ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คุยเรื่องหมาเเดง_เด็กยันโต
  • :o001:อยากได้สูตรอาหารสำหรับหมาเเดงที่ต้องการสร้างกล้อมเนื้อ+กระดูกอายุ2เดือนใครมีสูตรไหนให้ไรมันกินมั้ง เเล้วอายุเท่าไหรถึงเปลี่ยนสูตรไปอีกเเบบ

ใครมีสูตรอะไรบอกกันหน่อยนะค่ะ ถ้าโตมาถึงจะปากเเหลมเหมือนกวาง ก็อยากจะบำรุงน้องหมาให้หุนดีๆค่ะ^^ ปากเเหลมเเต่มีกล้ามคงจะน่ารักดี

เเล้วเรื่องตัดหู ถ้าน้องหมาเป้นเด็กหญิง ตัดหูดีมั้ยค่ะ เค้าบอกกันว่าจะให้ดีตัดกันตอน2-3เดือน เเล้วถ้า4เดือนยังตัดได้อยู่มั้ยเเล้วจะสวยเหมือนตัดตอน2-3เดือนมั้ย^^ ขอบคุณค่ะ:o044:
    ไฟล์แนบ
    qgdqgh38lu8l1hs8okjf2.jpg 66K
    qgdqgh38lu8l1hs8okjf3.jpg 100K
    item.jpg 63K
  • ตอบเรื่อง ตัดหูก่อน นะครับ 4 เดือนก็ยังตัดได้ครับ เเต่อย่าไห้เกินไปก่าวนี้เลยครับ ตัดก็รีบตัดซะเลยครับ :o013::o013:

ส่วนเรื่อง อาหารผมไม่ค่อยจารู้เรื่องอ่ะนะครับ ก้ส่วนผมนะ F1 เเละก็ไข่ต้มบ้างตับต้มบ้างและก็+ พวก ผักกับ ผลไม้ไห้เค้าครับ เเต่อย่างไปกังวลมากเลยครับ :o059::o059:

ท้าเราอยากไห้เค้ากล้ามเยอะๆ ก้ควรไห้เค้าออกกำลังกายบ่อยๆเเละก็อาหารควรจะมีคุณค่ามากด้วยอ่ะนะครับ เเต่ก็ ต้องดู พ่อ + เเม่ด้วยครับ ว่าหุ่น แบบไหน มัน ก็คงไม่ห่างกันมากหรอกครับ :o034::o034:

เเต่ยังไง เลี้ยงเขาเเละไห้ความรักเค้าเยอะๆครับ เพราะว่าเรามีคนอื่นอีกเยอะที่เรารักเเต่เค้ามีเราไห้รักคนเดียวครับ อ้อ เกือบลืมไป สำคัญมากๆด้วย ****หรือผู้รู้จิงๆมาตอบอีกทีนะครับ****

เจ้าของกระทู้นี้ น่ารักเวอร์อ่ะครับ :o027::o027: :o027: :o027:
    ไฟล์แนบ
    121.jpg 20K
  • ใช่เจ้าของมือถือแลกหมาป่ะเนี่ย ตกลงได้หมาคอกไหนไปล่ะ โพสให้ดูมั่งดิครับ
  • อยากประกาศหมาหายทำไงครับ
  • :002::002::002::002:หายทีเดยว2ตัวเลย
  • อายุ5เดือนเชื่องมากทั้งคู่สีีขาวลายด่างน้ำตาลรักมากตัดหูแล้วใครก็ได้พบเห็นบอกด้วยขอบคุณอย่างสูง0852216255
  • หายไปจากสวนหย่อมรามคำแหง2แจ้งความตำรวจแล้วมีรูปแต่ลงไม่เป็น
  • การสร้างกล้ามเนื้อ
    ต้องอาศัยการออกกำลังที่เหมาะสมพอเพียง และกินอาหารที่เหมาะสม
    กินอาหารบำรุงมาก แต่ไม่ออกกำลังกาย จะได้หมูที่ขาเสียไปแทนครับ
  • :002::002::002::002:ทำไมคนเราถึงใจร้ายขโมยกระทั่งหมา ถ้าคนที่เอาไปสูญเสียคนที่รักบ้างจะรู้สึกอย่างไร มิต่างกับผมตอนนี้
  • เรื่องรูปย่อรูปนิดนึงก็ลงได้แล้วครับ
    วิธีย่อง่าย ๆ ถ้าไม่มีโปรแกรมตัวอื่น ก็ใช้ paint ได้ครับ
    โดยเปิดโปรแกรม Paint แล้วไปที่เมนู Image เมื่อมีหน้าต่างขึ้นมาให้ไปที่ Stretch
    ตรง Horizontal และ Vertical ให้ลดขนาดเปอร์เซนต์ลง โดยการพิมพ์เข้าไปครับ
    เสร็จแล้วก็ Save หลังจากนั้นก็ลองลงรูปดูอีกที ถ้ายังไม่ได้ก็ไปลดขนาดโดยทำเหมือนเดิม
    อีกทีครับ
  • ใช่เเล้วเป็นควยไรไอ้ตุ๊ด
  • สำหรับผมแล้ว สมการ คือ สายเลือด + อาหาร + การออกกำลังกาย = กล้ามเนื้อที่สวยงาม ครับ.
  • ของผมคล้ายพี่ตี๋คับ สายเลือด 40 + อาหาร 20 + การออกกำลัง 20 + อาหารเสริม (วิตามิน C แบล๊คมอล หรือ แน๊ท C 1000g ) 20

ขอบคุณคับ.............:008::009::010:
    ไฟล์แนบ
    07112009261.JPG 59K
  • อ๋อขอบคุณนะค่ะ ได้มาต่ะกี้นี้ค่ะ รักมันมากๆเลย ขอคุณคุณ พี่หนึ่งมากนะค่ะ เด๋วจะพาไปเล่นที่บ้านพี่บ่อยๆนะค่ะ

ตัดหูหรือไม่ตัดดีค่ะ ตอนนี้2เดือนกว่าๆ เป็นตัวเมีย หูมันไม่ตก เเต่ผอมไปหน่อยเพราะพี่เค้าที่ให้มา(ให้มาฟรี) เค้าให้น้องที่ต่างจังหวัดเลี้ยง เลยไม่ได้บำรุงไร

อยากรู้จัง ตอนนี้2เดือนกว่า จะขุนทันมั้ยค่ะ เด๋วอัพเดทรูปให้ดูนะ
  • ขุนไปจนเขาตายเลยก็ยังทันครับ ไม่ต้องกลัวว่าเขาจะไม่มีกล้ามหรอครับ อย่าไปกังวลมาก โดยส่วนไห่ญพิทบูลจะมีกล้ามอยู่เเล้วเเต่ว่าจะเเน่นมไม่เเน่น ฟิตๆไม่ฟิตก็อีกเรื่องนึงค้าฟ
  • พี่ว่าชื่ออ่ะไรดีค่ะตัวเมียอ่ะ หนมปังเย็น หรือ ว่า เเอลกอฮอล์ ดีค่ะ เเต่อยากตั้งว่าเเอลกอฮอล์ อ่ะ เเต่มันเรียกยาก^^
  • 555 พยายาม อย่าตั้งชื่อยาวๆครับหมามันจำไม่ได้หรอก ตั้งเเค่1-2พะยางค์ พอเเล้วงับ เราจะได้ไม่ลำบากด้วยครับ ว่าเเต่ รูปร่างหน้าตา+สีเป็นยังไงล่ะครับจะได้ช่วยคิดอีกเเรงครับ เอา เทสๆไปก่อนนะ ตัวเมียหรอ :o034::o034: แนวของหวานนะครับ อิอิ 1 ชื่อ บราวนี่ 2 เยลลี่ 3 นมเย็น ลองมั่วๆ งับ อิอิ เดวก็ได้ชื่อที่ต้องการเองล่ะ ว่าเเต่ อยากเห็นห้าตา เจ้าตัวน้อยจิงๆ ครับ มีอีเมล์มั้ยครับขอหน่อยซิจะได้คุยสะดวกๆ ครับ :o023::o023:
  • ... พ่อเจ้ามีตัง ดูกาดี๊กาด๊า น่าหมั่นไส้เกินไปหน่อยรึเปล่า - -
  • นี่ น้องโอว์ ไอ้ชื่อ เเอลกอฮอล์ เนี่ยใครคิดเนี่ย..555+ ไม่เอา ทิงเจอร์ หรือ เบนตาดีน ไปเลยอ่ะ..!!
  • เขียนภาษาไทยให้ถูกหน่อย อีหนู ที่นี้ชีวิตจริงไม่ใช้แคมฟ็อก
  • แหมม คุณ ช่วง ก็ แซวซะผมเสียหลักเลยนะ * * เจ้า แฮมเมอร์สบายดีมั้ยครับ ม่ะไหร่เจ้าแฮมเมอร์มีลุกเเล้วขอตัวนะ จะเล่นสายกัดมั่ง * *
  • อิอิ เค้ารักหรอก จึงหยอกเล่น เจ้าแฮมเมอร์มันไม่มีไข่แล้วอะครับ ไม่รู้จะมีลูกยังไง - -" เหตุที่ตัดก็เพราะมันจี๊ดเกินปวดประสาทพาลจะเลี้ยงไม่ไหวเอา แล้วมันก็ฟันอันเดอร์แบบหุบปากแล้วยังเห็นฟันล่างมาโชว์ทั้งอัน ไม่เหมาะด้วยประการทั้งปวงที่จะมีลูกหมาฟันแบบนี้ออกมา ครับ
  • 5555 ว้า อดเลยอยากได้ สายกัดซักตัว เสียดายเจ้า แฮมเมอร์ โดนตัดไข่ซะเเละกลายเป็นขันทีไปเเล้ว * *