ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มีงบ2000อยากได้หมาแดงเพศเมีย
  • มีงบ 2000 อยากได้หมาแดงเพศเมีย พอดีว่าไม่ค่อยมีเงินเก็บ ต้องขออภัยมานะที่นี้ด้วยน่ะครับงบน้อยจริงๆ
  • ทำไมไม่เก็บเงินอีกหน่อยละครับ เก็บสักอีกพันสองพัน ก็ได้ตามที่คุณต้องการเเล้ว ทำแบบนี้เหมือนดูถูก หมามันยังไงไม่รุ้นะ
    ถึงได้ไปจริงๆ ตัวละ 2000แล้วจะหาค่าใช้จ่ายในการเลี้ยงมันได้ในอีก 10 ปีข้างหน้าสำหรับชีวิตมันหรอครับ แค่เงินซื้อมันยังไม่พร้อม ไม่ได้ดูถูกนะ
  • ก็ค่อยๆ เก็บสิวะ อดใจหน่อย งี้เดือนหน้า ค่าวัคซีน ค่าอาหาร ค่ารักษาพยาบาล มึงจะเอาที่ไหน ในเมื่องบน้อยก็เลี้ยงหมาไทยสิ ทนต่ออากาศและโรค
    ดุแล้ววุฒิภาวะ ไม่ได้ว่ะ มึงนี่ เอาไป ปัญหาสังคมแน่ๆๆ
  • ถ้ามีงบน้อย โอกาสได้หมาคุณภาพตำก็มีมาก ใจเย็นค่อยเก็บเงินและใช้เวลาในเว็ปให้มาก...(ขอให้โชคดีในการหา)
  • จขกท อย่าว่าโง้นงี้นะ ตั้งแต่ได้พิทบูลมา ผมหมดไปมากกว่าราคาที่ซื้อมาซะอีก ที่น้าผีข้างบนบอกนะถูกทุกข้อ ของอย่างนี้คุณต้องประสบ กับตัวเองก่อน ถึงจะรู้และเชื่อ ยอมรับคำชี้แนะแล้วลองไปคิดดู ไม่มีใครดูถูกใครหรอกครับ แต่เรื่องค่าใช้จ่ายต่างๆ มันจำเป็นต้องมี ถ้าเลี้ยงแล้วเดือดร้อนก็รออีกหน่อยค่อยเลี้ยงก็ได้ ราคา 2000 มันก็พอมีอยู่หรอก แต่คุณภาพ(สาย+ความสวยงาม)ก็ตามราคานะ ถ้ามีใจรักพิทจริงๆ ลองศึกษาอีกซักหน่อย เตรียมงบให้พร้อมแล้วลุยเลย....
  • งบน้อยไปครับคุณน้อง
  • บ้าป่าว ซื้อหมางบแค่นี้ อย่างดีๆ ก็เอาหมาขี้โรคไปละกัน

พูดตรงๆนะ มันสื่อถึงว่า เมื่อคุณซื้อไปแล้ว ค่าอาหาร ค่ายา ค่าโน้นค่านี้ เยอแยะ

มันสื่อถึงว่า คุณเป็นคนใจร้อนหรืออาจจะเป็นคนชอบโชว์เห้นมันเฟี้ยวเลยอยากเลี้ยง

ผมไม่รุ้นะว่าเป็นอย่างงั้นหรือเปล่า แต่อ่านดู คุณมีความพร้อมหรือยัง ถามตัวเอง

ขนาดตังซื้อหมายังไม่ทุ่มเลย แล้วจะเอาค่าอาหาร ฯลฯ จากไหน ของถูกแล้วดีไม่มีในโลกหรอกคับ

รีบไปไหน เก็บอีกหน่อยก็ได้ถ้าอยากเลี้ยงจิงๆ แต่ผมแนะนำนะ ว่า คุณอย่าคิดเลี้ยงเลย พิทบลูไม่เหมื่อน หมาทั่วๆไป

เอาตัง 2000 ไปซื้อ ตุ๊กตาหมา มานอนกอดดีกว่า เชื่อ ผมสิ
  • ขอโทษน่ะครับที่เข้ามาแสดงความคิดเห็น
    แต่ผมคิดว่าในเว็ปนี้ก็หน้าจะมีใครใจบุญแบ่งให้เค้าได้มั้งครับเพราะเห็นบางคนขายตัวนึง3000ก็ยังมีเลย
    ผมคิดว่าเค้าอาจจะมีเหตุผลส่วนตัวหรือว่าอะไรซักอย่างก็เป็นได้ที่เราไม่รู้
    และผมก็คิดว่าถ้าเค้าคิดจะหาเลี้ยงเค้าคงต้องคิดถึงค่าใช้จ่ายที่จะตามมาอยู่แล้ว
    ผมว่าบางที่เราหน้าจะให้โอกาศเค้าบ้างน่ะครับ
    บางที่เค้าไม่มีเงินซื้อหมาแพงๆแต่เค้ามีเวลา และเอาใจใส่กะสุนัขของเค้าได้มากกว่าพวกพี่ๆที่ซื้อมาแพงๆตัวเป็นหมื่นเป็นแสนซะอีก
    แต่เวลาที่จะพาไปเดินเล่นพาไปวิ่งหรือออกกำลังกายให้สุนัขยังไม่มีเลย หรือบางคนซื้อมาแพงแค่หัดให้หมานั่งยังหัดไม่เป็นยังต้องส่งไปหัดที่นู่ที่นี่อยู่เลย

ผมต้องขอโทษด้วยน่ะครับที่พูดจาบางคำแรงเกินไปน่ะครับ
  • พิทบูล อยู่ในช่วงแนวโน้มล้นตลาด
    เพราะเป็นสุนัขสมบูรณ์พันธุ์สูง ผสมติดง่าย คอกหนึ่งๆให้ลูกมาก

คุณค่าหลักๆของสุนัขขึ้นอยู่กับอุปสงค์อุปทาน
    ราคาเป็นที่คนกำหนดกันเอาเอง
    จะ2,000 หรือ 100,000 หรือให้ฟรี อาจเป็นสุนัขตัวเดียวกัน

เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ได้พบกับสุนัขที่ถูกใจ

เจ้าของคอกสุนัขส่วนใหญ่กว่าจะขายสุนัขแต่ละคอกให้หมดได้ ต้องลุ้นหรืออาจต้องลงทุนบนบานกันยกใหญ่
    การขายออกได้แต่ละตัวเหมือนความหลุดพ้น
    คนซื้อเป็นเสมือนผู้ช่วยปลดเปลื้องภาระ
    ค่อยๆหารอซื้อสุนัขที่ได้มาตรฐานในราคานี้ได้ครับ
  • อดใจรออีกหน่อยครับ ของผมมีโปรโมชั่นให้นะครับ เอามาก่อน2000 ที่เหลือแบ่งจ่ายได้ครับ http://www.ipitbulldog.com/wb/detailquest.php?qid=3235&page=3