ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อัฟเดท/เเอลกอฮอล์/rednoseเเหลม^^
  • พอดีกล้องที่ถ่าย ถ่ายเเล้วมันเเหลมอ่ะค่ะ (ตัวจริงนู๋เเอลกอฮอล์ไม่เเหลมนะค่ะ^^)

ติชมได้นะ พอดีตัวเเม่กะเเอลกอฮอล์ เจ้าของเก่าฝากน้องเค้าเลี้ยง ตอนเด็กเลยไม่ได้พยาธิ เลยผอมไปนิดนะ เด๋วคอยดูตอนต่อไปจะขุนให้ดีๆเลย ไม่ต้องหวงนะพี่ ขอบคุณมากด้วยนะค่ะที่ให้น้องหมามา^^
    ไฟล์แนบ
    cats3.jpg 87K
  • ช่วงนี้ลากโซ่มาเหมือนวิง100เมตรไปหลายสิบรอบเเละ พักรอโดดน้ำเเปปนะค่ะ
    ไฟล์แนบ
    cats4.jpg 83K
  • รอเเล้วก็ง้วง..
    ไฟล์แนบ
    DSC-0038.jpg 50K
  • Z...zZZz.z... งิงิ ง้วงอ่า ขี้ตาเลยไหลเลยเขินๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC-0042.jpg 36K
    DSC-0041.jpg 46K
    DSC-0040.jpg 40K
    DSC-0039.jpg 44K
  • .zzz.zZZ...z.
    ไฟล์แนบ
    DSC-0057.jpg 40K
    DSC-0056.jpg 44K
    DSC-0054.jpg 42K
  • ตอนนี้นู๋ยังใช้โซ่เล็กๆอยู่ค่ะเดี๋ยวโตค่อยเพิ่มอีก(ชุดลากลองทำเองใช้ได้ด้วย เเต่ไม่สวย^^)
    ไฟล์แนบ
    DSC-0050.jpg 46K
    DSC-0049.jpg 39K
    DSC-0047.jpg 48K
    DSC-0046.jpg 44K
    DSC-0045.jpg 46K
  • บรรยากาศน่านอนจริงๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC-0043.jpg 28K
  • เเล้วหูเเบบนี้จะตัดดีมั้ยเเล้วตัดได้รึป่าว
    ไฟล์แนบ
    DSC-0060.jpg 16K
  • เเละเเล้วก็เตรียมโดดน้ำกัน
    ไฟล์แนบ
    DSC-0000001.jpg 61K
  • กลัวอ่ะให้กำลังใจนู๋หน่อย
    ไฟล์แนบ
    DSC-0000006.jpg 18K
    DSC-0000004.jpg 24K
  • เป้าหมายมีไว้พุ่งชน!!!!!
    ไฟล์แนบ
    DSC-0074.jpg 60K
    DSC-0026.jpg 44K
  • จะเอาไงดีว้า ลึกนะเนี้ย
    ไฟล์แนบ
    DSC-0027.jpg 45K
    DSC-0031.jpg 43K
  • เอาลงว่ะ ลงก็ลง เเต่ไม่ลงดีกว่า^^
    ไฟล์แนบ
    DSC-0000009.jpg 75K
    DSC-0000008.jpg 51K
    DSC-0000007.jpg 45K
  • ไม่ลงเหรอจับโยนเลยน่ะ!!!!
    ไฟล์แนบ
    DSC-0077.jpg 48K
  • ใจร้ายที่สุดจับโน๋เเอลกอฮอล์ลงน้ำ จระเข้งับทำไงอ่ะT_T
    ไฟล์แนบ
    DSC-0000033.jpg 80K
  • จบเเล้วค่ะ ตอนนี้น้องเเอลกอล์ฮออายุได้2เดือนนิดๆเเล้วค่ะ พึ่งเลี้ยงได้สองวันเอง ยังผอมอยู่ เเต่คราวหน้าเอามาลงจะเห็นหุ่นนู๋เเอลกอฮอล์ สวย หุ่นดีเลยค่ะ

^^จบเเล้ว
  • ใช่คนที่แลกมือถือป่ะเนี่ย ได้หมาแล้วเหรอ ดีใจด้วยนะ ตกลง ซื้อหรือแลก กระบอกปากยาวเหมือนหมาพี่เลย เลี้ยงดีๆก็สวยได้ ไปตัดได้แล้วหู
  • ต๊องๆๆ พอๆๆ กับ zendo6 เลย น้องมีคู่แข่งเพิ่มอีกคนละ
    พวกเด็กต๊องๆๆ ก็น่ารัก ขำๆๆดี 5555
  • กระบอกปากใหญ่แบบนี้ใครว่าแหลมครับ
  • น้อง โอ้.... บ้านอยู่ไหนเนี่ยถ่ายตรงไหนก็มีแต่น้ำ ๆ ๆ ๆ ๆ 55555+

ท่านมาเฟีย..มาแต่เช้าเลยหรือว่ายังไม่ได้นอน..??
  • ให้พี่ผีไปช่วยเลี้ยงมั้ยจ๊ะ น้องสาว
  • อยู่แถวใหนเนีย...น่าอยู่จัง...อ้อ... ดูแล้วน้องยังเด็กอยู่เลย น่าภูมิใจนะ มีพิทเป็นของตัวเองแล้ว
  • :o013:

55 แววตา มันไม่ธรรมดาเลยแฮะ...

เป็นตัวที่น่าจับตามอง เหมือนกัน

ลงรูปให้ดู เป็นระยะ ๆ นะคร๊าบ อยากเห็น

กระบอบปากแบบนี้ ไม่แหลมหรอก

มีหมาแบบนี้ ไม่อายใคร... 55+
    ไฟล์แนบ
    11-10-08-182257.jpg 82K
  • niropast อย่าแควะๆ ทะลึ่ง ละ เมืองขลุงหาไม่ยากนะ ฉลามเดียวก็โดนปีศาจกินหลอก
  • นี่ถ้าเป็นสายกัด กระบอกปากแบบนี้ ... แจ่มอยู่น่ะผมว่า
  • ดีใจด้วยนะครับ น้องเเอลกอฮอล์ น่ารักดี
    ขอให้สนุกกลับการเลี้ยงพิทนะครับ
  • ไอ้พวกชอบบอกหมาคนอื่นแหลมนี่บ้านมันเลี้ยง ชิสุ ปักกิ่ง ไม่ก็ปั๊กครับ มันเลยมองว่าหมาคนอื่นนี่เเหลมหมด..
    ดูนี่ครับสายกัดเมกา นี่ไม่โคตรๆๆๆๆๆ เเหลมเลยหรอครับ....หน้เส้นแบบปั๊กมันจะกัดใครได้ครับ จิงม่ะ
    ไฟล์แนบ
    wm_normal_lilbit_32.jpg 66K
  • หมาน้องมันคิอพิตบูลปกติครับ ลองไปดูสายดั้งเดิมของมัน หน้าตากระบอกปากก็แบบนี้แหละครับ ส่วนปัจจุบันพวกเล่นบรีดออกมาซะ เพี้ยนไปหมด หมาแบบเดิมๆๆ ก็เลยโดนมองว่าแหลม โดยเด็กปากเปื้อนนมรุ่นหลัง ที่เลี้ยงตามกระเเส...ผมก็ชอบแนวนี้แหละครับ เพิ่งไปเอาลูกบราวนี่มา ขอให้สนุกกับการเลี้ยงครับผม
  • หมาสีสวยดี และ บ้านน่าอยู่... :)
  • ระวังจรเข้มางับมันนะครับ * *
  • ขอบคุณมากนะค่ะกับความคิดเห็น เเต่โดยส่วนตัวชอบอยู่เเล้วเเนวลุยๆเเบบนี้ เเบบว่าชอบหุ่นทำกิจกรรมได้อ่ะค่ะเเต่ก็ชอบล่ำๆเหมือนกันเเลดูมีพลังขับดีเวลาพาไปทำนู้นทำนี่

เผลอๆ เฟลิมน้องหมาให้ฟิตให้กล้ามเนื้อสวย ตัวคนเองเผลอๆหุ่นดีกว่าน้องหมาอีก

อยากถามว่า /// ทุกวันนี้ให้ไข่มันกินวัน1ประมาณ2-3ฟอง เวลาให้กินก็จะใช้มีดตัดครึ่งเป็นสองส่วนเเล้วใช้ช้อนตักๆออกมาใส่ชามเเต่จะเอาเปลือกไข่ครึ่ง1มาบดๆล่ะเอียดผสมให้กินด้วย

อยากถามว่าจะดีมีประโยชน์มั้ยค่ะ เพราะจำได้ตอนประถมครูเคยสอนว่าในเปลือกไข่มีเเคลเซียมเยอะเเละมีสารอาหารสำคัญในการเสริมสร้ามกระดูกมาก

เลยอยากถามว่ามันจะมีประโยชน์มั้ยค่ะ

///ที่มีคนถามว่าตกลงน้องหมาได้มายังไง

ตอบนะค่ะ พี่หนึ่งเค้าเห็นว่าหาน้องหมาอยู่เค้าเลยเเบ่งให้เลี้ยง1ตัวโดยให้ไปเลือกมี2ตัวโดยก็ช้วยพี่เค้าค่าอารหารกับค่าน้ำมันให้เค้าไม่เกิน1000ค่ะ
  • เชื่อผม อย่าตัด แล้วจะหล่อกว่าตัด แล่วแต้
    ข้อดี...หมาหล่อ ไม่เจ็บ ไม่เปลือง ประหยัดเวลา ขี้หูน้อย เห็บในหูก็แทบไม่มี
    ข้อเสีย...หมาเจ็บ อาจได้หมาหน้าจ๊วด เสียตัง
    เสียเวลาไปตั่ง 2 รอบ แน่นอน เพราะอีกรอบต้องพาไปตัดไหม ดีไม่ดี หมาเกาไหมขาดแผลปริ ไปหาหมออีกเป็นรอบที่ 3 เอาเวลาเหล่านี้ไปกอดมันดีก่า
    ขี้หูเยอะ เห็นถ่ายรูปมาใกล้ๆน้ำด้วย แน่นอนน้ำเข้าหูง่าย เห็บเข้าหูง่ายมาก
    และสุดท้าย หมอหนุ่ยขาดรายได้จากตรงนี้ไป ........ โลดไอ้น้องงงงงงงงงง
  • ตัดดีกว่า
  • อยู่เเถวไหนครับน้ำหน้าโดดจัง
  • กินเปลือกไข่ ไม่แน่ใจว่าหมามันย่อยได้หรือเปล่า
    แต่ถ้ากินอาหารเม็ดอยู่แล้ว ก็ไม่จำเป็นต้องให้แคลเซี่ยมเพิ่มครับ
  • ขอบคุณมากๆนะค่ะพี่มาร์ค