ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หน้าแบบนี้ตัดหูได้ไหม
  • คำถามค่ะ 1. ลูกชายทำไมหน้าตาแปลกๆจัง หูใหญ่มากและตกมากด้วย ไม่เห็นเมือนคนอื่นเลย อกก็แคบมากด้วย ขายาวๆ ถือว่าขี้เหร่มากใช่ไหม รูปค่ะ
    ไฟล์แนบ
    10week2.JPG 59K
  • หน้าตาแม่เค้าค่ะส่วนพ่อ ไม่มีรูป คนรู้จักเอามาให้เลี้ยงไม่นานเธอก็ท้องโย้
    ไฟล์แนบ
    DSC04563_resize.JPG 51K
  • นิสัยแม่ดุมากๆ ไม่มีใครเข้าบ้านเราได้เลย แม้แต่แม่เราเองที่อยู่บ้านข้างๆ วีรกรรมกัดหมาบางแก้วเราเกือบตาย โทษฐานจะไปขึ้นเธอ ... ขี้เล่น ชอบวิ่งคาบของในน้ำ เล่นกับเด็กได้ดี
    ไฟล์แนบ
    DSC05277_resize.JPG 74K
  • มีบ่อน้ำให้เล่นด้วย รอเอสก้าโตจะไปเล่นด้วยน้า
    ไฟล์แนบ
    47.jpg 53K
  • ดูดิ หน้าตาเห่ยมาก แต่ดื้อสุดๆ ตอนแรกเลือกกินสุดๆ พอโดนดัดนิสัยแล้วตอนนี้เป็นเด็กดีสำหรับเราเลย อ้อ เราอยู่สุพรรณ ถ้าจะไปตัดหู ที่ไหนดีคะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ
    ปล. ถึงจะขี้เหร่อย่างไรเราก็รักนะ ขนาดมีคนเอาลูกพิทแนวๆบูลลี่มาเสนอให้เราฟรีๆเรายังไม่เอาเลย แบบว่ากลัวรักไม่เท่ากันน่ะ แค่สองแม่ลูก กับบางแก้วหน้าบ้านอีกตัว เราก็นอนหลับทุกคืนแล้ว เพราะแถวบ้านพวกมือไวเยอะมาก ปลอดภัยแต่บ้านเราบ้านเดียวอิอิ
    ไฟล์แนบ
    10 week2.JPG 69K
  • หวัดดีเอสก้า อยู่อำเภออะไร เราอยู่อู่ทองล่ะ ชื่อเดวิล อายุ 2.5 เดือนแล้ว สายกัด ตอนนี้หัดกัดรองเท้าอยู่ แม่ตีทุกวันเลย....
  • เอสก้า 46 วันเองคร๊าบบบ ผมอยู่ในตัวเมืองคับ ^^ เอสก้าเปนบูลลี่จ๊ะ
  • อ๋อบูลลี่เมือง เราสายกัดบ้านนอกมั่กๆ หน้าบ้านติดทุ่งนาและทิวเขาด้วย เขาดีสลักรู้จักป่ะ หลังบ้านแม่ขุดบ่อไว้เลี้ยงปลา แต่ว่างๆหมาลงไปว่ายจนปลาน๊อก...อิอิ ผ่านเมืองจะคิดถึงเอสก้านะ ....
  • ผมก้อสุพรรณคัฟ

ไอ้เจ้า เอสก้า เด๋วพรุ่งนี้ซื้อหนมไปฝาก
  • ไม่ได้ว่านะครับ
    ว่าแต่ว่า พ่อเค้าเป็นพิทบูลด้วยหรือปล่าว? เพราะคุณบอกว่า อยู่ๆ แม่มันก็ท้องโย้
    ส่วนแม่มันใช่แน่นอน
    ถ้าลูกหมาไม่ใช่พิท ร้อย ก็ หมันซะนะ
  • ผมก็ คิดๆว่าอาจจะเป็นอย่าง ที่น้าผีคิดเพราะว่าไม่เคยเหงพิทบูทอกไม่กว้างมาก่อนเรย - -
  • สงสัยพ่อเป็นลาบาดอ ผมว่าทำหมันดีกวาคับ
  • น้าผีคิดเหมือนผมเลย เหมือน ลาบาดอ
  • ผมว่าคนที่เอาแม่มันมาให้เลี้ยงน่ะ เขารู้ว่าท้องกับหมาสายพันธุ์อื่นที่ไม่ใชพิทบูล แต่ไม่รู้จัดการยังไง เลยเอามาให้เลี้ยง

ถ้าลูกผสมก็ทำหมันซะนะครับ เดี๋ยวผลเสียจะตามมาอีกเยอะ แต่ผมก็ไม่ได้ว่าพิทบูลตัวนี้เป็นลูกผสมนะ
  • มีผีใจดีมาแสดงความคิดเห็นด้วย ดีใจเล็กๆที่ไม่โดนด่า .... เห็นเค้าโตมาก็เริ่มรู้แล้วล่ะค่ะ ... นัดหมอแล้ว จะทำหมันวันจันทร์ค่ะ .... เพราะกลัวการผสมของเค้านี่แหละ กลัวมีปัญหากับสายพันธุ์ .... แต่สำหรับเค้าเนี่ย ผูกพันจนรักแล้วล่ะ ... คงต้องตายจากกันไปข้างนึงล่ะ .... ก็อย่างว่าลูกพิทคนแรก ... นี่นา ....
  • สาธุ ขอให้มีแต่ความดี หันกลับมาเล่นงานคุณ kt2009
    อวยพรนะครับ แต่ฟังแล้วอาจจะเหมือน แช่ง
    ขอบคุณ ที่เลี้ยงอย่างรับผิดชอบ และไม่เดือดร้อนผู้อื่น ขอบคุณจากใจ