ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรื่องน้ำหนักตัวครับ
  • ขอรบกวน ขอความคิดเห็นเรื่องน้ำหนักตัวพิทบูลด้วยครับ ว่าอ้วนไปหรือผอมไป ควรวัดจากอะไรครับ มาตรฐานเป็นอย่างไรครับ ขอบคุณครับ
  • http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=9984&page=1#Item_45
  • ขอบคุณมากครับคุณหยก แต่ผมอ่านแล้วครับมันอยู่ในกระทู้ปักหมุด หมาของคุณปลัด หมาของคุณbigbung บางคนบอกว่าอ้วน บางคนบอกว่าสวย บางคนบอกว่าพอดี มันแล้วแต่คนชอบ แต่ที่จริงแล้วมันควรจะหนักเท่าไรถึงจะพอดีครับ
    ดูอย่างไรครับ เทียบส่วนสูงหรือว่าอายุ เทียบอย่างไรที่เราจะพอสังเกตเองได้ครับ
    ไม่ต้องห่วงสวยและกระแสครับ เป็นห่วงสุขภาพอย่างเดียวครับ ขอบคุณครับ
  • ผมเคยอ่านมีกระทู้หนึ่ง ที่คุณtek เอาหมาไปประกวดแต่กรรมการบอกว่าอ้วนไปนิดจึงไม่ได้ที่หนึ่ง แต่ผมดูไม่ออกว่ามันอ้วนตรงไหน มีวิธีดูตรงไหนครับ วัดจากอะไรครับ ขอบคุณครับ
  • ผมคิดว่าดูที่หุ่นดีกว่าครับ ตัดเรื่องน้ำหนักตัวไป

ถ้าจะเอาน้ำหนักกับอายุมาเป็นเกณฑ์ในการหาคำตอบ มันก็คงจะหาคำตอบยากหน่อยครับ ผมคิดว่ามันไม่ตายตัวนะ

ดูที่หุ่นดีกว่า เอาแบบว่าเราดูแล้ว เออ ใช่ว่ะ หุ่นแบบนี้แหละที่กูชอบ

ถ้าถามไปแล้วคนอื่นบอกว่าน้ำหนักควรจะเท่านั้นเท่านี้ คุณก็อัดอาหาร หรือ อดอาหารหมาคุณ เพื่อที่จะให้ตรงตามที่เขากำหนดให้หมาคุณ

เป็นหรอครับ ?