารวมตัวกันได้...555...
    จัดเลยคร๊าบจัดเลย รออยู่ๆๆ
    ไฟล์แนบ
    10.Rocky-PaPa.jpg 45K
  • จัดไปครับ..
    ไฟล์แนบ
    mail2.jpg 12K
  • :006:จัดไปครับ
    ไฟล์แนบ
    สิงโต.jpg 94K
    แพนด้า.jpg 105K
    หลอด.jpg 75K
    มาเฟีย.jpg 106K
    ภูภา.jpg 96K
  • :013:
    ไฟล์แนบ
    โคล่า.jpg 93K
  • คุณ Cola มีเพื่อนๆที่บ้านเยอะน่าดูเลย :006:
    ไฟล์แนบ
    IMG_2986-S.jpg 53K
  • ไม่ใช่ของผมหรอกครับ เป็นของเพื่อนครับ
    เป็นครอกเดียวกันนะครับ อยู่พะงันเหมือนกัน:005:
  • พะงันมีน้องหมาเยอะนะคับ พอดีผมรู้จักพี่ยอดอยู่พะงันเหมือนกันคับยินดีที่ได้รู้จักนะคับคุณcola
    ไฟล์แนบ
    Picture_109.jpg 65K
  • สวยดีครับ..