ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

โกงหมาผู้หญิง ช่วยจัดการหน่อยครับ
  • เอาแบบนี้แล้วกันครับคุณคม ถ้าคุณคมคิดว่ามีคนที่พร้อมจะดูแลลูกหมาของผมจริง
    ผมขอให้คุณคม บอกเบอร์โทรและที่อยู่ให้ชัดเจน ผมอยากเห็นว่าหมาผมอยู่ที่ไหน
    กับใคร กินยังไงนอนยังไงผมขอแค่นี้ครับคงไม่มากไปนะครับ หวังว่าคงทำตามที่ผม
    ขอได้นะครับ
  • ขอมาชี้แจงหน่อยแล้วกันนะคะ

ต่ายได้ไปหาพี่ป้อมที่บ้าน เพื่อไปดูน้องหมา 1วัน ก่อนที่พี่คมจะมารับหมา ต่ายยังพูดกับพี่ป้อมเลยว่า ฝากต่ายเลี้ยงก่อนก็ได้นะพี่ป้อม บ้านอยุ่ใกล้ๆแค่นี้เอง ช่วยดูแลให้ แต่เนื่องจากต่ายมีหมาอยุ่แล้ว1ตัว และโตแล้ว ส่วนเจ้าตัวเล็กนั้น อายุเพียงเดือนเศษ พี่ป้อมก็กลัวต่ายมีภาะเพิ่ม จึงบอกว่าฝากพี่คมเลี้ยง และตกลงกันแล้วว่าถ้าเลี้ยงไม่ไหว ให้เอามาคืน และพี่คมจะมารับในวันรุ่งขึ้น

หลังจากวันนั้น ต่ายก็ได้คุยกับพี่คนในเอ็ม พี่คมก็ยังบอกว่ารับมาช่วยเลี้ยงให้ คือว่า รับฝากเลี้ยงนั่นแหละ ต่ายก็ยังแซวว่าเลี้ยงไม่ไหว เอามาให้ต่ายเลี้ยงแทนนะ และหลังๆก็ไม่ได้ติดต่อกันอีก

จนมาทราบจากพี่ป้อมว่าจะติดต่อรับหมาคืนจากพี่คม เพราะว่าพี่ป้อมพร้อมแล้วแต่ยังไม่ได้รับหมาคืนจากพี่คม ต่ายก็พอทราบเรื่องมาบ้าง จึงโทรไปหาบ่อยๆว่าได้หมาคืนยัง จนถึงวันนี้ หมาก็ยังไม่ได้คืนอ่ะค่ะ

แต่ ณ ตอนนี้หมาไปอยู่กับใคร มีเพียงพี่คมที่รู้ เท่านั้น
  • อ้าวเอาแล้วไงไอ้คม เขามีพยานมาแล้วดูสิที่นี้เมิงจะ ดิ้นไงหา กรูล่ะสะใจจิง ๆ เอ้ามาวาดฝีไม้ลีลาแถของเมิงหน่อย

จะทำเป็นเงียบ ๆ เหมือนที่เมิงเคยทำไม่ได้แล้วนะโว้ยสังคมเขารู้พฤติกรรมเมิงหมดแล้ว
  • คุณคม คงต้องออกมาชี้แจงรอบสองล่ะเจ้าของหมาคือต้อมและป้อมได้โทรหาผมและรับปากว่ายินดีจะไม่เอาลูกหมาคืน

ถ้าคุณคม ไม่สามารถเอาหมาคืนได้เนื่องจากให้เจ้าของใหม่เอาไปเลี้ยงแล้วเค้ารักจริง อาหารการกินเป็นอยู่ดีแต่ต้องให้

น้องเค้าได้เจอกับเจ้าของใหม่และให้รู้เป็นที่แน่ชัดว่าคุณไม่ได้เอาของที่เค้าฝากไปขายกิน ผมว่าถ้าเรื่องเป็นแบบนี้คุณ

ต้องแสดงความชัดเจนแล้วล่ะให้เค้าได้คุยกันไม่งั้นเสียคนแน่ๆ คิดว่าคงไม่ลำบากนะคุณคมเรื่องจะได้เคลียร์
  • ครับเดียวผมจะถ่ายรูปแล้วเอามาให้ชมครับ ผมอาจจะเข้ามาใหม่สำหรับพี่ๆและน้องๆในกลุ่มแต่ก็ขอขอบคุณกับพี่ๆที่ยังคงเป็นสื่อกลางในกการเจรจากับน้องเค้า วันนี้โทรคุยกับป้อมแล้วก็หวังว่าน้องทั้งคู่คงเข้าใจ และขอบอกพี่น้องว่าผมไม่ได้ขายหมาตัวนี้ให้ใครต่อ ยังไงก็รอซักวันสองวันครับ เพราะต้องทำงานแต่เช้ากว่าจะกับเข้ามาก็มืดครับ
  • ครับ ขอให้จบกันด้วยดีครับ
  • ถือปืนทำเท่ ถุย
  • นี่เจ้าของ เขาบอกว่าฝากไว้นะ แต่ยกเอาไปให้คนอื่นเลี้ยง มันผิดสัจจะวาจา คนเล่นปืน เล่นของแรง เขาไม่ทำกัน
    (เจ้าของจริงๆ และพยานตัวจริง ก็เป็นผู้หญิงด้วย พร้อมออกมา นั่งยัน นอนยัน กันแล้ว)

น้องคม ที่รัก ของพี่น้องชาว Pit

รีบๆเลย ไม่ต้องรีรอ ลีลา เอาไปคืนเค้าเถอะ อ้ายเค้านะ แค่หมาตัวเดียว

ศักดิ์ศรีลูกผู้ชาย มันต้องมี ถ้าไม่มีก็ไม่ใช่ลูกผู้ชาย ลูก เมีย พ่อ แม่ พี่น้อง เพื่อนร่วมงาน เพื่อน ฝูง คนแถวบ้าน ถ้าเขารู้เรื่องจริงเรื่องนี้ มันจะเป็นยังไง น้องจะเอาหน้าไปไว้ไหน ?

ความลับไม่มีในโลก ชื่อเสียง ที่เสียหายไปแล้ว มีเงินเท่าไรก็ซื้อกลับคืนไม่ได้

สำหรับภรรยา ของน้องคม ถ้าได้เข้ามาอ่าน ก็ช่วยบอกเตือนเขาหน่อย รูปน้องคม คนดัง ออกแผ่หลา ดังไปทั่ว Web นี้แล้ว นี่ถ้าหลุดไปลง Pantip ละก้อ ยาวเลย เดี๋ยว Forword Mail กันว่อน คงไม่ต้องรอให้ไปคืนกันที่ สน. หรือ ใน TV หรอก

คิดให้ดีๆ คิดผิด น้องจะเสียใจไปตลอดชีวิต

เอาอนาคตทั้งชีวิตและครอบครัว วงศ์ตระกูล ไปทิ้งไว้กับลูกหมากระจอกแค่ตัวเดียว เครดิตชีวิตน้องจะมีค่าแค่นี้เองเหรอ

เฮ้ย ถ้าเป็นน้องนุ่งแท้ๆละก็ แหม!...... นะ เสียดาย?
  • สรุปเลยนะค่ะ เอาน้องหมามาคืนให้พี่ป้อมเถอะค่ะ จะได้จบเรื่อง

ถ้าคุณคมยืนยันว่าหมายังอยู่ ยังไม่ได้ขายให้ใครจริงๆ
  • เห็นด้วยกับพี่ w1511 แต่บาปกรรมมีจริงคุณคมได้รับไปเต็มๆ แล้วละ และคงมีผลระยะยาว เพราะหน้าหล่อๆ ของคุณคมคนเค้ารู้ไปทั่วละ มุสาวาทา เวรมณีฯ แต่ข้อ 5 ผมขอนะ อิอิ
    เข้าวัดทำบุญบ้างนะคุณคม
  • พี่คนเลี้ยงอยู่ตำบลเปร็งครับ อำเภอบางบ่อ จังหวัดสมุทรปราการ เบอร์โทรพี่เค้าครับ 0850837677โทรถามพี่เค้าได้ครับว่าผมได้เอาหมาไปขายให้หรือเปล่า ส่วนพี่ๆน้องอีกหลายคนที่มองผมตามที่พี่น้องได้โพส์ว่าผมมาก็ขอบอกว่า ผมไม่ได้ต้องการที่จะยึดหมาของน้องเค้าเลยผมมีปัญญาที่จะซื้อมาเลี้ยงเองครับก็เหมือนพี่ที่ข้างบนว่า ผมคงไม่เอาวงค์ตะกูลไปทำเพียงแค่เรื่องแค่ให้คนเค้ามาด่าและเสียหายกับตัวเอง แต่ผมไม่สามารถไปเอาลูกหมาจากพี่เค้ามาได้จริงๆ แต่ผมก็ยังติดตามดูแลเจ้าลูกหมาตัวนี้ตลอด ถึงผมจะไม่ได้สนิทหรือรู้จักพวกพี่ๆน้องในบอร์เท่าน้องเค้าทั้งสองคน แต่ก็ขอให้เขาใจความรู้สึกของผมบ้าง วันนี้ได้คุยกับน้องต้อมผมก็สบายใจขึ้นเยอะ ขอบคุณน้องทั้งสองกับมิตรภาพที่มีให้มา ผมขอโทษหามีการคุยหรือสื่อสารที่ทำให้เราเข้าใจกันผิด และทำให้เกิดประเด็นนี้ขึ้นมา ขอบคุณพี่ๆผู้ใหญ่หลายๆคนที่ช่วยคุยกับน้องทั้งสองคนให้ ส่วนรูปผมจะลงให้ชมพัฒนาการของมันเป็นระยะตลอดครับ ถ้าน้องต้อมหรือน้องป้อมเข้ามาอ่านหรือได้ติดต่อพี่เค้าแล้วตกลงไม่มีอะไรติดค้างกับผมก็ช่วยตอบในกระทู้ด้วยนะครับ จากใจครับ
  • อีกครั้งที่บอร์ดของเราได้ทำหน้าที่ของมันได้อย่างสมบูรณ์ ตรงไปตรงมา
    ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยให้ทุกอย่างจบลงด้วยดี ก็หวังว่าพวกเราจะช่วยกันรักษาวัฒนธรรมแบบนี้ของเราตลอดไปนะครับ
  • ดีแล้วครับ
  • ไอ้คมเมิงเนี้ยไม่สำนึกจิงๆ เมิงกล้าพูดได้ไงไม่มีอะไรติดค้างน้องเค้าแล้วหมาที่เมิงไม่คืนละไอ้ชั่ว
    ถามเมิงจิงๆถ้าเมิงไม่ได้ขายไปจิง มันไม่มีเหตุผลอะไรที่เมิงเอาหมามาคืนน้องเค้าไม่ได้ คนที่เมิงให้
    หมาเค้าไปมันก็คงโตแล้วละเห็นเมิงเรียกพี่ ถ้าไม่ใช่ของๆมันมันก็ต้องคืนเมิง เมิงขายแดกไปแล้วแน่
    แล้วไม่มีหน้าไปเอาหมามาคืนน้องเจ้าของตัวจิง ไอ้เลว ชาติชั่ว กูจะจำหน้าเมิงไว้ติดเลยไอ้ขี้โกง555
  • โกงหมาผู้หญิง กับตบเมียนี่ อย่างไหนหนักกว่ากันครับ
  • เค้าเคลียรกันแล้วครับ ไม่ต้องด่าแล้วครับ
  • ตบทำไมครับเมีย แตะเลยครับซะใจเหอๆกวนตรีนไม่ต้องเก็บไว้ทำแม่
  • *** เอาใจช่วยทั้งสองฝ่ายให้จบกันแบบสวยงาม

ไม่ว่าอะเไรจะเกิดขึ้นบอร์ดนี้ควเป็นสื่อกลางดีๆๆๆ

ให้แก่คนที่รักพิทบูลด้วยใจไม่หวัง....นอกจากคำว่าเพื่อน

.... ขอพลังจงอยู่กับเจ้า
  • กูเกลียดไอ้ JapanPitBull ไม่สร้างสสรค์แต่ช่วยซ้ำ (เติม) นิสัยเหี้ยๆ ไออ่อนJapanPitBull
  • กูดูแล้วอีสองตัวผัวเมียนี่ ขาดความรับผิดชอบอย่างแรง เลี้ยงเก้งดีกว่า
    หัดวางแผนการเลี้ยงก่อนนะพวกมึง มันบ่งบอกถึงภาระการมีบุตรของพวกเอ็ง ลูกพวกมึง
    แค่หมา พวกเองยังไตร่ตรองกันไม่ดีเลย น้าผีเซ็ง...
    พอมีปัญหาแล้วก้อโยนคนโน้นทีคนนี้ที
    ไม่มีใครผิดหรอก ...
    ถ้าไม่เกิดจากการทิ้งขว้าง การไม่มีความรับผิดชอบ... วางแผนดีๆละกันคิดจะทำอะไร น้าผีเตือน
    คิดอยากได้จะได้มีเงินมีทองก็อยากจะได้มา แต่พอเอาเข้าจริงๆละอ่อน ทิ้งๆข้าวงๆกันเข้าไป สร้างภาพกันเข้าไป เบื้องหลัง เน่าเฟะ
  • ยังไม่อยากจบหราน้าผีอย่าคิดนะว่าไม่รู้ว่าเป็นใครมาด่า(อายหน่อยเหอะไม่กล้าเอาไอดีมาด่าอ่ะ)
    ไม่อยากจะเล่าแล้วว่าหมาได้มายังไงถ้าไม่รู้อะไรก้ออย่าพูดเลย
    แล้วที่ฝากเนี้ยไม่เคยไปขอร้องอ้อนวอนให้มาเลี้ยงหมาให้
    ต่างก้อให้ข้อเสนอช่วยเหลือทั้งนั้นเพราะคบกันอ่ะก้อให้ใจไว้ใจ
    ถ้าจะหาคนผิดก้อมีผีปากแบบนี้แหล่ะที่ผิด
    คนผิดคนถูกเอารอยหยักบนสมองคิดก่อนพูดนะคะ
    อ่อถ้าจะให้เลี้ยงเก้งหามาให้ซะตัวนะคะได้เมื่อไหร่โทรหาที
    ขอบคุณนะคะ
  • เรื่องทุกอย่างก้อคุยกันจบแล้วผีที่ชอบป่วนกระทู้ก้อจบตามเรื่องซะทีเหอะไม่ใช่เกลียดส่วนตัวแล้วมาเป็นอีแอบด่าชงกระทู้
    จากที่จะเรื่องจบกลับทำให้เข้าใจผิดกันอีก แบบนี้ไม่น่าทำนะคะถ้าเกลียดส่วนตัวก้อไปตั้งกระทู้ด่าเลยอย่ามาป่นกะเรื่อง
    ที่เค้าคุยกันจบแล้ว หวังว่าคงเข้าใจ ถ้าไม่ใช่คนไทยก้อให้อภัยค่ะเพราะถ้าคนไทยเค้าไม่ทำนิสัยเลวๆยุให้รำตำให้รั่วค่ะ
    ขอบคุณเพื่อนๆน้องๆที่โทรมาถามไถ่ ขอบคุณพี่ๆที่ให้กำลังใจ ทุกคอมเม้นขอบคุณจะคะ ขอให้จบทุกอย่างแค่นี้พอ
    ขอบคุณพี่มาร์คสำหรับพื้นที่แห่งนี้ด้วยค่ะ
  • คงไม่ให้เก้งหรอกกลัวเก้งเสียใจไม่ได้คืนอีก ขนาดหมายังดูแลไม่ได้เลย ถุยๆมีแต่เงินซื้อแต่ไม่มีปัญญาเลี้ยงน่าอับอายจิงๆ
  • ไม่ได้รู้เรื่องอะไรเลยแต่อยากจะด่า ไปหาข้อมูลก่อนด่านะคะ ไร้สาระ
  • :013:อยากรู้จังสรุปได้หมาคืนมั้ยนะ
    งง จริงๆ
    ใครมีหมาสวยๆฝากผมเลี้ยงมั่งนะครับ
  • คอยๆคุยกันนะครับ รักหมาด้วยกันทั้งคู่ ขอให้เรื่องจบแบบในหนังไทยนะครับสาถุ:062:
  • อยากได้ก็ไปซื้อเอาสิ สาดดดดดดดด เค้ามีปัญญาซื้อแต่ไม่มีปัญญาเลี้ยงก็เรื่องเค้าสิหนักตรงไหนของพวกคุณเอาตัวคุณ
    ให้รอดเถอะสาดเอ้ยยยยย