ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สวัสดีปีใหม่ และขอบคุณ
  • ก่อนอื่นขอขอบคุณ พี่น้องทุกท่านสำหรับงานเลี้ยงปีใหม่เมื่อวันที่ 27 ที่ผ่านมา

ท่านใดถ่ายรูปไว้ก็ช่วยนำมาลงด้วยนะครับ ผมมัวแต่วุ่นอยู่หลายอย่าง จึงไม่มีเวลาถ่ายเก็บไว้เลย

ขอบคุณสำหรับทุกสิ่งทุกอย่าง และการสละเวลาอันมีค่าของท่านเพื่อมาร่วมฉลองปีใหม่ด้วยกัน
    ขอบคุณบรรดาสปอนเซอร์ ที่ส่งสิ่งของไม่ว่าจะเป็นอาหารเครื่องดื่มและการแสดงต่างๆมาเข้าร่วม
    ของคุณพี่อู๊ดพี่อ้อย เจ้าของศูนย์ดีวันและเจ้าหน้าที่ สำหรับอาหารและการจัดเตรียมสถานที่

หากมีสิ่งใดขาดตกบกพร่อง กระผมก็ต้องขออภัยมาณที่นี้ด้วย

ผมอาจจะไม่ได้เล่นเน็ตอีกหลายวัน จึงขอกล่าวคำสวัสดีปีใหม่แก่ทุกท่านล่วงหน้าไว้ตรงนี้ก่อนเลยครับ
    และขออวยพรให้ทุกท่านประสบความสุขความเจริญ คิดสิ่งใด ก็ขอให้สมความปราถนา และขอให้ทุกท่านมีสุขภาพพลานามัยแข็งแรงกันทุกคน
    และตลอดปีที่ผ่านมา หากคำพูดหรือการกระทำใดๆ ได้สร้างความขุ่นข้องหมองใจ กระผมก็ต้องกล่าวคำขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

เจอกันปีใหม่เด้อ พี่น้อง
  • เสียดายที่อยู่ไกล ไม่ได้ไปร่วมงานที่ D1
    ก็ขอให้คุณมาเฟียและชาวพิตบูลทุกท่านมีแต่ความสุข ความเจริญ
    และมีสุขภาพที่ดี และประสพความสำเร็จในทุกๆด้านดังที่ตั้งใจกันทุกท่านเลยนะครับ
  • เสียดายที่หนึ่งปีมีแค่ครั้งเดียว สนุกมากสนุกจนอธิบายด้วยคำพูดลำบาก ขอบคุณป๋าอู๊ด-พี่อ้อย ที่มีงานดีๆให้พวกเราร่วมสังสรรค์กันได้ทุกปี และ ขอบคุณพี่มาร์คที่ทำให้ผมพบรักแท้กับ โอปอ..!!
    ขอบคุณครับ...
  • สวัสดีปีใหม่เช่นกันพี่มาเฟีย ส่วนรูปเดี๋ยวย่อขนาดแล้วจะรีบเอาลงให้นะพี่ ขอบคุณที่จัดงานดีๆให้พวกเราได้มาพบปะสังสรรค์กันครับขอบคุณทุกเจ้าภาพอาหารเครื่องดื่มทุกท่านด้วยที่นำมาเลี้ยงและขอบคุณเจ้าของสถานที่ด้วยนะครับ
    ไฟล์แนบ
    179.jpg 40K
  • ตื่นเช้าเหมือนกันนะท่าน เมื่อคืนตีสองถึงบ้านเช้านี้ต้องขับรถพาครอบครัวเที่ยวชดเชยอีก
    แล้วจะหาโอกาสเข้าเน็ตมาชมภาพบรรยากาศนะครับ

ดีใจที่ท่านบิวฮาราจู๊กกรู้ ได้พบรักแท้และนางในฝัน
    ดีใจที่ท่านกำนัน สละเวลามาร่วมงาน และเดินทางกลับถึงบ้านโดยสวัสดิภาพ
  • :m098:
    Happy New Year จ้า
    สวัสดีปีใหม่ พี่น้องชาวพิทบูลโซน ทุกท่านคะ
    ปีหน้าฟ้าใหม่ ขอให้ทุกท่าน มีความสุข และมีสุขภาพแข็งแรง ทั้งคนและสุนัขนะคะ
  • ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ งานสนุกมากๆครับพี่มาร์ค

เพิ่งถึงบ้านเมื่อตอนตี1กว่าๆนี่เอง แต่มันส์มากครับพี่

เอาไว้มีโอกาสผมจะแวะเข้าไปที่D1อีกแน่นนครับพี่อู๊ด พี่อ้อย

ผมซูมจตุคามที่เฮียเหลียงแซว มาให้ดูกันชัดๆอีกทีครับ

ผมกลับมาดูที่บ้าน ดูไปดูมาก็เออมันเหมือนจริงๆแฮะ เฮียคิดได้งัยเนี่ย
    ไฟล์แนบ
    024.jpg 44K
    00_pit00.jpg 96K
  • เพิ่งตื่นหน้าไม่ได้ล้างฟันไม่ได้แปรงเมื่อคืนสนุกมากครับแต่จะเพลียๆนิดหน่อยเพราะกลับแม่ฮ่องสอนก็ดิ่งเข้า D1เลย

เจอผู้คนมากมายทั้งหน้าใหม่และหน้าเก่าก็สนุกดีขอบคุณศูนย์D1 และมาเฟียที่จัดงานให้เราร่วมสนุกขอบคุณบิวหน้าแมว

ที่ร่วมให้ความสนุกกับพี่น้องชาวพิทโซนเราพูดคุยกันตามประสาพี่น้องพ้องเพื่อนแซวกันไปแซวกันมาเพื่อเป็นสีสรรค์เห็น

รอยยิ้มของทุกคนแล้วมีความสุขครับคำพูดที่คุยกันอาจจะแรงไปขออภัยบนเวทีอาจจะมีคำหยาบคายลงมาเราก็ให้เกียรติกัน

มึงกูนี่เราใช้กันบนเวทีเพื่อความบรรเทิงเมื่อเลิกเราก็ให้เกียรติกันเหมือนเดิมแจงให้เพื่อนๆที่เข้าร่วมกิจกรรมที่มาใหม่ได้ฟัง

เดี๋ยวจะคิดว่าทำไมหยาบจัง ปีใหม่ปีนี้มีความสุขมากๆครับอะไรเก่าๆก็ปล่อยมันไปเก็บแต่เรื่องใหม่ๆที่ดีเข้ามาสวัสดีมีตังค์ใช้จ๊ะ
  • ขอบ้างคับ.....ปีใหม่นี้ขอจงปลอดโรคปลอดภัยมั่งมีเงินทองทุกท่านคับ คาราวะเฮีย ๆทุกท่าน และอ.บิว คับ ส่วนพี่ด้านบนนี่ก็ให้อภัยน้องด้านล่างได้ยังละพี่....สุดท้ายขอให้ท่านพี่ๆทั้งหลายสบายกายสุขใจ เดินทางไปไหนปลอดภัยเด้อคับ
    ไฟล์แนบ
    zzDSC_07352.jpg 45K
  • :o008:อ่ะเหอ เมื่อคืนไปถึง ทุ่มกว่าๆ งานกำลังสนุก เฮียเหลียงกับ พี่หนุ่มกำลัง แท๊กทีม ปราศัยกันอยู่หน้าเวที :o013:

เสร็จแล้วก็ร้องเพลงกันต่อ :o044: รู้สึกว่าป๋าจะลบคำ ปรามาส ได้ว่า ร้องเพลงแต่ Hotel California กะ อะไรไม่รู้ :o028:

ฉายไป 3 เพลงไม่ซํ้ากัน อักขระใช้ได้ การลงนํ้าหนักคำใช้ได้ แต่ทำนองนี่ สงสัยไม่ได้เอามาด้วย 555+ :o023:

เห็นพี่ยุทธเก็บภาพบรรยากาศอยู่ :o035: เห็นเอามาใชว์ให้ดูรูปหลุดก็มีอยู่หลายเลยนะเนี่ย 555+ :o028:

หลังๆมานั่งคุยกันผมก็เก็บเกี่ยวประสบการณ์เช่นเดิม:o061: ทั้งของ เฮียใหญ่ พี่หนุ่ม พี่ปอนด์ พี่ยุทธ เฮียเหลียง

รวมทั้งระบบการคิดเอามาประมวลผลและรอการใช้งานจริง:o045:

สรุปว่า เมือ่วาน ทั้งที่เหนื่อย กะว่าจะไม่ไปแล้ว แต่พอไปแล้วก็คุ้มจริงๆครับ ขอบคุณ พี่อู๊ดพี่อ้อย เจ้าบ้านที่น่ารักครับ:o060:

ขอบคุณ พี่จุ๊ฟที่อยู่รอ :o040:และ ป้าพรที่บังคับให้ผมไปครับ ฮ่าๆๆ:o028:
  • ปีเก่าผ่านไป..ปีใหม่เข้ามา...ขอให้พี่ๆน้องๆ..เละเพื่อนๆทุกคน..จงมีแต่ความสุข ความเจริญ ทั้งทางกาย และใจ ในปี2553 และต่อๆไป..ผมต้องขอโทษกลุมของคุณอ้น จากประชาชื่นที่พึ่งพูดคุยกัน แต่ต้องขอตัวกลับก่อน..ขอโทษพี่มาร์ค..พี่อู๊ด และพี่อ้อย..ที่พยายามชวนผม และแฟนให้อยู่ต่อ แตมีธุระต้องไปทำต่อ และกลุ่มอื่นๆ ที่ผมอยากเข้าไปพูดคุยขอคำแนะนำ...โอกาสหน้ายังมีคราวนี้ไม่พลาด...พี่มาร์ค..ผมออกจาก d1 ตอนประมาณเกือบ 6 โมงเย็น...ทำธุระ ถึงคลอง3 เกือบ 5ทุ่มดีที่ยังมีรถ..ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ครับ...เอก คลอง3 (อดีตซอยบ้านใหม่)
    ไฟล์แนบ
    Photo 31.jpg 86K
  • อ๊อฟครับที่แรกผมว่าจะไม่ตอบคุณแต่เมื่อคืนเฮียใหญ่รามา3 มาขอเรื่องของคุณไว้ผมจะอธิบายให้คุณและพี่น้องพิทโซลฟังดังนี้

ข่วงเวลา2-3 อาทิตย์ที่ผ่านมาผมเที่ยวแหลกไปดำน้ำ ภูเก็ตกลับมาต่อด้วยดำน้ำสิมิลันกับเฮียใหญ่วันที่คุณมีปัญหาหนักๆเสร็จ

ต่อด้วยเมื่อฮ่องสอนและเมื่อคืนที่ D1เวลาที่เราร่วมสนุกกันที่D1 คุณก็ยังโดนแฟนพันธุ์แท้คุณลุมกระถืบอยู่ฉะนั้นเป็นไปไม่ได้

ที่จะมีผู้ใหญ่ในพิทโซลคนไหนไปวุ่นวายในกระทู้ของคุณ อ๊อฟครับคุณเหวี่ยงแหผมไม่สิทธิ์ว่าทั้งๆที่มันเฉี่ยวกระบาลไปเฉี่ยว

กระบาลมาเรื่องราวทั้งหมดมันคงจบไปตั้งแต่ที่คุณลงชี้แจงขอโทษผมเพราะผมก็ไม่ใช่ประเภทเจ้าเคลียดเจ้าแค้นอะไรมากมาย

ถ้าไม่ติดกับประโยคที่คุณไปประกาศบอกกับใครๆว่า คุณอัดกับผมอยู่จริงๆไม่จริงไม่รู้รู้แต่ว่ามันเข้าหูผมฟังนะครับผมเพิ่งจะรู้จัก

หน้าตาคุณครั้งแรกที่งานระยองผมไม่จำเป็นต้องอิจฉาใครชีวิตผมเหลือๆอยู่แล้วเป็นว่าคุณไม่ต้องขอโทษไม่มีอะไรจะยกให้สิ่ง

ที่อ๊อฟกล่าวมาทั้งหมดผมใช้คำว่ารับทราบล่ะกัน เฮียใหญ่ครับผมทำตามที่เฮียขอแล้วโอเคนะครับ
  • สวัสดีปีใหม่เหล่าเฮียๆพี่ๆทั้งหลายขอให้ร่ำรวยทั้งสุขภาพและเงินทอง สุขสมหวังในทุกๆเรื่อง
    ปีหนึ่งผ่านไปเร็ว มีความสุขทุกครั้งที่ได้พบพี่ๆน้องๆ ช่วงนี้ยุ่งๆเลยได้พบเพื่อนๆน้อยๆไปนิด
    ปีหน้าเอาใหม่ สนุกทุกปี
    ไฟล์แนบ
    GetAttachment5.jpg 40K
  • สวัสดีปีใหม่ เฮียๆๆ พี่ๆ ทุกๆๆ คน ครับ ขอ ให้ ทุก คน ปลอด โรค ภัย อันตราย ต่างๆๆ ให้มีเงิน มีทอง ใช้ไม่ขาด มือ
    คิดอะไร ขอให้ สม หวัง หน้าที่ การงาน ขอให้ เจริญ ยิ่งๆๆ ขึ้นๆ - วันงาน กลับก่อน ไม่ได้ อยู่ กับป๋ามารค์เลย และเห็นกำลัง สนุกอยู่ เลยไม่ได้ บอก ลาเลย ครับๆๆ

ยังไง ปีใหม่ นี้ อะไร ที่ไม่ดีๆ ทิ้งๆ ในปี นี้ เริ่มใหม่ เอา ใหม่ ครับ สู้ๆ ครับๆ พี่น้องครับ!!
    (เอ่อ เกือบ ลืม ป๋า เข็มขัด ผม ป๋า ลืม เอา มา ยังไง อย่าลืมน้า อิอิ อด ใส่หล่อเลย )
  • scubapit แน่นอนจริงๆ ผมชอบ
  • ขอกล่าวคำว่า สวัสดีปีใหม่ก่อนเลยนะครับ

ปีหนึ่งมีหนเดียว ความสุขทั้งหมดมากองรวมกันที่เมื่อวานวันเดียวเลย ได้พบเพื่อนๆทุกๆคน

เมื่อคืนระหว่างขับรถกลับบ้านตอนเที่ยงคืน มานั่งนึกว่าสังคมไหนจะน่ารักเท่ากับ PITBULLZONE บ้าง

พี่น้องจาก ตะพานหิน เดินทางมาก้ไกล ยังมีน้ำใจนำพระบูชามาฝากให้กับพี่น้องอย่างเราๆกันอีก

ส่วนน้องอีกคนก็เอาพวงกุญแจน่ารักๆมาฝาก (พอดีผมมึนไปหน่อย ลืมไปเลยได้มาจากใคร ก็ฝากขอบคุณตรงนี้อีกครั้งนะครับ:026:)

แต่เรื่องที่เป็น TOPIC ในวงกลุ่มตอนดึกๆนี่ก็คงหนีไม่พ้น การจับผีแบบหว่านแห ของน้องอ๊อฟนั่นแหละ

พี่ก็อยากจะขอเตือนอะนะ เวลาจะพิมพ์อะไร ก็ขอให้ใช้วิจารณญานให้มากๆ ชั่งน้ำหนักวัดส่วนสูงให้ดี

กับตัวพี่ พี่ก็มั่นใจ ว่าอ๊อฟไม่ได้หมายความถึงตัวพี่หรอก ใครๆก็รู้ว่าพี่ชอบความสนุกสนาน ใครจะช่างไรพี่ไม่เคยไปยุ่ง

แต่สำหรับคำว่า "ผู้ใหญ่ในวงการ" มันก็คงหนีไม่พ้นกลุ่มพวกพี่จริงๆ ถ้าถามใครก็คงตอบว่าน่าเป็นพวกพี่แหละ

ที่เฮียเหลียงต้องมาออกตัวเรื่องนี้ ก็เพราะว่าในบอร์ดนี้มีสมาชิกใหม่เข้ามาอ่านอยู่ตลอด หากเค้าไม่เข้าใจทั้งหมดแล้วได้รับสารนี้ไป

พวกพี่ก็คงแย่ ตัวพี่เองอ่านแล้วยังคิดเลย แล้วถ้าคนอื่นอ่านแล้วคิดว่าเป็นตรูทำไงวะ แต่เออ...ช่างแมร่ง เด๋วเค้ารู้จักตรูก็คงรู้เองอะแหละ:013:

เฮียใหญ่ครับ นี่เฮียขอพวกผมมาหลายทีแล้วนะ ผมขอเฮียทีได้มะ ขอหมาตัวดิ 5555
  • สวัสดีปีใหม่เช่นกันครับ ป๋ามาร์ค...

อยู่บอร์ดมาหลายปี

อวยพรมาก็หลายปีแล้วเช่นกัน

ขอให้ชาวพิตบูลโซนทุกท่าน มีแต่ความสุข ความเจริญ ยิ่ง ๆ ขึ้นไปครับ

สวัสดีปีใหม่ครับ:o030:
  • สวัสดีปีใหม่
    ขอให้สมาชิกทุกท่านมีแต่ความสุข ความเจริญยิ่งๆ ขึ้นไปนะครับ
    ขอบคุณป้าพร สำหรับ ส้มตำปูปลาร้า + ไก่ย่าง + คอหมู
    ขอบคุณพ่ออู๊ด แม่อ้อยสำหรับสถานที่และน้ำใจไมตรีต่อแขกทุกท่าน
    ขอบเฮียเหลืยง + พี่บิว กับรอยยิ้มที่มอบให้ และ ขอบคุณพี่ยุทธสำหรับคำแนะนำหลายอย่างที่โทรไปสอบถาม (ปล.พี่จำผมไม่ได้หลอกก็พี่ยุทธมัวแต่ถ่ายรูปแฟนอย่างเดียว 55 55 5+ ) :m021:
    ไฟล์แนบ
    MT-2009-50[1]3.jpg 52K
  • ไอ้คุณอ๊อฟ ไหนว่าเทพและเทวดาคุยกันแล้วไง ไอ้เหี้ย สวมรอยนี้ว้า ถุย+++++++++++
  • สวัสดีปีใหม่ครับ งาน สนุกมันฮา มากครับ แต่ เฮียเหลียงกับ พี่หนุ่ม เล่นผม ฮาไม่ไม่ออกเลย(ผมที่มีปลาค๊าปน้อยครับ) 555+

พี่มาร์ค ก็เป็นกันเองดีครับ สังคมนี้ดีจริงๆ
    ไฟล์แนบ
    MT-2009-752.jpg 57K
  • ป้าพร ขออัญเชิญเพลงพระราชนิพนธ์ ของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว มามอบให้เพื่อนพ้องน้องพี่ชาวพิทบูลโซนนะคะ

http://www.youtube.com/watch?v=ltHGdgLaUGI

และนี่ ส.ค.ส. จากสมเด็จพระเทพฯ
    ไฟล์แนบ
    1L.jpg 14K
  • สวัสดีปีใหม่ พี่มาร์คเจ้าของเวบและเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ชาวพิตบูลทุกท่าน
    เสียดายที่ไม่มีโอกาสไปร่วมงาน แต่กลับมาเห็นภาพบรรยากาศความสุขที่
    พี่ๆน้องๆร่วมกันถ่ายทอด รู้สึกชื่นใจครับ
    ปีใหม่แล้วสิ่งดีดี กำลังจะก้าวเข้ามา สิ่งไม่ดีต่างๆก็จะผ่านพ้นไป
    ชีวิตคนไม่มี คำว่าหยุดนิ่งครับ จงพร้อมที่จะรับความสุขและพร้อมที่จะเผชิญความทุกข์
    เพราะเมื่อพระอาทิตย์ขึ้น โอกาสก็จะมีให้เราเสมอ..........
  • ...........:001:
    ไฟล์แนบ
    6_4AD9BAF3.gif 111K
  • โอ้ว...คุณ NAZZ ก็เล่นไม่ทัก ไม่บอกกัน ก็เราเคยคุยกันแต่ทางโทรศัพท์ แต่ดูหน้าตาดีกว่าเสียงทางโทรศัพท์เยอะนะครับ555

ตอนนี้แสดงว่า เราเริ่มจะอยู่แกงค์เดียวกันละ เริ่มมีการชมกันเอง

แต่ยังตะหงิดๆนิสนึง ตรงใส่เบรคว่าผมถ่ายรูปแฟนอย่างเดียวได้ไง นั่นเมียเลยหละ 555555

ตอนนี้เริ่มมีแรงละ เด๋วลงรูปให้ดูกัน ขอRESIZE แป๊ะนึง:065:
    ไฟล์แนบ
    20091215004615_NPT1.jpg 84K
  • พี่ยุทธ..วันงานที่ผมไปดูรูป...ของฮาร์เลย์ของคุณโก้..วันไม่ทันดูน้องอีกคนถือกล้องไปพี่ช่วยส่งมาที่ eak_chumneansart@yahoo.com ทีครับแฟนผมอยากเห็นวันนั้นดูไม่ทัน..ขอบคุณครับ:m019:
  • :033::063:ขอด้วยคนครับพี่ๆ สวัสดีปีใหม่ครับผม:063::063::033::008:
    ไฟล์แนบ
    Picture 187.jpg 81K
  • เป็นไงไอ้อ๊อฟ ตอนด่าเค้าปากดีพูดไปทั่ว ประจานตัวเองหมดว่าทะเลาะอยู่กับใคร พอเจอคนจริงจ๋อยเลยไหมมึง บทเรียนจำไว้มึง จะได้หยุดปากเหี้ยปากพล่อยๆอีก มึงดับเพราะปากและสมองน้อยๆของมึงนั่นแหละ
  • มันเป็นจอมแถไม่รู้หรือพี่ มันด่าตรงตัว แต่พอถามมันมันก็แถไปเรื่อย ทำเหมือนรักความยุติธรรม มันก็ยุติธรรมเข้าทางพวกมันไงใครไม่ใช่พวกมันๆหลอกด่าหมด สมน้ำหน้ามันพี่ให้สังคมช่วยกันลงโทษพวกสันดานเหี้ยไม่รู้จักเด็กจักผู้ใหญ่ สะใจที่พี่ๆพูดกันในงานคนในวงการจะได้รู้ว่ามันเหี้ยลามปาม ดูจากพวกพ้องมันสร้างความคันตีนทุกตัว บทเรียนของมึงไอ้อ๊อฟจำไว้ดีๆนานๆ ไอ้หน้าเห็ดสด
  • อยากเติบโตเข้าใจ แต่ควรจะค่อยก้าวค่อยเดิน อย่าเหยียบหัวใครเล่น อย่ายุ่งเรื่องคนอื่นเรื่องของตัวเองก็แย่แล้ว และควรจะเคารพผู้ใหญ่บ้างครับความสับสนวุ่นวายต่างๆจะได้ลดน้อยลงหากมีเด็กอย่างคุณเยอะๆวงการคงวุ่นวายน่าดู คุณควรรู้ตัวว่ามีผู้ใหญ่ขอไว้เรื่องคุณเลยออกมาค่อนข้างเบา เห็นไหมขนาดคุณว่าเค้าหาเรื่องเค้าขนาดนี้ความเป็นผู้ใหญ่ก็ยังแสดงความเป็นผู้ใหญ่ออกมา ยังจะมาทำไม่รู้สึกตัวยังมีหน้ามาล้อเล่นอีกหรือครับ ผมว่าคุณอยู่นิ่งๆสักพักเถอะนิ่งสงบสยบความเคลื่อนไหวน่ะครับอย่าหาว่าสอนเลย เตือนเพราะเป็นห่วงจริงๆครับ