ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

บุญ ที่ไม่ต้องลงทุน
  • ได้รับอีเมล์จาก เพื่อนในบอร์ด เลยเอามาโพส ขอให้สิ่งดีดีจงบังเกิดแก่ ผู้ที่มอบสิ่งดีดี มาให้ป้าพรจ้า
    ไฟล์แนบ
    151.jpg 40K
  • 2
    ไฟล์แนบ
    235.jpg 47K
  • 3
    ไฟล์แนบ
    319.jpg 34K
  • 4
    ไฟล์แนบ
    415.jpg 50K
  • 5
    ไฟล์แนบ
    516.jpg 46K
  • 6
    ไฟล์แนบ
    613.jpg 42K
  • 7
    ไฟล์แนบ
    79.jpg 41K
  • 8
    ไฟล์แนบ
    87.jpg 45K
  • 9
    ไฟล์แนบ
    97.jpg 58K
  • 10
    ไฟล์แนบ
    1010.jpg 55K
  • 11
    ไฟล์แนบ
    1117.jpg 48K
  • 12
    ไฟล์แนบ
    1210.jpg 44K
  • 13
    ไฟล์แนบ
    1310.jpg 38K
  • 14
    ไฟล์แนบ
    1410.jpg 125K
  • นี่เลย โฉมหน้า ชายหนุ่มผู้ส่งอีเมล์ดีดี ให้ป้าพรเป็นประจำ พร้อมกะเจ้าโรเบิร์ท หมาแดง ระยอง อิอิ
    ไฟล์แนบ
    154.jpg 41K
    163.jpg 37K
  • :002::002::002:ป้าๆๆๆๆๆๆๆๆแกล้งกันทำไมครับ เดี๋ยวอยู่ในหลุมไม่เป็นสุขนะครับ
  • สาธุ

อนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอบคุณสิ่งดีๆที่นำมามอบให้เสมอ ขออานิสงส์นี้ส่งผลให้ป้าพรสุขภาพแข็งแรง เจริญก้าวหน้าในหน้าที่การงาน มีชีวิตที่ดียิ่งๆขึ้นไป :m028:
  • ดีดีดี ครับ ติดตามตลอดเลย

บุญกรรม อยู่ที่ตัวเรา คิดดีทำดี ก็ได้บุญแล้วครับ

บุญอยู่ที่เจตนา ทดแทนต่อบุพการี คือกุศลสูงสุด แล้วแหละครับ
  • สาธุ สาธุ สาธุ ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆครับ
  • พระอรหันที่บ้านก็คือพ่อแม่ กตัญญูรู้คุณคนไม่มีใครไม่เจริญ เป็นเรื่องที่ดีมากๆๆเลยครับป้าพร อ่านแล้วก็ได้แง่คิดที่ดีๆ
  • สาธุ สาธุ สาธุ....อนุโมทามิ
  • สาธุ สาธุ สาธุ....อนุโมทามิ ด้วยคน
  • ยายที่เคารพ ท่านเคยกล่าวไว้ว่า.........

มีบุญสำเร็จทุกอย่าง
    ชาตินี้ยายกลัวอยู่อย่างเดียว
    กลัวว่าจะได้บุญน้อย บุญจะแพ้คนอื่นเขา
    เพราะว่าถ้าเรามีบุญมากแล้ว
    ทุกสิ่งทุกอย่างที่ปรารถนาก็สำเร็จ
    ที่จะทำก็สำเร็จทุกๆอย่าง
    ใครมาขวางไม่ได้ ด้วยอำนาจบุญ
    เพราะฉะนั้น การมีบุญมากเป็นสิ่งที่ดีที่สุด
    จะทำสิ่งใดก็ทำได้ทุกๆอย่าง
    แล้วก็สำเร็จทุกอย่างด้วย........
    ........
  • บุญทำไปเถอะครับ ไม่เสียหาย อย่างน้อยก็ได้ความสบายใจ
    รีบทำเสียตั้งแต่ตอนเรายังมีแรง ดีกว่ามาเสียดายตอนไม่มีกำลัง

คิดดี ปฏิบัติดี ก็ได้บุญแล้วครับ
  • ดีมากๆเลยครับ..:005::005: