ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

โกงหมาผู้หญิง ช่วยจัดการหน่อยครับ
  • ท่านผู้นี้เค้ามีนามว่า คุณคม เรื่องมีอยู่ว่าแฟนผมฝากลูกหมาท่านผู้นี้เลี้ยง แล้วทางคุณคมก็สัญญากันดิบดีว่า
    ถ้าจะเอาคืนก็บอกนะ เดียวเอามาให้ (ขอย้ำนะครับฝากเลี้ยง) แล้วทางแฟนผมได้บอกไว้แล้วว่า ถ้าทางคุณคม
    ไม่มีเวลาเลี้ยง โทรมาบอกเลยจะไปเอาอย่าไปฝากใครเลี้ยง ทางผมได้ติดต่อไปจะรับลูกหมาคืน ทางคุณคม
    แจ้งว่า ลูกหมาได้ฝากพี่ชายไว้เลี้ยง ทางพี่ชายคุณคมไม่ยอมคืนผมได้โทรไปหาทางเมียคุณคม นางนี้ได้บอก
    ว่า เดียวโทรคุยให้ ได้คุยกับนางผู้นี้ไม่กี่ทีก็ปิดเครื่องหนีไปเลย ก่อนปิดเครื่องหนีได้บอกว่าจะให้ทาง(ผัว)คุณคม
    ติดต่อมาคุย บอกว่าวันที่22 เดือน ธันวาคม 2552 (ผัว)คุณคมจะกลับจากทำงาน แต่จนวันนี้ไม่มีใครติดต่อมาเลย
    ทางผม ได้คุยกันแล้วว่าถ้ามันจำเป็นจริงๆคงต้องแจ้งความ แล้วนำรูปและที่ทำงานของคุณคม ขึ้นแจ้งความ(ทาง
    ผมจะเดินเรื่องเต็มที่) ฝากคุณคมติดต่อกลับด้วยนะครับ แต่ถ้ายังนิ่งทางเราคงต้องทำแบบนี้ อย่าว่ากันนะครับท่าน
    นี้คือใบหน้าของท่านคมครับฝากด้วยครับ ถ้าเรื่องนี้จบยังไงจะมาโพสบอกนะครับ
    ไฟล์แนบ
    Copy%20of%20DSCN17772.jpg 74K
    k_158[1].jpg 73K
  • :026:ตกลงกันด้วยเหตุผลนะครับ อย่าตกลงด้วยสิ่งที่อยู่ในมือคุณคม นะครับ เสียว:026:เรื่องหมาขี้ใส่หน้าบ้านยังฆ่ากันได้เลย คนสมัยนี้ อึ๋ย...:016:
  • หากอ่านเผินๆก็พอเข้าใจได้ว่า เขาเอาไปเลี้ยงแล้วไม่ยอมคืนให้
    แต่ที่ผมไม่เข้าใจ ทำไมต้องเอาไปฝากเขาเลี้ยงตั้งแต่แรกด้วยครับ
  • ฝากเขาเลี้ยงช่วยค่าอาหารเขาบ้างรึเปล่าคะฝากไว้นานรึยัง ไม่ใช่พอหมาโตแล้วอยากได้คีน คนทื่เขาเลื้ยงเขาก็รัก ทื่บ้านเขาเอามาฝากไว้แค่2เดีอนยังรักมันเลย
  • ผมไม่รู้เรื่องน่ะ แต่อ่านแล้วแปลกๆ ใช่ป้อมกับต้อมหรือป่าวที่เป็นคนโพสกระทู้นี้
  • สัญญาปากเปล่าช่วยไรไม่ได้หลอกสำหรับคนสมัยนี้ เออ ว่าแต่เอาไปฝากเค้าทำไมเหรอ
  • CommentAuthorMafiaCommentTime24 นาทีก่อน | January 29, 2010, 9:01 pm
    หากอ่านเผินๆก็พอเข้าใจได้ว่า เขาเอาไปเลี้ยงแล้วไม่ยอมคืนให้
    แต่ที่ผมไม่เข้าใจ ทำไมต้องเอาไปฝากเขาเลี้ยงตั้งแต่แรกด้วยครับ

ตอบ พอดีแฟนผมย้ายบ้านครับ ที่บ้านมีบลูลี่1ตัว หมาแดง1ตัว ลูกหมาแดงอีก1 เป็น3ตัว
    +กลับแฟนผมต้องย้ายบ้าน มีลูกเล็กอีก1คน แล้วตอนนั่นผมไม่ได้
    อยู่กลับเค้า แฟนผมทำทุกอย่างคนเดียวแล้วคุณคมท่านนี้ได้ยืนมือ
    เค้ามาช่วย โดยการบอกว่าพี่จะเอาลูกหมาแดงไปช่วยเลี้ยง แฟนผม
    เลยฝากท่านคมเลี้ยงไว้ก่อน ท่านคมถือว่าเป็นคนดี รู้จักกันในนี้ เคย
    มานั่งคุย กันตามภาษาคนรักสิ่งเดียวกัน เลยไว้ใจฝากหมาให้เลี้ยงครับ
    พอทุกอย่างเริ่มพร้อม ติดต่อไปเอาหมากลับแล้วพร้อมที่จะให้ค่าเลี้ยงดู
    ได้ฝากไว้ประมาณ2เดือน ตั้งแต่ลูกหมาได้เดือนกว่าๆ ผมได้โทรไปแจ้ง
    กลับเมียท่านคมแล้วว่าจะเอาหมากลับ พร้อมให้ค่าเลี้ยงดูแต่ทางเมีย
    ท่านคม บอกว่าไปทำงานกลับ วันที่22 เดือน ธันวาคม 2552 แล้วเมีย
    ท่านคมก็ไม่รับสายอีกเลย จนทุกวันนี้ไม่มีใครโทรมาหาทางผมเลยแล้ว
    จะให้ผมทำยังไงต่อไปละครับ ช่วยชี้แจ้งด้วยครับผม
  • ผมต้อมเองครับขอฝากตัวด้วยครับ รักและคิดถึงเฮียเหมื่อนเดิม
    แต่เรื่องนี้ ผมไม่ไหวจะเครีย แล้วครับรอท่านคมติดต่อมาอย่าง
    เดียว ไม่มีเบอร์ไหนติดต่อทางท่านคมได้เลยครับ ปิดเครื่องหมด
  • ของๆๆเขาก็ให้คืนเขาไปเถอะคุณคมเอามาก็ไม่มีความสุขหรอก.........มันจะเป็นแผลติดอยู่ที่ใจคุณมากกว่า........กลัวแต่ว่าหมามันจะไม่อยู่แล้วอะดิ............มีอะไรก็พูดความจริง...พูดกันดีๆๆ....ให้เหมือนวันแรกที่เคยคุยกัน....หรือว่าคุณคมจะจำสิ่งไม่ดีเก็บไว้ในใจก็แล้วแต่ห้ามไม่ได้...แต่ระวังกรรมจะตามทันนะ...........ของรักของคุณคมอาจหายหรือมีคนไปเอาไป..........โชคดี......
  • เรื่องนี้แฟนผมไม่เห็นด้วยนะครับ ที่ผมออกมาตั้งกระทู้แบบนี้
    แต่สิ่งที่ผมทำ ต้องการให้ทุกคนรู้ไว้ว่าคนเรารู้หน้า ไม่รู้ใจ
    การที่เราจะไว้ใจใครสักคน ต้องคบไปนานๆครับ เราไม่สามารถ
    รู้ได้เลยว่า พวกคนเหล่านี้ที่ผ่านเข้ามา ในชีวิตเราเค้าจริงใจกับ
    เราแค่ไหน ฝากไว้ด้วยครับ เพื่อนกินหาง่าย เพื่อนตายหายาก
  • คุณคม หากมีโอกาสเข้ามาก็ควรชี้แจงนะครับ
  • ใช่ตัวที่ป็นลูกเจ้าโรนิน+วอนย๊าซ ป่าวว๊ะต้อม เสียดายแทนเลยว่ะ ตัวเมียที่สวยในคอกเลยนะน่ะ แล้วโรนินสบายดีป่าว ว่างๆพามันมาเที่ยวบ้านพี่มั่งนะ ขอให้ได้คืนๆละกันเอาใจช่วย
  • หน้าด้านสิ้นดี ไอ้นี่ ดีแล้วครับเอารูปมันมาประจานแบบนี้ล่ะ ทำถูกแล้ว ให้คน ๆ ที่รู้จักกับมันมาเจอ จะได้รู้ว่ามันเป็นขี้ขโมย

เขาจะได้ฝากพ่อแม่ พี่ป้า น้าอา มันไปด่า ว่ามี ลูกหลานเป็นขโมย แค่หมาตัวเดียวยังขโมย หน้าด้านโคตร ๆ ทำเป็นถือปืนถุย

กรูว่านิสัยเห้ย ๆ แบบนี้ ถือไม่จิ้มฟันดิก่าว่ะ
  • ไอ้ห่าเอ๊ยย ทำเป็นเท่ถือปืน ลูกผู้ชายจริงน่ะ มึงเอาหมาไปคืนเขาเลย เหมือนพี่ผีตัวบนมันบอกอ่ะ ถือไม้จิ้มฟันดีกว่า ทุเรศไอ้ควายยจอมขี้โกง

เอ้านานๆจะมีคนเปิดกระทู้แบบนี้สักที เชิญพี่ผีท่านอื่นต่อหน่อย ยำแม่งให้เละเลยคนแบบนี้ ได้โอกาสปลดปล่อยกันแล้วพวกผีๆเอาให้เต็มที่ไปเลย
  • ใช่ครับพี่จุ้ยลูกโรนินกับแม่หมาพี่ ว่างๆจะไปเที่ยวที่บ้านครับ
    โรนินสบายดีครับ อยู่ที่อยุธยาพื้นที่เยอะมาก มัน2ตัวลงคลอง
    ทุกวัน:001:
    ไฟล์แนบ
    Copy%20of%20DSCN177722.jpg 74K
  • อยากฟังความอีกฝั่งเช่นกัน :066:
  • พี่ยุทพูดถูกครับ ผมรออ่านอยู่ครับแต่ที่ผมออกมาโพสแบบนี้เพราะ
    ผมติดต่อใครไม่ได้เลย ถ้าเป็นไปได้ผมอยากคุยกับท่านคมส่วนตัว
    มากกว่าครับ
  • ฝากเลี้ยง ......... สงสัยเขาคงจะรักเเละผูกพันธุ์กับหมานะครับ ดีเเล้วที่เขารักมัน เขาให้ข้าวให้น้ำ กิน สงสัยจะตกหลุมรักน้องหมามั้ง ดีกว่าเขาเอาหมาเราไปทารุณกรรม

หรือเอาไปขาย..เพื่อประโยชน์.......... เเต่ยังไง ก็คืนไปเถอะพี่ หาหมาที่เราเลี้ยงเเล้วสบายใจดีกว่า ที่หลังก็ไม่ต้องไปรักหมาของเขามาก ไปต้องไปสนใจมัน คิดซะว่าฝากเลี้ยง

.....ไม่ต้องดูเเลไม่รักรักมันหรอก .......... ผมมองกลับกันครับ......... ถ้าพี่ไม่ให้คืนก็สนอซื้อไปเลย เเล้วถ้า พี่เลี้ยงโดยให้อาหารเองดูเเลเองหมด โดยที่เจ้าของไม่ช้วยเหลือเลย

ก็ขอค่าอาหารไปเเล้วกัน ... คืนไปเถอะ รู้เเบบนี้เเล้วที่หลังไม่ต้องไปรับเลี้ยง

เข้าใจว่ามีคนมีหมามาให้ฝากเลี้ยง ในใจลึกๆ ก็เเอบหวังว่าเจ้าของเค้าคงจะให้เลย..... ก็คิดในใจสิทำไมไม่เลี้ยงเองสงสัยจะไม่เอา เอิ้กๆ ..กุส์เอาเองดีกว่า .

สองเเง่สองมุมครับเรื่องนี้ เง้อ เเต่ยังไงก็สมควรทำข้อตกลงเเต่เเรก .. คืนเถอะครับ ..เขาให้ค่าเลี้ยงดู..
  • ก็ของเล่าเรื่องราวให้พี่น้องทั้งหมดฟังแล้วกันครับ ต้องขอโทษที่เข้ามาตอบช้าเพราะเพิ่งจะกลับมาจากประชุมเสือที่หัวหินครับ เรื่องก็คือผมเคยโทรของหมาป้อมไว้เนื่องจากแฟนของน้องแฟนผมอยากได้หมาแดงผมก็โทรคุยกระน้องป้อมไว้ แล้ววันหนึ่งป้อมก็บอกพี่หมาได้มาแล้ว แต่พอโทรไปหาน้องที่จะเอาปรากฎว่าแม่น้องเค้าไม่ให้เลี้ยงผมก็เลยโทรไปบอกป้อมว่าผมไม่เอาแล้ว ป้อมก็บอกว่าพี่มาเอาเถอะพอดีป้อมทะเลาะกะต้อมและก็ไม่อยากให้คนอื่นเอาไปเลี้ยงกลัวจะเลี้ยงไม่ดี ผมก็เลยขี่มอเตอร์ไซค์ไปเอาที่บ้านน้องเค้าที่บางบัวทอง ผมก็ถามป้อมแล้วว่าไม่มีปัญหานะถ้าผมเอาไปเลี้ยงแล้วจะคิดเงินเท่าไหร ป้อมก็บอกไม่ต้องหรอกพี่เอาไปเลี้ยงเถอะหลังจากนั้นผมก็เอามาเลี้ยงได้เกือบสามเดือนจนทำวัคซีนครบหมดแล้ว แล้วก่อนที่ผมจะเข้าพื้นที่ทำงานเมื่อช่วงต้นเดือนป้อมก็โทรมาหาผมบอกขอหมาคืนต้อมจะเอา ผมก็บอกว่าผมให้เพื่อนเค้าช่วยเลี้ยงไปแล้วไม่รู้ว่าขอเค้าจะให้คืนหรือเปล่านะเพราะเค้ารักมันเหมือนลูกเพราะเค้าไม่มีลูกผมก็บอกว่าผมคงไม่กล้าไปขอเค้าคืนหรอหมามันมาอยู่กับเค้าแล้วก็ผูกพันกันมาก ป้อมก็ขอเบอร์โทรไปคุยกันเองหลังจากนั้นผมก็เข้าในพื้นที่ทำงานออกมาก็โทรคุยกะเพื่อน เค้าก็บอกว่าคงไม่ให้คืนหรอเพราะเค้ารักมัน แล้วขอถามหน่อยครับผมไปโกงน้องตรงไหนครับ แล้วถ้ามีคนบอกพี่น้องๆว่าฝากมาเลี้ยงหน่อยโตมาแล้วจะมาขอคืน จะมีใครเอามันมาเลี้ยงหรือเปล่าครับ ถามป้อมให้ดีครับต้อมว่าที่เราใต้อมฟังนะมันเป็นความจริงทั้งหมดหรือเปล่าหรือเป็นเพราะกลัวโดนต้อมซ้อมเอาเรื่องส่วนตัวของน้องทั้งสองผมขอไม่เอามาเล่าให้พี่น้องในนี้ฟังแล้วกัน ถึงเวลาจะมาให้ผมเป็นคนผิดดูมันจะไม่เป็นธรรมกับผมครับ แล้วทำไมตอนผมเอามาตั้งแต่แรกไม่มาขอคืนครับ ผมก็อายุสามสิบกว่าแล้วไม่ใช่เด็กที่จะมาเล่นขายของ และไอ้ที่ขู่ผมว่าจะแจ้งความเชิญครับ ผมไม่ได้ไปขโมยหมามาแต่แฟนคุณเป็นคนให้ผมมาเอง ผมผิดหรือครับพี่น้องในบอร์ลองอ่านกันดูครับผมไม่มีเหตุผลใดที่จะต้องมานั่งแต่งเรื่องผมไม่ได้หนีไปไหน หวังว่าพี่น้องในบอร์คงเข้าใจ ส่วนหมาผมคงเอาคืนให้ไม่ได้ และถ้าถามผมว่าผมให้เงินน้องเค้าได้ไม่ผมก็คงตอบว่าคงให้ไม่ได้เพราะไม่ใช่ความผิดผม ส่วนหมาถ้ามันโตอยากได้ลูกเจ้าเอาไปผสมผมยินดีให้น้องทั้งสองครับ แต่หวังว่าคงเห็นใจผมบ้างจะให้ผมไปปีบเอามามาคืนคงไม่ได้เพราะมันเป็นเรื่องจิตใจเพื่อนก็ดูแลเป็นอย่างดี ส่วนต้อมจะเอาไปประจารณ์ผมที่ไหนก็เชิญครับผมก็ตอบไปตามความเป็นจริงทุกอย่าง ผมเลี้ยงมันด้วยความรักไม่ได้เลี้ยงเพื่อผลประโยชน์ ไม่เคยคิดที่จะสร้างภาพเข้ามาเพื่อหาเพื่อนที่ชอบในสิ่งเดียวกัน หมาสำหรับผมมันคือเพื่อนแท้ครับ มีหมาเป็นเพื่อนดีกว่ามีเพื่อนหมาหมาครับ
  • ขอบคุณครับพี่มาคร์ กับพี่ยุทธ และพี่น้องท่านอื่นที่ยังค่อยฟังความจากผม ส่วนน้าผีครับอย่าเพิ่งมองคนอื่นว่าเลวไปหมดทั้งที่ยังฟังความแค่ข้างเดียว น้องต้อมครับโทรมาคุยกะผมโดนตรงเลยก็ได้ส่วนคำตอบเรื่องหมาผมได้ให้คำตอบไปแล้ว ผมเข้าใจครับสามีกับภรรยาเวลาทะเลาะกันก็อีกอย่างแต่เวลาดีกันก็อีกอย่าง แต่ก็ควรที่จะรับฟังความของอีกข้างหนึ่งบ้าง ต้องขอโทษเรื่องโทรศัพย์ด้วยเพราะมันใกล้พังแล้วติดบ้างไม่ติดบ้างครับยังไม่ได้หาเครื่องใหม่ แล้วพี่ฝากให้คิดหน่อยนะครับก่อนที่เราจะมาประจารณ์หรือวิจารณ์คนอื่นมองตัวเราก่อนครับว่าสิ่งที่ได้ยินหรือความเป็นจริงมันถูกหรือผิดสุดท้ายมันจะเข้าตัวเราเองครับ
  • โอ้ละพ่อโอ้ละแม่แล้วงานนี้...........ต่างคนต่างมีเหตุผมของตัวเอง.........แต่ถ้าจะให้ตัดสิน...ก็ต้องไปหาต้นเหตุ...ก็คือคนที่ให้ไปไม่มีความสามารถที่จะเลี้ยงได้ตั้งแต่แรกแล้ว.....การที่จะขอคืนมันไม่ใช่เรื่องแล้ว....เพราะไม่ได้ตกลงกันก่อน....ว่าจะมาเอาคืนถ้าตกลงกันแล้วไปเอาคืนก็ไม่น่าเกียจ.....แต่นี่เหมือนผลักภาระไปให้คนอื่นแล้วมาเสียดายที่หลังมันจะไม่งามนะ..........ผมว่าทำใจดีกว่าในเมื่อหมาไปอยู่กับเข้าแล้วมีความสุขกว่า..........พี่ๆน้องๆว่างัยครับ.....แต่มันก็เป็นเรื่องของคน 2 คน อะนะ....คุยกันเองแล้วกันหาข้อสรุปที่ดีที่สุดแล้วกัน......โชคดี
  • อืม~
    น่าคิด
  • เฮ้ย!กว่าจะอ่านจบ ลายตา ดีแฮะ เป็นเรื่องของคน 2 คนจริง ๆ ตกลงกันดีๆดีๆกว่าครับ
  • หนทางข้างหน้าเป็นไปได้สองทาง

ทางหนึ่งรอดกลับมาถึงฝั่ง
    (คม คิดค่าฝากเลี้ยง รวมค่าอาหาร ให้ ต้อมมาเอาคืนในราคาที่เหมาะสม สองเดือนคงเป็นหมื่น เพราะดีวันคิดค่าฝากเดือนละแปดพัน คมจะบอกว่าไปเอาคืนไม่ได้ ไม่ได้นะ)

อีกทางหนึ่งฝังร่างลงกลางทะเล
    (เจ้าโรนิน ที่เคยเอามาประกาศขาย แล้วยกเลิกการขาย ต้อม ตั้งราคาลูกหมามา คนในบอร์ดจะบอกว่าเหมาะสมมั้ย คมจ่ายค่าหมาให้ต้อมไป)

เห็นหัวข้อการโพสแล้ว ไหนว่ารักกันนักหนา เหมือนหัวข้อตามจับคนเลวยังไงยังงั้นเลย

คม เป็นเจ้าหน้าที่ป่าไม้ ต้องออกหน่วย การสื่อสารไม่สะดวก ไปทวงกับครอบครัวเค้า ไม่เหมาะ ไม่เหมาะ
  • รักกันรักกัน ไปล่ะ ชะวาป :026::026::026:
  • อุส่าไม่อยากยุ่งนะ พี่คมป้อมบอกพี่คมว่าไงวันแรก บอกว่าถ้าพี่ไม่เลี้ยงเองพี่เอากลับมานะอย่าให้ใคร
    พี่บอกว่าโอเคไม่ให้อยากได้เมื่อไหร่มาเอาไปนะ พอวันป้อมจะเอาหมาป้อมโทรหาพี่พี่เอาเบอร์พี่อุ๊ให้ป้อมบอกให้โทรคุย
    แล้วยังไงพอบอกว่าจะเอาค่าเลี้ยงดูป้อมก้อเออพี่อุ๊คิดมาเลยไม่ว่าไร พี่อุ๊พูดว่าหมาของเค้าเราก้อต้องคืน
    บอกว่าเด๋ว5ทุ่มจะโทรกลับนะป้อม...พอเที่ยงคืนก้อเงียบโทรไปไม่รับแล้วปิดเบอร์หนี
    พี่อุ๊บอกป้อมเองว่าพี่คมบอกว่าอย่าไปให้ไม่ต้องจ่ายไรทั้งสิ้น...ป้อมเพิ่งรู้นะว่าพี่เป็นคนแบบนี้กัน
    ไหนล่ะกลับมาจะโทรหาไม่มีแม้แต่เงา..แล้วป้อมไม่มีนิสัยไปทวงกะคนที่บ้านพี่นะพี่คมเองต่างหากให้เบอร์มา
    หมายความว่าไงพี่..วันแรกป้อมไม่เอาตังกับพี่เพราะป้อมบอกแล้วว่าฝากไว้ถ้าพี่ไม่ไหวก้อมีน้องอีก2คนจะดูแลให้แบบไม่มีปัญหาทำไมพี่ต้องเป็นแบบนี้...แทนที่จะมาคุยให้รู้เรื่องสรุปว่าพี่จะเอาหมาว่าง้านเหอะ...
    ป้อมคุยกับพี่2คนวันแรกที่พี่เอาไปกับวันนี้มันต่างกันนะพี่คม...ใครจะว่าไงว่าไปแต่ป้อมเคืองมาก
    ไหนแฟนพี่บอกว่าขอซื้อพอมาอีกทีป้อมไม่ขายจะเอาค่าเลี้ยงดูพอหนักๆป้อมบอกเลยว่าเท่าไหร่ก้อปิดเครื่องหนี
    ไม่พอ ปิดเบอร์เลยเวลามันเลยมานานมากมายป้อมอุส่าให้น้ำใจพี่รอว่าจะติดต่อมา พี่ก็เงียบประมาณว่า
    มันไม่ทวงแล้วแหล่ะ...สรุปว่าจะคืนไม่คืนเอาง่ายๆดีกว่าพี่อยากจะได้หมาอ่ะพี่ไม่เห็นต้องขนาดนี้เลย
    ขนาดป้อมคุยเอ็มกับพี่อ่ะป้อมถามพี่ตลอดว่าหมาอยู่ไหน พี่บอกฝากเพื่อนดูให้ พอเอาคืนบอกให้เค้าไปแล้ว
    สรุปว่าไงพี่คมเอาให้ชัดเลยพี่โกหกกลับไปกลับมาเลยหรา..โตๆกันแล้วนะคืนมาเหอะป้อมก้ออยากได้คืน
    ของๆใครใครก้อรักไม่ใช่พี่จะทำแบบนี้.....ป้อมฝากก้อคือฝากพี่ให้คือให้จะถามใครถามพี่อุ๊แฟนพี่ดีกว่า
    คำตอบไม่เคยมีมีแต่ปิดเครื่อง....
    เวลาป้อมจะเอาหมาคืนพี่คมสั่งเมียว่าอย่าไปจ่ายมันนะสักบาทเดียว
    เวลาจะคืนหมาเรียกค่าเลี้ยงดู...บอกแล้วใช่มั้ยว่าไม่ไหวอย่าให้ใครเอากลับมา
    อย่ามาอ้างแบบนี้พี่คมพี่เอาไปให้หรือพี่เอาไปขายกันแน่...อยากรู้
  • ป้อมจะทะเลาะกันยังไงมันไม่เกี่ยวไรประเด็นคือสั่งแล้วนะว่าอย่าให้ใคร
    ไม่ไหวเอากลับมาพอโทรถามตอนเอาหมาคืนพี่บอกให้เค้าไปหมายความว่าไร
    พี่จะอะไรยังไงก้อว่ามาแต่ถามคำเหอะพี่ไม่มีเวลา+ปัญญาเลี้ยงทำไมพี่ไม่เอามาคืน
    เอาไปให้เค้าทำไม่........มาอ้างเวลาและหมาที่บ้าเยอะแฟนว่าทำไมไม่เอากลับมา
    พอเป็นแบบนี้มาทำท่าโน้นท่านี้อย่างงี้มันยังไง...คนเราไม่กลัวไม่ปิดเครื่องหนีหรอกพี่
    แฟนพี่จะจ่ายค่าหมาแต่มีข้อแม้ว่าอย่าบอกพี่พี่สั่งว่าไม่ให้จ่าย
    เวลาจะเอาหมาคือแหมมาเรียกค่าเลี้ยงดู....คนเรา
    ย้ำแล้วย้ำอีกไม่มีปัญญาเอามาคืนจำบ้างมั้ยเนี้ย.......หน่วยความจำอ่ะจำได้มั้ยหรือจำได้แค่กรูจะเอาอย่างเดียว

สรุปใครผิดกันแน่ทั้งที่สั่งแล้วตกลงแล้วไม่พูดล่ะจะมาอ้างอะไรจะได้รู้ไว้แม่งหน้าด้านอยากได้หมากรู
    ...............................ไม่สนอ่ะว่าจะเป็รใครแต่รู้อย่างเดียวว่าด้านสุดๆ..................
    อายมั้งเหอะพี่........คนอื่นเค้าไม่ได้มานั่งฟังเราคุยกันแต่เรา2คนรู้ในใจพี่ไม่อายใครก้ออายตัวเองเหอะ
    ป้อมได้แต่นั่งเจ็บใจอ่อคนแบบอยากได้ของฟรีมันทำแบบนี้นี่เอง......
  • ที่ป้อมพิมทุกคำบอกดิว่ามันไม่จริง..จะโกหกก้อเอา
    ยอมและคนอยากได้ของฟรี
  • จะจ่ายให้ป้อมค่าตัวหมาไม่เกินพันแต่เวลาเรียกค่าเลี้ยงดูจะเอาเป็นหมื่น
    แถมจะทำหมาตายมาทีนึงแระ........ง่ายๆนะพี่ไม่ต้องยาวถ้าพี่จะเรียกนะตกลงที่โรงพักดีกว่า
    ป้อมว่าง่ายดีโอเคนะจะไม่มานั่งยืดยาวอีกแล้วเซ็ง
  • ได้เลยไอคมมิงออกลูกนี้กับกู ได้กูจัดให้กูจะมีปัญหาอะไรกับเมียกูเนี้ยมันเกี่ยวอะไรกับมิง
    วันนี้กูตีกันตาย พรุ่งนี้กูก็ดีกันแล้วหน้าอย่างมิงเนี้ยมาสอนอะไรกู ขนาดหมาตัวเดียวมิงยัง
    โกง ผู้หญิงตัวคนเดียวฝากลูกหมามิงเลี้ยง (ฝากเลี้ยง) มิงยังโกงหน้าแบบมิงยังจะสอนใคร
    ค่าเลี้ยงดูเท่าไร มิงว่ามาขอให้สมเหตุสมผลพอ แต่ถ้ามิงยังนิ่งไม่สนใครยังออกมาตอแหล
    แบบนี้ ตอนกูเจอมิงที่โรงพักมิงเอาพวกมาเยอะๆนะ ไม่งั้นกูถึงตัวมิงแน่ก่อนขึ้นโรงพักคนแบบ
    มิงมันหัวดอ จริงๆโกงได้แค่หมา คนแบบมิงไปเลี้ยงแมวเถอะอย่าเลี้ยงเลยพิทบูลเดียวหมา
    ที่มิงเลี้ยง มันจะไม่กลัวลูกพี่อย่างมิง ตอแหลผู้หญิงอายมิงกับกูได้เจอกันแน่
  • ยังไงกันเนี้ย............ อ่านไปอ่านมาพอเข้าใจ

เสนอเองว่าจะเลี้ยงให้..........เจ้าของบอกไม่ไหว ก้ส่งคืนมาเลี้ยง...........

ห้ามให้ใครเลี้ยง ...........เเล้วขอเสนอไปไปฝากเพื่อนเลี้ยงอีกทีได้ไงพี่คม.......ยังไงๆ อยู่ จะโกงกันชัดๆ นิ......

ถ้ารับฝากเลี้ยงเเล้วไม่คืนทำไม่บอกตั้งเเต่เเรก ว่าถ้าเลี้ยง มาครบกำหนดเท่าไหรไม่มารับคืน ก็จะเอาเอง

นี่ไปสัญญาเป็นมั่นเป็นเหมาะเเล้วทำไมทำเเบบนี้ล่ะครับ......... คนเราอ่ะนะ ถ้ามีความรับผิดชอบ....ก็คงจะยินดีจะเสนอซื้อสิ ว่าขอซื้อต่อได้ปล่าว

ฉันรักมันมากครับ ฉั้นหลงรักมันค่ะ........ขอเสนอซื้อได้มั้ย ถ้ารักจริงก็ต้องซื้อ....หมาใครๆก็รัก นี้ขนาดคุณบอกเพื่อนคุณรักมันเเล้ว

เเล้วไอ้คนเจ้าของเเท้ๆ ไม่รักมันเหรอ.......... นี้ มันโกงหมาเขาไปชัดๆ คืนไปเถอะ เเค่นี้ไม่ตายหรอกครับ

โถ่ๆๆๆ ค่าเลี้ยงดูเรียกเป้นหมื่น.......กะเอาตังไปซื้อหมามาเลี้ยงใหม่เลยว่างั้น

โถ่ คิดค่าเลี้ยงทำไมไม่บอกเเต่เเรก ทำมาเป็นเสนอรับเลี้ยง โถ่ๆ คิดค่าเลี้ยงเป็นหมื่น คุณจะเสนอรับเลี้ยงทำไมครับ........

เเล้ว คุณบอกรักมากรักมาก มันให้ความสุขกับคุณใช้มั้ย คุณก็คิดค่าอาหารทดเเทนสิ่งที่ให้ความสุขไปสิ บอกรักมาก ค่าอาหารยังไปคิด

งั้น คุณเจ้าของหมา เรียกค่าเช่าเลี้ยงหมาไปเลย เเบบว่า เรียก10000 ค่าเช่าหมาที่เอาไปเลี้ยง555+

ตอนเเรกคิดว่า คุณคมจะมีความรับผิดชอบ เเต่อ่านจากคำอธิบายเเล้ว ไม่มีความรับผิดชอบ บิดเบือนเรื่องเเท้ๆ ......:m026::m026::m026::m026::m026:
  • คืนเขาไปเหอะเรื่องจะได้จบๆ ด้านเรียกพี่เลยนะมรึงเนี่ย
  • มิงบอกมิงเลี้ยงหมากูได้เกือบ3เดือน แต่(((กูติดต่อมิงเอาหมาคืนพร้อมค่าเลี้ยงดูตั่งแต่เดือนแรก)))ที่มิงเลี้ยงหมากู
    แต่มิงทำเฉย ปิดเครื่องไม่มีใครหน้าไหนรับสายเลย ติดต่อไม่ได้เลยจนถึงทุกวันนี้หมาเกือบ3เดือนกูเก็บเรื่อง
    นี้มานานมาก จนกูมาระเบิดในนี้เพราะกูติดต่อมิงไม่ได้เลย กูโตๆแล้วสิ่งที่ให้คืนให้ไม่มีมาขอคืนเพราะมันมีชีวิต
    แต่นีเค้าไม่ได้ให้มิง มิงยังเอามิงลองคิดสิว่าคนอย่างมิงเนี้ยสมควรที่จะใช่คำไหนดี
    ผมยอมพูดจาหยาบคายในนี้เพราะผมเป็นคนแบบนี้ ไม่มีตอแหลสิ่งที่ทางผมไม่ผิดผมก็ขอพูดให้คนอย่างมันรับรู้
  • น้องคม ร่ายมาซะยาวเลย อ่านแล้วพอจะสรุปใจความได้ว่า อยากได้หมาเค้า แล้วก็ตอแหลเรื่อยเปื่อย อ้างโน้นอ้างนี่ ไม่ยอมคืน หรือไม่ก็ขายกินไปแล้ว สำนวนดูดี แต่คนอ่านเขาไม่โงกันหรอกนะน้อง อย่าเรียนแบบ น้องนาธาน อมนาน เพราะรายนั้นไม่พ้นตารางแน่ๆ

สงสาร พ่อ แม่ และครอบครัวน้องนะ ความภาคภุมิใจที่จะเลี้ยงสุนัข อย่างสมศักดิ์ศรี ยังทำไม่ได้เลย
    น้องเป็นข้าราชการ เป็น จนท.ป่าไม้จริงหรือ ใครเป็นหัวหน้าหน่วยงานของน้อง ถ้าเขารู้คงอัปยศสิ้นดี เห็นรูปน้องยืนแอ็คชั่นจังก้า ถือปืนลูกซองปั๊ม 5 นัด Remington 870 แล้วบอกตรงๆว่าน่าสมเพศจริงๆ ยิงเป็นหรือเปล่าน้อง ว่างๆเรียนเชิญมาโชว์ที่ สนาม ทร.บางนา หรือ ศรภ.รามอินทรา หน่อยนะน้อง พวกพี่ๆชอบเล่นลูกซองรณยุทธ รออยู่

กองบังคับการปราบปรามการกระทำผิดเกี่ยวกับทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม
    เลขที่ 61 ถนนพหลโยธิน(ปากซอยพหลโยธิน 43) แขวงลาดยาว เขตจตุจักร กรุงเทพมหานคร โทร 02-561-4812-7 โทรสาร 02-579-1512

Post ชื่อจริง นามสกุลจริง ที่อยู่ ที่บ้าน ที่ทำงาน เบอร์โทรศัพท์ มาเลย ได้เลขบัตรประจำตัว ประชาชน หรือ เลขบัตรประจำตัวข้าราชการยิ่งดี

เดิ๋ยวพีน้องชาว Pittbull ที่มีจิตรศรัทธา จะสมานฉันท์ช่วยกัน จัดชุดใหญ่งามๆ ส่งให้ถึงบ้าน คุณน้องคมเอง

หรือ จะแจ้งความดำเนินคดี ในท้องที่เกิดเหตุ แล้วไปแจ้งกองปราบด้วยก็ได้ ,
    ร้องเรียนต้นสังกัด ถ้าแน่ใจว่าอยู่ป่าไม่จริงนะ ป็นลูกจ้างชั่วคราว หรือข้าราชการ อยู่หน่วยไหน สังกัดไหน จังหวัดอะไร
    โกงแค่สุนัข 1 ตัว รู้ไปถึงไหน อายไปถึงนั่น ไม่มีนายคนไหนปกป้องช่วยเหลือหรอกน้อง พี่ว่ามันทุเรศสิ้นดี

ถ้าอยากออก TV ก็โทรไปปรึกษาช่อง 3 เลย จนท.เขารออยู่เลย น้องคม จะได้ดังทั่วประเทศ

ถ้าอยู่ป่าไม้จริงนะ รีบๆเอาไปคืนเขาเลย อย่าทำเสียชื่อกรมป่าไม้ แบบเขายายเที่ยงละ ที่สุดก็ต้องคืน
  • เลี้ยงไว้แคสองเดือนยังไม่ผูกพันธ์มากหรอก

ความเห็นพี่นะ พี่ว่าคมคืนไปเหอะ เรื่องจะได้จบๆ

พี่น้องเคยคุยกันทั้งนั้น ป้อมกะต้อมก้อใจเย็นๆเน้อออ

มาอยู่ยุดยากันแล้วเราคงได้เจอตัวจริงกันบ้างนะ

----มีพิท มีเพื่อน---
  • การเลี้ยงหมามันเป็นภาระ หากเราไม่พร้อมก็ยังไม่ควรเลี้ยงด้วยประการทั้งปวง
    พูดแบบกลางๆ ปัญหาที่เกิดขึ้น มันเกิดจากความไม่พร้อมของทั้งสองฝ่าย
    ถ้าเราเลี้ยงในขณะที่เราพร้อม ปัญหานี้ไม่เกิดครับ

ผมสรุปเอาแบบง่ายๆ แบบไม่เข้าข้างใครทั้งนั้น ว่ากันไปตามข้อมูลที่ทั้งสองฝ่ายเอามาลง เหตุมันเกิดจาก
    ฝ่ายแรก เลี้ยงไม่ได้ก็เอาไปให้ฝ่ายที่สอง ฝ่ายที่สองเลี้ยงไม่ได้ ก็เอาไปให้ฝ่ายที่สาม(หากสามมีตัวตนจริงๆ)
    ต่อมาฝ่ายที่หนึ่งพร้อมขึ้นมา ก็มาขอคืน แต่หมาไม่ได้อยู่กับฝ่ายที่สองแล้ว ไปอยู่กับฝ่ายที่สามแทน
    แต่ฝ่ายที่สาม เลี้ยงแล้ว รักไปแล้วจึงไม่ยอมคืน ปัญหาก็จึงเกิด

คู่สัญญาระหว่างกันมีดังต่อไปนี้
    หนึ่งตกลงกับสอง สองตกลงกับสาม แต่สามไม่ได้ตกลงกับหนึ่ง การไล่เบี้ยมันต้องไล่ระหว่างคู่กรณีเท่านั้น ปัญหามันจึงอยู่ที่ตรงนี้ละครับ

ฟังจากทั้งสองฝ่ายเล่ามา ทุกคนให้ข้อมูลเฉพาะฝั่งของตัวเอง แต่ไม่มีใครยอมพูดถึง ข้อผิดพลาดของตัวเองเลย
    ประเด็นสำคัญที่ไม่มีใครยอมพูดถึงตั้งแต่แรก ก็คือ ฝ่ายที่หนึ่งเลี้ยงไม่ได้ ก็เอาไปให้ฝ่ายที่สอง ฝ่ายที่สองเลี้ยงไม่ได้ ก็เอาไปให้ฝ่ายที่สาม โดยไม่มีการปรึกษากัน หรือตกลงกันให้ดีก่อน
    งานนี้ผิดทั้งหนึ่ง และสอง แต่สามคือผู้รับภาระของหนึ่งผ่านมาทางสอง เขาจะคืนหรือไม่คืน คงไม่สามารถบังคับเขาได้ มันอยู่ที่สองไปตกลงกับเขาว่าอย่างไร

พี่ว่าหากสามเขามีตัวตนจริงๆ และเลี้ยงได้ดี ก็ยกให้เขาไปเถอะครับ
  • ที่พี่มาร์คว่ามาถูกต้องค่ะ แต่ป้อมจะไม่ว่าพี่เค้าสักคำถ้าป้อมไม่ได้เอ่ยว่าถ้าพี่ไม่ไหวพี่เอากลับมานะอย่าให้ใคร
    แล้วป้อมคุยเอ็มกับพี่เค้าเค้าก้อไม่เคยบอกอะไรบอกแค่ฝากเพื่อนเลี้ยง..คนเราบอกป้อมตรงๆเลยว่าพี่ขอยกให้เพื่อน
    ถ้าถามป้อมปัญหาก้อจบป้อมขับรถไปเอาหมาน้อยแล้วค่ะแต่พี่เค้าก้อบอกแค่ฝากเพื่อนดูไม่เคยบอกว่าให้ซะที
    ปัญหาเกิดถึงบอก ไม่รู้จะว่าไงให้ใครไม่ปรึกษา ป้อมก้อผิดที่ไปฝากเค้า ขอบคุณค่ะพี่มาร์คที่ให้ข้อคิดดีๆอีกมุม
    ดีค่ะพี่C4เมื่อวานกิ๊กกะเล็กน้องที่อยู่ลพบุรีมาก๊งกันที่บ้านว่างๆเชิญเลยนะพี่..เฮฮากันค่ะ
  • จากที่ได้อ่านมา ผมได้ตีความหมายตามความเข้าใจของตัวกระผมเองได้ดังนี้

- ถึงตอนนี้ k9 หลังชนฝาแล้ว น้ำท่วมปาก พูดไม่ออก เพราะพยานและน้ำหนักความคุณ kuy_km มีน้ำหนักมากกว่าของคุณ k9

- โกรธแค้นแทนเจ้าของกระทู้ เพราะถือว่าเสียเหลี่ยมมากๆ ทำกันได้

- แล้วคุณ k9 เอาไปให้คนอื่นเลี้ยงทำไม เอาไปแล้วทำไมไม่เลี้ยงเอง แล้วจากที่อ่านๆมานั้น ผมคิดว่าคุณ k9 ไม่ได้ให้คนอื่นไปฟรี
    แต่คุณเอาไปขาย(อันนี้วิเคราะห์เอง) และที่อ่านดูแล้วคุณก็เป็นคนเห็นแก่ได้ไม่น้อย เพราะปัจจุบัน คนหาผลประโยชน์จากตัวพิทบูลเยอะ
    ผมพูดง่ายๆเลยนะ ผมคิดว่าคุณไปคนหาแดรกไม่ลงทุน ต้องไปโกงเขามา

- ยังไงทั้งสองฝ่ายก็ออกมาชี้แจงด้วยนะครับ ติดตามละครสั้นเรื่องนี้อยู่

- ขอให้ลงเอยด้วยดีนะครับ ทั้งสองฝ่าย
  • ทุกเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในบอร์ดนี้ ปัญหาที่เจอเสมอๆ ก็คือการให้ข้อมูลไม่ครบของคู่กรณี ต่างฝ่ายต่างเลือกจะให้ข้อมูลในส่วนที่ตัวเองได้เปรียบ
    การขอความเห็นจากคนในบอร์ดนี้ ต้องใจกว้างพอที่จะรับฟัง และหากข้อมูลให้มาไม่ครบ และคนร่วมแสดงความเห็น รีบด่วนสรุป ก็มีสิทธิ์หน้าแหกเอาง่ายๆ

ตอนนี้ที่พี่อยากรู้คือ สามมีตัวตนจริงหรือไม่ และสามสามารถดูแลสุนัขได้ดีแค่ไหน

ขออภัย หากการแสดงความเห็นของพี่ ไม่ตรงกับใจใครนะครับ
  • รูปน้องหมาค่ะ
    ไฟล์แนบ
    KIF_1822.JPG 123K
  • รับทราบครับป๋า....ปากพล่อยไปนิดครับ จะรีบปรับปรุงตัวครับ
  • ส่วนตัวป้อมนะคะพี่มาร์คไม่ได้เป็นคนเข้าใจอะไรยากคนเราแค่คุยกันปัญหาไม่เกิด
    ไม่ใช่รอๆๆและรอ ปิดเครื่องปิดเบอร์
    ตัวป้อมผิดที่ฝากคนอื่นเลี้ยง
    ตัวพี่เค้าผิดที่ยกให้คนอื่นต่อ
    ปัญหามันแค่นี้ค่ะ...เรื่องที่เล่าป้อมมีคนรู้เรื่องนี้ก่อนหน้าพี่เค้าจะมาเอา1วัน
    แล้วน้องคนนี้ก้อเอ่ยปากว่าฝากนู๋ได้นะพี่บ้านใกล้กันเด๋วนู๋เลี้ยงให้ ตลอดเวลาที่มีปัญหา
    โทรหาน้องเค้าก้อถามตลอดว่าได้คืนยังพี่....อย่างน้อยก้อยังดีที่เล่าให้ใครฟังก่อนฝาก
    คิดไม่ออกเลยว่าถ้าไม่มีคนรู้ก่อนหน้านี้ด้วยอายุหน้าที่การงานและอื่นๆอีกมากมาย
    ป้อมจะกลายเป็นเด็กเลี้ยงแกะชัวๆ ถ้าถามจากใจอยากได้คืนมั้ยตอบเลยอยากได้
    แต่...พี่เค้าสั่งเมียเค้าไว้อย่าให้หมาอย่าจ่ายตัง(ไม่ได้คิดจะเรียกร้องเลยยตังเนี้ยจะเอาหมา)
    ฟังแล้วอึ้งแฟนเค้าบอกว่าอย่าบอกพี่คมนะว่าเค้าบอก พี่มาร์คจะให้ป้อมคิดว่าไง
    พี่คมเค้าคิดอะไรอยู่.......ทำไมถึงเป็นแบบนี้ พยานป้อมมีตัวตนแต่ไม่อยากลากเข้ามาเกี่ยว
    บุคคลที่3นิซิคือใครกัน................แล้วสรุปง่ายๆนิป้อมหรือเค้าเจ้าของหมาหรือใครกัน
  • เฮ้ยไม่ได้ด่าใครนะเว๊ย แค่เตือน และก็ไม่คิดว่าท่านจะลงก่อนหน้าพี่ด้วย

อยากให้ทุกอย่างลงเอยด้วยดี

นิสัยคนไทยที่สังเกตุเห็นได้ง่ายที่สุดคือ คำพูดมักจะตรงข้ามกับความเป็นจริง ชอบทนการโดนเอาเปรียบ แต่เมื่อพูดก็พร้อมจะแตกหักแล้ว
    และ การเกรงใจในเรื่องไม่เป็นเรื่อง เกรงใจไม่จริง และการไม่ค่อยกล้าพูดความจริง ไม่กล้าเผชิญหน้ากับความริง ต้องรอให้จวนตัวก่อน

สมมุติ ให้คนยืมของ คนที่อายคือคนที่ทวง ไม่ใช่คนที่ยืม แปลกไหมครับ

สรุปคนให้ยืม เกรงใจเขาจึงไม่กล้าทวง แบบนี้เขาเรียกเกรงใจในเรื่องไม่เป็นเรื่อง
    ส่วนคนยืม แทนที่จะรีบคืนกลับทำเฉย อันนี้ก็ไม่มีความเกรงใจ ไม่นึกถึงตอนที่ไปขอร้องเขา

และต่อมา คนให้ยืม เมื่อถึงขึ้นออกปากทวงถาม ก็คือเหลืออดแล้ว และก็พร้อมที่จะแตกหักแล้วด้วย

น่าเสียดาย มิตรภาพที่เคยมีต่อกัน

ป้อม เขียนอะไรวะ พี่ งง
  • ช่างมันเหอะพี่ผ่านไปแระ....555+
    เด๋วป้อมปรึกษากะต้อมก่อนนะคะพี่มาร์ค
    ข้อสรุปจะออกมาไม่อยากให้ไม่สบายใจทุกๆฝ่าย
  • อ่านไม่จบตาลายแต่ความเห็นส่วนตัวผม น่ามานั่งคุยกันผมยังไม่เชื่อทั้ง 2ฝ่ายยามรักกันอะไรก็ได้พอรักจาง น้ำตาลปี๊บยังขม
  • น้ำตาลเฉยๆเฮียไม่มีปี๊บ...เรื่องหมาแระเรื่องครอบครัวมันไม่เกี่ยวนะเฮีย
    หมาอ่ะพี่คมไม่น่าให้ต่อไปบอกแล้วไงให้เอามาคืนส่วนเรื่องอื่นมันไม่เกี่ยว
    .............................สบายดีนะเฮียคงหล่อเหมือนเดิม:015:
  • เหอะๆร้อยวันพันปีไม่เคยโพล่หัวเมื่อกี้น้องป้อมเรียกเอ็มมีไรจ๊ะพอดีคุยโทรศัพท์กับมาเฟียเรื่องน้องอยู่เลยไม่ได้ตอบ

กลับมาอีกทีก็หายไปล่ะเดี๋ยวนี้เป็น นินจา เหรอเรื่องหมาน้องเหมือนที่เขียนไปพี่ยังไม่เชื่อใครทั้ง 2 ข้างเพราะสับสน

เรื่องที่น้องเล่าอ่านแล้ว งง ไม่รู้อะไรจริงอะไรหลอกล่าสุดคุยกับน้องข้อมูลไม่ใช่แบบนี้จริงๆไม่อยากยุ่งน่ะแต่ถ้าน้อง

เรียกหาความยุติธรรมในบอร์ดนี้ทุกอย่างต้องชัดเจนไม่ใช่ ดีใส่ตัวชั่วให้คนอื่นคุณคมก็เหมือนกันเคยรับปากจะไปเรือ

กับกลุ่มผมแต่ไม่มาก็ไม่แจ้งข่าวบอกให้พวกผมทั้งกลุ่มเป็นสิบชีวิตนั่งรอเป็นกะเหรี่ยงรอนายจ้างเป็นชั่วโมงๆเพราะฉะนั้น

ผมจึงไม่เชื่อทั้งสองข้างส่วนคนที่ไม่รู้เรื่องอย่าเพิ่งดิ้นตามเหมือนที่มาเฟียเขียนไว้เบื้องต้น คดีน่าจะมีบุคคลที่รู้เรื่องมาก

กว่านี้เข้ามาเป็นตัวตัดสินว่าใครพูดจริง ใครโกหกผมเขียนแบบตรงกลางไม่เอียงนะครับหวังว่าทั้งโจทย์ จำเลยคงเข้าใจ
  • พอจะทราบค่ะแต่ไม่เคยอยากจะออกมาตั้งกรุทู้นะเฮียจริงๆอ่ะป้อมอยากคุยกะพี่เค้าส่วนตัวมากกว่าเพราะเรื่องนี้มันเป็นเรื่องที่ป้อมกะพี่คมตกลงกันไว้...แต่เพราะติดต่อไม่ได้ รวมทั้งพี่คมให้เบอร์แฟนเค้ามาบอกให้คุยกันเลย...แฟนเค้าก้อ
    ตกปากรับคำโอเคพี่คืนให้เด๋วโทรบอก..แล้วก้อปิดเบอร์หนีไป
    ผิดตรงไหนรู้มั้ยเฮียผิดตรงคำว่าให้กะฝากไง
    คนเราความดีใส่ตัวชั่วให้คนอื่นอ่ะมีกันเกื่อบทั้งนั้นแต่ไม่ใช่เรื่องนี้
    ติดใจตรงทำไมต้องให้คนอื่นไปเท่านี้แหล่ะ
    บอกกับป้อมว่าถ้าแฟนเค้าไม่ให้เลี้ยงเด๋วมาคืนนะ
    ป้อมบอกเอามาเลยนะอย่าให้ใคร.....
    ที่นินจาเพราะออนหลายๆอย่างมันค้างอ่ะเฮียใช้แอร์การ์ดมันเลยหลุด
    กระทู้ไม่จำเป็นเด๋วนี้เคยเห็นมาตั้งหราเฮีย ไม่อยากให้ใครมาเห็นใจขอคะแนนนะเฮีย

อยากได้หมาคืนก้อเท่านั้น
  • เข้าใจเเละเห็นใจคุณ...tunny ครับ
    อ้าว.....คุณคม....ว่าไงละครับ......เจ้าของหมาเค้าห้ามให้คนอื่นเลี้ยงนี่
    ที่เค้าฝากคุณเลี้ยงก็เพราะเชื่อใจเเละไว้ใจคุณ เเละเห็นเเก่มิตรภาพที่ได้รู้จักกับคุณ
    ในบอร์ดเเห่งนี้ คือชอบ pitbull เหมือนกัน(ให้มิตรภาพที่ดี)
    ถ้าเค้าไม่ไว้ใจคุณเค้าฝากน้องข้างบ้านก็ได้.....จริงมะ ไหงทำกันได้
    ประเด็นอื่นไม่ขอพูดถึง....จะสร้างมิตรหรือศัตรูอยู่ที่การกระทำ
  • จะยังไงก็ขอให้จบลงด้วยดีค่ะ แฮปปี้ทั้งสองฝ่าย

แต่ที่เสียดายอีกอย่างคือมิตรภาพดีๆ ที่มันต้องเสียไปแน่นอน
  • ก็ไปดูน้องหมาที่บ้านมันเลยสิว่าอยู่บ้านใครกันแน่เอา**พ่อ*ไปด้วยเผื่อเคลียกันไม่จบยังไงก็ยังมีตรเป็นคนกลางอยู่