ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ต้องการเลือดสุนัข ด่วน
  • รบกวนพี่ ๆ เพื่อน ชาวพิทบลู ใครที่มีสุนัขที่แข็งแรง และน้ำหนักเกิน 50 กก. ช่วยบริจาคเลือดได้ป่ะครับ ตอนนี้
    น้องหมาผมแย่มากครับ ( เป็นพันธ์ เซ็นเบอร์นาท ) กำลังรอผ่าตัดลิ้นแต่ไม่มีเลือดครับ เนื่องจากได้พามันวิ่งออก
    กำลังกาย กับ พิทบลู เพื่อนของมัน เกิดล้มปากกระแทกพื้นทำให้มีแผลที่ลิ้น และ เลือดไหลไม่หยุด 3 วันแล้ว
    ตอนนี้นอนอยู่ที่โรงพยาบาลเกษตร ห้องฉุกเฉิน กำลังรอเลือดอยู่ครับหาไม่ได้เลยครับเลยผ่าตัดไม่ได้เนื่องหมอบอก
    ว่ามันจะต้องใช้เลือดในการผ่าตัด ดังนั้นผมอยากจะรบกวนผู้ใจบุญ และผู้มีสุนัขพันธุ์ใหญ่รบกวนช่วยมันหน่อยเถอะครับ
    และรบกวนช่วยกระจายข่าวให้ก้อได้ครับ ส่งสารมันเหลือเกิน ไม่รู้จะช่วยมันยังงัย อย่างรัยรบกวนพี่ ๆ เพื่อน ๆ ชาวพิทบลู
    ช่วยกระจายข่าวหรือช่วยเหลือมันด้วยนะครับ

ติดต่อ โรงพยาบาลเกษตร ห้องฉุกเฉิน มันชื่อ บีบี้ พันธุ์เซ็นเบอร์นาท โทร 02-9428756-59 ต่อห้องฉุกเฉิน หรือโทรหา
    ผมโดยตรงก้อได้ครับ 0865448606

ช่วยเพื่อนผมด้วยครับ
  • ช่วยเพื่อนผมด้วยครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG0181A.jpg 79K
    IMG0165A.jpg 75K
  • ผมอยากช่วยมากครับแต่ไอ้ตัวแสบผมมันน้ำหนักแค่ 33 กก.เองคับเอาใจช่วยมันครับ
  • อืม.... 50กก. หายากนะแบบใหญ่ๆก็พึ่งจะ 40-45 กก. ของผมก็ 30 กก.เอง - -"
  • ต้องใช้หมาขนาดใหญ่ เอาใจช่วยครับ
  • ส่งใจช่วยอีกคนครับ
  • อีโกลเด้น หนักไม่ถึงจ้ะ

แต่ขอแนะนำให้ไปโพสที่พันทิปนะคะ เพราะเค้ามีหลายสายพันธุ์
  • อยากช่วยนะ แต่อยุ่ไกลด้วย

ตัวแสบที่บ้านหนัก 23 กก.
  • ขอเป็นกำลังใจให้นะ
  • ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีนะครับ .
  • เอาใครมีมาช่วยกัน ที่บ้านตัวเล็กๆ
  • ไม่จำเป็นที่ต้องใช้หมา พิคบูลที่น้ำหนักถึง50ก.ก.
    หมามีหมู่เลือด คล้ายคน แต่เวลาที่จะให้เลือดวิธีที่เช็คเลือดว่าเข้ากันได้หรือไม่ทางหมอจะดูที่
    เกล็ดเลือด ถ้าเข้ากันได้ ก็ให้เลือดกันได้เลย และทางที่ง่ายๆหน่อยก็ใช้หมาหลายตัวให้เลือด
    แทน ส่วนที่เกินก็เก็บเข้าธนาคารเลือดสุนัขโรงพยาบาลเกษตร
    ผมเคยไปให้เลือดหมาที่โรงพยาบาลเกษตร แต่ช่วงที่ผ่านมายังไม่ถึง3เดือนยังไปใช้เลือดช่วยไม่ได้
  • *** มีหมาแต่ไม่ว่างจิงๆๆๆ ช่วงนี้งานเยอะมากมายๆๆๆๆๆๆๆ

ตัวนี้ให้เลือดมาแว้วด้วยๆๆนะ
    ไฟล์แนบ
    IMG_7579.jpg 46K
  • รายงานผลเจ้า เซ็นเบอร์นาท เมื่อวานได้เลือดหมาแล้วนะครับ วันนี้จะผ่าตัดแล้ว
    ผมขอขอบคุณทุกกำลังใจ และขอบคุณที่เป็นห่วงมัน แต่ผมได้รู้ว่าโรงบาลเกษตร ไม่ค่อย
    มีเลือดเลยอ่ะครับ อย่างรัยอยากให้ใครที่มีเวลาไปช่วยบริจาคเลือดเพื่อช่วยชีวิตหมาตัวอื่น
    ที่ต้องการเลือด ที่ รพ. เลือดบริจาคน้อยมาก และในคลังก้อไม่ค่อยมีเลือดครับ และจะราย
    งานผลต่อไปนะครับพี่ ๆ เพื่อน ๆ ชาวพิทบลู
  • ขอให้หายเร็วๆนะ