ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถักสายจูงแล้ว ดันออกมาเป็นงี้
  • ดูตัวอย่างจากในเวปนี้แหละครับ พอดีมีเชือกแบนอยู่พอดี
    เส้นละประมาณ 5 เมตร 2 เส้น เอาไปทำสายจูงสำหรับไอ้ตัวดีก็ยาว รุ่มร่าม
    เลยมาลองถักดูสด ๆ เมื่อเช้านี่เอง
    ดูรูปแล้วก็งง ถักไปถักมา ดันออกมาแบน ๆ :013:
    แต่ดึงดูแล้ว ก็แข็งแรงดี ก็เลยถักต่อ
    มามั่วตอนถักสานกันให้เป็นห่วงนี่อีก
    เลยออกมาตามสภาพที่เห็น ทำแล้วเส้นกว้างประมาณ 1 นิ้ว ยาวเมตรเศษ ๆ ไม่รวมโซ่ฝึก
    เชือกซื้อมานานแล้ว 20 เมตร ประมาณ 50 บาท โซ่ฝึกอีก 40 (ไม่แน่ใจ แต่ประมาณนี้แหละ)
    เหนียว แข็งแรงมาก เอามาให้ดูกันขำ ๆ ครับ ถักไว้ใช้เอง ขายไม่ได้แน่ :013:
    สุดท้ายขอบคุณทุกท่านที่มีส่วนเกี่ยวข้องในความรู้นี้ครับ :063:
    ไฟล์แนบ
    IMG686.jpg 31K
    IMG685.jpg 35K
    IMG681.jpg 24K
  • :013::018::019:ทำเองภูมิใจเถอะครับ เยี่ยม อิอิ
  • คุณ root โซ่ฝึกซื้อที่ไหนราคาประหยัดจัง แนะนำด้วย
  • สุดๆๆเลยครับ ขอชื่นชม
  • คุณ root ครับสวยแล้วครับแต่ถ้าถักอีก 2-3เส้นแล้วคล่องๆเมื่อไรทำขายเลยครับ 555 เยี่ยม
  • คุณ root ใช้ laptop IBM เหมือนผมเลย
  • ที่ว่าสวยนี่ล้อเล่นใช่ไม๊เนี่ย 555

ด้วยความว่ากลัวจะผิดพลาดเรื่องราคา
    ขับรถออกไปธุระข้างนอก เลยแวะดูราคาโซ่ฝึกให้น้าผีหน่อย
    ปรากฏว่า ผิดจริง ๆ ผมซื้อจากร้าน น้ำปิงปศุสัตว์ ที่เชียงใหม่
    มีขนาดและราคาตามนี้ครับ
    ยาว 22 นิ้ว เส้นเล็กลงหน่อย 45 บาท
    ยาว 24 นิ้ว เส้นโตขึ้นมานิด 55 บาท
    ยาว 26 นิ้ว ตัวโซ่ขนาดประมาณนิ้วก้อย 60 บาท
    ถ้าจำไม่ผิด เคยเห็นในกรุงเทพฯ ราคาเกินร้อยทั้งนั้น

คุณ aump_09 x32 ของผม เคยหล่นจากโต๊ะทีนึง น้ำหกรดทีนึง
    กลับไปถึงบ้าน รีบ ๆ ก็โยนลงบนที่นอนเลย(ตัวเครื่องปล่าวๆ ไม่มีกระเป๋า) เป็นแบบนี้มา 4 ปี
    มันยังเฉย ๆ อยู่เลยครับ ลูกน้องผมซื้อพวก asus acer เจ๊งไปคนละ 2 เครื่องแล้ว :013:
  • ผมก็ดูจากในเวป นี้แหละเห็นว่าง่ายดีและสวยด้วย
    ลองทำมั่งตอนแรกเล่น เอาเครียด เลย (เซ็ง :012: สุดๆๆ) แต่พอจับจุด
    ได้ก็ง่ายมากๆๆ เลยเอามาให้ดูกันไม่รู้ว่า ใช้ได้ไหม
    ไฟล์แนบ
    25122009(006).jpg 103K
  • พอทำเส้นแรกเสร็จ ก็ทำเส้นที่ 2 ดู น่าจะใช้ได้นะ
    ทำเองถูกมากๆ
    ไฟล์แนบ
    25122009(001).jpg 109K
  • ลงทุน
    1.เชือก 15มม.x10ม. = 99 บาทต่อเส้น(พอดี Big-c ลดราคา)
    2.คลิปสเตนเลส อันแรก(ใหญ่) = 80 บาท
    3.คลิปสเตนเลส อันที่2(เล็กหน่อย) = 60 บาท
    4.โซ่ = 30 บาท
  • ได้ 2 เส้น ยังเหลือ อีก
    ไฟล์แนบ
    25122009(005).jpg 84K
  • เพิ่มเติมหน่อยเวลาเก็บสายตอนเสร็จผมใช้หัวแร้งบัตกรี
    ในการตัดเพราะง่ายและสายจะไม่หลุดรุ่ยออกมา(พอดีมีอยู่เลยใช้ให้เป็นประโยชน์)
    เวลาสายเชือกละลายเราก็ยัดเข้าใต้เชือกด้านบนแล้วกดให้ติดกัน (ติดแน่นทน ไม่หลุด)
    ไฟล์แนบ
    25122009(008).jpg 80K
  • สุดท้ายลืมไม่ได้ขอขอบคุณ:006: อาจารย์กองพันธ์ คุ้มไข่น้ำ (เพิ่ม พันธ์เถื่อน) ณ.ขอนแก่น
    ทำให้ได้สายจูงทำเอง สวยราคาประหยัด:008: