ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนขอตามหาสุนัขคับ
  • รายละเอียดคือ เมื่อวันที่9มค2553 เวลาประมาณ6.00น ผมขับรถจาก เชียงใหม่ ลง กทม เดินทางถึง จ.ตาก ตรงช่วงศูนย์อิซูซูตาก ก่อนถึงทางแยกเข้าแม่สอดช่วงหัวโค้ง รถผมผลิกคว้ำตกข้างทาง สุนัขผม2ตัว วิ่งลงจากรถหายไป2ตัว เพศผู้1ตัว อายุ7เดือน ชือโบโบ้ สีบูลคาดขาว ใส่ปอกคอสีแดง และ เพศ เมียชื่อกี้กี้ อายุประมาณ7เดือน สีบูลล้วนไม่ใส่ปอกคอ ได้ตกใจและวิ่งหนี้หายไป หากมีสมาชิกท่านไดได้พบเห็นกรุณาแจ้งที่เบอร์0892126449 ตลอด24ชมคับ มีรางวัลให้ค่าเสียเวลาคับ ตัวละ1500 บาท คับ ขอความกรุณาด้วยคับ เป็นห่วงมาก ส่วนรูปถ่ายจะรีบนำมาลงให้นะคับ
  • ขอให้ตามหาเจอเร็วๆ นะครับ เป็นกำลังใจให้
  • ตามหาแถวนั่นรึยัง ถามคนแถวที่หมาตกดิ ถาม ทุกบ้านเลย

หมาไทยที่บ้านเราเคยตกที่ระยอง แต่บ้านอยู่อีกจังหวัดนึง

ไปถามหาแต่ไม่เจอตัว พอผ่านไปสัก 1เดือน คนกวาดขยะที่เคยเล่นกับมัน ดันเจอมันอยู่กับยามหน้าโรงเรียนแถวบ้าน โคตรดีใจเลยเอามันกลับบ้านเลยทิปยามไปนิดหน่อย

เราว่ามันเดินหาบ้านคงเหนื่อย แล้วแวะพัก อีกอย่างหาบ้านของมันไม่เจอมันเลย ไปอยู่กับคนเพื่อหาของกิน เพื่อเอาชีวิตรอด ตอนแรกนึกว่าโดนรถชนแล้วซะีอีกT_T
  • น้องโบโบ้
    ไฟล์แนบ
    โบโบ้2.jpg 17K
    โบโบ้.jpg 17K
  • น้องกีกี้
    ไฟล์แนบ
    กีกี้.jpg 13K
  • ตั้งแต่ตอนเกิดอุบัติเหตุก็ได้ตามหาอยู่พักใหญ่ๆแล้วครับ มีคนแถวนั้นเห็นว่าวิ่งกันไปคนล่ะทางก็เดินตามหาแต่ไม่เจอ พอตอนเช้าก็กลับไปตามหาที่เดิมอีกครั้งก็ยังไม่มีใครพบน้องทั้ง2ตัวครับ สมาชิกท่านใดพบเห็นกรุณาแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ
  • พรุ่งนี้เลิกเรียนจาตามหาหให้นะคับ

จัยเยนๆนะคับพี่

พอดีผมอยู่ ตาก

จะตามให้สุดความสามารถเลยครับพี่

ถ้าเจอแล้วจะโทรปายหานะครับ

ขอบคุนครับ
  • ขอบคุณมากนะครับที่ช่วยตามหา ขอบคุณมากๆครับ
  • โบโบ้กับกีกี้น่ารักทั้งคู่ครับ ขี้เล่นไม่ดุร้ายกับคนเลยนะครับ แต่พอเกิดเหตุการแบบนี้ก็ไม่แน่ใจว่าจะตกใจกลัวแค่ไหน จะกลัวคนแปลกหน้ารึป่าวไม่รู้นะครับ เป็นห่วงมาก
    สมาชิกท่านไดได้พบเห็นกรุณาแจ้งที่เบอร์0892126449 ตลอด24ชมครับ มีรางวัลให้ค่าเสียเวลาคับ ตัวละ1500 บาท คับ ขอความกรุณาด้วยคับ
  • พี่จะโทรให้เพื่อนที่ อยู่แถวนั้นตามให้ ไปบนพระเจ้าตากสินที่ตัวเมืองตากสิไม่ใช่งมงายนะท่านศักดิ์สิทธ์มาก พี่เพิ่งไปกราบมา
  • เอาใจช่วยให้เจอเร็วๆ นะครับ ช่วยกันกระจายข่าวคิดว่าไม่นานคงเจอ เคี่ยวช่วยเอาไปลงใน pantip.com ให้ครับ
  • ขอเป็นกำลังใจให้น๊ะครับ ขอให้เจอเด็กๆใวใวครับ
  • เอาใจช่วยคับ ขอให้ หาเจอ ในเร็ววันนี้
  • เป็นกำลังใจให้ค่ะ
    สงสารโบโบ้ กับ กีกี้
    ไม่รู้จะเป็นไรรึป่าว
    กลัวตอนที่รถคว่ำเค้าจะได้รับบาดเจ็บ
    ขอให้เจอเร็วๆค่ะ
  • ขอให้พบหมาไวๆนะครับ
  • ถ้าให้ผู้นำชุมชน/หมู่บ้านช่วยประกาศ อาจจะมีทางเจอเร็วและง่ายขึ้น ทุ่นเวลาด้วย ขอให้ได้ตัวกลับเร็วๆ
  • โอ๊ะ หายไปอย่างนี้ ทำไงดี !!! ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน เอางี้ ลองเอาของ ของมันไป ไว้ตามที่ หรือ บ้านต่างๆ ที่คิดว่ามันจะเดินผ่าน หรือ กลับมา

ไม่งั้นก็ตรงจุดเกิดเหตุ ของที่ว่า อย่างเช่น บ๊อก ที่ใส่มัน ผ้า ปลอกคอ อะไรประมาณนี้ ไม่รู้จะช่วยได้หรือเปล่าอ่ะครับ แต่ไม่ลองไม่รู้ เหอะๆ

ขอให้เจอไวไวนะครับ
  • :021:ขอให้เจอ เร็วๆ ครับ โบ โบ้ ( หล่อมากๆ )
  • ตอนนี้น้อง2ตัวอยู่กับผมแล้วนะคับ

สบายดีรอพี่มาเอานะ

โทรมาด้วยล่ะ

หม่ำจุมากๆๆ

มาไว้นะพี่
  • โอ้ อะไรจะไวปานน้านนนนนนนนนน สุดยอดจริงๆ ท่าน maxcovadis

หาเจอได้ไงอ่า เล่าให้ฟังหน่อยดิคับ จะได้แบ่งประสบการณ์กัน เจ๋งๆจริงๆ นับถือๆ
  • และแล้ว บอรด์ นี้ ก็ ทำ ให้ เจ้า โบโบ้ กับกีกี้ เจอเจ้าของ เป็นที่เรียบร้อยยยย

จบแบบ แฮ็บปี้ เอน ดิ้ง จริงๆ โชคดีมากๆ
  • maxcovadis ขอตบมือให้
  • ตอนนี้อยู่กับผมนะครับรูปนะ
    ไฟล์แนบ
    IMG0535A.jpg 38K
    IMG0534A.jpg 51K
    IMG0533A.jpg 52K
    IMG0531A.jpg 42K
    IMG0532A.jpg 33K
  • กีกี้ดือจัง
    ไฟล์แนบ
    IMG0541A.jpg 45K
    IMG0539A.jpg 48K
    IMG0538A.jpg 42K
    IMG0537A.jpg 35K
    IMG0536A.jpg 45K
  • ขอบคุณน้องmaxcovadis มากๆนะคะ กำลังเดินทางไปรับนะคะ ดีใจจังยังอยู่ในสภาพที่ดูดีอยู่มาก ขอบคุณที่สุด.....
  • ขอปรบมือดังๆ ให้เจ้าหนุ่มแม๊กซ์ เป็นไงหมานายหายรึยังตุ่มๆน่ะ

คนที่ขอยกย่อง หน้าตาแบบนี้จ้า
    ไฟล์แนบ
    max2.jpg 3K
  • สุโค่ยจริงๆเล่าให้ฟังหน่อยไปตามเจอมายังงัย
  • ว้าววว รวดเร็วที่สุด เรื่องดีดี เกิดขึ้นได้
    ยินดีด้วย เจอน้องพิทแล้ว คุณพี่ที่พบก้อสุดยอดมากเลย
    นับถือ นับถือ ตั้งแต่เข้าเวปนี้ มีแต่เรื่องไม่คาดคิด
    555+
  • เร็วสุดยอด ได้คืนเร็วมากเลยครับ ดีนะเนี่ยะไม่ตกแถวจตุจักร ไม่งั้นถูกขายทอดตลาดแน่ ๆ ครับ
    นับถือเลยครับ สุดยอด
  • ขอปรบมือให้กับคุณ maxcovadis
    :006::006::006::006::006::006:
    ยังไงอย่าลืมเล่าเหตุการณ์ให้ฟังด้วยนะครับ

และก็ขอแสดงความยินดีกับคุณ apiwattong ด้วยครับ
    :005::005::005::005::005::005:
  • ขอปรบมือดังๆ :006::006::006: บ้านหลังนี้น่าอยู่จริงๆ นี่ล่ะพิทโซลไม่ว่าคนหรือ ผี แบ่งปันน้ำใจกันขอบรรยากาศนี้อยู่กับเราไปนานๆ
  • ดีใจด้วยค่ะ ....... ของเราเคยหายไปเหมือนกัน ไม่ได้คืนมา หากันแทบแย่ ... ตอนนี้ยังคิดถึงอยู่เลย .....ดีใจด้วยจริงๆค่ะ
  • ว้าว เยี่ยมมากเลยคับ:063::063::063:
  • พี่แม่งโคตรเท่ห์อ่ะ

ขอให้พี่ประสบแต่สิ่งดีๆๆๆๆ

แล้วพี่ที่รถคว่ำน่ะหายดียัง

โชคดีนะพี่
  • สุดยอดครับ ขอตบมือให้น่ะครับ คนดีๆเเบบนี้หน้ายกย่อง

เเต่ถ้าตกผิดที่ผิดจังหวัด ตามช้าเผลอๆ เป็นมื้อเย็น ^^

ขอให้พบกันไวๆนะครับ