ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอคำแนะนำหน่อยครับ
  • พอดีได้ลูกหมามาครับมันร้องทั้งคืนเลยครับช่วยแนะนำหน่อยครับทำยังไงถึงจะหยุดร้อง:m009:

เกรงใจข้างบ้านครับ ( ร้องเพราะมันเหงา)
  • รองเพราะว่ามันเหงา หรือร้องเพราะว่าหิว หรือ ร้องเพราะว่า ปวดฉี่ปวดขี้ หรือร้องเพราะว่าบาดเจ็บ ???? สังเกตุมันสักนิด
  • ขอบคุณน้าผีครับ ร้องเพราะมันเหงาครับ
  • ของผมต้องให้มันนอนบนที่นอนถึงเงียบ
  • ผมก็ได้มาไม่นาน 3วันแรก ร้องทุกคืน เดี๋ยวนี้ร้องแต่ตอนใกล้เช้า เดี๋ยวอีกไม่นานก็หาย(ลูกหมาออกจากอกแม่มาก็คงเหงา)ต้องใช้เวลานิด>>>......
  • ปล่อยให้มันร้องไปครับ แล้วอย่าใจอ่อน เพราะท่านจะทำให้หมาของท่านเสียนิสัย
    มันจะเป็นนายของท่าน มันจะร้องเรียกท่านเมื่อมันต้องการ และผมบอกได้เลยว่าเป็นกับหมาทุกสายพันธุ์ครับ
    หากตามใจมากก็เสียหมาครับ