ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เอามาลงเล่นๆจ้า**เจ้ามีตังค์**
  • ก่อนอื่นเลย ก็ ต้องขอบคุณพื้นที่ดีๆแห่งนี้ด้วยนะครับทีให้สาระดีๆและก็ได้เเสดงออกในสิ่งที่เรารักคับ ร่วมกันครับ

ก็ไม่มีอะไรมากครับ ก็แค่อยากจะเอารูปเจ้ามีตังค์มาอัพเดพให้พี่ๆน้องได้ดูกันเล่นๆขำๆไปครับ ตอนนี้ก็ได้8เดือนก่าวเเล้วจะครบ9เดือน14 Valentine นี้เเล้ว ตามไปดูรูปกันเล้ย

เพื่อนซี้เลยครับออมสินเจ้าของเค้าตั้งไห้มันครับจะได้คู่กับเจ้าตังค์ :m015: :m015: :m015: :m015:
    ไฟล์แนบ
    DSC00064.JPG 30K
  • ต่อมาเลยนะครับอาจจะเปลืองเนื้อที่หน่อยนะครับพี่มารค์ :m102::m102:
    ไฟล์แนบ
    DSC00063.JPG 25K
  • กิจกรรยามว่างครับ เหงไม้สั่นๆ ไม่ได้เล้ย สงสัยจะจิตหลอน :o023: :o023:
    ไฟล์แนบ
    DSC00065.JPG 35K
  • :m056:อย่าเพิ่งเบื่อกันนะ คับ พี่ๆ น้องๆ หมาราคา2500 ครับ ไม่ได้สวยอะไรมากมายเเต่ผมรักมันหมดใจเล้ย :m077: :m077:
    ไฟล์แนบ
    DSC000571.JPG 98K
  • ยังๆ ไม่หมด อีกนิดๆ อย่าเพิ่งเบื่อน้า :m073::m073:
    ไฟล์แนบ
    DSC00068.JPG 43K
  • :o060::o060::o060: หลังจากวิ่งเล่นจนหอบ แฮกๆ เเล้วก็มานอนพักซักหน่อย :o037::o037:
    ไฟล์แนบ
    DSC00119.JPG 31K
  • ยังๆครับยังๆไม่หมด ไหนก็มาลงเเล้ว ก็ ลงไห้หมดเลยอ่ะนะครับไปดูกันต่อเลย จ้ะ :m116::m116:
    ไฟล์แนบ
    DSC00073.JPG 39K
  • 2500 ก็ถือว่า สุดยอดเเล้วหล่ะครับ

ไหนจะรวมกับความรักที่คุณมีให้เค้าแล้ว เทียบเป็นเงินไม่ได้เลยน่ะครับ :o060:
  • พอไช้ได้มั้ยครับพี่ๆเเละน้าผีๆติชมได้นะค้าฟจะเป็นคำแนะนำสำหรับผมค้าฟๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC00069.JPG 41K
  • ขอบคุณๆ nazapit ด้วยนะครับ

2500 ก็ถือว่า สุดยอดเเล้วหล่ะครับ

ไหนจะรวมกับความรักที่คุณมีให้เค้าแล้ว เทียบเป็นเงินไม่ได้เลยน่ะครับ

รักมันเหมือน1คนไนครบครัวไปเเล้วล่ะครับ ไปดูต่อยังมิหมดน้า มาดูตอนนั่งมั่งนะครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC00075.JPG 50K
  • เเละรูปนี้ครับทีเด็ดมากๆ เจ้ามีตังค์ผมต่อสู้กะเสือครับตัวเป็นๆเลยครับ ติดตามชม

มีความสุขทั้งคนทั้งหมาครับ(ในรุปหลายชายผมครับ) :o023::o023::o023:
    ไฟล์แนบ
    DSC00018.JPG 92K
    DSC00016.JPG 81K
    DSC00017.JPG 95K
  • ขอบคุณทุก ข้อความเเละทุกๆท่านที่เเวะ เฉียดมาดูนะครับ หมาผมไม่มีราคาเท่าไรเเต่มันมีคุณค่าทางจิตใจผมครับ ไปล่ะ ฟริ้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :m126::m126::m126:
  • :063::063::063:

เห็นคนรักหมา ผมก็มีความสุขแล้วครับ
  • พูดแบบนี้ ผมก็เขิลจิครับ :m108:
  • หมาบางตัวราคาเกิน 250,000 โดนขังไว้แต่ในกรง พอมันล้มหายตายจากก็ไม่เหลืออะไรเลย
    แต่นี่ 2,500 ความทรงจําที่ดีก็จะอยู่คู่กันตลอดไป ทั้งคนทั้งหมาเกินคุ้มครับ เห็นแล้วก็มีความสุข...
    ไฟล์แนบ
    DSC05154.JPG 78K
  • :m032:ขอบคุณ พี่ เต๊ก ด้วยครับ * * ว่าเเต่ เจ้า เบิก นี่มันหล่อจัง คับ
  • ขอตัวไป เที่ยวก่อนครับ :m027: * * ไปลั่นล้า ก่อน เดีวพรุ่งนี้จะมา ดูนะครับว่าจะมีไครแอบซุบซิปหรือเป่าน้า ไปล่ะครับ :m026::m026:
  • สุดยอด

ความทรงจำดีๆเกี่ยวกะมันจะอยู่ตลอดไป

ราคาถูกแต่แรงขับเคลื่อนมันโดนใจเรา เบิก ล่ำดีครับพี่ TEK
    ไฟล์แนบ
    php1WJlXKPM.jpg 41K
  • ขอบคุณครับ คุณ เน๊ท
  • วันนี้ได้เกิดเรื่องไม่ดีขึ้น เนื่องจาก ผม ปล่อยเจ้าตังไปวิ่งเล่นบ้าน ป้า เเละพอดี มีแมวที่ไหนมาออกลูก 3ตัว ไต้กองไม้ไม่รู้ผมก็เดินไปซื้อของ กลับมาก็เหงเจ้าตังกำลังฟัดลุกแมวอย่างบ้า คลั่ง ผมก็ตกใจ :o026: เห้ย มันกำลังทำไรว่ะ นั่น ก็รีบเปิดประตูเข้าไปเเละ ดูที่ปากมันชัดๆ สิ่งที่เห็น คือลุกแมว :o021:โคตร น่าสงสารมันเลย เเต่ผมจะไปตีเจ้ามีตังค์ก็ไช่ที่เพราะว่า มันทำไป เพราะ สันชาติตะยานของมัน ดีนะที่ผมมาทันไม่งั้นคง ตายหมด ทั้ง3 ตัว ผมเลยเอาศพลุกแมวไปฝังไว้ไต้ต้นไม้ ซึ่งทำไห้ผมรู้สึก สงสารมันมากเลย เพราะว่า มันไม่มีทางสู้ใดๆเลย

ขออโหสิกรรมไห้ผมเเละเจ้ามีตังค์ด้วยนะ เจ้าแมวน้อย :m080::m080::m080:
  • ไว้อาลัยครับพี่
  • ครับผม น่าสงสารลูกแมว เนอะๆ :o005:
  • แวะมาทักทายตอนเยน

ก่อนพาไปเดินเล่นบึงขอนแก่นครับ

เอิ้กๆๆ
  • บึงแก่น นคร หรือเป่าครับ พอดีเคยไปเที่ยว เเถวนั้น อิจฉาจัง ผมก็กำลังจะ พาเจ้าตังค์ไปวิ่งเล่น ครับ * * เจอกัน มืดๆครับ
  • ตามใจหมามากไปนะครับ ฆ่าแมวตายคาบคาปากแล้วไม่ห้ามไม่ดุ หมาทำตามสัญชาตญาณน่ะใช่อยู่ แต่เมื่อเขาเข้ามาอยู่ในสังคมมนุษย์เรามีหน้าที่ที่จะต้องเป็นจ่าฝูงและกำหนดกฎ สมมติว่าวันนึงไปฟัดเด็กตายคาปากจะยังพูดได้อยู่ไหมว่าเป็นสัญชาตญาณ ดูจากเหตุการณ์ที่ผ่านมา ผมว่าคุณยังไม่ความรับผิดชอบพอที่จะเลี้ยงสุนัขพันธ์นี้

ปล.ผมอาจจะพูดตรงๆดูแรงๆ แต่ทั้งหมดนี้ด้วยความห่วงใย ต่อทุกๆชีวิต
  • ไอ้เวนเห็นกัดอยู่คาปากแต่ไม่ทำโทษมัน ตอนนั้นแหละเป็นโอกาสที่ดีที่สุดแล้วที่มึงจะบอกให้หมาของมึงรู้ว่าอะไรถูกอะไรผิด ท่ามันกัดคนในบ้านมึงอยู่มึงจะทำยังไง สมราคาจริงๆหมา2500จิตรประสาทไม่ได้มีแยกแยะเลยว่าอะไรเป็นอะไร กูฟันธงได้เลยอีกหน่อยหมามึงหลุดออกนอกบ้านไปเจอเด็กกูรับรองไม่เหลือ เด็กอะมันยั่วยุหมายิ่งกว่าลูกแมวอีกมันวิ่งหนีไปพร้อมกับร้องห้ายน่ะกูไม่อยากนึกภาพ ฟันธง.........
  • ผีข้างบน

ทุกคนทราบครับ

ว่าสุนัขที่ตัวเองเลี้ยงโดยเฉพาะพิทบูล

เปนสุนัขพันพิเศษที่ต้องระมัดระวัง

แต่สำหรับเรื่องพิทบูลกัดแมว

ผมว่ามันเปนเรื่องที่เกิดขึ้นได้

และไม่ว่าจะเปนพันอะไร บางแก้ว

ไทยหลังอาน หมาขี้เรื้อน พูเดิน

ปอมปอม ชิสุ ชิวาวา พันทางมันก็กัดหมดนะครับ

ก้อย่างที่รุ หมากับแมวมันถูกกันยาก

แต่คุนผีข้างบนก็ฉลาดนะครับ แต่ผมอยากให้คุนผีข้างบนฉลาดในเรื่องที่น่าฉลาด

ไม่ฉลาด....ในเรื่องโง่ๆ ผมว่าอย่าแสดงออกมาเลยดีกว่า

เสียใจด้วยครับคุน meestang_kub
  • อ่านะ เเละพวกคุณคิดว่าผมไม่ได้ ทำอะไรเลยหรอครับ เเต่ถ้ามัน หลุดไปกัดคนตายจิงๆ ก็อยากไห้ เป็นไอ้ผีปากหมา ที่ออกมาด่าด่าชาวบ้านเเละไม่เเสดงตัวคน เเบบ นี้มันน่าตัวเมียครับ ส่วน ทุกๆ คอมเม้น ผมก็ขอบคุณเเละจะเก็บไว้เเก้ไขครับ

ส่วนเรื่องกับคนข้างนอกไม่มีอาการดุ ครับ ยกเว้นท้าเข้ามาไนเขต บ้าน พอจูงออกไปเดินเล่นก้ วิ่งเล่นกะเด็กๆ เเละ ผมขอ ถามหน่อยครับ คุณเอาอะไรมาตัดสินว่าผมไม่ควรเลี้ยงพันธ์นี้ เเละ คุณเอาอะไรมาตัดสิน ว่าไครที่ควรจะเลี้ยง คนทุกๆคนต้องมี ครั้งเเรก ทั้งนั้น เเต่อย่ามามา ฟันธงว่าตัวเองเก่งเลยครับ เห็นมาเยอะเเล้ว สอนเขาไปทั่วเเต่เอาตัวเองไม่รอด ครับ

ขอบคุณทุกๆคอมเม้น ผมจะเก็บไว้เเก้ไขจุดๆนี้ครับ หมาผม เกลียดสัวต์ทุกชนิดครับ เเต่ไม่ไช่กับคนเเน่นอน
  • และอีกอย่าง ถ้าผมไม่ตี มัน หรือสั่งมัน หยุด มันคงจะยอมปล่อยลุกแมวหรอกครับ เเละอีกอย่างที่อยากจะบอกด้วย ว่า เรื่องที่เกิดขึ้นมันเกิดขึ้นโดยไช่เจตนาของผมที่ไหนล่ะครับผมก้สงสารมันไม่อยากไห้มันตายหรอกครับ :m034::m034:
  • ไอ้ lapterman ไอ้เสี่ยวนั้นมันลูกแมวกูว่าเล็กมากด้วย แล้วที่กูว่ามันก็เรื่องการลงโทษหมามันตอนที่กำลังกัด มึงทนดูมันกัดได้ไงกูงง มึงไปเสี่ยวไกลๆหน่อยหรือเป็นหมามึงๆก็ดูอยู่แบบนั้น ไอ้ควายยยยย
  • กูขอด่าหน่อย เหอะ ไอ้ผีหัว.... เเละมิงรู้ได้ไงว่ากูไม่ได้ดุไม่ได้ตี หมากุ มิงต้องไห้กุถ่ายรูปทุก ชอ๊ต เลยมั้ย ไอ้ น่าอี๋ มิงถึงจะพอใจ ไอ้เสลดหมา ดีเเต่ปว่น +ด่า เขาไปวันๆอ่ะชีวิตมิงอ่ะ เร่ร่อนหาส่วนกุศลแดกไปเรื่อย ถุ้ย ไอ้หน้าตัวเมีย
  • คุณเจ้าของครับนี่ตกลงคุณดูมันกัดจนตายเลยเหรอครับ
  • ก่อนที่จะ ว่า จะอะไร ก็ กรุณา อ่านไห้ละเอียดก่อนครับ ผม ไปซื้อของกลับมา เหงมันก็ตายเเล้วครับ เเละคุณๆ จาไห้ผมทำยังไง
  • ขอโทษครับหมาราคา2500แล้วเป็นงัยไม่ทราบครับคุณรองถามน้องเค้าดูครับผมเป็นเจ้าของลูกหมาที่คุณบอกว่าจิตประสาทไม่ดีมั่งพันธุ์กรรมไม่ดีมั่งสายเลือดไม่ดีมั่ง ลองมองย้อนดูตัวเองบ้างครับว่าดีกว่าหมาหรือยัง หมามันทำตามหน้าที่ของมันคอยป้องกันอาณาเขตของมัน ไม่มีใครหรอกครับที่อยากให้หมาตัวเอง ออกไปกัดสัตว์ที่ไม่มีทางสู้ หรอกครับ
  • CommentAuthormeestang_kubCommentTime7 ชั่วโมงก่อน | February 2, 2010, 3:12 pm
    วันนี้ได้เกิดเรื่องไม่ดีขึ้น เนื่องจาก ผม ปล่อยเจ้าตังไปวิ่งเล่นบ้าน ป้า เเละพอดี มีแมวที่ไหนมาออกลูก 3ตัว ไต้กองไม้ไม่รู้ผมก็เดินไปซื้อของ กลับมาก็เหงเจ้าตังกำลังฟัดลุกแมวอย่างบ้า คลั่ง ผมก็ตกใจ เห้ย มันกำลังทำไรว่ะ นั่น ก็รีบเปิดประตูเข้าไปเเละ ดูที่ปากมันชัดๆ สิ่งที่เห็น คือลุกแมว โคตร น่าสงสารมันเลย เเต่ผมจะไปตีเจ้ามีตังค์ก็ไช่ที่เพราะว่า มันทำไป เพราะ สันชาติตะยานของมัน ดีนะที่ผมมาทันไม่งั้นคง ตายหมด ทั้ง3 ตัว ผมเลยเอาศพลุกแมวไปฝังไว้ไต้ต้นไม้ ซึ่งทำไห้ผมรู้สึก สงสารมันมากเลย เพราะว่า มันไม่มีทางสู้ใดๆเลย

ขออโหสิกรรมไห้ผมเเละเจ้ามีตังค์ด้วยนะ เจ้าแมวน้อย

กูขอด่าหน่อย เหอะ ไอ้ผีหัว.... เเละมิงรู้ได้ไงว่ากูไม่ได้ดุไม่ได้ตี หมากุ มิงต้องไห้กุถ่ายรูปทุก ชอ๊ต เลยมั้ย ไอ้ น่าอี๋ มิงถึงจะพอใจ ไอ้เสลดหมา ดีเเต่ปว่น +ด่า เขาไปวันๆอ่ะชีวิตมิงอ่ะ เร่ร่อนหาส่วนกุศลแดกไปเรื่อย ถุ้ย ไอ้หน้าตัวเมีย

ไม่ต้องมาทำเป็นแต๊วแตก ไอ้ตอแหลมึงลองอ่านข้อความของมึงสองอันนี้ดู กูอายแทน
  • ชั่งมัน เถอะครับ พี่ โอ ผมไม่สนจัยพวกเสียงนกเสียงกาเเละก็พวกที่ก่อนจะว่าอะไรเค้าเเละไม่ดูตัวเองนี่ดิครับ น่าทุเรศก่าวหมาอีก เเต่สมัครไอดียังโง่ทำไม่เป็น หรือยังไง ถึงได้ออกมาเสดงความ โห้คนอื่นๆ เค้าเห็น เเละ พี่โอเป็นยังไงบ้างครับสบายดี มั้ย จะเเวะมาเยี่ยม เจ้าตังค์ ก็ยินดีนะครับ พี่ * * ขอบคุณคับสำหรับสิ่งดีๆที่มีไห้
  • เห้อกุขี้เกียจเถียงกับพวกเมิงเเละ ผีเกรียนๆ เอาเวลาไปทำไรดีๆดีก่าวมั้ย หรือว่าหมามึงมันเทพนักงั้นก็เเสดงว่าหมามึงมันชิวาว่าเเล้วล่ะ ถึงจะเหมาะกับมึง
  • ไปใหญ่แล้วครับคุณมีสตางค์ไหนทีแรกบอก " เหงเจ้าตังกำลังฟัดลุกแมวอย่างบ้า คลั่ง ผมก็ตกใจ " แล้วตอนหลังนี่กลับบอกว่า ""ก่อนที่จะ ว่า จะอะไร ก็ กรุณา อ่านไห้ละเอียดก่อนครับ ผม ไปซื้อของกลับมา เหงมันก็ตายเเล้วครับ เเละคุณๆ จาไห้ผมทำยังไง "" หมดกัน
  • เจ้าของสุนัขย่อมรู้นิสัยสุนัขตัวเองดีที่สุด ฉะนั้นเมื่อรู้ว่านิสัยเป็นยังไง ก็ต้องสามารถหามาตรการป้องกันเหตุต่างๆซึ่งเสี่ยงต่อความเสียหายทั้งต่อชีวิตและทรัพย์สินที่อาจเกิดขึ้น จากสุนัขนั้น นี่คือความรับผิดชอบของเจ้าของสุนัขซึ่งควรปฏิบัติ

ชีวิตพึ่งดำรงอยู่ในความไม่ประมาท

ปล. ไอ้ประเภทที่ด่าชาวบ้านเอามันไว้ก่อนนี่ขอร้องเถอะครับ การที่ผมออกปากว่ากล่าวไปไม่ใช่เรื่องที่ผมสนุกหรือ เกิดความมันที่ได้ด่า แต่ผมอดเป็นห่วงไม่ได้จริงๆ ผมและคุณ meestang_kub ก็เคยพบปะพูดคุยกันอยู่ ไอ้การจะว่ากันตรงๆกับคนที่เคยเจอหน้ากันอยู่ก็กลัวว่าเขาจะเกลียดขี้หน้าอยู่เหมือนกัน แต่ดูแล้วมีเหตุเกิดจากเจ้า มีตัง ถี่เกิน ก็เตือนกันตรงๆ
  • เก่งชิบหาย อ่านแล้วอยากจะอ้วก ดูน้องเขาก็ ok มึง ก็ พูดซะเหมือนมันไม่มีความรับผิดชอบ หมากัดแมวมันผิดธรรมชาติไหนวะ
  • หมากัดแมวไม่ผิดครับ แต่ลูกแมว1ตัวก็1ชีวิต
  • กุรุ้กุนับเลขเป็น ทำเป็นพระเอกหนังลิเกไอบ้า
  • มันเกิดไปแล้วคับ จะว่าหมาหรือว่าคนเลี้ยงให้เขาเสียอารมทำใมคับ ว่าเขามากๆแล้วมันฟื้นหรอ ?? สมองอ่ะคับ เอาไปไว้ไหนกันหมดค๊าบ
    แค่เตือนๆด้วยความหวังดีก้อพอคับ ไม่ต้องไปว่าไรเขามาก เขาคนเหมือนกันคับ
  • ง่ายๆ เลยครับ ผมไม่ได้อยากไห้มันเกิด หรอก เพราะว่าผมเลี้ยงไว้ในบ้านผม เเต่วันนั้น กะจะออกไปซื้อของ เเละจูงหมาออกมาเเละมันชอบลาก เลย กะว่าจะฟากไว้บ้านป้าก่อน ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่ามีแมว เเละ ป้าผมก็ไม่ไคยเลี้ยงเเมวเลย ไม่รู้ด้วยซ้ำ ว่ามันมาออก ลูก ถ้าผม รู้มันก็คงไม่เกิดเหตุแบบนี้หรอกครับ

สำหรับคุณ ช่วงผมก็เคยเคยคุยกะคุณ ผมก็พูดลำบากนะ ก้ไม่อยากเสียมิตรภาพดีๆ ไป งั้น อะไรที่ผมพูดจาไม่ดีไปก็ขอโทษล่ะกัน คับ
  • คุณ meestang_kub แค่นี้ต้องเป็นผีด้วยเหรอครับ อย่านึกว่าผีไม่รู้น่ะครับเดี๋ยวผมเอาไอพีออกมาให้ดูแล้วจะร้อง ทำเป็นด่าผีไม่ดียังงั้นยังงี้ที่แท้คุณเองมันก็ไอ้เด็กอมมือ
  • เหอๆ

ผมไปแปลงเป็นพีตอนไหน ครับ ไอ้ ผีตัวบนครับ เเน่จิงก็เอาเลขไอพีมายันกันเลยคับ อย่ามา กล่าวหาโดยไม่มีหลักฐานครับ ไครทำไรก็รู้เเก่ใจครับ จะมาป้ายสีไห้ผมก็ เอาลักฐานยันเลยครับ เหอๆ เเค่นี้ก็ เเสดงว่า โง่เขลา เบาปัญญาของ คุณเเล้วล่ะคับ
  • โกรธคือ โง่ โมโหคือ บ้า นะ โยมทั้งหลาย ใจเยนๆ มีไรค่อยๆพูด ค่อยๆจา กันนะค้าบบบบบบ ยังไงเราก้อรัก pitbull เหมือนกันนะค้าบบบบบ
  • ค้าฟ ผม น้า ผม คิดว่าผมทำดีที่สุดเเล้ว * *
  • อ้าวกระทูนี้นึกว่าโชว์หมาเฉยๆ มีเถียงกันด้วยหรือ

ถอยหลังออกมาคนละก้าวแล้วมองเข้าไปใหม่ หากดันเพื่อจะเดินหน้าตามความคิดเราอย่างเดียว อาจจะหลงลืมไม่เห็นว่าเราผ่านอะไรมาแล้วบ้าง

ผมจะเอาหลักในการทำงานมาประยุกต์ให้ดูนะครับ ที่ทำงานผมเวลาผู้ใต้บังคับบัญชาเถียงกัน ผมให้ลองทำใจเย็นๆครับ ผมเชื่อว่าไม่มีใครอยากเป็นคนไม่ดี
    แต่เมื่อเกิดปัญหาอะไรขึ้นมา ไม่ว่าเราจะเป็นฝ่ายผิดหรือถูก ให้เราลองโทษตัวเราเองก่อนเลยครับ แล้วเราจะฟังเสียงทักท้วงของคนรอบข้างในทัศนคติที่ดีขึ้น

ทุกคนอยากมีเพื่อน อยากมีเพื่อนดีๆ ไม่มีใครอยากสร้างศตรูโดยไม่จำเป็นหรอกครับ ทุกคนต่างกลัวการโดนเกลียดทั้งนั้น
    การที่เขากล้าท้วงติงแบบแสดงตัว หากไม่ได้มาแบบจ้องถล่มเอาให้เละ มันก็น่าจะเป็นโอกาสที่จะได้เพื่อนดีๆที่จริงใจเพิ่มขึ้นครับ
  • ขอบคุณครับ พี่มารค์
  • แม่มึง มันก็ 1 ชีวิต เหมือนแมวทุกประการ กูรู้มึงนับเลขเป็น แต่คราวนี้จะได้นับเก่งขึึ้นอีกหน่อย