ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ตำนานตัวต่อไปของ BUFFALOBONE BLOODLINE
  • หมาสวย เท่ สุดยอดคับ ขอชมจากใจจิง...:063:
    แต่ลดน้ำหนักลงหน่อยก็ดีนะคับ...ที่มันชอบนอนแช่น้ำผมว่ามันขี้ร้อน เพราะ
    ไขมันเยอะไปหน่อย...ลดหน่อยก็ดีคับ ทั่งการเคลื่อนไหวการหายใจ
    อาจลดปัญหาที่จะเกิดในภายภาคหน้าก็ได้นะคับ
    เป็นห่วงๆ...:029:

Aek FDP.:060:
  • บิ้ก บัง เดี๋ยว ผมโทรหา :065:
    ไฟล์แนบ
    DSCF23202.jpg 101K
  • เป็นสุนัข bully ที่สวยมากน่าชื่นใจแทนเจ้าของครับ
  • KUSTARF เจอกับ Black star หน่อยเป็นไง big bung:059:
    ไฟล์แนบ
    DSC_0517[1].JPG 96K
  • เดี๋ยวจัดงานคืนสู้เหย้าให้ เอาไหม ฮ่าๆๆๆ
  • :005: .. สวยคับพี่บัง :063:
  • ** ถ้าตัวนี้หายนะน้าบังๆๆๆ ได้เป็นตำนานแน่ๆๆๆ

หาไม่ได้แว้วแบบนี้ในโลกๆๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC09037_resize2.JPG 67K
  • ป๋า..พูดจริงป่ะเนี่ย..?? นี่เอาจริงนะนั่น..!!
  • สวยในแบบของมันครับ อายุแค่นี้ได้ขนาดนี้ ไม่อายหมานอกครับ
  • เดี๋ยวจัดรวมกันวันที่หนึ่งแล้วกัน
  • บิ๊กบัง ไอ่กุดจ๊าบ พร้อมเป็นพ่อพันธุ์เมื่อไร บอกด้วยนะ
    ผมชอบสุดๆ จะเอาเข้าโปรแกรมบรีดสักหน เชื่อมสัมพันธ์เป็นขี้กองเดียวกัน เอ้ย...ทองแผ่นเดียวกัน :063:
  • เอางั้นเหรอ..ท่าน..??
    เอางั้นก็ได้ไม่ขัดข้องอยู่แล้วว...

น้ายุทธ...พูดซะหิวเลยหว่ะ 555+
  • ขอบคุณครับ ทุกคำติชม น้ายุทธ จัดไป ขี้กองเดียวกัน แต่ขี้ไก่ไม่เอานา เอาขี้ควาย กองใหญ่หน่อย เหม็นให้กลบ 55555:020:

น้ามาร์คมาเฟีย จัดงานคืนสู่เหย้า อะไรกัน ผมอยู่พิทโซนทุกวัน ไอ้บิ๊กชิวและไอ้กอล์ฟสองคนมันน่าจะเหมาะกับงานนี้มากกว่า 55555:020::020:
    ไฟล์แนบ
    GKKK.jpg 84K
  • อย่าบอกนะว่านี่คือ พิตบูล น่าจะใช้ชื่อเรียกอื่นไปเลยเนอะ คนที่เค้าไม่รู้เเละเพิ่งรู้จักพิตบูลก็จะเหมาว่านี่เเหละคือ พิตบูล
    ทั้งที่จริงต้นสายเดิมๆของมันไม่ใช่แบบนี้นี่หว่า ไม่ว่ากันแล้วแต่ความชอบ แต่น่าจะเปลี่ยนชื่อนะ
    เพราะคนที่รักพิตบุลสายเก่า สายดังเดิมจริงๆ ดูแล้วมันแสลงใจยังไงไม่ทราบ เรียก พิกบูลเหอะ PIGBULL....
  • คร๊าบ..ท่าน Ghost เรียกอะไรก็ตามใจท่านเลยครับ
    ปล.ถ้าเรียกมันว่าหมา คนเลี้ยงหมาเค้าจะแสลงใจอีกไม๊หล่ะครับเนี่ยท่าน..?? เฮ้อ

วันนี้อารมณ์ดีหว่ะกรู แปลกชิหาย
  • แปลกไอ้พวกนี้ วุ่นวายกับหมาชาวบ้านเค้าจัง เค้าก็เปลี่ยนไปเป็นบลูลี่แล้วไง และใบเพดดรีกรีตัวนี้ ก็เป็นอเมริกันบลูลี่ แล้วจะอะไรกับเค้าอีก มึงก็ใช้พิทบูลไป ไม่มีใครว่าอะไรเลย หรือเบื่อ เอาชื่อบลูแหลมไปอีกชื่อ เลือกใช้เอาให้พอ .....

เดือดร้อนกันจริง มันจะอะไรกับบลูลี่นักหนาวะนี่ แม่เจ้า!!!!...... BULLIES BULLIES BULLIES ....

ออกจากกะลา ลืมตาดูโลกบ้าง จะได้รู้ว่าเค้าพัฒนากันไปถึงไหนแล้ว หมูๆอย่างที่พี่ด่า ลูกหลานมัน ผมส่งออกเอาเงินต่างประเทศเข้ามาหลายบาทแล้วครับพี่ชาย....
    ไฟล์แนบ
    swsw3.jpg 24K
  • แตกต่างแต่ไม่แตกแยก ชอบไม่เหมือนแต่เป็นเพื่อนกันได้

หมาแบบนี้ให้ฟรีผมก็ไม่เอา แต่กินเหล้ากับเจ้าของได้ กินบ่อยด้วย
  • พ่อไอ้ต๊าฟ !!

พี่น้องมันที่มึงอยากดูอ่ะ กูไม่รู้ว่าตรุษจีนที่แล้วมันรอดหรือเปล่า แต่ถ้าของมึงยังให้กินแบบตามใจมันอยู่ เดี๊ยวตรุษจีนนี้กุจะเอามันมาไหว้
    ไฟล์แนบ
    100_2218.jpg 65K
  • อันนี้ตาไอ้ต๊าฟฟ กับ น้องมัน K-2 และ K-3
    ไฟล์แนบ
    male-1.jpg 87K
    Scar.jpg 63K
    Picture 183.jpg 87K
  • พี่บังลงที่อยุ่มาในนี้ทีครับ !!!

ขอบคุณครับ
  • 340/144 ม.การุณรังสี (วัดพรม) ถ.สวรรวิถี อ.เมือง จ.นครสวรรค์ 60000
  • ตอนมันเดินเป็นไงครับพี่
  • ตอนเล็กๆดูไม่รู้เลยว่าโตขื้นจะออกมาแนนนี้ บูลลี่ไทยไม่แพ้ใครในโลก ขอเป็นกําลังใจให้หมาไทยตัวนี้เต็มที่ครับคุณบัง...
  • โทษหมาว่ามันกินของมันเองเลยอ้วนอย่างนี้
    ไม่แมนเลยนาย
    ถ้าหมานายมันไปตลาดซื้อของมากินเองเราจะไม่ว่านายเลย
    นายเป็นคนเลือกอาหารให้มัน ยื่นอาหารให้มัน
    ...ยื่นความตายแบบผ่อนส่งให้มัน
    หมานายเป็นบูลลี่ที่โครงสร้าง และสายเลือดดีอยู่แล้วแต่ไม่น่าทำมันขนาดนี้ก็ได้
    เข้าใจนายอยู่นะว่าอยากสร้างจุดเด่น จะเพื่อเงินหรือชื่อเสียงก็แล้วแต่
    ขอร้องเหอะ ควบคุมอาหารให้มัน พาออกกำลังกาย หาไปหาหมอตรวจสุขภาพบ้าง อยากเห็นมันแบบกระชับกว่านี้
    และขอร้องพี่ๆทั้งหลายด้วย อย่าปล่อยให้สิ่งที่นายคนนี้ทำเป็นเรื่องน่าชมเชย
    คนรุ่นหลังจะเห็นกงจักรเป็นดอกบัว แล้วเอาอย่าง วงการจะแย่ลง

วันนี้มันเป็นตำนานจริงๆ แต่เป็นตำนานแห่งความน่าอับอายของมนุษย์ผู้หากินกับสัตว์โดยไม่คำนึงถึงเมตตาธรรม ขอพระเจ้าจงคุ้มครองกุสต๊าฟด้วย....อาเมน
  • ขอบคุณน้าเต๊กครับ สบายดีนะครับท่าน

ผีตัวสุดท้าย ตอบทีละข้อนะ

หมาบ้านผมมันกินเอง ถ้าผมกินแล้วมันอ้วน รายการเรื่องจริงผ่านจอ มาออกแน่นอน

ไม่แมนเลยนาย ,,, บิ๊กบังเกินแมน แน่นอน ไม่ตุ๊ดแต๊วแอ๊บไม่มี

อาหารที่ผมให้ วันละมื้อ มีหลายคนมาดู และผมก็ให้ ให้ดูกับตา ว่ามันกิน เอง ตายผ่อนส่ง คืออะไร อาหารเกรดที่ดีที่สุด กินแล้วตาย โรงงานคงเจ๊งไปนานแล้ว

หมาผมสายเลือดดี โครงสร้างดี ผมทำได้ไง คุณถึงได้เห็น คุณละทำได้อย่างผมปล่าว

จุดเด่นของหมาผม คือคนไทยทำ หัวสวย บอดี้ดี เห็นแล้วแตกต่าง ถ้าคุณทำได้ เงินจะตามมาเอง .... ทำให้ได้ ทุ่มเทให้เต็มที่ แล้วที่เหลือจะตามมาเอง

ปากดีเหลือเกิน เช็คประวัติ หมาผมก่อน ที่จะมาติหมาผมเรื่องสุขภาพ คุสตาฟ ตรวจเลือดตอน 6 เดือน เพราะผมสังเกตว่าลิ้นมันซีด เวลามันออกกำลังกาย แค่นี้ผมก็ตรวจเลือดเลย ไม่ต้องถาม

ว่าทำไม ไปหาคำตอบ ทำการบ้านให้ดีก่อน ว่าลิ้นมันซีด กว่าปกติ ทำไมบรีดเดอร์เค้าต้องพาไปตรวจเลือด ถ้าต้องการใบตรวจเลือดจะส่งให้ดู เอามั๊ย!! .... เวลามันขี้ สุนัขผมขาดสารอาหาร

อะไร ขี้เปียก ขี้เหลว ดูเป็นหรือไม่ ถ้าไม่เป๋นอย่ามาสอน จรเข้ให้ว่ายน้ำ มันน่าละอาย .... เรื่องกะชับ ผมคงไม่ น้ำหนักตัว ข้อขา ออกกำลังกายหนักๆ หลายๆวันติด ไม่มีเดินกระเผก กูโคซา

มีน แคลเซี่ยม ครบ 1 เม็ดต่อน้ำหนักตัวสิบกิโล ไม่มีขาดไม่มีเกิน ,,,,

การที่คนอื่นชมเชยสุนัขผม แล้วคุณเดือดร้อน ผมก็ต้องขอโทษด้วย ที่มันเป็นอย่างนั้น

คนรุ่นหลังอย่างคุณ ควรศึกษาก่อนโจมตี ไม่อย่างนั้น รบพันครั้งก็แพ้พันครั้ง เข้าใจมั๊ยน้อง

ผมเองเลี้ยงคุสตาฟ ด้วยความรัก ฝึก นั่งชิด หมอบ คอยได้ อาหาร การหลับนอน การออกกำลังกายครบ ไม่ต้องห่วง พระเจ้าไม่ต้องคุ้มครอง เพราะผมจะดูแลและคุ้มครองมันเอง

ผมเลี้ยงสุนัขเพราะตัวผมชอบ ผมไม่ได้เลี้ยงสุนัขเพราะคนอื่นชอบ

ส่วนเรื่องลดหุ่น ถ้าผมชอบ ผมลดไปนานแล้ว แต่ผมชอบอย่างนี้ ผมมีความสุข สุนัขผมมีความสุข เพียงพอแล้ว

ถ้าเรามัวแต่แคร์คนอื่น แล้ว ตัวเราไม่มีความสุข อย่าทำ จำไว้น้องชาย อย่าโกหกตัวเอง เพราะมันไม่มีความสุขอย่างแท้จริง

ตอบทีละข้อแล้วนะ สงสัยอะไรอีกมั๊ยครับ
    ไฟล์แนบ
    S10372958.jpg 82K
  • พี่เค้าเคลียดีนะครับผมว่า ที่เราเลี้ยงหมาก้อเพราะเรารักหมา เราชอบหมา เราเลี้ยงเพื่อให้เราผ่อนคลาย

ส่วนตัวผมถ้าเลี้ยงแล้วเคลียด เลี้ยงแล้วไม่สบายใจ ผมว่าผมเอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่า

ชีวิตทุกวันนี้ก้อเคลียดหนักพอแล้ว ชอบใครชอบมันดีกว่าครับ
  • สวัสดีครับพี่บัง พี่บิว เฮียเหลียง พี่มาร์ค แหมมีแต่เหล่าทวยเทพ
    ทั้งนั้นพี่บังฝากลูกใจแอ้นชวยวิจารดว้ยครับถ่ายตอน28วันครับ
    ไฟล์แนบ
    20100112224825_DSC05886.jpg 57K
  • แตกต่างความชอบ แต่อย่าแตกแยกครับ

หมามันคนละแนวกัน จะเลี้ยงวิธีการเดียวกันคงไม่ได้ งานนี้สูตรใครสูตรมัน ครับผม
  • สูตรผมตายตัว..285โซดาเพียว
    สูตร มาเฟีย..ไฮเนเก้นเพียว
    สูตรไอ่เฮียเหลียง..น้ำเปล่าเพียว
    สูตรไอ้แหลม..แด๊กแล้วหลับเพียว ทีเดียวเช้า.!
  • :006:โย่ บิ้ก บัง ตอบดี เครีย สุด ผมชอบประโยคนี้ว่ะ (ถ้าเรามัวแต่แคร์คนอื่น แล้ว ตัวเราไม่มีความสุข อย่าทำ )
    ของผมก็มีนิ
    1.ทำในสิ่งที่ตนชอบ 2.อดทน 3.เอาชนะความกลัว
  • ไอ้เหี้ยเจ้าของหมาว่าคนอื่นมาวุ่นวายกับหมามึงแล้วเอามึงเอามาทำอะไรอ่ะถ้าไม่ได้เอามาโชว์ มาโชว์มันก็ต้องมีคำติชม ชมดีชมเลวมึงก็ต้องเก็บเอาไว้ในใจถึงจะชอบหรือไม่ชอบ...มึงนี่แม่งรุ่นใหญ่ใจไม่นิ่งเลยว่ะ ถุย!!!!!ว่ะ กูรู้มึงน้อยใจที่มีแต่คนว่าหมามึงอ้วนก็มันจริงอ่ะ แต่มันก็ถูกของมึงหมามึงจะเลี้ยงไงก็ได้ นั้นมึงก็เก็บหมาไอ้ไม่อ้วนในความคิดมึงไว้ดูเองดิ ก็ในเมื่อเขาติชมไม่ได้....อย่าร้องไห้นะหมาเราอ้วนจริงๆทำใจเถอะรุ่นใหญ่
  • รุ่นใหญ่ใจไม่นิ่ง 555+ ประโยคนี้มันใครหว่า.?? เอ๊ะ ๆ เอ๊
  • กร๊ากกๆๆๆๆๆๆ เขาว่าบิ๊กบัง บิ๊กแปลว่าใหญ่ บิ๊กชิว ก็ใหญ่ ฮ่าๆๆๆๆๆ

น้าผี ใช้คำสุภาพก็จะดีมากๆครับ แสดงความเห็นได้ แต่ไม่ควรไปด่าเขานะครับ

ไปละโว๊ยยย เดี๋ยวตูโดนหางเลข
  • คุณบิ๊กบังว่าคนอื่นมาวุ่นวายกับหมาคุณแล้วเอาคุณเอามาทำอะไรอ่ะถ้าไม่ได้เอามาโชว์ มาโชว์มันก็ต้องมีคำติชม ชมดีชมเลวคุณก็ต้องเก็บเอาไว้ในใจถึงจะชอบหรือไม่ชอบ...คุณนี่แม่งรุ่นใหญ่ใจไม่นิ่งเลยว่ะ ถุย!!!!!ว่ะ ผมรู้คุณน้อยใจที่มีแต่คนว่าหมาคุณอ้วนก็มันจริงอ่ะ แต่มันก็ถูกของคุณหมามึงจะเลี้ยงไงก็ได้ นั้นคุณก็เก็บหมาไอ้ไม่อ้วนในความคิดคุณไว้ดูเองดิ ก็ในเมื่อเขาติชมไม่ได้....อย่าร้องไห้นะหมาเราอ้วนจริงๆทำใจเถอะรุ่นใหญ่

สุภาพพอไหมครับคุณ มาร์ค
    ผีคนเดิมพูดออกมาจากใจครับ อย่าว่าผมเลยนะครับคุณบิ๊กบังงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
  • ขอบคุณที่ให้ความร่วมมือครับ
  • บิ๊กบัง นี่คือ มือเลี้ยงหมาอันดับต้นๆในความคิดผมเลย:063:
    ถ้าดูถึงขนาดอุจจาระหมา แสดงว่าต้องเข้าใจสุขภาพหมาเป็นอย่างดีครับ
    ว่าหมาเราแข็งแรง สมบูรณ์แค่ไหน:063:
  • ไอ้บัง ไหวไม๊เพื่อนข้า..ถ้าไม่ไหวกลับไปบอร์ด ฮั๊ว..!!
    เอ้า...ฮาต่อ เย้..!!
  • เอากันเข้าไป ถามมาดี ก็ตอบดีตามน้ำอยู่แล้ว

ถามกวนส้นทีน จะให้ตอบดีก็คงไม่ใช่

เรื่องติชม ไม่ว่ากัน แต่ที่ตอบ ส่วนมากจะเป็นคำถาม

มีคนติว่าหมาอ้วน ผมรู้สึกดีมากกว่า ที่มาว่าหมาผมผอม เพราะหมาทำให้อ้วน แล้วมีทรง มีบ่า มีไหล่ มีอก มันทำยาก

เลี้ยงหมาให้ผอม ทำไม่ยากหรอกน้องชาย เพราะฉะนั้น ตัดเรื่องซีเรียสเรื่องนี้ไปได้เลย

มารยาทที่ดี ควรมีทุกคน การติชมหมาคนอื่น ควรใช้คำพูดที่คนทั่วไปเค้าพูดและสื่อสารกัน

ที่ผมตอบแรง ในบางกระทู้ เพราะการถาม มักจะออกในแนวทางอื่นมากกว่า เช่นไอ้เหี้ยข้างบน ขึ้นต้นด้วยไอ้เหี้ย แล้วผมจะต้อง ตอบมัน ครับพี่ผี ด้วยมั๊ยละ... เยสเป็ด

และผี ไม่ใช่พ่อ ที่จะต้องเคารพ ถามมาดี ตอบกลับไปดีแน่นอน

จิตสำนึกที่ดี ควรมีอยู่ในใจ เหมือนกางเกงใน ที่ทุกคนต้องมี แต่ไม่จำเป็นต้องโชว์

พี่รุ่นใหญ่เรื่องใจ ไม่ต้องห่วง โดนมากหนักกว่าหลายร้อยเท่านัก ชิวๆๆ

...........ขอบคุณน้ายุทธสหายข้า ....
    ไฟล์แนบ
    1022.jpg 45K
  • *** พี่บังๆๆๆๆ ดูรูปล่าสุดกะทิ เล็กไหมพี่

เท่าๆๆกุ๊ตตาฟประมาณ3-4เดือนนะ
    ไฟล์แนบ
    รูปถ่าย0078 (1).jpg 40K
  • ถ้าไม่เป็นโรคผิวหนัง พี่ว่าสวยจัดตัวนี้คิน :020:
    ไฟล์แนบ
    0011224.jpg 36K
  • Spirit of Pit ศรีสะเกษ....เข้ามาทักทายรุ่นพี่ครับ
    ไฟล์แนบ
    20090902145603_Untitled-2-copy2.jpg 106K
  • พรเจ้าคุ้มครองไอ้ต๊าฟฟฟอยู่แล้วไม่งั้นมันคงไม่กินดีอยู่ดีแบบนี้หรอกพี่ท่าน
    อายคิน กะทิ แม่งจะหายเมื่อไรวะนั้น
  • "เหมือนกางเกงใน ที่ทุกคนต้องมี แต่ไม่จำเป็นต้องโชว์ "

คมว่ะเพื่อนข้า 555

GOF _ BB
    ไฟล์แนบ
    la madrina.jpg 38K
  • โอ้โห...!! La Madrina ตัวนี้ไม่ไหวแล้วหว่ะสัด หน้าเหรี้ย ชิปหาย
  • ตัวเหี้ยไรเนี่น หน้าแม่งโคตร เอเรี่ยนเลย
  • ผมว่ามันพูดกันลําบาก หมาทั่วไปเวลาอ้วนจะออกแค่ส่วนพุง แต่บูลลี่เป็นพันธุ์ที่มีโครงสร้างหนากว่าพิทบูลทั่วไป ไม่ว่าจะเป็นแก้ม
    คอ พุง และคางที่ห้อย ที่สําคัญบูลลี่จะอ้วนได้ง่ายมากถ้าไม่ลดปริมาณอาหารลง ถึงแม้จะออกกําลังกายไปด้วยก็ตาม ผมไม่เคยลดอาหารเจ้าเบิก
    เพราะเป็นหมาที่ขี้หิวง่ายและกําลังอยู่ในวัยที่ทุกส่วนกําลังเจริญเติบโต ซึ่งตํ่ากว่าสองปี และเชื่อว่าคุณบังก็ใช้วิธีนี้กับคุ๊สตารพเช่นเดียวกัน

คนส่วนมากบอกว่าหมาผมอ้วนผมก็เฉยๆ โดยผมรู้ตัวดีอยู่แล้วว่าหมาผมฟิตมากน้อยแค่ไหน ครั้งหนึ่งผมพาเจ้าเบิกไปชิงแชมป์
    Best of Show & Best of Breed, ปรากฎว่าเจ้าเบิกได้แค่ที่สาม ทั้งๆที่มีสุขภาพแทบทุกส่วนที่ดีกว่าตัวที่ชนะ ทุกคนที่เคยเห็นเจ้าเบิกตัวจริงจะรู้ดีว่าสุขภาพร่างกาย
    โชว์ และขนสวยขนาดไหน แต่กรรมการชาวออสเตร์เลียอายุราวๆ 80 บอกผมตรงๆว่าหมาผมอ้วนไปนิดนึง ผมก็ถ่ามว่ารู้หรือเปล่าว่าหมาผมเป็นพันธุ์อะไร
    เค้าก็ตอบอย่างมั่นใจว่าอเมริกันสแตฟฟอร์ดไม่ไช่รึ? ผมบอกไม่ไช่มันเป็นบูลลี่ เชื่อมั้ยครับกรรมการไม่รู้จักอเมริกันบูลลี่ ผมก็เลยรับรางวัลแล้วกลับบ้านดีกว่า...
    ไฟล์แนบ
    DSC04944.JPG 103K
  • 555 น้า เต็ก

เมืองไทยเค้าประกวด stafford กันน้า .....มาตรฐานที่เค้าใช้กันคือ ของสมาคมพัฒนา ที่ขึ้นกับ FCI หรือ AKC เพราะฉนั้น อเมริกันพิทบูล และ บูลลี่ ไม่ได้อยู่ในสาร ระบบครับ น้า

เค้าไม่รู้จักหรอกครับบูลลี่

ประกวดอย่างไรก็แพ้ ....... เชื่อผม ^^ แต่เห็นหลายทีนะครับ กรรมการบางที่แม่งก็มั่ว สรุปอย่าประกวดเลยครับในไทย ^^ เพราะมันมั่วมากกกกกกกกกกก จ้า
    ไฟล์แนบ
    DSC_2129.jpg 56K
  • ตอนแรกไม่รู้ แต่ทีนี้รู้แล้วยังไงก็ไม่ไปอีกแน่นอนครับคุณ Gof...
  • เรื่องกรรมการจากสมาคม ไม่มีความเห็นครับ ฮ่าๆๆๆ

รู้แต่ว่า พิตบูล ยังเป็นหมาใต้ดินในเมืองไทยอยู่ครับ