ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สละชีพ เพื่อชาติ 5 องศา 37 ลิปดา
  • 5 องศา 37 ลิปดา = จังหวัดยะลา (จุดใต้สุด : พื้นที่อำเภอเบตง จ.ยะลา ละติจูดที่ 5 องศา 37 ลิปดาเหนือ และลองจิจูด 101 องศา 08 ลิปดาตะวัน) + ขอรวมไปถึง นราธิวาส ปัตตานี ด้วย +
    ไฟล์แนบ
    117.jpg 16K
    29.jpg 88K
    37.jpg 59K
    45.jpg 77K
    57.jpg 75K
  • ... " ขอบคุณ และขอบคุณ .. ทุกท่าน ที่ " สละชีพ เพื่อชาติ " .. ขอบคุณด้วยความจริงใจจากหัวใจ .. "
    ไฟล์แนบ
    66.jpg 57K
    75.jpg 58K
    85.jpg 74K
    95.jpg 64K
    105.jpg 63K
  • กี่คน กี่ชีวิตแล้ว ที่ตั้งแต่เกิดมาลืมตาดูโลกใบนี้ที่ประเทศไทย ...
    ไฟล์แนบ
    118.jpg 50K
    123.jpg 62K
    132.jpg 63K
    143.jpg 37K
    153.jpg 68K
  • รั้ว ของชาติ อาสารักษาดินแดน อาสารักษาความสงบ ฯลฯ จะใช้ชื่อว่าหน่วยงานใดก็แล้วแต่ .. แต่มีหน้าที่ "ปกป้อง รักษาความสงบให้ ชาติ และคนในชาติ(ที่รักชาติบ่างไม่รักบ้าง!) ให้คงอธิปไตย และหลับสบาย" ต้องสูญเสียชีวิตไป หรือไม่ก็พิการ ??????
    ไฟล์แนบ
    162.jpg 61K
    172.jpg 59K
    182.jpg 121K
    192.jpg 44K
    202.jpg 18K
  • :063::063::063:สิ่งดีๆๆเพื่อพี่น้องร่วมชาติ
  • ดูแล้วรู้สึกมีพลังในการทำงานขึ้นมาทันที
    วันหนึ่งผมอาจมีโอกาสลงไปในพื้นที่นั้นบ้าง
    นับว่าเป็นเกียรติประวัติของตนเองและวงศ์ตระกูล หากได้มีโอกาสได้เป็นส่วนหนึ่งของการปกป้องแผ่นดินเกิดของเรา
  • โหสุดยอดเลยครับพี่ สุดๆครับ เป็นกำลังใจให้ทหารและตำรวจ ทุกๆท่านครับ:063::063::063::063::004:
  • ด้วยผมเอง มีเพื่อนทำงานที่สามจังหวัดภาคใต้ หลายท่าน แม้ไม่เคยได้พบเจอกัน แต่ได้พูดคุยผ่านทาง ระบบต่างๆที่รองรับให้สามารถสื่อสารได้ รวมถึงระบบ Internet นี้ด้วย ทราบดีถึงความทุกข์ ความยากลำบาก ความหวาดระแวง ต่างๆ ของพวกท่าน ในความรู้สึกส่วนตัวก็เห็นใจ และชื่นชม ความเสียสละ ของพวกท่านเหล่านั้น
    รู้สึกแย่กับสิ่งที่เกิดขึ้น ติดๆกันในระยะเวลาที่ผ่านมา แต่ก็ไม่ได้การสนับสนุนอะไร ที่ชัดเจน จากส่วนต่างๆ นอกจากเสนอข่าว แล้วเงียบไป รอตายเพิ่ม ค่อยว่ากันใหม่ หรือไร
    จากใจนะเพื่อน
    ขอบคุณ ฮีโร่ ทุกคน จะเป็นกำลังใจ และกำลังอื่นๆ ที่ทำให้ได้ ตลอดไป ครับ
  • ผม และอีกหลายชีวิต ที่เป็นทั้งคนไทยเชื้อสายจีน คนไทยพุทธ รวมถึงพี่น้องไทยมุสลิม ทั้งหลายในฐานะ ฅน เบตง ที่ เกิดและเติบโต ใน พื้นที่ เราได้คุยกัยมากมายหลายครั้งแล้วเหลือเกินว่า
    เรา เกิด ที่นี่ ถ้าเราอยู่ไม่ได้ มัน ก็ อยู่ ไม่ได้
  • กราบแทบเท้าพี่ทหารทุกคนที่เสียสละเพื่อคนอื่นครับ ผมจะเป็นกำลังใจให้นะครับ

พวกเราควรเอาเยี่ยงอย่างฮีโร่เหล่านี้ อย่ามัวแต่คิดถึงประโยชน์ ความสุขส่วนตัว ช่วยกันทำอะไรตอบแทนกลับคืนไปสู่สังคมกันบ้างนะครับ

ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย จงปกปักคุ้มครองทหารกล้าเหล่านี้ ให้พบแต่ความสุขสวัสดี ให้เจริญด้วยสุขภาพที่สมบูรณ์แข็งแรง แคล้วคลาดจากภยันอันตรายทั้งปวงด้วยเทอญ ^/|\^
  • สุดยอดคนขอสดุดีทุกทหาร ตำรวจด้วยใจความเสียสละของทุกท่านยิ่งใหญ่เกินบนนยยครับ
  • ขอสรรเสิญ ทหาร ๆ ทุกท่านครับ
  • พูดอะไรไม่ออกนอกจากคำว่า สุดยอดๆ
  • ขอให้พวกโจรตายอย่างเจ็บปวดทรมาน ขอให้ทหารปลอดภัย กลับมาหาคนที่รัก ไวไว ขอให้สงครามมันจบโดยเร็ววัน :o045:
  • ทุกข้อความ ทุกประโยค ทุกวลี
    ที่ได้อ่านทำให้รู้สึกทราบซึ้งใจ(น้ำตาคลอเบ้า)
    รวมถึงบทเพลงนี้ได้ฟังเมื่อไร รู้สึกอะไรที่มันไม่สามารถอธิบายได้

ขอสดุดี เเละเป็นกำลังใจให้ เเด่ ทหาร ตำรวจ ข้าราชการทุกหน่วยงาน พ่อค้า ประชาชน ทุกท่าน
    ขอพรสิ่งศักดิ์สิทธิ์ จงปกปักรักษา ให้ทุกท่าน จงอยู่รอดปลอดภัยด้วยเทอญ.........
  • ทหาร ตำรวจ ตั้งวงป๊อกเด้ง
  • รู้สึกอบอุ่นและซาบซึ้งในความเสียสละของผู้กล้าทุกท่าน ขอบคุณที่ทำให้พี่น้องคนไทยรู้สึกปลอดภัย พวกท่านคือฮีโร่ในใจเราคนไทยเสมอ
  • ซึ้งอ่ะ น้ำตาไหล ขอสดุดี นายทหารทุกคนที่เสียสละ ทุกสิ่งอย่างเพื่อรักษาไว้ ซึ่งเอกราช ชาติไทย
    แล้วประชาชนอย่างเรา ควรทำอะไรเพื่อให้สังคมดีขึ้น ง่าย ง่าย เคารพกฎ ไม่ละเมิดสิทธิ เคารพกันและกัน
    แตกต่างได้ แต่อย่าแตกแยก
    รักและสามัคคี
  • หลับตาเถ่อะนะ ขอให้เทอหลับฝันดี......:m020::m020:
    ไฟล์แนบ
    d2b-white-rose.jpg 32K
  • สุดยอดเลยคับ
  • ขอความสงบจงคืนกลับมา ซักที :o010::o010::o010:
  • มันโหดเกิน!!!!
  • ผีตัวแรก!!!
    เพราะความเชื่อพวกแขก งมงายแท้ๆ คลั่งสิ่งที่งมงายจนฆ่าคนอื่นใด้ขึ้นสวรรค์
    เดี๋ยวนี้พระเจ้าเปลี่ยนคนแล้วเป็นคนไทย ไม่ใช่ฝรั่งและแขก อีกต่อไป เพราะคนเก่านโยบายฆ่าคนให้นับถือตนเอง
    กฎใด้ไปสวรรค์เปลี่ยนใหม่แล้ว
  • ตายเสียดีกว่า...ที่จะละทิ้งหน้าที่
    คำปฏิญาณของพวกเขา...ทหารไทย