ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขออุญาตนอกเรื่องปรึกษาปัญหาหัวใจ
  • :020:มีแฟนกับมีหมาอะไรดีกว่า เพราะผมกำลังมองหาอยู่แต่ไม่เจสักคน บางคนเอาเปรียบ บางคนไม่ชอบ บางคนไม่เข้าใจ..............อยากรู้
    ว่าจะเอาหมาเป็นแฟน....หรือเอาเป็นแฟน...............ขอขอบคุณล่วงหน้าทุกคำตอบทั้งสุดและสุด.............?
  • มันให้ความรู้สึกคนละแบบนะคะ...เอ่อ.. อารมณ์ไหนคะคุณ :m073:
  • คำถามน่ารักจัง
    ก็หาแฟน ที่ชอบหมาสิคะ
    หา ไม่ได้ เอาหมาเป็นเพื่อนพอ
    อย่าให้ถึงกะเอาเป็นแฟนเลย อิอิ

หรือไม่ก็เลี้ยงหมาก่อน
    เวลาพาออกไปจูง
    มันจะดึงดูดสาวๆ ที่ชอบหมา
    เข้ามาหาเราเอง....โอเค๊ๆๆ
  • อารมณ์อกหักเนอะ... เอาเป็นว่าในฐานะที่แก่กว่า(คงจะมากโขอยู่ล่ะ) ... สมัยเป็นนักศึกษา ชอบอ่านหนังสือแต่บ้านจน ไม่มีตังค์ ต้องไปยืนอ่านที่ร้านหนังสือ เป็นวันๆ... ทำไงได้ไม่มีตังค์แต่อยากอ่าน ตอนนี้เลยวัยนักศึกษาแล้วตั้งหน้าตั้งตาหาตังค์ พอมีตังค์หน่อยมีปัญญาซื้อหนังสือแต่ไม่มีปัญญาอ่าน เอ้ยไม่มีเวลาอ่าน อ่านแล้วก็ไม่ค่อยได้อารมณ์เพราะ ภาระ หน้าที่ มากมายเหลือเกิน .... ที่บ่นให้ฟังเพราะอยากให้น้องได้คิดน่ะ อารมณ์และความรู้สึกมันเป็นไปตามวัยนะน้อง เมื่อถึงวัยหนึ่งอารมณ์ก็จะเปลี่ยนไป ... สนุกกับการใช้ชีวิตเถอะค่ะ และใช้ให้คุ้มค่า วันเวลามันผ่านไปเร็วนัก...และที่สำคัญย้อนมาไม่ได้แล้ว ... เชื่อคนแก่เถ้อะ......
    อ้อ บ่นจนลืมตอบคำถาม ระหว่างหมา กับแฟน .... ถ้าเลือกได้ พี่เลือกหมาว่ะไอ้น้อง... แต่สถานะตอนนี้เลือกไม่ได้ต้องเลี้ยงดูทั้งคู่...อิอิ ทั้งหมาทั้งสามี....
  • เอาหมาเป็นแฟนแต่ไปทำ( อะไรคิดเอาเอง )ที่อื่นแทน ฮ่าๆ หมามันไม่บ่นแถมรักรักมากด้วย มันเอาใจเรา ไม่ได้เราเอาใจมัน
  • มีหมาเป็นเพื่อนดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
  • คนเราทุกคนมันมีเนื้อคู่ในอนาคตหมดเเหละค่ะ ขึ้นอยู่จะเจอช้าเจอเร็ว คนที่คบอยู่เเล้วอกหักหรือคนในอนาคตอีกข้างหน้าถ้าเราคบเเล้วอกหัก ก็ทำใจ

เเละคิดเสมอว่า มีคนคนหนึ่งที่ตามหาเราอยู่เหมือนกันเเต่เเค่ยังไม่เจอกัน เเละถ้าวันที่พรมลิขิตมาถึง เราก็จะเจอกับความรักที่เรารอเเละมีความสุขกับมัน เเละเราก็เจอคนที่เรารักเขามาก

เเละเขาก็รักเรามากเหมือนกัน คงจะมีความสุขมากกว่ารักเขาข้างเดียว เเละเเล้วมันก็ช่างมีความสุข...จนไม่คิดถึงเรื่องอกหักเก่าๆที่ผ่านมา

เเต่เข้าใจค่ะบางทีคนปัจจุบันที่เราคบอยู่ เราก็จริงใจเเละมุ้งหวังให้เขาเป็นเนื้อคู่เรา เวลาไปกันไม่ได้จริงๆ ก็เลยผิดหวังเเละเสียใจ เเต่จงคิดเสมอว่าเรามีคนที่รักเราเเละเราก็รักในอานาคตอยู่เเล้ว เย้จบ:o027::o018:
  • เย้ยยยย คำถามแบบนี้ ไม่มีคำตอบวะ
  • กลัวเมียเข้ามาอ่านสิตามาร์ค
  • คุณ MS13
    อย่างน้อยหมามันก้อบ่นไม่เป็นนะครับ หรือ จะตี จะด่า จะว่าไรมัน ไม่:025:เห็นมันเคยเถียงสักกกกกกคำ
    เลือกเอาแล้วกันครับ อันไหนคงไม่ต้องบอก 5555 ขำขำนะครับ :025::012::031:
  • ขอแสดงความคิดเห็นส่วนตัว(ส่วนตัวครับเอาแบบตรง ๆ นะ)

"อย่ามองว่าแฟนไม่เข้าใจเรา เอาเปรียบ หรือไม่เหมาะสมกับเรา ให้มองว่าเราเข้าใจเขาหรือไม่ และเราเหมาะสมกับเขาหรือไม่ก่อนครับ หลังจากนั้น ท่านก็ปรับตัวท่านเองก่อน ก่อนที่จะให้คนอื่นปรับตัวเข้าหาท่านครับ"

ส่วนเรื่องหมานั้นมันเป็นเพื่อนได้ครับ เพื่อนที่ซื่อสัตย์ครับ คนละความรู้สึกกับแฟนครับ

....หมาไม่ใช่แฟน ทำแทนไม่ได้...(ล้อเล่นนะครับ)...5555
  • มีหมาเป็นเมียดีกว่ามีเมีย..box box
  • เอาหมาเป็นแฟน...ไม่อยากจะคิด
    แต่ถ้าเลือกแฟนกันหมา ผมไม่อยากตอบ(กลัวครอบครัวแตกแยก) แต่อยากให้คิดว่า
    หมาด่าไม่เถียง หมาไม่อยากไปดูหนัง หมาไม่ร้องไปเที่ยว เราดื่มเหล้าหมาไม่ด่า
    เราเล่นกันหมาตัวอื่นมันก็ไม่ว่า(อาจมีงอนนิดหน่อย) หมาไม่เลือกว่าเจ้าของกูต้องหล่อ
    ทีสำคัญ หมาไม่เคยทิ้งเราแล้วไปมีเจ้าของใหม่
  • ลุงผีอยากบอกว่าตัวเรานั้นแหละที่รู้ดี
  • คำตอบมันอยู่ที่เราแล้วคับ

เหมือนน้าผีบอก ^^
  • มันไม่เหมือนกันจริงๆครับ
  • หล่อเลือกได้เป็นอย่างนี้นี่เอง อิอิ
  • เคยเลิกกะแฟนเพราะหมามาแล้ว แต่ชาตินี้ยังไม่คิดจะเอาหมามาทำแฟนจ้ะ