ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถึง โอซาก้า ผู้ยิ่งใหญ่
  • จากการที่เอ็งใกล่าวหาว่า เราปลอมเป็นผีไปด่าเอ็ง
    เเล้วมาด่าเราลามไปถึงพ่อเเม่ของเรา เราคงจะไม่ยอมให้เรื่องนี้
    จบเเบบง่ายๆนะ เเละที่บอกว่าเจอกันที่บ้านเอ็งได้เลยนั้นเราก็คง
    ต้องทำตามนั้น ถ้าวันนี้ ไม่มีหลักฐานมาพิสูจน์ว่าเราเป็นผีไปด่าเอ็ง
    หรือไม่มีการขอโทษใดๆ เราคงได้เจอกัน
    ปล ขอโทษคุณมาร์ค เเละน้าผีด้วยนะครับ ที่ตั้งกระทู้เเบบนี้
  • ดีครับ จะได้ไม่มีการใส่ความใคร ถ้าใช่จริงก็ต้องมีหลักฐาน:063:
  • ...อืม ให้โอกาสน้องมันหน่อย บางครั้งความใจร้อนทำให้มันเกิดเหตุแบบนี้ วันนี้เคลียร์ได้ก็ออกมาสังคมยังให้อภัย ใจเย็นๆๆ
  • อย่ารุนแรงกันนะครับ...บางที โอซากา มันก็ดูต๊องดีนะ
  • ไปบ้านเลยครับ ใจถึงหน่อย มันเล่นเราขนาดนี้ไม่ต้องคำขอโทษแล้ว ตีนอย่างเดียวเท่านั้น
  • คุณ มานพ ผมเข้าใจความรู้สึกนะเป็นผมก็โกรธ
    แต่มันแค่สงคราม แป้นพิมพ์ เท่านั้น
    ไม่คุ้มหรอก ปีใหม่แล้วนะ ใจเย็นพี่น้อง
  • โอซาก้า หายไปไหนจ๊ะที่รัก เมื่อว่านยังเก่งอยู่เลย ท้าอย่างงั้นท่าอย่างี้ ทีงี้เงียบกริ๊บ กลัวจนขีแตกแล้วมั้งนะ ฮาวะ
  • อืม
    ไฟล์แนบ
    a112.jpg 32K
  • ผมเป็นคนรุ้จักไอ้โอซาก้ามันครับ อยากจะบอกคุณที่ไอ้โอซาก้าด่าไว้ไม่ต้องไปหามันที่บ้านหรอกครับ มันบอกคนที่บ้านไว้ว่าจะไป

ต่างจังหวัดหลายวัน 5555+ กลัวเลยหนีไปซะแล้ว
  • เผลอๆ ผีตัวท้ายก็คือ โอซาก้า นั่นแหละ

ออกมาดิ้นเองเลยนะมึง กระจอกนี่หว่า ฉิบหาย กล้าทำกล้ารับดิวะ
  • ทำผิดแล้วรู้จักขอโทษสังคมก็พร้อมที่ให้อภัยนะ
    พี่เขาก็เป็นผู้ใหญ่พอคงไม่ไร้น้ำใจหรอก
    mass FDP.
  • พนันว่าแมร่งไม่กล้าไปหวะ
    เห็นมาเยอะแล้วเก่งแต่ขู่ คนจริงเขาทำเลยไม่มานั่งพิมพ์อยู่
  • ผี....ไม่เกี่ยว กระเจี้ยวเล็ก เย็นไว้โยม
  • เอาดิไปให้จริงนะถ่ายภาพมาโชว์มั้งละ เดียวพองั้นๆก็ ออกมาบอกว่าผมตัดสินใจแล้วครับ ไม่ไปดีกว่ามีพี่น้องหลายคนเตือนผมไว้ อย่าไปเลย อะไรแบบนี้อีก เฮ้อ เศร้าใจ สมัยนี้
  • ถ้าเราไม่ได้ทำอย่างที่น้องมันว่า ขอแนะนำวิธีสันติตามแบบฉบับอยุธยาแท้ๆ กระทืบปากมัน
  • ยั่วยุกันเข้าไป เห็นด่า ทะเลาะ กัน มึงชอบกันเหรอวะ .ถุยยย
  • โอซากา ออกมาเถอะไอ้น้อง ขอโทษก็ได้นิว่า ทำ..อย่าให้ขยายความมากกว่านี่เลย จบได้แล้ว
  • ozaga มันตลกดีน่ะผมชอบ เหอะๆ ถ้าจำไม่ผิดมันเคยโดนไปทีแล้วนิ
    ที่มันบอกว่ามันเก่งตัดหูหมาเองไช่คนเดี่ยวกันป่ะ.
  • มันอาจจะแอบปลอมมาเป็นผีตุ๊ดผีเกย์แล้วก็ได้ใครจะรู้ แต่หนูว่าสั่งสอนมันเถอะ ตอนมันด่ามันไม่คิด ผีมีเยอะเยะ คนหมันใส้มึงไม่ได้มีคนเดียว กู คอนทงค่ะ!!! 555+ ฮ่าวะ
  • เห็นมาเยอะแล้ว ที่ปากดีท้าตี ท้าต่อยกันในนี้ และแล้วก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น ถุย!

เอาจริงๆกันเลย เป็นตัวอย่างให้ดูหน่อย อยากเห็น แสดงตัวตนกันแล้ว อย่าดีแต่ปากนะครับ
  • ** งานนี้คงอยู่บ้านลำบากแน่ๆๆๆคร๊าบๆๆๆ....

ใครทำอะไรไว้รับกรรมได้เลยไม่ช้าก็เร้วนะ
  • จายเย็นเย๊นนพี่นพ
    ก็แค่....เห่า
    แต่ถ้ามันแรงไปก็ใส่มันเลยพี่
    อย่าได้แคร์
    คนแบบนี้มันต้องเจอของจิง
  • พี่มานพ มีอะไรให้ช่วยก้อกระซิบมานะครับ แต่ยังไงๆก้อใจเย็นๆครับ เด็กมันจนตรอกก้อเลยกัดดะแหละ
  • ผมไม่ใด้จนตรอก ท่ามีเหตุผลจะเข้าใจ ผมเคยไป ด่าใคร มั้ย ง่ายๆนะครับ แล้ว ทำไมพวกพี่ถึงชอบมา รุมด่าผมจังเลย เรื่องมันไม่มีอะไรหลอกครับท่าไม่มีใครมาทำร้ายใครก่อน ท่าผมไปทำร้ายหรือไปว่าไปด่าพี่ก่อนผมเชื่อใด้ว่าพี่ต้องโมโหและตอบโต้ทันทีเช่นเดียวกับผม คำขอโทษนี้ผมขอมอบให้กับคนที่เข้าใจผมนะครับ
  • ใจเย็นครับพี่มานพ ถ้าน้องเค้ามาขอโทษก็ขอให้พี่อภัยให้เขาด้วยนะครับ(โดยส่วนตัวก็ไม่รู้จักคนทั้งสองคน)

ยังไงก็คนรักพิทบูลเหมือนกัน มีอ่ะไรผิดไม่เข้าใจกันก็ขอโทษเเละให้อภัย

ไม่อยากให้คนในสังคมเดียวกันทะเลาะกันครับ ยังไงก็รักพิทบูลเหมือนกัน

ก็เข้าใจพี่มานพที่น้องเค้าไปด่าพี่ น้องเค้าอาจจะเข้าใจผิดเเละ โมโหเกิดอารมณ์ชั่ววูป ที่ด่าไป

ขอให้พี่เห้นใจน้องเค้านิดนึงครับ เรื่องที่เกิดขึ้น พี่ไม่ได้ปลอมเป้นผีไปด่า

เเต่ไอ้ที่ มันโมโห ผีมันเเอบอ้างใช้ถ่อยคำเหมือนพี่ไปว่าหรือด่า ต้องการ หวังร้ายกับโอซาก้า เเละพี่

ยังไงให้อภัยกันนะครับ ผมขอร้องพี่เลยครับ สงสาร โอซาก้าครับ ยังไง โอซาก้าอ่านอยู่ ก็มาขอโทษพี่เค้าครับ เพราะพี่เค้ายืนยันไม่ใช้เค้า

ยังไงรักกันนะครับ พวกเราสังคมเดียวกัน รักกันไว้ครับพี่น้องชาวพิทบูล :m095::m095::m095::m095::m095::m095::m095::m095:
  • ** ขอโทษแบบนี้ก็อย่าขอโทษดีกว่านะ เป็นผมคงไม่เข้าใจนะ

ด่าคุณมานพซะขนาดนั้น ใครอ่านก็คง งง ยิ่งคนที่รู้จัก

ยิ่งโกรธ ถ้าจะขอโทษกันก็โทรไปหาพี่เค้า เรอะว่าพิมขอโทษให้ดีกว่านี้หน่อย
  • อันนี้ก็เข้าใจครับพี่คิน เเต่ ผมเเค่ไม่อยากให้คน ที่อยู่เว็บนี้ เเละรักพิทบูลเหมือนกันมีปัญหากันครับ ผีไม่ดียั่วยุกันเข้าไปนะ
  • ใจเย็นๆครับยิ้มหากันค่อยๆคุยกัน ผมว่าไม่น่าจะมีอะไรนะครับ คนไทยใจดีครับ
  • ** เรื่องนี้ที่พี่คินอ่านผีคงไม่เกี่ยวนะ เพราะคนที่ด่าพี่มานพ ลงชื่อล็อคอินมานะ

ถ้าพี่มาด่าพี่คินปล่อยผ่านไปแล้วนะ เพราะคุณมานพก็คงเข้าใจถ้าพี่มาด่าคงไม่สนใจ

แต่นี้ดิ...คนมาด่ากันรู้ตักกันซะงั้น..คุณมานพเค้าก็ไม่ยอมเพราะคุยกันอยู่
  • ผมต้องขอโทษและขออภัยเป็นอย่างสูงท่าไม่ใช่พี่มานพ แต่ท่าพี่อ่านอยู่ตลอด พี่เห็นมั้ยครับว่าเขาพูดเหมือนผมไปทำอะไรให้พี่เจ็บช้ำน้ำใจอะไรขนาดนั้น ถึงจ่องด่าผมว่าผมเสียๆหายๆ มาเป็นเวลานานเปิดเว็ปดูต้องมีผมอยู่ในบอร์ดเสมอเพราะอะไรครับพี่ อธิบายให้ผมฟังที ผมไปทำอะไรให้เขาเหลอ
    ท่าไม่ใช่พี่มานพจริงๆผมขออภัยด้วยครับ เมื่อพี่ยืนยันว่าไม่ใด้ทำจริงๆ (และขอบคุณพี่ๆที่ ยุให้เขาตีกันด้วยนะครับ พี่ๆเขาอ่านเขาคงเข้าใจครับว่าคนดียังมีเยอะอยู่ )
  • นี่คือสิ่งที่ถูกต้อง ทำถูกเเล้วครับ โอซาก้า เป้นกำลังใจให้

อย่าไปคล้อยตามผีสิ มันโยงคนโน้นคนนี้ มาให้เข้าใจผิด
  • ผมจนตลอกเหลอครับคุณพี่ pittyMk พี่นี้คงเก่งน่าดูนะครับผมบอกพี่ไปแล้วนะครับพี่ครับผมพี่อย่า*****นะครับมันใช่เรืองของพี่เหลอครับ เก่งนะครับเรื่องยุแยงให้คนเขาตีกัน ทำไมไม่หาเรื่องของตัวเองมั่งละครับ จะใด้ไม่ต้องมาของส่วนบุญแถวนี้ อ่านเยอะๆครับที่พวกพี่ๆที่โตแล้วเขาเขียนเขาพิมพ์เขาออกความคิดเห็นกันอย่างไร ไม่ใข่ มีอะไรบอก กัดไปทั่ว นี้ไม่ใช่คำพูดของคนโตครับ เด็กเขาพูดกัน ดูพี่มานพนู้น เป็นคนที่ต้องร้อนใจและโมโหที่สุด เขายังไม่พูดจาเด็กๆอย่างเราเลย ไปครับออกไปครับ ขอขอบพระคุณพี่ yakuzaawaa เป็นอย่างยิ่งครับพี่ให้คำชี้แนะอย่างดีมากๆเลยครับ คำพูดพี่เย็นเหมือนน้ำแข็ง ไปที่ไหนไฟก็ดับ ขอขอบพระคุณมากครับ และพี่มานม ด้วยนะครับ
  • ถ้าคิดจะขอโทษกันจริงๆก็ให้มันจริงใจกว่านี้หน่อยครับ
    ไม่ใช่แค่ถุยน้ำลายออกมาเพราะเราก็ด่าเขาไว้เยอะ
    ส่วนเรื่องที่ผีคอยตามด่าเราก็ต้องมีหลักฐานก่อนที่จะมากล่าวหาคนอื่น
  • ผมจริงใจครับแต่ พี่นั้นแหละครับที่จะทำให้ผมและพี่มานพ ไม่เข้าใจกัน แล้วตอนผมโดนเขาด่ากันพี่เคยเข้าไปอ่านมั้ยครับ
  • อย่าเป็นเดือดเป็นร้อนเเทนคนอื่น คนที่ควรเดือดร้อนควรเป้นพี่มานพที่จะเป็นคนให้อภัยหรือไม่อย่างไร รอพี่เค้ามาตอบดีกว่า หรือทางที่ดีโทรไปขอโทษก็ได้

คนอื่นไม่ควรตัดสินเเทนพี่มานพ
  • *** ดูกันยาวๆๆๆ ผมว่าเรื่องจะจบยากง่ายขึ้นอยู่กับคุณแล้วนะ

ถ้าทำด้วยความจิงใจก็คงง่ายนะ
  • ถ้าผมไม่รู้จักพี่นพเป็นการส่วนตัวหรือพี่แกไม่ได้ฝากให้ดูกระทู้นี้ให้ด้วย
    เพราะพี่เขาไม่อยู่ผมคงไม่เข้ามายุ่งหรอกนะครับคุณ yakuzaawaa
    แต่ถ้ามีคนคิดว่าผมทำให้เรื่องมันยุ่งขึ้นไปอีกก็ขอโทษไว้นะที่นี้ด้วย
    ขอบคุณครับ mass FDP
  • ครับพี่ mass ก็ขอโทษพี่ด้วยนะครับ...คิดว่าพี่ไม่รู้จัก Sory Sory:o004:
  • ต้องขอโทษพี่ๆทุกคนด้วยนะครับ
  • ผิดแล้วยอมรับ แก้ไขในสิ่งที่ทำดีแล้ว
    ดีกว่าไอ้คนที่มาเสี้ยมให้เขาทะเลาะกันแล้วแอบไปสนุกอยู่คนเดียวมันโรคจิต
    สู้ต่อไปไอ้น้องใจเย็นๆโดนด่าไม่ตายหรอก จะด่าใครก้อคิดหน้าหลังก่อนว่าคุ้มป่าว

มาร่วมสร้างสรรสังคมนี้ให้หน้าอยู่กัน
    นี่ขนาดพวกเรารักในพิทบูลเหมือนกันยังมีพวกมาเสี้ยมให้ทะเลาะกันได้ง่ายๆ
    เกิดเป็นคนทำตัวให้สมกับการเป็นคน
  • ขอบพระคุณพี่ด้วยนะครับ
  • ขอให้เรื่องนี้ยุติด้วยดีนะคับ
  • แค่หมูกัดกัน คิดจะทำอะไรต้องให้มันสุดๆหน่อยสิ อย่าไปกลัว
  • PittyMk เหมือนจะเคยสร้างเรื่อง อยากไปลองกัดหมาเค้าพอเค้ากัดจิง ก้อไม่เอาไป เหอะๆ
    แน่ นอน จิงๆ
  • ปากดีซะละ ผมอุส่าอยากให้จบดีๆ ส่วนเรื่องกัดหมาน่ะเก่าแล้วครับ อย่างที่บอกกับผีๆน่ะผมไม่คบ ยุแยงน่ะไม่ใช่วิสัยคับน้อง อย่ามาหว่านรวม โจทย์ยังเยอะไม่พอเหรอ ด่าเค้าเสียๆหาย ขอโทดเค้าแค่นี้เค้าก็ให้อภัย ก้อดีแล้วไม่ใช่เหรออย่ามาต่อความกับผมเลย ผมไม่เปลืองตัวเล่นกะคุณหรอกครับ
  • พี่มานพ มีอะไรให้ช่วยก้อกระซิบมานะครับ แต่ยังไงๆก้อใจเย็นๆครับ เด็กมันจนตรอกก้อเลยกัดดะแหละ >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>แล้วคุณPittyMk ต้องการสื่อถึงไรอ่ะ ไม่พูดก้อไม่เป้นไรหรอกมั้งคับ เหมือนพยามจะ...อ่ะนะ