ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

F1 ควรผสมกับอะไรรือป่าว
  • ตอนนี้ทดลองให้ รถถัง กินอาหาร F1 อยากรู้ว่า

จำเป็นต้องผสมกับอาหารอื่นไหม เพราะปกติ เค้า

เคยกินพวกตับ ไก่ ผสมกับอาหารเม็ด
    ไฟล์แนบ
    28012010.jpg 108K
  • ผสมก็ได้ไม่ผสมก็ได้คับ....รองดูถ้าเค้าชอบกินแบบไหนก็เลือกแบบนั้นแหละคับ:015:
    ที่บ้านก็ใช้อยู่คับ f1+ข้าว+โครงไก่สด,ต้ม+น้ำชุปโครงไก่ (ถ้าโครไก่หมดซื้อไม่ทันก็ไข่ต้ม)
    ของดีมีคุณภาพคับรับรอง...:063:

Aek FDP.:060:
  • กินอาหารแบบ auto dog คงดีนะ อาหารเม็ด + ข้าว คงอ้วนเป็นหมูแล้วมั้ง อาหาร+ไข่ต้ม ก็พอแล้วคับคุณ เก่งจังเลยนะ เอาหมามาโชว์หน่อยเด๊ะ อยากเห็นหมาของคุณจังเลย:006::006::006:
  • แหมๆ ตามมายิกกันจนได้น่ะเรา.....เจ้า เรดปิ๊ด.. ไม่ยอมปล่อยกันจิงๆ นี่ก็นานเป็นปีแล้วน่ะ:014:
    นิสัยอ่ะ ยังไม่เปลี่ยนอีกหลอ....เอาเหอะๆ ตามบายเลยะ ตูมันเด็กหัดเลี้ยง มีไรดีกว่าเจ๋งกว่าเก่งกว่า ก็บอกเค้าไป:014:
    เรื่องอาหารอ่ะ คิดนิดนึงก่อนจะว่าเค้า...ผมให้กินอย่างที่บอกไปจิงๆ แต่หมาผม เฟร์ม คับไม่อ้วน เพราะให้กินแบบพอดีๆ ไม่มากเกินไป
    กินหมดก็ไม่เติม ไม่หมดก็เก็บเทให้ปลากิน..แล้วออกกำลังกาย แค่นั้น เรื่องแบบนี้มันเรื่องง่ายๆ คิดได้ป๊ะ....:012:

หมา...ถ้าอยากเห็นก็ไปหาดูเอาเองตูดมันดำๆ อ่ะ ตัวนั้นแหละ...เข้าใจ๊!!!...:067:

Aek FDP.โว้ย!!!.....:060::060::060::060:
  • ของผม เอา เอฟวัน สีม่วง คลุกกับข้าวสุข+ไก่ย่าง+ตับย่าง+นม ครับ
    เเล้วเเต่วันครับ เปลี่ยนๆๆกันไป

เเต่ขออนุญาติเเนะนำครับ อย่าให้โครงไก่สดเลยครับ
    หรืออาหารสดๆทุกชนิดครับ

เพราะ ผมเห็นมาหลายคนเเล้วครับ
    เป็นพยาธิ ตายหลายตัวเเล้วครับ

เพราะที่บอกว่าให้กินโครงไก่สดหรือของสด
    เเล้ว ให้กินยาถ่ายพยาธิตามไป ในทางการเเพทย์นั้น
    มันไม่สามารถ ถ่ายพยาธิได้ร้อยเปอร์เซ็นต์หรอกครับ

เพราะผมเห็น เป็นพยาธิ ขึ้นสมอง หรือ
    ไม่ก้อ เข้าหัวใจ
    ตายมาหลายตัวเเล้วครับ

ผมมีรูปจาก โรงพยาบาลสัตว์ มาให้ดูครับ ของจริงเลยครับอันนี้
  • อันนี้ครับ พยาธิ
    ไฟล์แนบ
    Picture4.jpg 22K
    Picture3.jpg 22K
    Picture22.jpg 9K
    Picture1.jpg 23K
  • รูป จิงๆๆๆ จากสุนัขที่ ตายเพราะพยาธิ ครับ

จึงอยากเเนะนำ ว่า ทำอาหารให้สุก ก่อนให้เจ้าตัวน้อยกินดีกว่าครับ

ด้วยความห่วงใยครับ เพราะเมื่อมันเป็นเเล้ว รับประกันได้ ไม่ทันรักษา

ส่วนใหญ่ที่เห็น สุดท้ายก็ตาย กันเกือบทุกตัวครับ
  • เก่งๆกันทั้งน๊าน คนโน้นก็อย่างนี้คนนี้ก็อย่างนั้น เอากันเข้าไป
    โครงไก่ถ้าอยากแดกกันก็ cp ไง
  • ไอ้ เชี่ย ผี ถ้ามึง ไม่ได้ สร้างสรรค์ ควย อะไร มึงจะโพสให้มันได้พ่อมึงหรอ
  • ป่วนไปทั่วอ่ะมึงอ่ะ ไอ้สัดนี่เเม่ง กวนส้นตีนจิงๆ
    มึงโรคจิตหรือเปล่าว่ะ พ่อเเม่มึงเเดกส้นตีน
    เข้าไปก่อนคลอดมึงออกมาหรอว่ะ เเม่งหัวควยจิงมึงอ่ะ
  • ใจเย็นใจเย็น โดนสกิดติ่งหน่อยเดียวก็ระเบิดซะแล้วมึง ไอ้หำน้อย 555555555555+

ผีตัวเดิม
  • โครงไก่สดตามตลาดผมว่าไม่ค่อยสะอาดนะครับ
    เมื่อก่อนซื้อมาเก็บในตู้เย็นแค่วันเดียว ก็มีกลิ่นไม่ค่อยดีแล้ว
    ตอนหลังซื้อของเบทาโกร หรือCP เก็บไว้ได้นานกว่ามาก
  • ไอ้ผีเกรียนมึงมีปมด้อยหรือปล่าวว๊ะ
    ไฟล์แนบ
    8-200803240714496.jpg 28K
  • อาหารเม็ดสำเร็จรูป ออกแบบมาให้กินเพียวๆอยู่แล้วครับ
    กินอาหารเม็ดเพียวๆ คุณค่าทางอาหารก็ครบถ้วนพอเพียงโดยไม่ต้องผสมหรือเสริมอะไรลงไปอีก

แต่ปัญหาที่เจอคือ อาหารเม็ดความน่ากินมันสู้อาหารปรุงเสร็จใหม่ๆไม่ได้
    อาหารเม็ดจะมีข้อจำกัดตรงความแข็งไม่นุ่มลิ้น หมาจึงไม่ค่อยชอบ
    ยกเว้นหมาที่โดนฝึกให้กินอาหารเม็ดมาจนชินแล้ว ก็สามารถกินได้ไม่มีปัญหา

สาเหตุที่คนนิยมเอาอาหารเม็ดไปผสมกับสิ่งอื่นๆก็เพื่อเพิ่มความน่ากินครับ
    หากหมาไม่กินจริงๆ เลี่ยงไม่ได้ก็คงต้องผสม แต่ถ้ามันกินเพียวๆได้ ก็ไม่ต้องผสมครับ
  • อ้อ :o013:เป็นแบบนี้เองเหรอครับป๋า :o001:ผมก็คิดว่าต้องเติมอย่างอื่นลงไปเพื่อความครบถ้วนของสารอาหารซะอีก:o008:

ขอบคุณสำหรับสาระดีๆแบบนี้ครับ:o036:
  • วิธีเช็คคุณภาพอาหาร ก็คือให้กินเพียวๆเลย

หากเราผสมนั่นผสมนี่ลงไป เราไม่มีทางรู้เลยว่าอาหารนี่ห้อที่เราให้กิน คุณภาพเป็นอย่างไรครับ
  • รูป พยาธิหัวใจ เกี่ยวกับยุงกัดไม่ใช่เหรอครับ

แล้วถ้าอาหารสด แบบที่ผ่านกระบวนการตรวจสอบมาแล้ว จะสามารถให้ได้มั๊ยครับ
  • คุณ redonly ครับ อาหารสดส่วนมากจะเก็บเอาไว้ได้ไม่นานนะครับ โดยเฉพาะหากคุณซื้อจากตลาดมาสดๆ โดยไม่ได้แช่แข็งมา มันจะมีอายุสั้นลงครับ และเวลาเก็บควรเก็บไว้ในที่ๆมีอุณหภูมิ -18 องศาหรือ ในช่องฟรีซเท่านั้นครับ ส่วนความสะอาดนั้นต้องเป็นอาหารที่ผ่านกระบวนการทำความสะอาดก่อนผลิตทุกครั้ง ไม่ทราบว่าคุณเคยทดลองใช้สินค้าของเราหรือยังครับ รับรองเรื่องความสะอาดครับลูกค้าของเรามีอยู่ทั่วครับ ในกลุ่มพิทบูลก็มีอยู่หลายราย ขนาดเป็นตัวแทนให้ก็ยังมีเลย สอบถามได้นะครับ 081-1043687 อ๋อยครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC05668.JPG 98K
  • รูปที่เอามาให้ดูน่ะมันพยาธิหนอนหัวใจ

เกิดจากยุงเป็นพาหะ ไม่เกี่ยวกับอาหารดิบเร้ยยยยย

ที่จริงเขาก็มีเขียนบอกอยู่นะ heartworms อะ
  • ผมว่า นะ ไห้พี่มารค์ทำแบบ ว่า ไม่ได้ลอ๊กอิน iD ไม่สามารถ คอมเม้นได้ ก็ดีนะ จะได้ม่มี พวก คนมาป่วน หรือมาป่วนจะได้รู้ว่ามัน คือตัวไหน