ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

วันนี้เจอพิทลายเสือมีคนเอามาปล่อยที่คลอง 5 รังสิตหลังวัดมูลจิดาราม
  • วันนี้เจอพิทลายเสือมีคนเอามาปล่อยที่คลอง 5 หลังวัดมูลจิดาราม เป็นเส้นทางคู่ขนานกับทางด่วนวงตะวันออก น่าสงสารมาก ผมเข้าไปคุยกับแม่ค้าขายข้าวแถวนั้นเขาบอกว่ามีคนเอามาบ่อย ตอนแรกมันก็อ้วนตัวใหญ่ มีโซ่ใหญ่ ที่คอ แต่ตอนนี้ที่ผมมาเจอมันเมื่อเช้ามันเหมือนหมาขี้เรื้อนแล้วครับแต่รูปร่างมันลักษณะมันดี อยากให้คนที่มีใจบุญเอามันไปเลี้ยงด้วยครับ บ้านผมก็เลี้ยงไว้ 2 ตัวแล้วกลัวมันจะกันกันครับ เสียดายเมื่อเช้าต้องรีบมาทำงานครับ เลยไม่ได้เอากล้องถ่ายมาให้ดู สี ลายเสือ สวยครับถ้ามันไม่ผอม ใครต้องการจะเอามันไปเลี้ยงดู แม่ค้าแถวนั้นเข้าคอยให้ข้าวมันกินอยู่ไม่ดุเลยถ้าทางนิสัยดีครับ สอบถามได้ 081-8170489
    ********สี ใกล้เคียงในรูป
    ไฟล์แนบ
    ปู่.jpg 12K
  • สงสารมันนะครับ
  • เจอพวกไม่มีความรับผิดชอบอีกแล้วไม่รู้แม่งใจทำด้วยอะไร
  • เลวจริงๆ เลี้ยงไม่ดีแต่ก็มีบ้านอยู่ยังดีซะกว่า :m000::m025::m125:
  • :m025::016:เห็นด้วย
  • แล้วอย่างมานจะเลี้ยงไปทำไมครับ เพ่น้อง
    ผมนี้ไม่มีเลี้ยงแต่อยากเลี้ยงมากๆถ้ามาอยู่กับผมผมจะเลี้ยงดูอย่างดีเลยครับ เพ่น้อง
    แค้นไอพวหใจระยำ:m002:
  • :m025:สาธุ....ขอให้ชาติหน้ามันเกิดเป็นหมาเถอะ

ไอคนไม่มีความรับผิดชอบ:m025::m025::m025::m025:
  • โอ้ว อยู่ใกล้ๆเลย เดี๋ยวจะออกไปดูซะหน่อย ผมอยู่คลอง6 ราชมงคล ครับพี่ ว่างๆ แวะมาดูได้นะ ผมก็เลี้ยง 2 ตัวเหมือนกัน ว่าแต่ ใครมันเอาไปปล่อยเนี่ย เลวที่สุด
  • ถ้าใครอยากได้ก็บอกผมได้นะ ผมจะไปเอามาให้ได้ แต่ต้องอยากได้จริงๆนะ เพราะ 3 ตัว ผมคงไม่ไหวนะ แต่อยากได้โทรมาคุยเลย 085-8060957
  • เดี๋ยววันนี้ จะไปดู สภาพ มา รับรองกันอีกครั้ง ว่า โอไหมนะ แล้วจะได้มาบอกกันในหน้านี้อีกที นะครับ แล้ว ใครอยากได้ ก็ ติดต่อมาที่เบอร์ผมเลย ผมจะเป็น ธุระ ให้เอง ครับ
  • คุณหยก เยี่ยมมากเลยครับ :063::063:

คนที่เอาไปทิ้งไว้ถ้าได้อ่านก็คงจะดี "เลี้ยงด้วยรัก และ รับผิดชอบต่อสังคม"

ทีหลังถ้าจะเลี้ยง ก็ท่องจำเอาไว้นะครับ :o019::o019:
  • เย็นๆ กันไว้บ้างก้อดีครับ
    ไปดูกันให้แน่ใจก่อน มันพันธุ์อะไร ของใครแถวนั้นรึป่าว...
    หมาหลุด หลงมาหรือป่าว...
    อย่าเพิ่งไปว่าเจ้าของหมาเลย เค้าอาจไม่รู้ว่ามันคือพันธุ์อะไร นิสัยแบบไหน ก้อได้
    อาจอยู่กับสุนัขแถวบ้านหรือที่บ้านเขาไม่ได้ คิดซะว่าเขาไม่ฆ่ามันแค่เอามาปล่อย
    ก้อดีแล้ว... อยากให้เราใช้สติก่อน อย่าเพิ่งคิดเอง ว่ามันต้องเป็นแบบนั้น แบบนี้...
    มองโลกในแง่ดี ให้มากๆ ชีวิตเราจะมีแต่ความสุขมากๆ ...
  • น้องหยก ไปดูหมามารึยัง ลงรูปอัพเดท ข้อมูลหน่อยสิ:m010:
    ตกลงว่ามันเป็นยังงัย คงยังมีคนอยากอุปการะพิตขาดความอบอุ่น
    อยู่อีกหลายท่านแน่นอน :m036:
  • :002:รบกวนคุณหยกด้วยนะครับ สงสารมัน แล้วผมจะไปรับตัว:022:
  • ไปดู มาแล้วนะครับ ทุกๆคน ผมไปดูมาแล้ว มันเป็น พิท ลายเสือ ตัวผู้ หุ่นสูงใหญ่ ครับ น่าจะสายเก่านะ ถ้า สมบูรณ์ ก็จัดว่าสวย เลี้ยงได้ดี ขาหลังข้างขวา น่าจะหักมานานแล้ว เพราะ โก่งผิดรูป นิดหน่อย เดินไม่กะเผลก
    เชื่อง ตัดหูแล้ว แม่ค้าแถวนั้นบอกว่าแต่ก่อน มันมีโซ่ เลส ใหญ่ๆมาด้วย แต่เค้าเอาออกให้เพราะมันใหญ่ มันนอนใน พงหญ้า น่าสงสารมากครับ เป็นขี้เรื้อนประมาณ 35% มีรอยด้านตามข้อศอก :m068:
  • กว่าจะเดินไปเจอมัน ชั่วโมงกว่าๆ เพราะ หลงทิศ ต้องให้พี่ Chang_Za เอาเบอร์พี่ dober61 มาให้ถึงจะรู้ว่ามันอยู่ห่างไปอีก 700 เมตรโดยประมาณ :m022: จากวัดมูล ออกไปหลังวัด เป็นทางผีสิง :m103: หุหุหุ เพราะ จะมี ป่าช้าอยู่ทางขวามือ ซ้ายมือมีบ้านคนประปราย พอสุดบ้านคนก็จะเป็นที่ทิ้งของ ที่เคยเป็นมงคล :m101: ทั้งศาลพระภูมิเก่า รูปปั้น รูปหล่อ เดินลำบากหน่อยเพราะไม่มีไหล่ทาง :m058: แต่มีรถ สวนทั้ง 2 ข้างทางเพราะเป็นทางฮิตของคนแถวนั้น เอาไว้หลบด่านทางด่วน แต่รถก็มีนําใจครับ หลบให้ผมบ้าง :m086:ไปถึง มีร้านขายไก่ย่าง ร้านมะพร้าวนําหอม อ้อย ร้านกล้วย แล้วก็ถามเค้าไปเรื่อยๆ ก็ เค้าก็บอก แล้วไปเดินดู ก็เจอมัน นอนในพงหญ้า จริงๆ :m018: เห็นแต่ตาแดงๆข้างใน ก็เรียกมัน ไม่ออก เดินมาซื้อไก่ย่างเอามาล่อ ถึงออกมา หุหุ(มันเกรียนใช้ได้) แล้วมันก็ออกมา ตาแฉะ อาจเพราะ แกงกระทิ และความเค็ม แต่ผมว่าอาการมันไม่หนัก แค่ผอม และขี้เรื้อน แล้วพอดีโทรถามพี่ Chang_Za โอเคตกลงจะเอา :m011: แม่ค้าพ่อค้า แถวนั้นก็เห็นด้วย แต่ ไอ้ร้านกล้วยไม่เห็นด้วย ตอนนี้ชัก ฉุนละ(นึกในใจ มึงจะเลี้ยงทำไมไม่เอามันไปไว้บ้านวะ ปล่อยมันไว้จนผอมทำไม ไอ้ เห้** เอ้ย):m068: ผมก็เลย พูดให้ฟังว่า มันเป็น พันธุ์ พิทบลู นะ เค้าก็บอกอืม ก็รู้ แล้วเค้าจะเอาไปไว้บ้านแม่ ให้แม่เค้าเลี้ยง ที่บ้านแม่เค้า มี เกรทเดน อัลเซเชี่ยน อยู่ ผมก็บอกว่า แล้วพี่ไปจะรักษาไวหรอ คงหลายพันนะครับ :m104: เค้าบอกว่าแม่เค้ารักษาได้ เดี่ยวเอานํามันขี้โล้(นํามันเก่าใช้แล้ว)มาราดมันเดี๋ยวขนก็ขึ้น :m074:ผมก็เลยว่าไม่ถูกนะพี่ แค่นํามันธรรมดาเนี่ยเค้ายังไม่ให้โดนผิวหนังเลย แล้วเอานํามันเก่ามา มันเป็นขี้เรื่อน เพราะ ปรสิต ซึ่งมันก็มีทั้งผิวหนังที่ตายแล้ว และยังดีอยู่ พี่เอานํามันมาราด ขนขึ้นจริงเพราะ มันกัดหมดมีทั้ง สารตะกั่ว คาร์บอน สารพิษเยอะแยะ มันทำให้ผิวตายทั้งหมด แล้วหลุดออก ร่างกายมันเลยสร้างผิวใหม่ขึ้นมาทำให้ขนขึ้น แต่หมามันแสบ เค้าก็เงียบไป :m106:แล้วก็บอกว่า พี่ชายเป็นสัตวแพทย์ อยู่บ้าน เค้ามียารักษา หมดละ ผมก็ เออๆๆ พี่จะเอาไปก็เลี้ยงให้ดีนะ เพราะถ้ามันฟื้นแล้ว มันอาจจะมีปัญหากับ หมาเก่าพี่นะ มันกัดกันแยกลำบากนะครับ :m107: แล้วๆก็ โอเคๆๆๆ แยกไปผมก็เลยกลับ พอดีพี่ที่ร้านมะพร้าวเค้ามาส่ง :m012:แล้วก็เลยให้เบอร์เค้าไปเผื่อ มันเปลี่ยนใจไม่เอา ผมจะได้ไปเอากลับมา
  • เอ่อ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    มีแผนการจากความหมั่นไส้คือ ถ้าวันนี้ มีคนจะเอา จริงๆนะ ผมจะไปเอามันคืนนี้เลย เดี๋ยวจ้างรถไปเอาไม่อยากให้ คนอื่นได้ไป อยากให้คนในบอร์ดได้ไปเพราะ ก็เห็นๆกันอยู่ ตอนมันอยู่ไม่เอา พอผมจะไปเอา เสือ** จะเอา ไอพวกนี้กวนตี**

ติดต่อมาได้ตลอดนะครับ 085-8060957
  • 555 ผมว่าถ้าคนที่เลี้ยงพิทบูลเป็นแบบคนหยกทุกคน มีทั้งความรู้และความรับผิดชอบแถมดีอีกต่างหาก ชุมชนพิทบูลคงเยี่ยมขึ้นอีกเยอะแน่ๆครับ
  • ขอบคุณครับพี่ช้าง ผมก็รักมันจริงๆ ตามประสาคนรักหมาทั่วๆไป ที่ทุกๆคนในบอร์ด นี้เป็นกันล่ะพี่ เรื่องความรู้ผมยังอ่อนเยอะ อาศัยฟังๆจากเค้าจำเอามา เหอะๆ

ยังไงถ้าพี่ช้างจะเอา ผมจะไปเก็บให้ คืนนี้เลยนะ เอาป่าวพี่ เหอๆๆๆ
  • รบกวนเกินไปรึเปล่าครับ ไหนจะต้องจ้างรถอีก แบบว่าผมเกรงใจครับ
  • ไม่เป็นไร นะพี่ ผมยินดี แค่ให้มันไปอยู่กะคนที่ เลี้ยงมันได้ดี และ เข้าใจในสายพันธุ์ ก็พอแล้วนะครับ
  • ก็แล้วแต่คุณหยกแล้วกัน แล้วพรุ่งนี้ผมจะโทรไปเช็กอีกที เผื่อคุณหยกไปเอามาแล้ว ผมจะได้ไปรับมัน
  • เป็นกะลังใจให้ครับน้องหยก มันจะได้ไปอยู่กับคนที่รักมันครับ :o060::o060:
  • :m086::m086:รีบไปเลยครับ เอาใจช่วย ....อยากให้ไปอยุ่กับคนที่รักมันจริง.. เป็นกำลังใจให้น้องหยกอีกคน :m127::m127:
  • คุณหยกตรงไหนของคลอง6ครับผม

ผมอยากจะเข้าไปดูหน่อยครับผม

ผมก็อยู่ที่คลอง6เหมือนกัน
  • อุ้มมาเลยพี่ปล่อยไวก็ทรมานมันเป่ลาๆแต่ถ้าเอามาแล้วช้วยลงรูปให้ดูหนอ่ยนะคับ
    เผื่อมีคนอยากเลี้ยงมันจริงๆ
  • ไปมาแล้วมันไม่อยู่แล้วครับ:m018: พอดีไปตอนมืดๆ ที่มันไม่อยู่นี่อาจจะวิ่งเตลิดไปไหนก็ได้เพราะ ช่วงหัวคํา พี่ชล (dober61) โทรมาบอกว่าไปดูให้แต่ตอนไปดูมีรถจอดฉี่แถวนั้นมันตกใจวิ่งเข้านาไปแล้ว :m013:ผมก็เลยรอกะว่ามันจะกลับมานอนที่เดิม เลยชวนท่านพี่ vp_rally ไปด้วย แต่ว่าติดธุระซ่อมรถ ผมเลยไปกับเพื่อน อีก2คน จ้างรถเหมาไปครับ :m086: พอไปถึงก็ไปหาที่รังนอนของมัน พี่ชล น่าจะนึกออก แต่ว่าไหม้หมดละครับ กลิ่นไหม้ใหม่ๆด้วย :m025: รังนอนมันเป็นหญ้าครับ แล้วมันโน้มๆๆมาพอดีเป็นร่มให้ด้วยขนาดพอดีตัวมีนพอดี อยู่ข้างๆถนน ไหม้ไปได้ไงไม่รู้ สงสัยใครทิ้งก้นบุหรี่ไว้ ผมก็เลยกำตดไป:m074: คราวนี้ เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปดูใหม่ครับไปมันตอนกลางวันเลย ไปเอามันไม่สนใจไป้ร้านกล้วยละ :m101: เหอๆๆ มันกั๊ก แต่มันก็ไม่เอาไป ดูดู๋คนเรา มัน กวน จริงๆ นะครับพี่น้อง:m102:

ปล.ผมตะโกนเรียกมัน เพื่อนก็ตะโกนเรียก ไม่มีวี่แววมันเลยนะครับ คนแถวนั้นเรียกมันว่า ไอ้ย่น ผมก็ ไอ้ย่นโว้ยยยย โมะๆ มันก็ไม่มา เหอๆๆ:m116::m125:
  • น้องหยกสู้ๆๆ นะ ไม่รู้แม่ค้านั่นเอาไปหรือยัง แต่พี่อยากให้หยกได้มันมานะ กลัวมันไปมีปัญหากะหมาแม่ค้าตอนหลังเค้าจะเอามันไปปล่อยอีกรอบ เฮ้อ... ขอให้หยกเจอมันก่อนนะนะสู้ๆๆ

สู้เพื่อย่น ย๊ากส์...:016:
  • โอ้วเพิ่งได้เข้ามาอ่าน นับถือจัยน้องหยกครับงานนี้
  • หยกสู้ๆๆครับน้องเอามาให้ได้นะครับเอามาให้คนที่รักและพร้อมจะดูแลเขาจริงๆได้มาเลี้ยงดีกว่าครับผม
  • :o004::o068:ลายคล้ายลูกผมเลย ได้มาจากพี่กลุ่มรังสิตคับ น่าจะมีกฏหมายเหมือนฝรั่งจับแม่งเจ้าของติดคุกไปวะไม่ให้มันแดกข้าวด้วย เผื่อมันจะสำนึก รึเปล่า
    ไฟล์แนบ
    Picture 0213.jpg 124K
    27102008(077_3)2.jpg 124K
  • ผมว่าไอ้ร้านหัวกล้วยนั้นแหละมันเอาไปเก็บไม่มีปัญญาเลี้ยงแล้วยังไม่สำนึก
  • เผาร้านแม่งเลย..อุ้ยยยย ไม่ดีๆ ลองดูดีๆ ครับเผื่อมันกลับมา อย่างคุณหยกนี่รักด้วยใจ ไม่เหมือนคนใจร้ายรักตามกระแส หมาตัวนี้มันคงไปไม่ไกลลองหาดูครับ